Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทำไมเด็กมัธยมต้น..ถึงต้องไว้ผมสั้น !  (อ่าน 83746 ครั้ง)
Guest
KIRAKI
เรทกระทู้
« ตอบ #90 เมื่อ: 4 พ.ค. 08, 21:17 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

โรงเรียนเราก็เปนโรงเรียนรัฐ แต่เค้าไว้ทรงอะไรก็ได้จ้า
สั้นยาวซอยหน้าม้า แต่ห้ามย้อม
และก็ถ้าผมยาวต้องรวบ ยางมัดผมห้ามเปนสีสดๆ แค่นั้น
หรือถ้าใครอยากทำทรงแปลกๆพิศดารไป ถ้าเปนทรงมัดผมก็ตามกฏอาจารย์ว่าไม่ได้จ้า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คนคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #91 เมื่อ: 12 พ.ค. 08, 00:34 น »

เราก้อเคยไว้ผมสั้น ขณะนี้ก้อยังสั้นอยู่ แต่ก้อเริ่มยาวแระ ทนหน่อยล่ะกาน แค่ 3 ปีเอง ;D ^/^
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นายถัง
เรทกระทู้
« ตอบ #92 เมื่อ: 12 พ.ค. 08, 00:50 น »

เลิกสักทีเหอ น่ารำคาญบอกตรงๆเลยที่ต้องมาไว้ผมสั้นๆ ตัดหัวเกรียนนะ มันรำคาญนะเว้ย ลองมาไว้เองบ้างไหมละอยากจะว่าพวกนี้จริงๆเลย

Guest
BaNKBaSS
เรทกระทู้
« ตอบ #93 เมื่อ: 12 พ.ค. 08, 03:08 น »

โรงเรียนพวกคุณยังดี ให้ตัดสั้นแค่ม.ต้น โรงเรียนผมน่ะ ต้องตัดสั้นทั้ง ม.ต้น ม.ปลายเลย
ทางโรงเรียนเคยจะให้ไว้ผมยาวแล้ว แต่ว่าอะไรรู้มั้ย เครือข่ายชมรมผู้ปกครองและศิษย์เก่าไม่ยอม
เลยต้องตัดผมสั้นอยู่ ได้ข่าวว่าเพิ่งจะยอมให้ ม.ปลาย ไว้ผมยาวได้ก็เมื่อปี49 นี่เอง
ตอนผมอยู่ ม.ต้น ผมเลยพวกเคยเข้าพบผอ.โรงเรียนเพื่อเสนอเงื่อนไขเพื่อจะขอไว้ผมยาว
สิ่งที่ผมเสนอคือ ให้คนที่ได้เกรดเฉลี่ย มากกว่า 2.75 ทุกคนไว้ผมยาว
ผอ. นิ่งไปซักพักและบอกผมว่า "คูรคิดดูก่อน"

เช้าวันต่อมา ผอ.ออกมาประกาศหน้าเสาธงว่า
"คนที่ทำเกรดเฉลี่ยได้ตั้งแต่ 3.00 ขึ้นไป ทางโรงเรียนจะอนุญาตให้ไว้ผมยาว"

สิ่งที่เกิดขึ้นคือ ในปีนั้นค่าประเมินเกรดเฉลี่ยรวมของโรงเรียนเปลี่ยนจาก(ผมไม่แน่ใจนะ) ประมาณ 1.8
ไปเป็น 2.4

ปีต่อมา นักเรียนประมาณ500คนจากทั้งหมดสามพันกว่าคน ได้ไว้ผมยาว

เท่าที่ทราบ กฏนี้ก็ยังใช้อยู่ในปัจจุบัน กับฝ่าย ม.ต้น

ผมไม่รู้หรอกว่าเค้าให้ตัดผมสั้นเพื่ออะไร แต่รู้ว่ามันเป็นจุดเริ่มต้นของสิ่งดีๆในโรงเรียนผม แค่นั้น

Guest
จิเนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #94 เมื่อ: 12 พ.ค. 08, 18:35 น »

ผมยาวสระผมนาน ผมสั้นเป่าแห้งเร็วกว่า จะได้ไม่เสียเวลา ตอนเช้า ไม่งั้น หัวเหม็น เรียนไม่รู้เรื่อง ครูก็เหม็นหัวเด็ก สอนไม่รุ้เรื่องเหมือนกัน :o

Guest
โชคดี
เรทกระทู้
« ตอบ #95 เมื่อ: 12 พ.ค. 08, 19:01 น »

;Dก็ยังดีมีผมให้สั้น ให้ยาวกัน ยังมีทุกกันอีกรึ ดูครูบางคนซิ่หัวล้านอยากมีผม เขายังไม่ทุกร้อนเลย ^/^

Guest
อยากเปนแฟนเทอ
เรทกระทู้
« ตอบ #96 เมื่อ: 12 พ.ค. 08, 19:19 น »

ตอนเราอยุ่ ม ต้นก้อผมสั้นเหมือนกัน แต่ตอนนี้สบายละ เข้าปีหนึ่ง ทั้งโกรกทั้งดัดเรย อิอิ อึดอัดตันใจมานาน เหอๆ ;D

Guest
ant
เรทกระทู้
« ตอบ #97 เมื่อ: 13 พ.ค. 08, 07:01 น »

เขาไม่อยากให้พวกหล่อนเป็นสาวเร็วกลัวแรดมีผัวก่อนก่อนวัยเรียน ผมยาวซอยเหมือนเด็กญี่ปุ่นไม่เห็นสวยในสายตาผู้ใหญ่เลย ผมสั้นแบบเดิมดูสดใสน่ารักกว่า ไม่แก่แดด พอให้ยาวได้พวกหล่อนก็ไปสไลด์ ทำสี แต่งหน้าทาปาก ขายได้เลย คนดีที่พ่ออบรมดูแลมันก็มีนะ แต่ส่วนใหญ่ พกกระจก หวีเคื่องแต่งหน้า คุยแต่เรื่องแต่งตัวอินเทรนด์ทั้งที่รายได้ก็ไม่มี พกโทรศัพ์มือถือคุยกับหนุ่ม ฟัง MP3 โชคดีที่ไม่มีลูกเป็นหญิงไม่งั้นปวดใจตาย ไว้ผมสั้นแค่ไม่กี่ปีอดทนไม่ได้ นี่การเรียนต่อไปยิ่งยากขึ้น ทำงานก็ต้องอดทน จะทนได้เรอะ

Guest
เดกนตอน
เรทกระทู้
« ตอบ #98 เมื่อ: 14 พ.ค. 08, 19:19 น »

ย้ายมาอยุ่ นวมิน เตรียนน้อม สิคะ มอต้นไว้ผมยาวได้55+

Guest
fddd
เรทกระทู้
« ตอบ #99 เมื่อ: 14 พ.ค. 08, 19:21 น »

ย้ายมาอยุ่ นวมิน เตรียมน้อมสิคะ ม.ต้นไผมยาวได้ ร.ร. รัฐด้วย

Guest
เคยผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #100 เมื่อ: 14 พ.ค. 08, 20:16 น »

ก้อพวกผุ่ใหญ่***ปันยาอ่อนนะสิ
บอกว่าหากไว้ผมยาวแล้ว จะไม่สนใจการเรียน วันๆจะเอาแต่หวีผม แต่งตัว

งั้นต่อไปนะ หาก***คิดว่าเปนงั้นจริง
ทำไมเวลาทำงาน ทำไมไม่ให้คนทำงาน โกนหัว***สะเลยล่ะ
จะได้ไม่ต้องสนใจหัวกะบาล แล้วจะได้เอาเวลาที่สนใจหัวกะบาล มาทุ่มเทกะงานที่ทำ

เอ้ออออแล้วพวกอาจารที่***ใช้เหตผลนี้นะ ***งงงทำไม ไม่โกนหัวกะบาลมาสอนล่ะ จะได้ไม่เสียเวลา กะแต่งหัว หน้าตา ทาปาก

สันดานโง่ๆ แบบนี้ไม่น่า มาออกกฏระเบียบกันเลยว่ะ

น้อง
พี่ถามจิงเหอะ
ผุ้ใหญ่ที่ออกกฎมา
เค้าไปฆ่าพ่อแม่น้องหรอถึงได้ไปด่าเค้าแบบนั้น
หรือว่าน้องไม่มีพ่อแม่
ถึงได้ไม่รุ้ว่าการเคารพผู้ใหญ่เปนสิ่งที่สำคัญ
ถ้าน้องยังเปนแบบนี้
ชาตินี้น้องคงไม่มีวันเจริญได้

นิสัยไม่ดี
Guest
----------------------
เรทกระทู้
« ตอบ #101 เมื่อ: 14 พ.ค. 08, 21:06 น »

เบื่ออีพวกกระแดะจริง
แมร่งบ่นห่าแหวไรว่ะ
เขาไห้ตัดก็ตัดไปดิ
ไม่อยากตัดก็ไปหาโรงเรียนอื่นเอง
อยากถามหน่อยถ้าไม่ได้ไว้ผมยาวจะตายมะ

':( ':( ':( ':(

Guest
เตีย
เรทกระทู้
« ตอบ #102 เมื่อ: 14 พ.ค. 08, 21:21 น »

คห 44 ก็เพราะมีเด็กแบบแกอยู่ไงล่ะ คิดอย่างเงี้ยเขาถึงห้าม หลักๆเลยเขาไม่อยากให้นักเรียนแข่งกันทำผมมาอวดกัน เพราะวัยนี้กระแดะอยากเป็นสาว เมนส์ไม่ทันมีดันมีผัวซะก่อน อย่างแกเนี่ยทายได้เลย..กลวงโบ๋แล้ว

Guest
กิ๊ฟท์
เรทกระทู้
« ตอบ #103 เมื่อ: 14 พ.ค. 08, 23:51 น »

ก้เพราะว่าถ้าไว้ผมยาวนะ

เด็กจะ แรด ไง ^/^ ^/^

โตเกินไวไง

แค่เนี่ยก้คิดไม่เป็น

อีกอย่างทำให้เกิดคดีอาชญากรรม ด้วย

เปงบันหากับประเทดชาติอีกต่างหาก
!!!@ !!!@ !!!@ !!!@
Guest
นักเรียน ม.ต้น รัฐบาล
เรทกระทู้
« ตอบ #104 เมื่อ: 15 พ.ค. 08, 16:30 น »

*****เราว่าเรียนสั้น ยาว อ่ะไม่มีปัญหา แต่เรื่องสีผมเนี่ย ห้ามไปเหอะ

*****ผู้ปกครองต้องเสียรายจ๋ายให้ลูกตัวเองไปตัดผม เดือนละไม่ต่ำกว่า 50

ในขณะที่เศรษฐกิจตกต่ำ หามองแง่ไกลอ่ะ เรา ว่า น่าจะมองอย่างงี้นะ ไม่ไร้สาระดี

ขนาด.. (จำชื่อไม่ได้)เค้ายังจัดหาร้านอาหาร ราคาถูกมาขายให้ประชาชนเรย

1.ที่บอกว่าผมสั้นจะได้รู้ว่า ม.ต้น

ยูนิฟอร์มนักเรียนมันก็บอกอยู่แร้วหนิ ม.ต้น กับ ม.ปลาย ชุดไม่เหมือนกัน

2.แล้วที่บอกว่าถ้าไว้ผมยาวแล้วห่วงเอาแต่หวีผมอ่ะ

ร.ร.เรา ม.ต้นนี่เข้าห้องน้ำบ่อยมากกกก หวีกันยิ่งกว่ามอปลายอีก

เพราะ ม.ต้นรวบผมไม่ได้ พอลมมาทีก็หัวสิงโตเรย

3.นักเรียน ม.ต้น ร.ร. เรา โดน อ. ตัดผมครึ่งหู เพราะซอยผมมา ร.ร.

นักเรียนคนนั้นเรยต้องไปต่อผม เพราะว่าอายมาก

แล้วคิดดู ต่อผมอ่ะ กระจุกนิดเดียวก็หลายร้อยแล้ว

4.นักเรียน ม.ต้น ร.ร.รัฐ อายนะ เวลาเรียนพิเศษ+เดินห้างอ่ะ

ไม่มีความมั่นจัย(สำหรับพวกที่ซอยไม่ได้)เดินก้มหน้างุดๆๆ เสียบุกคลิก

ดูแล้วตลกดี >o

5.เด็กห้องท้ายๆอ่ะ อาจารชอบคิดว่าเป็นพวกไม่ดี เรยให้ อ.ที่ปรึกษาดุๆคุม

เด็กห้องต้นๆที่คิดว่าเก่งอ่ะ สำหรับบางคนนะ ความประพฤติแย่กว่าห้องท้ายอีก

แต่ เค้าดันเลือก อ.ที่ปรึกษาแบบใจดีไว้ให้ เด็กเรยได้ใจ ซอยกะบ้างหละ ไว้ยาวกันบ้างหละ

(เราอยู่ห้องต้นเรยรู้ดี 55+)

6.การที่ให้เด็กไว้ผมสั้น และมีการตรวจผมทุกๆ ต้นเดือน สิ้นเปลืองนะจะบอกให้

รัฐบาลออกตั้งค่าตัดผมให้รึเปล่า ก็ไม่ แย่จริง ร้านตัดผมก็จ้องหากำไร

โดยไม่คิดถึงพ่อแม่เด็กเรย ตัดผมครั้งนึงอ่ะ ไม่ต่ำกว่า 50 บางร้าน 100 เรยนะคู๊น

มันจะเอาอารัยนักหนา ผมก็มีอยู่แค่นั้น

7.การที่บอกว่าผมมีผลต่อผลการเรียนนั้น เรียนจริง 50%

เพราะการที่เรียนไว้ผมยาว มันทำให้อาหารต้องไปหล่อ เลื้องผมด้วย

แต่ก็นะ คัยมันจะไว้ผมยาวกันหมด ซอยเสดก็เหลืออยู่นิดนึง

แล้วไว้ผมยาวมากก็รำคาญ บ้าง หนักหัวบ้าง การที่ไม่จำกัดทรงผม

เราว่าดีนะ ไม่ได้บอกว่าต้องสั้น แต่ไม่ได้บอกว่าต้องยาว ยาวหรือสั้นก็ได้

Guest
นักเรียน ม.ต้น
เรทกระทู้
« ตอบ #105 เมื่อ: 15 พ.ค. 08, 16:35 น »

พิมพ์ ผิดเยอะเลย -_-'

add
เรทกระทู้
« ตอบ #106 เมื่อ: 15 พ.ค. 08, 23:21 น »

อย่าเข้ามาน่ะไม่ดีhttp://www.plaloma3d.com/artadoxy/

Guest
^_6
เรทกระทู้
« ตอบ #107 เมื่อ: 16 พ.ค. 08, 19:07 น »

ทำไม?ต้องไว้ผมสั้น......หลายคนสงสัย
ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะ....ผู้ใหญ่ต้องการฝึกให้เด็ก...อยู่ในกฏและกติกาที่ทางโรงเรียนบังคับไว้...ถ้าหากอยู่ในกฏและระเบียบของโรงเรียนได้....ในอนาคตถ้าเป็นผู้ใหญ่ก็จะสามารถอยู่ภายใต้กฏหมายของชาติและบ้าเมืองได้เช่นกัน...อิอิ ^/^

add
เรทกระทู้
« ตอบ #108 เมื่อ: 16 พ.ค. 08, 19:32 น »

^/^ !!!@แต่ก่อนก็เคยคิดแบบนี้เเหละ พอเรียนมหาลัยก็ใว้ผมยาว ตอนนี้ หัวเกรียนเหมือนเดิม

Guest
huikl;
เรทกระทู้
« ตอบ #109 เมื่อ: 16 พ.ค. 08, 21:32 น »

จิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเดกรัฐน่าเดกกว่าเดกเอกชนอีก

555555555+++++

ผมยาวก้อมะมีรายดีอะนะ

น่าก้อแก่เกินวัย
ดูมะเหมือนเดกอะ หรือแบบบว่าเหมือนเดกดัดจะรดอะ

Guest
ไม่บอก
เรทกระทู้
« ตอบ #110 เมื่อ: 17 พ.ค. 08, 07:42 น »

ถ้าคุณไม่อยากตัดผมสั้น คุณก็ไปเรียน ร.ร.เอกชนดิ จะมาบ่นทำไม
ตัดผมสั้นแค่นี้ทำเป็นอาย แค่ 3 ปี ทนไม่ได้เหรอ ตั้งใจเรียนดีกว่าไหม ที่จะมานั่งห่วงว่าผมยาวหรือผมสั้น ประเทศไม่เจริญก็เพราะมีคนแบบพวกคุณแหล่ะ

ประเทศไทยนะ ไม่ใช่เมืองนอก ถ้าอยากไว้ผมยาวเหมือนเมืองนอก ก็ย้ายสำมะโนครัว ไปที่เมืองนอกสิ
ปล. แต่ล่ะประเทศ ก็มีวัฒนธรรมขนบธรรมเนียมที่แตกต่างกันออกไป เพื่อให้สอดคล้องกับความเป็นอยู่ และให้เหมาะสมกับภูมิประเทศของตนเอง เบื่อจริงๆเลยพวกตัวเป็นไทย ใจเป็นฝรั่ง โง่นิ ให้ฝรั่งครอบงำ โดยลืมกำพืดและก็บรรพบุรุษของตนเอง เห้อออ...

Guest
เด็กม.ต้น
เรทกระทู้
« ตอบ #111 เมื่อ: 17 พ.ค. 08, 13:35 น »

เราก็ไม่เข้าใจเหมือนกันแต่ก็ตัดไปแล้ว เอาเป็นว่าเรียนให้จบ ม.ปลายก่อนพอขึ้นมหาลัยค่อยไว้ผมยาวให้สะใจกันไปเลย ;/

Guest
เด็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #112 เมื่อ: 17 พ.ค. 08, 13:39 น »

ไว้ผมยาวหน้าแก่ แต่ถ้าพี่ๆมหาลัยหรือพี่ ม. ปลายไว้เค้าอาจจะสวยสมวัยก็ได้ เพราะเด็ก ม.ต้นแบบราไว้ผมยาวแล้วหน้าแก่ไม่สมเป็นเด็ก :) (เราตัดป๊อปแต่ตัดปลายให้มันตรงกันนิดๆแล้วก็ไม่สอยจนดูออก :p)

Guest
framzaa
เรทกระทู้
« ตอบ #113 เมื่อ: 17 พ.ค. 08, 15:07 น »

เราเพิ่งขึ้นม.1ปีนี้อะ แระก้อรุสึกว่ามานเด๋อมากๆๆๆ อารายของมานก้อไม่รุ ตั้ง3ปี ไม่ใช่น้อยๆนะ ผู้ชายยังว่าไปอย่าง แต่นี่โคดจาเด๋อเรยวะ

Guest
555+
เรทกระทู้
« ตอบ #114 เมื่อ: 17 พ.ค. 08, 18:02 น »

ก้..เคยสวนอาจานไปเหมือนกานนะ..

ว่า..ทีอาจานยังไม่ไว้เลย

ทามมายเราต้องไว้ด้วย..

อาจานเงียบ..

ฮาดี

ซักพัก..ก้อเลยโดนตัดเหลือแค่ติ่งหู

ไม่ไปเรียนปามาน 2อาทิดอ่ะ

Guest
เด็กเรียน
เรทกระทู้
« ตอบ #115 เมื่อ: 17 พ.ค. 08, 19:35 น »

เราว่าโรงเรียนของพวกเธอยังดีนะ ที่ม.ปลายให้ไว้ผมยาวได้

ของเราสิ บังคับให้ไว้สั้นทั้งม. ต้น และ ม. ปลายเลย

ตอนนี้เราอยู่ ม. 6 แล้ว แต่โรงเรียนยังบังคับให้ตัดผมสั้นเท่าติ่งหูอยู่เลยยยยย TT0TT

Guest
แคนดี้
เรทกระทู้
« ตอบ #116 เมื่อ: 17 พ.ค. 08, 20:01 น »

ก้อเพราะไว้ยาวถึงไหล่ไม่ได้งะ

Guest
122
เรทกระทู้
« ตอบ #117 เมื่อ: 17 พ.ค. 08, 20:50 น »

เหอๆ

Guest
ออง
เรทกระทู้
« ตอบ #118 เมื่อ: 17 พ.ค. 08, 20:59 น »

ผมสั้นแล้วเปลืองค่าตัดผมคับ ตัดทุกต้นเดือน -*-

ลมพัดมาที เย็นทั้งหัว

เปลืองตังดีนะ ผมสั้นมาตั้งแต่ อ.1 ถึง ม.6

ผมสั้นมันไม่ช่วยให้ ผวหนังบนหัวสังเคราะห์แสงได้ดีแล้วทําให้เรียนดีขึ้นหรอกค้าบบ

ไม่รู้จะให้ตัดสั้นกันทําไม -*- ถ้ามันดีจิง ไมพวกผู้ใหญ่ไม่ตัดกันมั่งล่ะ

ต้องมาระบายความรู้สึกที่เด็ก

ไม่น่าจะใช่เด็กนะที่เกรียน น่าจะเปนผู้ใหญ่มากกว่า 5+

พอเข้ามหาลัยแล้วรู้สึกเหมือนหลุดพ้นเลยคับ

Guest
เดกมัธยมค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #119 เมื่อ: 17 พ.ค. 08, 21:12 น »

จิงด้วยทำไม่อะ
มั่ยคิดถึงคนที่ต้องตัดบ้างเลย
ว่าเขาจารุสึกยังไง
แล้วที่ชอบว่ากันว่า
ไปซอยมั่ยดี
แล้วถ้าให้ไว้ผมยาวแต่แรก
ก้มั่ยคิดจาซอยให้ทุเรดหลอก
เวลาตัดก้โหตัดสะติ่งหู
ทำมัยมั่ยเข้าใจกันบ้างเลย
ลองให้ตอนนี้ตัวเอง
มาตัดแบบนี้ดุสิ
จารุสึกไง

Guest
-*-
เรทกระทู้
« ตอบ #120 เมื่อ: 18 พ.ค. 08, 07:31 น »

นี่ๆๆ

ตอนนี้เราก้อผมยาวเหมือน

เดี๋ยวก้อได้ตัดแร๊ว ว

ผมเราเกินไหล่นิดเดียวเอง
55+

ตัดไปก้อไม่เสียดาย

แต่เราตัดผมสั้นแร๊วมานยังไงมะรุ

เด๋อ อ อ อ
55+

แร๊วอาจารก้อบังคับให้ตัดให้เหนปลายหูอีกก
เง๊อ อ อ อ

แร๊วหน้าเราก้อออกจาใหญ่ๆนิดๆ
55+

ถ้าตัดออกมาแร๊ว...

ม่ายน่าคิดเร๊ย ย ย

ต้องเอาถังคลุมหัวไปโรงเรียนด้วย
5555+

Guest
kuroku
เรทกระทู้
« ตอบ #121 เมื่อ: 18 พ.ค. 08, 09:17 น »

จงภูมิ ใจเอาไว้ว่า เราเป็นผู้นำ แฟชั่น(หรือแฟซ่า)น่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ก็เดี๋ยวนี้ ดารานิยมตัดผมสั้นกันตั้งเยอะ เพราะฉะนั้นเราจงภูมิใจ รู้ป่ะ
Guest
เด็กรัฐบาล
เรทกระทู้
« ตอบ #122 เมื่อ: 18 พ.ค. 08, 10:55 น »

เราอ่ะนะ เป็นเด็กโรงเรียนรัฐบาลเหมือนกัน ก็ไม่เห็นว่ามันจะไม่ดีตรงไหนเลย ไว้ผมสั้นน่ะ น่ารักจะตาย คือ ตอนแรกอ่านะ ตอนเราอยู่ประถม โรงเรียนเราเค้าก็ให้ไว้ผมสั้น แต่พอว่าเราอยู่ประมาณป.5 เค้าก็เปลี่ยนแปลงเป็นไว้ผมยาวได้ เราก็ไว้ เพราะตอนเรายังเด็กๆเราก็ไว้ ทีนี้ด้วยปัจจัยหลายอย่าง เช่น มันร้อน หน้าแก่อ่ะ น้องป.4บางคนหน้าแก่กว่าเด็กป.6ซะอีก แล้วมันต้องถักเปียด้วย ยุ่งยาก เราก็เลยตัด ก็รู้สึกว่ามันสบายดี จนตอนนี้ขึ้นม.แล้วก็คิดว่าจะไว้สั้นตลอดแหละ

Guest
พวกเกรียน
เรทกระทู้
« ตอบ #123 เมื่อ: 18 พ.ค. 08, 18:10 น »

พวกมิงอย่ามาเกรียน สาส

Guest
เด็ก ม.6 รัดบาล
เรทกระทู้
« ตอบ #124 เมื่อ: 18 พ.ค. 08, 20:07 น »

เราก็คนนึงนะที่ไว้ผมสั้นตั้งแต่เด้กๆๆๆๆๆ
ไม่เคยยาวสักที
ที่ รร ให้ยาวเกินติ่งหูแค่ 4 เซนติเมตรเอง
แต่ลองไปมองดุ รร อื่นที่ไว้ยาวตอนไปสอบแข่งขันดิ
เด้ก ม6 รร เราไปเทียบกันเด้ก ม.3 รร ที่ไว้ผมดิ
เด้กม .3 หน้าแกกว่าเยอะเลย
แต่เราใสๆๆเด้กๆๆ
ไว้ทรงไหนถ้าจะสวยก็สวยหมดแหละ
ไม่ต้องน้อยใจวาสนา

Guest
0000
เรทกระทู้
« ตอบ #125 เมื่อ: 18 พ.ค. 08, 21:36 น »

ไว้ผมสั้นก้อน่ารักดีนะ

ไต่ชอบคิดกัลว่าบ้าป่าวให้ไว้ผมสั้นอ่ะ

แต่พอได้ไว้ผมยาวแล้วก้ออยากไว้ผมสั้น
จิงป่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #126 เมื่อ: 18 พ.ค. 08, 21:49 น »

อยากไว้ยาวละซี่ ถ้าเกิดเครียด แวะไประบายได้ที่นี่นะคร้าบ http://www.thaiblogonline.com/seifershark.blog?PostID=4640

Guest
พอดีเดินผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #127 เมื่อ: 19 พ.ค. 08, 01:19 น »

ก้อมะมีไรมาก ตอนเรียนม.ต้นก้อสงสัยอ่ะ ว่าทำไมชั้นต้องมาตัดผมยันติ่งหู

แต่พอโตขึ้นมาแล้วจึงเข้าใจ ลองย้อนถามตัววเองนะ ว่าทำไมอยากไว้ผมยาว กลัวไม่สวย? กลัวเด๋อ? กลัวไม่มีใครจีบ?

ไม่ใช่เรื่องปันยาอ่อนหรอก ที่เค้าจะออกกฎแบบนี้ อาจเปนเพราะสมัยก่อน หรือปัจจุบันต่างจังหวัดก้อยังมีปันหานี้อยู่คือ

"เด็กเปนเหา" ไว้ผมยาว สางเหายากนะ

ถ้าเราไว้ผมสั้น แต่งชุดนักเรียนให้ดูเรียบร้อย เชื่อมั้ย...ว่าดูน่ารักมากเลยนะ ในสายตาเราอ่ะ

แต่พอเจอเด็กชุดม.ต้น ซอยผม กระโปรงสั้น ดึงถุงเท้ายาว ๆ เหมือนกะจะไปเตะบอล ปากแดง แก้มแดง

มันดูทุเรศอ่ะ เราเปนเด็กน่ารักแบบเด็ก ๆ อ่ะดีแล้วเชื่อดิ เรามีเวลาอีกหลายสิบปีนะ ที่จะได้แต่งหน้า ทาปาก แต่งตัวสวยๆ

ไม่ต้องรีบกานหรอก รีบแต่งไปหน้าแก่เร็วนะ

ก้อคิดซะงี้ดิ ... ตอนม.ต้นดูเฉิ่ม ๆ มะมีใครมอง พอเราขึ้นมหาลัยไว้ผมยาวได้ก้อสวยกันให้เต็มที่สิ

เอาให้หนุ่ม ๆ ที่เคยเมินเราอึ้งกันไปเลย

แต่อย่างว่าอ่ะ เด็กบางคนผมสั้น ไม่แต่งหน้ายังหน้าตาโคตรน่ารักเลย อันนี้มานก้อแล้วแต่บุญทำกรรมแต่ง เหอะๆ

Guest
Ho
เรทกระทู้
« ตอบ #128 เมื่อ: 19 พ.ค. 08, 02:39 น »

ร.ร. ผม ไว้ผมสั้นหมดแหละคับ

ทั้งหญิงและชาย ไม่ทำตาม ห้อง ปกครองลูกเดียว

กฏระเบียบ มีมานานห้ามระเมิด

Guest
ผึ้ง
เรทกระทู้
« ตอบ #129 เมื่อ: 19 พ.ค. 08, 08:51 น »

ไว้ผมสั้นน่ารักดีออก ไว้ผมยาวแล้วดูแก่

Guest
weeeeeeeeeee
เรทกระทู้
« ตอบ #130 เมื่อ: 19 พ.ค. 08, 13:55 น »

"มันก้อแค่ผมไว้ใหม่ได้น่า จะได้ไม่ต้องมาห่วงสวยให้เสียเรียนงัย" ครูกะพ่อและแม่บอกมาอย่างงั้น

Guest
นายยย
เรทกระทู้
« ตอบ #131 เมื่อ: 24 พ.ค. 08, 02:05 น »

ใครที่มีความเห็นเกี่ยวกับชุดนักเรียน ระวังไว้หน่อยก็ดีนะ
เพราะชุดนักเรียนเป็น ชุดพระราชทาน ที่พระองค์ทรงพระราชทานให้แก่เด็กทุกคน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #132 เมื่อ: 5 มิ.ย. 08, 12:14 น »

เป็นความรู็้ที่หาที่ไหน ในชีวิตไม่ได้อีกแล้วครับพีน้อง

Guest
พรีม
เรทกระทู้
« ตอบ #133 เมื่อ: 5 มิ.ย. 08, 19:51 น »

ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลย ไว้ผมสั้นก็เเหมือนเด็กเรียบร้อยดีนะ ถ้าไว้ผมยาวแล้วหน้าแก่ พรีมเด็กเรียน

Guest
วินัย..
เรทกระทู้
« ตอบ #134 เมื่อ: 6 มิ.ย. 08, 02:15 น »

เป็นการฝึกวินัยให้กับผู้เป็นอนาคตของชาติทางหนึ่งนะ
แล้วอีกอย่าง ชีวิตคนเรามีแค่ไม่กี่ปี ที่ต้องตัดสั้น อดทนไม่ได้เหรอ อนาคตก็จะไว้ผมได้ตามใจกันแล้ว

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้