หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... 81

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รักทางไกล...ทำยังไงดี  (อ่าน 79180 ครั้ง)
Guest
เศร้านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1620 เมื่อ: 30 ก.ย. 09, 14:29 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ในช่วงเวลาหนึ่ง คนเรามีได้หลากหลายอารมณ์
อะไรที่เป็นตัวแปรสำคัญเล่า คงเป็นความรู้สึกอ่อนไหวภายในใจ
ถ้าเปรียบเหมือนท้องทะเลคงบอกได้ชัดเจน วันวันหนึ่งตั้งแต่เช้าจรดเย็น
คลื่นซัดแรงแค่ไหน ขึ้นอยู่กับแรงลม ขึ้นอยู่กับสิ่งแวดล้อมรอบกายเรา
เมื่อใดที่ใจเราสงบนิ่ง มีความสุข สายลมก็พัดมาเบาๆๆ ลมเย็นๆๆ ทะเลช่างสวยงามจริงน่ะ
เมื่อใดที่ใจเรามันร้อนรน มีความทุกข์ พายุกำลังก่อตัว คลื่นซัดด้วยแรงลม ทะเลช่างน่ากลัว
อารมณ์หม่นหมอง เหมือนท้องฟ้ากำลังมืดครึ้ม มันช่างโหดร้ายกับเราเหลือเกิน
เมื่อไหร่น๊า พายุในใจเราจะสงบสักที อารมณ์ร้ายๆๆ มันเป็นเพราะอะไรกันเหรอ
เพราะเรารักเค้ามากไปใช่มั้ย เพราะใจเราต้องการเจอเค้า คิดถึงเค้ามากไปหรือเปล่า
เค้าอยู่นิ่งๆๆ เหมือนทะเลที่สงบ มองไปข้างหน้าไม่มีคลื่นทะเลเลยงั้นเหรอ
แต่ทำไมใจเรากลับร้อนดั่งพายุร้าย อยากได้อะไรจากเค้า ความเข้าใจ ความเอาใจใส่ใช่มั้ย
ทะเลผืนนี้ไม่มีเค้าคอยดูแล โอบอุ้มดั่งฝืนทรายแล้วหรือไงน๊ะ หรือปล่อยให้เป็นไปตามแรงลม
เค้าช่างไม่สนใจ ไม่ใส่ใจเราเลย ในใจมันร่ำร้อง เจ็บแปลบทุกทีที่คิดถึงมัน
เฮ้อ อยากพอแล้วล่ะ มันเหนื่อยเหลือเกิน ห่างกันสักพักคงดี ดีแล้วที่เค้าไปทำงาน
ให้เวลาต่างคนต่างได้คิด ถึงเวลาที่จะต้องกลับมาทบทวนใหม่อีกครั้ง
ขอบคุณ คุณเศร้าน่ะ ที่ได้ให้กำลังใจ ขอบคุณเพื่อนที่สมหวัง คุณเจ้าชายปลาทองน้อย
ขอบคุณเพื่อนที่คอยบอกบทเรียนราคาแพงที่ต้องยอมแพ้กับระยะทาง
ขอบคุณพี่สาวทั้งสอง น้องเซนน่าและเพื่อนๆๆอีกหลายคนที่คอยเข้ามาอ่าน
แม้จะไม่ได้แสดงความคิดเห็น ขอบคุณจริงๆๆๆ อย่างน้อยก็ได้เรียนรู้ว่ารักนั้นมันเป็นเช่นไร
พร้อมที่จะเจ็บปวด เหนื่อยมาหลายครั้งจนชินชา ใจมันชาๆๆๆ

ในช่วงเวลาหนึ่ง คนเรามีได้หลากหลายอารมณ์
อะไรที่เป็นตัวแปรสำคัญเล่า คงเป็นความรู้สึกอ่อนไหวภายในใจ
....จาก...ความรัก
ใจพองฟูเมื่อรู้สึกเป็นสุข ได้คุย เข้าใจกัน
ใจเศร้า ปวดร้าว เมื่อไม่เข้าใจ เหมือนเขาให้ความรู้สึกที่เรามีให้เขากลับมาไม่เท่าที่เราต้องการมั๊ง
ตอนนี้..ฝนตก เหงาๆจัง เมื่อไรเขาจะเลิกงาน อยากได้ยินเสียง อยากคุย ทักทายกัน
คิดถึงมากมายจริงๆ หวังเพียงให้เขาสบายกาย สบายใจ แล้วฉันจะไม่เป็นเด็กดื้อแล้ว
q*012
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1621 เมื่อ: 30 ก.ย. 09, 15:38 น »

....จาก...ความรัก
ใจพองฟูเมื่อรู้สึกเป็นสุข ได้คุย เข้าใจกัน
ใจเศร้า ปวดร้าว เมื่อไม่เข้าใจ เหมือนเขาให้ความรู้สึกที่เรามีให้เขากลับมาไม่เท่าที่เราต้องการมั๊ง
ตอนนี้..ฝนตก เหงาๆจัง เมื่อไรเขาจะเลิกงาน อยากได้ยินเสียง อยากคุย ทักทายกัน
คิดถึงมากมายจริงๆ หวังเพียงให้เขาสบายกาย สบายใจ แล้วฉันจะไม่เป็นเด็กดื้อแล้ว
q*012

คุณเศร้านะ คงหายเศร้าแล้วใช่มั้ยคะ
เมื่อได้ยินเสียง ก็หายคิดถึงแล้วคะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เศร้านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1622 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 08:49 น »

คุณเศร้านะ คงหายเศร้าแล้วใช่มั้ยคะ
เมื่อได้ยินเสียง ก็หายคิดถึงแล้วคะ

เมื่อคืนได้คุยกันแล้ว และตะกี้เพิ่งทักทายยามเช้า เจอฝนตกเหมือนกันน่าเป็นห่วง กลัวเขาไม่สบายค่ะ
ใจฟองฟู มีความสุขเมื่อเราเข้าใจกัน ถึงไม่ได้เจอกันยังห่างไกลด้วยข้อแม้ของเวลาและระยะทาง
แม้อยู่คนละขอบฟ้าที่แสนไกล ถ้าใจสื่อกันได้ในความรัก ความเข้าใจ ...ตอนนี้มีความสุขมากๆค่ะ
q*043q*043
Guest
เจ้าชายปลาทองน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #1623 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 09:00 น »

ตัวหนังสือหนักแน่นจริงๆๆคะ อ่านแล้วรู้สึกดีจังคะ อย่างน้อยคุณก็ได้มีความสุขที่ได้ทำอะไรให้พี่เค้า
และก็ย้อนกลับมาหาตัวเรา มันภูมิใจ ดีใจ อยู่ในใจจนล้นเอ่อออกมาเลยล่ะ คุณว่าใช่มั้ยคะ
อนาคตเป็นอย่างไร ก็อยู่ที่ตัวเราทำรวมทั้งพี่เค้าของคุณด้วยค่ะ แหม๋อนาคตเริ่มมองเห็นแล้วซิคะ
ดีใจกับคุณด้วยจริงๆๆคะ มันตื้นตันใจแทนจนไม่รู้ว่าจะพูดยังไงดีคะ ขอให้คุณกับพี่เค้ามีอนาคตร่วมกัน
อยู่ด้วยกัน รักกันตลอดไปน่ะคะ ส่วนเรื่องของฉันมันคงอีกยาวไกล ไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้แค่ไหน
หรือบางทีอาจจะไม่ได้เท่าคุณกับแฟนหรอกคะ มันเคว้งคว้าง หาจุดหมายปลายทางยังไม่เจอเลยคะ
เฮ้อ คิดแล้วเศร้า เดี๋ยวอีกไม่กี่วันก็เข้าวังวนเดิมอีกแล้วคะ วังวนของความเหงา ความอ้างว้าง
พี่เค้ากำลังจะไปทำงานแล้วคะ นานสำหรับฉันอีกแล้ว มันนาน ทรมานความรู้สึกที่คิดถึงจริงๆๆเลยคะ
ไม่รู้ว่าจะอดทนได้อีกนานแค่ไหน กับระยะทาง ความห่างไกลกันแบบนี้คะ รับได้จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้คะ
คุณช่วยบอกฉันหน่อยได้มั้ยคะ ว่าควรทำยังไงดี ทำยังไงให้หายจากความรู้สึกแบบนี้
หรืออย่างน้อยก็เบาบางลงบ้างคะ เป็นกำลังใจให้คุณน่ะคะ
ปล.กว่าจะตอบกระทู้คุณได้ เอาแทบเหนื่อยรอเลยล่ะ ตั้งแต่เช้าแล้วคะ

ผมเคยเป็นอย่างที่คุณนามว่าเป็นมาก่อนนะครับ แต่เหมือนประสบการณ์ (กับแฟนคนเก่า) มันช่วยสอนให้ผมรู้จักที่จะป้องกันตัวเอง เน้นย้ำนะครับ ว่าป้องกันตัวเอง นั่นก็คือรักตัวเองน่ะแหละ ความหมายเดียวกัน ถ้าผมเดาไม่ผิด แฟนของคุณนามว่า เค้าก็คงคิดถึงคุณนามว่ามากเหมือนกันแหละครับ แต่เค้าแสดงออกไม่เท่ากับเราแค่นั้นเอง สิ่งสำคัญที่สุดนะครับ ถ้าเราอยากมีความสุข ไม่ต้องรู้สึกทรมานที่ต้องอดทนรอคนรักกลับมาหากัน เราต้องทำความเข้าใจครับ ทุกอย่างมันมีเหตุและผลของมัน ผมคิดอย่างนั้นน่ะ เมื่อก่อนผมจะวีนตลอดถ้าแฟนผมไม่สนใจผมให้มากกว่างานหรือภาระอย่างอื่น แต่ ณ ตอนนี้ ผมคิดว่าเรื่องราว ผู้คน จากที่ผ่านๆ มา มันเป็นบทเรียนน่ะครับ ให้ผมต้อง เน้นอีกครับ ว่าต้องรักตัวเองให้เป็นก่อน ก่อนที่จะไปรักคนอื่น หรือให้คนอื่นมารักเรา ไม่มีใครหรอกนะครับ ที่จะดูแลเราได้ดีเท่ากับเราดูแลตัวเอง ผมไม่อยากให้คุณนามว่าเศร้าครับ อย่างน้อยมันก็คือการพิสูจน์รักของเรานะครับ ว่ามันคือรักแท้ หรือ แค่เหงา ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ แค่เข้าใจ ทุกอย่างก็ลงตัว ^_^
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1624 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 10:12 น »

ถึงคุณ เจ้าชายปลาทองน้อยๆๆๆ
บรรยากาศเริ่มเข้าสู่หน้าหนาวแล้ว ลมเย็นๆๆ พัดเอื่อยๆๆ
ฝนตกตอนเย็นทุกวัน ปลายฝนต้นหนาว พายุพัดผ่านเข้ามา
ความเงียบเหงา ความไม่เข้าใจตัวเอง ความรักทำให้เราเป็นได้ถึงเพียงนี้เลยเหรอ
(แอบถามตัวเองอยู่ในใจ) เหมือนคนเพ้อ บ้าหรือเปล่าก็ไม่รู้(ว่าตัวเองอีกแฮะเรา)
บอกตรงๆๆเลยน่ะว่า คิดอยู่ตลอดเวลา ว่าไม่อยากมีความรู้สึกพิเศษกับใคร
ไม่อยากไปหลงรักใคร ถึงจะใช้ทั้งสมอง ใช้ทั้งหัวใจวัด มีทั้งสุขและก็ทุกข์
ไม่ว่าจะมีเค้าอยู่หรือเปล่า เราก็เหงาได้เสมอ เมื่อเวลาเหงามาทักทาย หัวใจหมดพลัง
หมดเรี่ยวแรงทำทุกอย่างต่อ พลัง กำลังใจมันหายไปไหนเนี่ยๆๆๆๆๆๆ (อยากตะโกนดังๆๆๆ)
เฮ้อ กลับมาถอนหายใจอย่างคนไร้พลัง การนอนหลับตา หลับสนิทขอแค่ช่วงเวลานั้น
และอยากให้นานที่สุดมากกว่าเวลาตื่นเสียอีก เพราะไม่อยากคิดอะไร แต่ในฝันยังมีภาพเค้า
มารบกวนเรา โหๆๆๆๆมากระทั่งในฝันเลยเหรอ ในฝันยังเจอ แล้วตอนตื่นจะไม่เจอเหรอ
นึกถึงเค้าตลอด(เป็นเอามากจริงๆๆเลยน๊าเรา) ใจมันร้อนจริงๆๆเลยคะ
ตอนนี้คิดอยู่อย่างเดียว อยากให้ถึงตอนเย็นเร็วๆๆ ได้นอนเพื่อผ่านพ้นวันนี้ไปให้เร็วที่สุดคะ
เป็นแบบนี้มานานเหมือนกัน ใจเร่งรีบ กลางคืนคือสิ่งที่เราต้องการ อยากนอน อย่าฝันเลยด้วยยิ่งดี
เฮ้อ ทรมานใจจริงๆๆๆๆคะ

ถึง คุณนามว่าๆๆๆๆๆ
(บรรยากาศเริ่มเข้าสู่หน้าหนาวแล้ว ลมเย็นๆๆ พัดเอื่อยๆๆ ฝนตกตอนเย็นทุกวัน ปลายฝนต้นหนาว พายุพัดผ่านเข้ามา)
ปลาทองน้อย - ใช่แล้วครับ พกร่มติดไว้ด้วยนะครับ แล้วก็ดูแลสุขภาพร่างกายด้วยนะครับ
ความเงียบเหงา ความไม่เข้าใจตัวเอง ความรักทำให้เราเป็นได้ถึงเพียงนี้เลยเหรอ(แอบถามตัวเองอยู่ในใจ) เหมือนคนเพ้อ บ้าหรือเปล่าก็ไม่รู้(ว่าตัวเองอีกแฮะเรา)
ปลาทองน้อย - ลองดูดีๆ เราไม่ได้เหงานอย่างที่คิดหรอกนา ความรักไม่เคยทำร้ายใครครับ ถ้าเราไม่ทำร้านตัวเองนะ จะบอกให้
บอกตรงๆๆเลยน่ะว่า คิดอยู่ตลอดเวลา ว่าไม่อยากมีความรู้สึกพิเศษกับใครไม่อยากไปหลงรักใคร ถึงจะใช้ทั้งสมอง ใช้ทั้งหัวใจวัด มีทั้งสุขและก็ทุกข์
ปลาทองน้อย - จริงๆ แล้วผมก็เคยคิดแบบนั้นนะ แต่สุดท้ายมันก็เหมือนข้าวขาหมูอ่ะ รู้ว่าอ้วน แต่ก็ยังจะกินอยู่ดี ก็ทำไมอ่ะ มันอร่อยนี่นา จริงม่ะ
ไม่ว่าจะมีเค้าอยู่หรือเปล่า เราก็เหงาได้เสมอ เมื่อเวลาเหงามาทักทาย หัวใจหมดพลังหมดเรี่ยวแรงทำทุกอย่างต่อ พลัง กำลังใจมันหายไปไหนเนี่ยๆๆๆๆๆๆ (อยากตะโกนดังๆๆๆ)
ปลาทองน้อย - แน่นอน ความเหงามันเกิดได้ตลอดละครับ แต่ต้องถามตัวเองนะครับ ถ้าตัวเองเหงา แล้วตัวเราเองอ่ะครับ จะทำยังไง อย่าปล่อยให้ความเหงามันมาทำร้ายเรานะครับ อย่าปล่อยให้มันครอบงำจนทำให้เราหมดพลังนะครับ ชีวิตเรายังคงต้องดำเนินต่อไป ถ้าอยากตะโกนก็ตะโกนครับ ถ้ามันทำให้เราหาย อะไรที่ทำแล้วดีกับตัวเรา ทำเลยครับ ผมหนับหนุนเต็มที่
เฮ้อ กลับมาถอนหายใจอย่างคนไร้พลัง การนอนหลับตา หลับสนิทขอแค่ช่วงเวลานั้น
และอยากให้นานที่สุดมากกว่าเวลาตื่นเสียอีก เพราะไม่อยากคิดอะไร แต่ในฝันยังมีภาพเค้า
มารบกวนเรา โหๆๆๆๆมากระทั่งในฝันเลยเหรอ ในฝันยังเจอ แล้วตอนตื่นจะไม่เจอเหรอ
นึกถึงเค้าตลอด(เป็นเอามากจริงๆๆเลยน๊าเรา) ใจมันร้อนจริงๆๆเลยคะ
ตอนนี้คิดอยู่อย่างเดียว อยากให้ถึงตอนเย็นเร็วๆๆ ได้นอนเพื่อผ่านพ้นวันนี้ไปให้เร็วที่สุดคะ
เป็นแบบนี้มานานเหมือนกัน ใจเร่งรีบ กลางคืนคือสิ่งที่เราต้องการ อยากนอน อย่าฝันเลยด้วยยิ่งดี
ปลาทองน้อย - นอนให้ครบวันละ 8 ชั่วโมง ดื่มน้ำวันละ 2 ลิตร หน้าตาจะดูผ่องใส ดีต่อสุขภาพร่างกายนะครับ สิ่งที่เราควรทบทวนก่อนจะนอนนะครับ คือเราต้องคิดว่า วันนี้เราทำอะไรดีๆ มาบ้าง อะไรไม่ดีก็อย่าไปคิดถึงมัน แกล้งลืมๆ ไปบ้าง เวลานอนร่างกายต้องการพักผ่อนนะครับ จิตใจก็เช่นกัน อย่าให้มันต้องทำงานเหนื่อยนะครับ มันไม่รับรู้อะไรด้วยเลย อยู่ดีๆ ก็ถูกสมองบังคับให้มันต้องทำอะไรมากมาย พักผ่อนบ้างนะครับ

^_^ ความรักไม่ทำร้ายใคร ถ้าเราไม่ทำร้ายตัวเองนะครับ แค่เข้าใจ ทุกอย่างก็ลงตัว
วันนีเราเข้าใจตัวเองรึยังครับ แล้วทำอะไรเพื่อตัวเราเองรึยัง
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1625 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 10:29 น »

เมื่อคืนได้คุยกันแล้ว และตะกี้เพิ่งทักทายยามเช้า เจอฝนตกเหมือนกันน่าเป็นห่วง กลัวเขาไม่สบายค่ะ
ใจฟองฟู มีความสุขเมื่อเราเข้าใจกัน ถึงไม่ได้เจอกันยังห่างไกลด้วยข้อแม้ของเวลาและระยะทาง
แม้อยู่คนละขอบฟ้าที่แสนไกล ถ้าใจสื่อกันได้ในความรัก ความเข้าใจ ...ตอนนี้มีความสุขมากๆค่ะ
q*043q*043

ก็ดีแล้วคะที่คุณมีความสุข ไม่เศร้าเหมือนสายฝนที่กำลังโปรยปราย
ฝนตกมันเป็นบรรยากาศเหงาๆบอกไม่ถูกเหมือนกันคะ
คิดถึงใครบางคนขึ้นมาจับใจเลยล่ะ คุณว่ามั้ยคะ
ถ้าคุณว่างๆๆ และสะดวก อยากเล่าเรื่องราวของคุณให้เพื่อนๆๆในนี้
(โดยเฉพราะฉันที่อยากจะรู้เหลือเกิ๊น 555++) ว่าเรื่องราวความรักของคุณเป็นอย่างไรบ้าง
จากที่คุณเล่า แฟนคุณอยู่ไกลเหมือนกันใช่มั้ยคะ และตอนนี้ก็ได้แค่คุยติดต่อ
ไม่ว่าจะห่างกันด้วยสาเหตุไหน แต่ตอนนี้คุณก็คงอยู่ได้ด้วยกำลังใจ
และหายเหงาบ้าง เพราะมีเพื่อนๆๆที่นี่เหมือนคุณเยอะเลยล่ะ555

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1626 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 10:43 น »

ผมเคยเป็นอย่างที่คุณนามว่าเป็นมาก่อนนะครับ แต่เหมือนประสบการณ์ (กับแฟนคนเก่า) มันช่วยสอนให้ผมรู้จักที่จะป้องกันตัวเอง เน้นย้ำนะครับ ว่าป้องกันตัวเอง นั่นก็คือรักตัวเองน่ะแหละ ความหมายเดียวกัน ถ้าผมเดาไม่ผิด แฟนของคุณนามว่า เค้าก็คงคิดถึงคุณนามว่ามากเหมือนกันแหละครับ แต่เค้าแสดงออกไม่เท่ากับเราแค่นั้นเอง สิ่งสำคัญที่สุดนะครับ ถ้าเราอยากมีความสุข ไม่ต้องรู้สึกทรมานที่ต้องอดทนรอคนรักกลับมาหากัน เราต้องทำความเข้าใจครับ ทุกอย่างมันมีเหตุและผลของมัน ผมคิดอย่างนั้นน่ะ เมื่อก่อนผมจะวีนตลอดถ้าแฟนผมไม่สนใจผมให้มากกว่างานหรือภาระอย่างอื่น แต่ ณ ตอนนี้ ผมคิดว่าเรื่องราว ผู้คน จากที่ผ่านๆ มา มันเป็นบทเรียนน่ะครับ ให้ผมต้อง เน้นอีกครับ ว่าต้องรักตัวเองให้เป็นก่อน ก่อนที่จะไปรักคนอื่น หรือให้คนอื่นมารักเรา ไม่มีใครหรอกนะครับ ที่จะดูแลเราได้ดีเท่ากับเราดูแลตัวเอง ผมไม่อยากให้คุณนามว่าเศร้าครับ อย่างน้อยมันก็คือการพิสูจน์รักของเรานะครับ ว่ามันคือรักแท้ หรือ แค่เหงา ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ แค่เข้าใจ ทุกอย่างก็ลงตัว ^_^

ขอบคุณมากคะ สำหรับกำลังใจ ที่ดูเหมือนว่าคุณจะเดาออกว่าตอนนี้ฉันอาการหนักมากคะ555++
แต่ก็พอจะเข้าใจที่คุณได้ให้คำแนะนำที่ถือว่าดีมากๆๆ สำหรับฉันและก็เพื่อนๆๆๆ ที่ดูเหมือนเราต้องการ
มากไปหรือเปล่า แสดงออกมากไปหรือเปล่า ก็ตอบว่ามากไปจริงๆๆนั่นแหล่ะคะ
แต่สิ่งที่เค้าระแวงฉัน ย้ำและพูดอยู่ตลอดว่ากลัวมีคนอื่น เรามีคนอื่นหรือเปล่า มีหนุ่มๆๆมาจีบเยอะน่ะซิ
แล้วอารมณ์เราก็มีโมโหบ้างซิคะ เพราะมันไม่เป็นความจริงสักนิดเดียว
ไม่เคยมองใครเป็นพิเศษถึงใครจะเข้ามาจีบ ก็ถ้าเราไม่สนใจ ไม่ใส่ใจ ไม่อ่อนไหว
ใจเรามั่นคง หนักแน่น มันคงไม่เกิดขึ้นหรอก และตลอดเวลาที่รู้จักกันมาก็ทำตัว
อย่างนี้มาตลอด ไม่เคยคิดแบบนั้นเลย แต่เค้าไม่เชื่อเราเลยสักนิด คงเพราะฉันเป็นคนอัธยาศัยดีมั้ง
คุยกับใครแบบเป็นมิตรหมด เป็นเพื่อน เป็นพี่ แต่ใจก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกคะ แต่เค้าไม่เชื่อเราไงล่ะ
มันอยู่ที่ความเข้าใจเหมือนที่คุณว่ามามั้งคะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1627 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 11:01 น »

ถึง คุณนามว่าๆๆๆๆๆ
(บรรยากาศเริ่มเข้าสู่หน้าหนาวแล้ว ลมเย็นๆๆ พัดเอื่อยๆๆ ฝนตกตอนเย็นทุกวัน ปลายฝนต้นหนาว พายุพัดผ่านเข้ามา)
ปลาทองน้อย - ใช่แล้วครับ พกร่มติดไว้ด้วยนะครับ แล้วก็ดูแลสุขภาพร่างกายด้วยนะครับ
ความเงียบเหงา ความไม่เข้าใจตัวเอง ความรักทำให้เราเป็นได้ถึงเพียงนี้เลยเหรอ(แอบถามตัวเองอยู่ในใจ) เหมือนคนเพ้อ บ้าหรือเปล่าก็ไม่รู้(ว่าตัวเองอีกแฮะเรา)
ปลาทองน้อย - ลองดูดีๆ เราไม่ได้เหงานอย่างที่คิดหรอกนา ความรักไม่เคยทำร้ายใครครับ ถ้าเราไม่ทำร้านตัวเองนะ จะบอกให้
บอกตรงๆๆเลยน่ะว่า คิดอยู่ตลอดเวลา ว่าไม่อยากมีความรู้สึกพิเศษกับใครไม่อยากไปหลงรักใคร ถึงจะใช้ทั้งสมอง ใช้ทั้งหัวใจวัด มีทั้งสุขและก็ทุกข์
ปลาทองน้อย - จริงๆ แล้วผมก็เคยคิดแบบนั้นนะ แต่สุดท้ายมันก็เหมือนข้าวขาหมูอ่ะ รู้ว่าอ้วน แต่ก็ยังจะกินอยู่ดี ก็ทำไมอ่ะ มันอร่อยนี่นา จริงม่ะ
ไม่ว่าจะมีเค้าอยู่หรือเปล่า เราก็เหงาได้เสมอ เมื่อเวลาเหงามาทักทาย หัวใจหมดพลังหมดเรี่ยวแรงทำทุกอย่างต่อ พลัง กำลังใจมันหายไปไหนเนี่ยๆๆๆๆๆๆ (อยากตะโกนดังๆๆๆ)
ปลาทองน้อย - แน่นอน ความเหงามันเกิดได้ตลอดละครับ แต่ต้องถามตัวเองนะครับ ถ้าตัวเองเหงา แล้วตัวเราเองอ่ะครับ จะทำยังไง อย่าปล่อยให้ความเหงามันมาทำร้ายเรานะครับ อย่าปล่อยให้มันครอบงำจนทำให้เราหมดพลังนะครับ ชีวิตเรายังคงต้องดำเนินต่อไป ถ้าอยากตะโกนก็ตะโกนครับ ถ้ามันทำให้เราหาย อะไรที่ทำแล้วดีกับตัวเรา ทำเลยครับ ผมหนับหนุนเต็มที่
ปลาทองน้อย - นอนให้ครบวันละ 8 ชั่วโมง ดื่มน้ำวันละ 2 ลิตร หน้าตาจะดูผ่องใส ดีต่อสุขภาพร่างกายนะครับ สิ่งที่เราควรทบทวนก่อนจะนอนนะครับ คือเราต้องคิดว่า วันนี้เราทำอะไรดีๆ มาบ้าง อะไรไม่ดีก็อย่าไปคิดถึงมัน แกล้งลืมๆ ไปบ้าง เวลานอนร่างกายต้องการพักผ่อนนะครับ จิตใจก็เช่นกัน อย่าให้มันต้องทำงานเหนื่อยนะครับ มันไม่รับรู้อะไรด้วยเลย อยู่ดีๆ ก็ถูกสมองบังคับให้มันต้องทำอะไรมากมาย พักผ่อนบ้างนะครับ

^_^ ความรักไม่ทำร้ายใคร ถ้าเราไม่ทำร้ายตัวเองนะครับ แค่เข้าใจ ทุกอย่างก็ลงตัว
วันนีเราเข้าใจตัวเองรึยังครับ แล้วทำอะไรเพื่อตัวเราเองรึยัง

อิ่มอก อิ่มใจ ตื้นตันใจมากๆๆคะ ขอบคุณจริงๆๆคะ
พรุ่งนี้คงต้องรักตัวเองให้มากแล้วคะ เพราะเค้าจะเดินทางไปทำงานแล้ว
แต่อาจจะไม่ถึงสี่อาทิตย์ แต่จะเป็นแค่สองอาทิตย์ เร็วขึ้นมาหน่อย
แต่ถ้าทำสองอาทิตย์ ก็ต้องกลับไปทำงานอีกรอบ
ช่วงนี้พายุเข้าแต่ก็ต้องเดินทาง เครื่องน่าจะลงจอดได้ แต่ก็น่าเป็นห่วงคะ
เมื่อเช้าพี่เค้าก็โทรมาปลุกตั้งแต่ตีห้า อยากได้ยินเสียงตั้งแต่เช้าเนี่ยน่ะ
ฝนที่นั่นก็ตก ที่นี่ก็ตกเหมือนกันคะ อาการง่วงก็ง่วง ยังมีคนโทรมาปลุกอีก
ถ้าพี่เค้าไปทำงาน ก็เข้าโหมดเดิม อาการเหงา คิดถึง เป็นห่วง อีกเยอะแยะคะ
เฮ้อ ต้องถอนหายใจ เพราะว่าถ้าพี่เค้าไปทำงานคงกลับมาไม่ทันอวยพรวันเกิดฉันแน่เลยคะ
ปลายเดือนนี้ก็เป็นวันเกิดฉันแล้ว เศร้าเลยเรา

Guest
เศร้านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1628 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 11:05 น »

ก็ดีแล้วคะที่คุณมีความสุข ไม่เศร้าเหมือนสายฝนที่กำลังโปรยปราย
ฝนตกมันเป็นบรรยากาศเหงาๆบอกไม่ถูกเหมือนกันคะ
คิดถึงใครบางคนขึ้นมาจับใจเลยล่ะ คุณว่ามั้ยคะ
ถ้าคุณว่างๆๆ และสะดวก อยากเล่าเรื่องราวของคุณให้เพื่อนๆๆในนี้
(โดยเฉพราะฉันที่อยากจะรู้เหลือเกิ๊น 555++) ว่าเรื่องราวความรักของคุณเป็นอย่างไรบ้าง
จากที่คุณเล่า แฟนคุณอยู่ไกลเหมือนกันใช่มั้ยคะ และตอนนี้ก็ได้แค่คุยติดต่อ
ไม่ว่าจะห่างกันด้วยสาเหตุไหน แต่ตอนนี้คุณก็คงอยู่ได้ด้วยกำลังใจ
และหายเหงาบ้าง เพราะมีเพื่อนๆๆที่นี่เหมือนคุณเยอะเลยล่ะ555

โอ๊ะ โย่ โย๊ ..อิอิ ..ฉันนิเป็นปลาทองจริงๆ คิดว่าเคยเล่าให้คุณนามว่าฟังแล้วซะอีก
ว้า.....แล้วฉันไปบ่นๆๆๆไว้หลายที่มากเลยอ่ะ โอ๊ย...มะไหวแล่วอ่ะ ..ทำไมลืมจริงๆเหรอ อิอิ
ถ้าจาให้เล่า...ก้อนะ..เรื่องยาววววววววว เป็นเรื่องเด็กดื้อต๊องๆกะความรู้สึก ความรักของตัวเองมั๊ง
ที่ไม่กล้ายอมรับความรู้สึก ความจริง กลัวไปก่อน กลัวทุกๆอย่างเกี่ยวกับความรัก กลัวที่จะรัก
กลัวเสียใจแล้วปิดกั้นตัวเองไม่พูด ไม่บอก ถึงจะแสดงออกแต่คำพูดดันพูดให้ตรงข้ามกับใจซะนิ
แล้วพี่เขาก้ออยู่ไกลมั๊กมากกกกกกกก เดินทางต่างประเทศบ่อย เลยทำให้ฉันกลัวไปร้อยแปด
q*036
Guest
เศร้านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1629 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 11:12 น »

... มันก็คือการพิสูจน์รักของเรานะครับ ว่ามันคือรักแท้ หรือ แค่เหงา ...
จริงๆด้วยค่ะ ปลาทองน้อย ..ตอนนี้ฉันพูดตามความรู้สึกตนเอง คิดถึงก้อบอกคิดถึง รักก้อคือรัก
ที่สำคัญ..คือรักตะเองให้มั่กมากกกกก ไม่ร้องไห้งอแง ไม่ทำร้ายตนเองทั้งร่างกาย จิตใจ
ก้อ..อยากยิ้มได้ อยากอารมณืดี อยากให้เค้ามีความสุขที่ได้ยินเสียงที่สดใสร่าเริง
ไม่ต้องมากังวลเมื่อเราเป็นเด็กดื้อ ก้อนะนะ..คงต้องพยายามมากถึงมากที่สุด
q*043q*043q*043
Guest
เศร้านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1630 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 11:44 น »

เรื่องน่ารู้....ลองอ่านดูให้รู้ว่าคุณรักเขา

คุณคุยกับเขาจนดึกและเมื่อคุณไปนอนคุณก้อจะยังนึกถึงเขาอยู่
คุณจะเดินช้ามากๆเมื่อคุณอยู่กับเขา
คุณจะรู้สึกไม่โอเคเมื่อคุณอยู่ห่างจากเขา
คุณจะยิ้มเมื่อได้ยินเสียงของเขา
เมื่อคุณมองไปที่เขา คุณก้อจะไม่เห็นคนอื่นที่อยู่รอบข้าง คุณจะเห็นแต่เขาเท่านั้น
เขาเป็นทุกสิ่งที่คุณต้องการคิด
สังเกตุได้ว่าคุนจะยิ้มทุกครั้งที่คุณมองเขา
คุณจะยอมทำทุกอย่างเพื่อได้เจอเขา
ในขณะที่คุณกำลังอ่าน ก้อมีคนคนนึงที่อยู่ในความคิดของคุณ

แอบรักใคร อย่าลืมบอกให้เค้ารู้นะคะ
บางที อาจจะใจตรงกันก็ได้ ใครจะไปรู้ จริงไหม ^-^

q*043q*043q*043q*043q*043q*043q*043q*043q*043
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1631 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 11:58 น »

โอ๊ะ โย่ โย๊ ..อิอิ ..ฉันนิเป็นปลาทองจริงๆ คิดว่าเคยเล่าให้คุณนามว่าฟังแล้วซะอีก
ว้า.....แล้วฉันไปบ่นๆๆๆไว้หลายที่มากเลยอ่ะ โอ๊ย...มะไหวแล่วอ่ะ ..ทำไมลืมจริงๆเหรอ อิอิ
ถ้าจาให้เล่า...ก้อนะ..เรื่องยาววววววววว เป็นเรื่องเด็กดื้อต๊องๆกะความรู้สึก ความรักของตัวเองมั๊ง
ที่ไม่กล้ายอมรับความรู้สึก ความจริง กลัวไปก่อน กลัวทุกๆอย่างเกี่ยวกับความรัก กลัวที่จะรัก
กลัวเสียใจแล้วปิดกั้นตัวเองไม่พูด ไม่บอก ถึงจะแสดงออกแต่คำพูดดันพูดให้ตรงข้ามกับใจซะนิ
แล้วพี่เขาก้ออยู่ไกลมั๊กมากกกกกกกก เดินทางต่างประเทศบ่อย เลยทำให้ฉันกลัวไปร้อยแปด
q*036

อืม คงไปบ่นไว้หลายที่จริงๆๆแหล่ะ แล้วที่นี่คุณก็ไม่ได้บ่นให้ฟังด้วยซิ555
ถามว่ากลัวมั้ย เราก็ก็กลัวน่ะ ไม่อยากมีด้วยซ้ำ และตอนนี้ก็เป็นอยู่คะ
กลัวทุกอย่าง กลัวผิดหวัง ไม่กล้ายอมรับความรู้สึกตัวเอง แต่ก็ไม่อยากเสียเค้าไป
งงตัวเองเหมือนกันน่ะเนี่ย เมื่อวานทะเลาะกัน เค้าถามว่าเราจะไปจากพี่เหรอ
อ๋อพี่มันไม่ดีนี่ ไม่โรแมนติก ไม่เทคแคร์เรา ขนาดข้าวบอกว่าจะทานอะไร
ยังต้องให้เราบอกสั่งเองเลย น้ำยังต้องให้เราเดินไปซื้อ(รู้ตัวเองแฮะแต่ไม่ยอมปรับปรุง555++)
เรามีคนอื่นใช่มั้ย พี่จะได้ทำใจ(มามุกนี้ตลอด)เหนื่อยใจจริงจริ๊ง สรุปเรางอนเค้าไม่ได้เลย
เพราะไปไปมามาเราต้องเป็นฝ่ายง้อเค้า น้อยใจเราซะงั้น ตอนนี้เลยขอบอกว่า
ต้องเรียนรู้กันไปอีกนาน ไม่รู้ว่าจะใช่คนนี้จริงหรือเปล่าคะ ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน
มันหลายเหตุผลมั้ง เรื่องอายุ งานของเค้า ถ้าใช่จริงๆๆ คิดถึงลูก ลูกยังไม่จบตรีแต่พ่อเกษียณแล้ว
คิดหนักเหมือนกันน่ะคะเนี่ย เฮ้อหลายเรื่อง ถ้าตกลงปลงใจจริงๆๆอาจจะไม่มีลูกก็ได้คะ
แล้วครอบครัวจะสมบูรณ์หรือเปล่าคะเนี่ย ไม่เข้าใจตัวเองเลย คิดเยอะ
Guest
ไม่ขอเอ่ยนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #1632 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 12:09 น »

เรากับแฟนก้อคบกันไม่นานเท่าไหร่ ประมาณ 2 เดือนกว่าๆ ถึงจะแค่ 2 เดือน เรารู้สึกว่ารักเค้ากว่าคนก่อนๆที่รู้จักกันมานาน ก่อนจะถึงวันนี้สักอาทิตย์นึงเค้าบอกว่าต้องไปเข้าค่ายทหาร 1 เดือน ตอนแรกชั้นคิดว่าเค้าพูดเล่นซะอีก แต่พอรู้ว่าพูดจิงๆ ชั้นถึงกับน้ำตาตกเลย โทรศัพท์ก้อไม่ให้เอาไปด้วย ชั้นคิดว่าต้องเหงาและคิดถึงเค้ามากแน่ๆเลย เพราะทุกๆคืนเราจะคุยกัน ทุกๆวันเค้าจะมาหาชั้นที่บ้าน(คืออยู่บ้านคนเดียวมันเหงา แต่ไม่ได้ทำอะไรกันนะ) ทุกๆเย็นเราจะเจอกัน แต่หลังจากนี้เราจะไม่ได้เจอ คุย พบ และเห็น 1 เดือนเต็มๆ แต่ก่อนเค้าจะไปเค้าชั้นว่า " พี่รักหมวยนะ พี่จะคิดถึงหมวยอยู่ตลอดเวลาเลย หมวยอย่าร้องไห้นะ เดียวพี่เป็นห่วง หมวยรอพี่นะ 1 เดือนเอง เดี๋ยวก้อกลับแล้ว แล้วไปเรียนก้อเรียนดีๆอย่าฟูมฟายมาก หมวยถ้าพี่ไม่อยู่อย่าครั่งนะ ถ้าพี่กลับมาแล้วจะไปหาหมวยคนแรกเลย " ชั้นได้ยินที่เค้าพูดอยู่ดีๆน้ำตาก้อไหลออกมา อืม...ใช่ๆชั้นจะบอกอีกว่า ช่วงนี้ปิดเทอมด้วยชั้นอยู่บ้านคนเดียว พ่อแม่ไปทำงาน ไม่มีพี่น้อง เหงามากๆเลย แล้วแถวๆบ้านก้อมีคนงานเดินไปเดินมาเต็มไปหมด แต่ยังดีที่ก่อนหน้านี้มีเค้าคอยมาหา คอยดูแล คอยถามไถ่ ช่วยคุยแก้เหงา แต่ ณ เวลานี้ ไม่มีใครอยู่ข้างกายสักคน ชั้นกลัว กลัวมากๆเลย วันนี้พึ่งจะวันที่ 1 ต.ค. เอง กว่าจะถึงวันที่ 31 อีกตั้งนาน อยากจะคิดว่ามันแค่ 2 วัน คงทำไม่ได้
พี่หมวย อยากบอกพี่ว่า " หมวยรักพี่นะ หมวยคิดถึงพี่มากๆด้วย พี่กลับมาไวๆนะ หมวยจะรอ "

อืม...ลืมบอกไปว่า ชั้นอ่ะอยู่ ม.1 เค้าอยู่ ม.3 แต่เราอยู่หมู่บ้านเดียวกัน แล้วก้อชั้นไม่ได้ชื่อหมวย มันเป็นฉายาที่เต้งให้

หมวยรักพี่ พี่ได้ยินมั้ย หมวยรัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พี่

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1633 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 13:18 น »

เรากับแฟนก้อคบกันไม่นานเท่าไหร่ ประมาณ 2 เดือนกว่าๆ ถึงจะแค่ 2 เดือน เรารู้สึกว่ารักเค้ากว่าคนก่อนๆที่รู้จักกันมานาน ก่อนจะถึงวันนี้สักอาทิตย์นึงเค้าบอกว่าต้องไปเข้าค่ายทหาร 1 เดือน ตอนแรกชั้นคิดว่าเค้าพูดเล่นซะอีก แต่พอรู้ว่าพูดจิงๆ ชั้นถึงกับน้ำตาตกเลย โทรศัพท์ก้อไม่ให้เอาไปด้วย ชั้นคิดว่าต้องเหงาและคิดถึงเค้ามากแน่ๆเลย เพราะทุกๆคืนเราจะคุยกัน ทุกๆวันเค้าจะมาหาชั้นที่บ้าน(คืออยู่บ้านคนเดียวมันเหงา แต่ไม่ได้ทำอะไรกันนะ) ทุกๆเย็นเราจะเจอกัน แต่หลังจากนี้เราจะไม่ได้เจอ คุย พบ และเห็น 1 เดือนเต็มๆ แต่ก่อนเค้าจะไปเค้าชั้นว่า " พี่รักหมวยนะ พี่จะคิดถึงหมวยอยู่ตลอดเวลาเลย หมวยอย่าร้องไห้นะ เดียวพี่เป็นห่วง หมวยรอพี่นะ 1 เดือนเอง เดี๋ยวก้อกลับแล้ว แล้วไปเรียนก้อเรียนดีๆอย่าฟูมฟายมาก หมวยถ้าพี่ไม่อยู่อย่าครั่งนะ ถ้าพี่กลับมาแล้วจะไปหาหมวยคนแรกเลย " ชั้นได้ยินที่เค้าพูดอยู่ดีๆน้ำตาก้อไหลออกมา อืม...ใช่ๆชั้นจะบอกอีกว่า ช่วงนี้ปิดเทอมด้วยชั้นอยู่บ้านคนเดียว พ่อแม่ไปทำงาน ไม่มีพี่น้อง เหงามากๆเลย แล้วแถวๆบ้านก้อมีคนงานเดินไปเดินมาเต็มไปหมด แต่ยังดีที่ก่อนหน้านี้มีเค้าคอยมาหา คอยดูแล คอยถามไถ่ ช่วยคุยแก้เหงา แต่ ณ เวลานี้ ไม่มีใครอยู่ข้างกายสักคน ชั้นกลัว กลัวมากๆเลย วันนี้พึ่งจะวันที่ 1 ต.ค. เอง กว่าจะถึงวันที่ 31 อีกตั้งนาน อยากจะคิดว่ามันแค่ 2 วัน คงทำไม่ได้
พี่หมวย อยากบอกพี่ว่า " หมวยรักพี่นะ หมวยคิดถึงพี่มากๆด้วย พี่กลับมาไวๆนะ หมวยจะรอ "

อืม...ลืมบอกไปว่า ชั้นอ่ะอยู่ ม.1 เค้าอยู่ ม.3 แต่เราอยู่หมู่บ้านเดียวกัน แล้วก้อชั้นไม่ได้ชื่อหมวย มันเป็นฉายาที่เต้งให้

หมวยรักพี่ พี่ได้ยินมั้ย หมวยรัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พี่

เดี๋ยวๆๆๆๆช้าก่อน เค้าอยู่ม.ต้นแต่ทำไมต้องไปเข้าค่ายทหาร แล้วตั้งหนึ่งเดือนเลยเหรอ
ที่โรงเรียนเค้าจัดกิจกรรมช่วงปิดเทอมเหรอ ไม่เป็นไรน๊า อารมณ์เดียวกันเลยจ๊ะ
เพราะพรุ่งนี้พี่เค้าก็กำลังเดินทางเหมือนกัน อย่างเร็วไปแค่สองอาทิตย์
อย่างช้าก็หนึ่งเดือนเต็มๆๆเลยล่ะ เราติดต่อเค้าไม่ได้ แต่เค้าจะติดต่อกลับมาเอง
ไม่รู้เวลาไหนด้วย คุยกันได้ไม่ถึงห้านาทีในอาทิตย์หนึ่งโทรแค่ครั้งเดียว
บางทีผ่านไปสองอาทิตย์ถึงโทรมา ทรมานน่ะที่ต้องรอสาย มองโทรศัพท์ว่าเมื่อไหร่
จะขึ้นเป็นเบอร์ของที่นั่น(เป็น02 เหมือนเบอร์ตู้แต่จะเปลี่ยนไปทุกครั้งที่เค้าโทร)
อ้อพี่อยากบอกเราว่า อยากให้ตั้งใจเรียน และก็รักษาตัวเองให้ดี รักในวัยเรียน
เป็นทั้งเพื่อน พี่แล้วก็แฟน เรายังจะต้องเจอะเจออะไรอีกเยอะ อย่าทำอะไรลงไปเพราะรัก
ถ้ามันเกินเลยก็อย่าทำจ๊ะ อยากให้เราทำอะไรอยู่ในขอบเขตที่เหมาะสมน่ะ
พี่เป็นห่วง วัยเราเป็นวัยสดใส วัยร่าเริง อยู่กับเพื่อนๆๆบ้างก็จะได้ไม่เหงามากเวลาเค้าไม่อยู่จ๊ะ
พี่บอกเราได้ แต่พี่ก็ต้องพยายามทำใจเหมือนกัน เพราะเพื่อนก็ทดแทนอะไรบางอย่าง
ที่มีในตัวเค้าไม่ได้เหมือนกัน เฮ้อ เห็นบอกว่ากำลังเตรียมตัว อะไรที่เอาไปบ้าง
เฮ้อ อีกตั้งนานกว่าจะกลับ คืนนี้คงงอแงอีกตามเคย ไม่อยากทำตัวเป็นเด็กเล๊ย
แต่มันอดไม่ได้ไงล่ะ เพราะใจมันคิดถึงนี่เนอะ เอาใจช่วยเรา เป็นกำลงัใจให้น่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1634 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 16:06 น »

พี่สาวแสนสวยและใจดี เป็นอะไรหรือเปล่าคะ
ไม่พูดอะไรสักหน่อยเลยเรอะ อิ่มอกอิ่มใจอะไรหรือเปล่าน๊า 555+++

คงยิ้มที่เห็นน้องนามว่ามีเพื่อนคุยและแชร์เรื่องราวเล่าประสบการณ์สู่กันฟัง
น้องเจ้าชายปลาทองน้อยน่ารักมาก ยินดีต้อนรับเป็นสมาชิกบ้านนี้ด้วยนะจ๊ะ
คิดถึงน้องเรจิเจ้าของบ้านนี้ เงียบไป ช่วงนี่ที่นี่ฝนตกทั้งวันทั้งคืนจากพายุกิสนา
ยิ่งบ้านพี่อยู่ใกล้ๆลำตะคองยิ่งต้องคอยระวังประกาศน้ำท่วม
กลัวน้ำป่ามาแล้วขนของหนีน้ำท่วมไม่ทัน เจอท่วมหนักแค่ไม่กี่ครั้งก็ไม่ไหวจ๊ะ
q*021

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1635 เมื่อ: 1 ต.ค. 09, 16:59 น »

คงยิ้มที่เห็นน้องนามว่ามีเพื่อนคุยและแชร์เรื่องราวเล่าประสบการณ์สู่กันฟัง
น้องเจ้าชายปลาทองน้อยน่ารักมาก ยินดีต้อนรับเป็นสมาชิกบ้านนี้ด้วยนะจ๊ะ
คิดถึงน้องเรจิเจ้าของบ้านนี้ เงียบไป ช่วงนี่ที่นี่ฝนตกทั้งวันทั้งคืนจากพายุกิสนา
ยิ่งบ้านพี่อยู่ใกล้ๆลำตะคองยิ่งต้องคอยระวังประกาศน้ำท่วม
กลัวน้ำป่ามาแล้วขนของหนีน้ำท่วมไม่ทัน เจอท่วมหนักแค่ไม่กี่ครั้งก็ไม่ไหวจ๊ะ
q*021

ยังไงก็ดูแลตัวเอง รักษาสุขภาพน่ะคะ
หนูผ่านลำตะคองออกบ่อยคะ
บรรยากาศดีมากคะ ชอบธรรมชาติอยู่แล้วคะ
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1636 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 06:28 น »

ขอบคุณมากคะ สำหรับกำลังใจ ที่ดูเหมือนว่าคุณจะเดาออกว่าตอนนี้ฉันอาการหนักมากคะ555++
แต่ก็พอจะเข้าใจที่คุณได้ให้คำแนะนำที่ถือว่าดีมากๆๆ สำหรับฉันและก็เพื่อนๆๆๆ ที่ดูเหมือนเราต้องการ
มากไปหรือเปล่า แสดงออกมากไปหรือเปล่า ก็ตอบว่ามากไปจริงๆๆนั่นแหล่ะคะ
แต่สิ่งที่เค้าระแวงฉัน ย้ำและพูดอยู่ตลอดว่ากลัวมีคนอื่น เรามีคนอื่นหรือเปล่า มีหนุ่มๆๆมาจีบเยอะน่ะซิ
แล้วอารมณ์เราก็มีโมโหบ้างซิคะ เพราะมันไม่เป็นความจริงสักนิดเดียว
ไม่เคยมองใครเป็นพิเศษถึงใครจะเข้ามาจีบ ก็ถ้าเราไม่สนใจ ไม่ใส่ใจ ไม่อ่อนไหว
ใจเรามั่นคง หนักแน่น มันคงไม่เกิดขึ้นหรอก และตลอดเวลาที่รู้จักกันมาก็ทำตัว
อย่างนี้มาตลอด ไม่เคยคิดแบบนั้นเลย แต่เค้าไม่เชื่อเราเลยสักนิด คงเพราะฉันเป็นคนอัธยาศัยดีมั้ง
คุยกับใครแบบเป็นมิตรหมด เป็นเพื่อน เป็นพี่ แต่ใจก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกคะ แต่เค้าไม่เชื่อเราไงล่ะ
มันอยู่ที่ความเข้าใจเหมือนที่คุณว่ามามั้งคะ

ใช่แล้วครับคุณนามว่า เพียงแค่เราเข้าใจนะ เราก็คงไม่ต้องการอะไรมากไปกว่านั้นหรอกครับ ผมเข้าใจดีนะ เพราะสิ่งที่คุณนามว่าเป็นอยู่ ผมเคยเป็นมาแล้ว เหนื่อยมากๆ ครับ เวลาที่เค้าไม่ทำตามใจเรา ต้องทะเลาะกันตลอด จนถึงคนนี้ผมคิดได้ครับ ว่าการที่ได้เป็นผู้ให้ มีความสุขมากกว่า การเป็นผู้รับเยอะเลยครับ เพราะการเป็นผู้รับน่ะ เราไม่รู้เลยนะครับว่า คนที่ให้เราอ่ะ เค้าเต็มใจให้เรารึป่าว แต่ถ้าเราเป็นผู้ให้ เรารู้ตัวเองดีอยู่แล้วล่ะ ว่าเราเต็มใจให้เค้าร้อยเปอร์เซนต์ โหยยย....มีความสุขกว่ากันเยอะเลย แล้วยิ่งถ้าเราได้เป็นทั้งผู้ให้และผู้รับนะครับ นั่นละความสุขมันจะล้นใจเรามากมาย อิอิ...
ส่วนเรื่องของการไม่เชื่อใจนะ เชื่อป่าวครับว่าคนที่ไม่มีความสุขเลย คือคนที่ไม่เชื่อใจคนที่เรารักน่ะแหละ แต่ยิ่งเค้าไม่เชื่อใจเราเท่าไหร่ เราก็ต้องยิ่งพยามพิสูจน์ให้เค้าเห็นว่า เราซื่อสัตย์กับเค้าเพียงคนเดียว รักเค้าคนเดียว จริงๆ นะ ไม่ต้องถึงขั้นสัญญา เพราะถ้าทำไม่ได้ขึ้นมา มันจะกลายเป็นข้ออ้างเวลาทะเลาะกัน ปล่อยให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ทั้งใจเราแล้วก็ใจเค้าดีกว่าครับ ให้ดูที่การกระทำ ยืนยันให้หนักแน่น ว่าเราทำได้ เค้าก็ต้องทำให้ได้เหมือนกัน

^_^ ไม่ต้องกลัวว่าเราจะมีคนอื่นหรอก แต่ให้ระวังใจตัวเอง ไม่ให้เปิดรับใครนอกจากเราก็พอ (อิอิ ต้องการแค่นี้พอม่ะ 555+)
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1637 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 06:41 น »

อิ่มอก อิ่มใจ ตื้นตันใจมากๆๆคะ ขอบคุณจริงๆๆคะ
พรุ่งนี้คงต้องรักตัวเองให้มากแล้วคะ เพราะเค้าจะเดินทางไปทำงานแล้ว
แต่อาจจะไม่ถึงสี่อาทิตย์ แต่จะเป็นแค่สองอาทิตย์ เร็วขึ้นมาหน่อย
แต่ถ้าทำสองอาทิตย์ ก็ต้องกลับไปทำงานอีกรอบ
ช่วงนี้พายุเข้าแต่ก็ต้องเดินทาง เครื่องน่าจะลงจอดได้ แต่ก็น่าเป็นห่วงคะ
เมื่อเช้าพี่เค้าก็โทรมาปลุกตั้งแต่ตีห้า อยากได้ยินเสียงตั้งแต่เช้าเนี่ยน่ะ
ฝนที่นั่นก็ตก ที่นี่ก็ตกเหมือนกันคะ อาการง่วงก็ง่วง ยังมีคนโทรมาปลุกอีก
ถ้าพี่เค้าไปทำงาน ก็เข้าโหมดเดิม อาการเหงา คิดถึง เป็นห่วง อีกเยอะแยะคะ
เฮ้อ ต้องถอนหายใจ เพราะว่าถ้าพี่เค้าไปทำงานคงกลับมาไม่ทันอวยพรวันเกิดฉันแน่เลยคะ
ปลายเดือนนี้ก็เป็นวันเกิดฉันแล้ว เศร้าเลยเรา

สิ่งที่เราต้องทำ ผมว่านะครับ คือเราต้องแสดงว่าเราเป็นห่วงเค้ามากแค่ไหน รักเค้ามากแค่ไหน
สำหรับเรื่องวันเกิด ถ้ากลับมาไม่ทัน ก็ไม่ต้องเศร้าเลย ปีหน้ายังมีนี่นา (จริงป่าว) ถ้าเค้าอวยพรไม่ได้นะ เอางี้เลย ให้พี่เค้าชดเชยให้ปีหน้าเป็น 2 เท่า ดีป่าวครับ อิอิ เนอะๆ จะได้ชดเชยให้เรา โทษฐานที่ปล่อยให้เราเหงาในวันเกิด 55555+

อย่าคิดมากนะครับ ยังไงซะ โลกยุคติจิตอล มือถือก็มี เอ็มเอสเอ็นก็มี เห็นหน้าได้เน้อ รักกันต้องช่วยกันประคับประคองมันไปให้ถึงจุดหมายปลายทางแห่งรักนะครับ สู้ๆ
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1638 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 07:02 น »

q*021
ขอบคุณมากๆๆ เลยนะครับ ที่ให้การต้อนรับผมมาเป็นสมาชิกบ้านนี้ด้วยครับ (ถึงแม้ว่าความรักในรูปแบบของผมจะไม่เหมือนใครก็ตาม) แล้วที่สำคัญ ขอบคุณที่ชมว่าน่ารักด้วยนะครับ ทุกคนในบ้านนี้ก็น่ารักทุกคนเลย ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ที่รับผมเข้าเป็นสมาชิกด้วย ^_^
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1639 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 10:01 น »

ใช่แล้วครับคุณนามว่า เพียงแค่เราเข้าใจนะ เราก็คงไม่ต้องการอะไรมากไปกว่านั้นหรอกครับ ผมเข้าใจดีนะ เพราะสิ่งที่คุณนามว่าเป็นอยู่ ผมเคยเป็นมาแล้ว เหนื่อยมากๆ ครับ เวลาที่เค้าไม่ทำตามใจเรา ต้องทะเลาะกันตลอด จนถึงคนนี้ผมคิดได้ครับ ว่าการที่ได้เป็นผู้ให้ มีความสุขมากกว่า การเป็นผู้รับเยอะเลยครับ เพราะการเป็นผู้รับน่ะ เราไม่รู้เลยนะครับว่า คนที่ให้เราอ่ะ เค้าเต็มใจให้เรารึป่าว แต่ถ้าเราเป็นผู้ให้ เรารู้ตัวเองดีอยู่แล้วล่ะ ว่าเราเต็มใจให้เค้าร้อยเปอร์เซนต์ โหยยย....มีความสุขกว่ากันเยอะเลย แล้วยิ่งถ้าเราได้เป็นทั้งผู้ให้และผู้รับนะครับ นั่นละความสุขมันจะล้นใจเรามากมาย อิอิ...
ส่วนเรื่องของการไม่เชื่อใจนะ เชื่อป่าวครับว่าคนที่ไม่มีความสุขเลย คือคนที่ไม่เชื่อใจคนที่เรารักน่ะแหละ แต่ยิ่งเค้าไม่เชื่อใจเราเท่าไหร่ เราก็ต้องยิ่งพยามพิสูจน์ให้เค้าเห็นว่า เราซื่อสัตย์กับเค้าเพียงคนเดียว รักเค้าคนเดียว จริงๆ นะ ไม่ต้องถึงขั้นสัญญา เพราะถ้าทำไม่ได้ขึ้นมา มันจะกลายเป็นข้ออ้างเวลาทะเลาะกัน ปล่อยให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ทั้งใจเราแล้วก็ใจเค้าดีกว่าครับ ให้ดูที่การกระทำ ยืนยันให้หนักแน่น ว่าเราทำได้ เค้าก็ต้องทำให้ได้เหมือนกัน

^_^ ไม่ต้องกลัวว่าเราจะมีคนอื่นหรอก แต่ให้ระวังใจตัวเอง ไม่ให้เปิดรับใครนอกจากเราก็พอ (อิอิ ต้องการแค่นี้พอม่ะ 555+)

เป็นผู้ให้ มีความสุขกว่าเหรอคะ แต่เราอยากให้พี่เค้าแสดงออกกับเราบ้าง(ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองหรือเปล่า)
อืม วันนี้เหงามากๆๆๆเลยล่ะ รู้สึกไม่อยากทำอะไร พี่เค้ากำลังเดินทางไปทำงานแล้ว
ท้องฟ้าที่นั่นปลอดโปร่ง เครื่องคงพาไปถึงอย่างปลอดภัยนะ เฮ้ออารมณ์นั้นมันมาอีกแล้วล่ะ
ไปทำงาน ติดต่อก็ไม่ได้ รอโทรศัพท์จากเค้าอย่างเดียว ไม่ถึงห้านาทีถ้าได้คุย
ไม่หายคิดถึงเลย
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1640 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 10:15 น »

สิ่งที่เราต้องทำ ผมว่านะครับ คือเราต้องแสดงว่าเราเป็นห่วงเค้ามากแค่ไหน รักเค้ามากแค่ไหน
สำหรับเรื่องวันเกิด ถ้ากลับมาไม่ทัน ก็ไม่ต้องเศร้าเลย ปีหน้ายังมีนี่นา (จริงป่าว) ถ้าเค้าอวยพรไม่ได้นะ เอางี้เลย ให้พี่เค้าชดเชยให้ปีหน้าเป็น 2 เท่า ดีป่าวครับ อิอิ เนอะๆ จะได้ชดเชยให้เรา โทษฐานที่ปล่อยให้เราเหงาในวันเกิด 55555+

อย่าคิดมากนะครับ ยังไงซะ โลกยุคติจิตอล มือถือก็มี เอ็มเอสเอ็นก็มี เห็นหน้าได้เน้อ รักกันต้องช่วยกันประคับประคองมันไปให้ถึงจุดหมายปลายทางแห่งรักนะครับ สู้ๆ

วันเกิดเหรอ ก็ต้องเศร้าน่ะซิคะ ไม่รู้จะกลับมาทันหรือเปล่าคะ ถ้าไปแค่สองอาทิตย์ก็ทันคะ
แต่ถ้าเลื่อนไปหนึ่งเดือนก็ไม่ทันแล้วล่ะ อีกอย่างปีหน้าก็ไม่ต้องคาดหวังมากหรอกคะ
เพราะถ้าเป็นแบบนี้อีกก็จะได้ไม่เศร้ามากไงคะ เพราะหวังมากไป เดียวผิดหวังมา
เศร้าใจอีกปีเปล่าๆๆคะ พอปีใหม่ก็ไปงาน ไม่ได้หยุดอีก ปีที่แล้วยังฉลองปีใหม่ที่ทำงานเลยคะ
วันสำคัญกลับต้องทำแต่งานซะนี่ ตอนนี้ก็ใกล้เวลาเดินแล้ว สิบโมงครึ่งก็ขึ้นเครื่องล่ะคะ
พึ่งโทรมาบอกว่าจะเดินทางแล้ว เฮ้อเศร้าหลายต่อจริงๆๆเลยเรา กว่าจะทำใจได้
ปรับความรู้สึกได้ ก็ตอนพี่เค้าใกล้จะกลับมาแล้วล่ะคะ ท้องฟ้าก็มืดครึ้ม ฝนกำลังจะตก
บรรยากาศเงียบเหงาอีก แล้วเราจะเศร้าไปทำไมกันน๊า คงคิดถึงเค้ามากมั้ง
อีกอย่างจากที่คุยกันเช้า เที่ยง เย็น ก่อนนอน (เหมือนเวลาตอนหมอสั่งทานยามั้ยคะ)
ก็จะขาดหายไป ไม่ได้ยินเสียง ไม่ได้คุย โทรศัพท์ช่วงนี้ไม่มีความหมายเลยคะ
เศร้าสุดๆๆๆๆๆ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1641 เมื่อ: 2 ต.ค. 09, 15:11 น »

วันนี้เป็นอีกวันที่ยาวนานเหลือเกิน เมื่อไหร่น๊าจะพ้นผ่านไปได้
ทำไมเวลามันเดินช้าอย่างนี้น๊ะ เมื่อไหร่แล้วก็เมื่อไหร่ตะวันจะลับขอบฟ้าเสียที
อยู่อย่างกระวนกระวาย อยู่อย่างคนไร้เรี่ยวแรง หมดกำลังใจทำอะไรต่อ
แค่ขอให้ผ่านไปวันๆๆเหมือนไร้จุดหมายเหลือเกิน หรือมองแค่ถนนสายเดียว
ที่มีเค้าอยู่ ไม่เคยมองออกไปนอกเส้นทาง ระยะทางสุดสายตา ทำไมมันมีแต่เค้า
แล้วเมื่อไหร่เราจะกลับมารักตัวเองให้มากกว่านี้เสียที เฮ้อ
แล้วเมื่อไหร่เส้นทางสายนี้จะสิ้นสุดเสียที ได้พบจุดที่เราทั้งสองได้เดินร่วมกัน
ไปพร้อมๆๆกัน มันจะมีวันนั้นหรือเปล่าน๊ะ ไม่อยากมีแล้วล่ะความรู้สึกนี้
กับใครๆๆทั้งนั้น มันทรมานมากกว่า เมื่อไหร่เราจะทำใจได้เสียที
ไม่มีรักเสียดีกว่า ถ้าทำได้ก็คงดีซิน่ะ ตลอดชีวิตคงดี แล้วทำไมเราต้องมีหัวใจด้วย
หัวใจที่อยู่ด้านซ้ายนี่ ให้มันชินชา ไม่มีความรู้สึกเลยดีกว่า เฮ้อ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1642 เมื่อ: 3 ต.ค. 09, 15:32 น »

ตอนนี้ฝนกำลังตกเลยล่ะ รักษาสุขภาพกันทุกคนนะคะ
หัวใจก็อย่าอ่อนแอตามสายฝนเหมือนเราล่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1643 เมื่อ: 3 ต.ค. 09, 15:51 น »

รักคนทางไกล้ไกลเหมือนกันค่ะ q*006

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1644 เมื่อ: 3 ต.ค. 09, 17:10 น »

รักคนทางไกล้ไกลเหมือนกันค่ะ q*006

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่แทนพี่เจ้าของกระทู้ที่ติดภาระกิจอยู่
ไม่ว่างเข้ามาดูแลที่นี่คะ ถ้าคุณอยากเล่าเรื่องราวให้เพื่อนๆๆได้อ่าน
ไม่ว่าจะรอคอยด้วยความสุขหรือไม่ ห่างไกลกันมากน้อยแค่ไหน
ก็ขอให้คุณมีกำลังใจ มีความสุข ราบรื่นในความรักน่ะคะ

Guest
เศร้านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1645 เมื่อ: 4 ต.ค. 09, 20:49 น »

ตอนนี้ฝนกำลังตกเลยล่ะ รักษาสุขภาพกันทุกคนนะคะ
หัวใจก็อย่าอ่อนแอตามสายฝนเหมือนเราล่ะ

ห้ามไม่ได้แล้วใจที่อ่อนแอ q*001q*001q*005q*005q*009q*009
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1646 เมื่อ: 5 ต.ค. 09, 10:09 น »

ห้ามไม่ได้แล้วใจที่อ่อนแอ q*001q*001q*005q*005q*009q*009

ปกติวันอาทิตย์ไม่เคยอยู่ห้อง เมื่อวานเป็นวันที่ต้องอยู่คนเดียว
เพราะทุกอาทิตย์เค้าจะมารับไปทานข้าว ไปเดินเล่นด้วยกันทั้งวัน
กว่าจะกลับก็สองทุ่ม เมื่อวานเลยรู้สึกว่าทำไมมันยาวนานจังเลย
หงุดหงิด เหงาๆๆ เหมือนทำอะไรไม่เหมือนเก่า ขาดหายอะไรบางอย่างไป
สงสัยมีเค้าเข้ามาตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเราไปแล้วเรอะ
คิดถึงเค้ามากๆๆ ถ้าเค้ากลับมาน่ะไม่ติดว่าเป็นผู้หญิงน่ะคะ กระโดดกอดคอเลยล่ะ555++

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1647 เมื่อ: 5 ต.ค. 09, 11:34 น »

สวัสดีเช้าวันทำงานจ๊าน้องนามว่า เอากำลังใจมาฝากนะจ๊ะ q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1648 เมื่อ: 5 ต.ค. 09, 11:36 น »

q*085q*085q*085

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1649 เมื่อ: 5 ต.ค. 09, 13:34 น »

วันนี้พี่เป็นยังไงบ้างคะ สบายดีน่ะคะ
ช่วงเช้าวันจันทร์ ยุ่งๆๆๆ ทำไมวันจันทร์ต้องยุ่งวุ่นวายด้วยน๊า
เดี๋ยวตอนเย็นอีกที เฮ้อ เหนื่อยจริงๆๆๆ ไม่เหมือนตอนเรียน
เป็นนักเรียนไม่ต้องคิดอะไรแบบผู้ใหญเค้าคิดกัน คงดีคะ
แต่ก็อย่างว่าแหล่ะน๊ะ เวลามันเดินไปเรื่อยๆๆ แล้วอายุก็ต้องไปเรื่อยๆๆเหมือนกัน
ความรับผิดชอบไม่เหมือนกันอีก ตอนนี้เลยปลงซะแล้วล่ะคะ
ชีวิตคนเรามันก็มีเท่านี้แหล่ะ เฮ้อ ถอนหายใจบ่อยๆๆๆก็รู้สึกดีเหมือนกันน่ะคะ
อาการหนัก พี่เค้าไปทำงานได้แค่สามวันแต่นานเหมือนสามเดือนเลยคะ
เมื่อเช้าโทรมาตั้งแต่ตีห้า คุยกันได้สี่นาทีวางสายซะแล้ว เพราะเจ้าหน้าที่กำลังเรียกขึ้นเรือ
ต้องเดินทางอีกหลายชั่วโมง กว่าจะไปถึงก็สายๆๆ ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบนี้อีกนานมั้ยคะเนี่ย
ที่ต้องเดินทางไปทำงานไกลๆๆ คิดถึงมากๆๆๆ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1650 เมื่อ: 6 ต.ค. 09, 08:42 น »

เช้าวันอังคารแล้ว ทำงานผ่านมาได้หนึ่งวัน
งานเร่งรีบตลอดเลยคะ ก็ดีเหมือนกันน่ะคะ
จะได้ไม่คิดฟุ้งซ่าน คิดถึงเค้าจนไม่อยากทำอะไรคะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1651 เมื่อ: 6 ต.ค. 09, 17:11 น »

ห้าโมงแล้วหลายๆๆคนอาจจะได้เดินทางกลับจากที่ทำงานแล้ว
แต่อีกหลายคนก็ยังนั่งอยู่หน้าคอม ทำงานกันต่อไป เฮ้อ
มนุษย์เงินเดือน จุดหมายบางทีหาทั้งตลอดชีวิตอาจจะไม่เจอก็ได้
แล้วเราทำทุกอย่างเพื่ออะไร คงเพื่อการดำรงอยู่ ชั่วชีวิตนั้นบางคนอาจจะบอกว่ายาวนาน
(เพราะอยู่ด้วยความทุกข์ ไม่มีความสุขเลย )แต่คนบางคนกลับบอกว่าช่วงเวลา
ที่มีชีวิตอยู่มันแสนสั้นนัก (เพราะเค้าอยู่อย่างมีความสุข มักจะไปเร็ว หรืออาจจะรู้ว่าอีกไม่นาน
ก็จากโลกนี้ไปแล้ว) แล้วอะไรที่ทำให้เรามีความสุข หรืออยู่ที่ใจเราที่จะทำให้ตัวเรามีความสุข
ใจคงอยู่เหนือสิ่งอื่นใด อารมณ์ ความรู้สึกที่สัมผัสได้ มันออกมาจากส่วนลึกๆๆๆ
อืม ตอนนี้คิดถึงพี่เค้าจังเลย ตอนเย็นกลับไปก็ไม่มีเสียงเค้า คอยถามว่าทานข้าวหรือยัง
เป็นห่วง คิดถึงมากๆๆๆๆคะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1652 เมื่อ: 7 ต.ค. 09, 16:59 น »

กลับบ้านปลอดภัย พักผ่อนเยอะๆๆกันทกคนน่ะคะ

Guest
กอ
เรทกระทู้
« ตอบ #1653 เมื่อ: 7 ต.ค. 09, 22:11 น »

อ่านแล้วนำ้ำตาเกือบไหลอ่ะพูดจิงๆ เราก้อคิดถึงเค้ามากน่ะ คือเพิ่งไปแค่สองเดือนแต่เราก้อคิดถึงมากๆแล้ว ใจนึงก้อกลัวว่าเค้าจะไปเจอใครที่ดีกว่า คือเรากับเค้ายังไม่ถึงขั้นผูกมัดกันขนาดนั้นอ่ะ คือเราก้อตกลงกับเค้าน่ะว่าระหว่างนี้ให้ต่างมีคนอื่นได้ แต่ให้บอกอีกคนนึง เอาจิงๆเถอะ ว่าถ้าเค้ามีจิง เค้าจะบอกเรามั้ย แล้วถ้าเรามีจิง เราจะกล้าบอกเค้ามั้ย กลัวจิงๆ กลัวใจเค้าใจเราว่าสักวันนึงมันจะเปลี่ยนไป ความรู้สึกดีๆที่มีให้กันมันลืมไม่ได้จิงๆ แม้จะเป็นเวลายังไม่นานนัก เราก้อรอเค้าอยู่น่ะ แต่ก้อกลัวว่าการที่เค้าชอบบอกเราให้เราไปมีคนอื่นก้อได้ คือความหมายว่าเค้าไม่อยากให้เรารอ ซึ่งเอาจิงๆน่ะอันนี้เราไม่ได้เข้าข้างตัวเอง ถ้าเราไปมีคนอื่นจิงๆเค้าคงทนไม่ได้เองเหมือนกันแหละ แต่ทำไมต้องทำปากดีด้วย....

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1654 เมื่อ: 8 ต.ค. 09, 14:54 น »

อ่านแล้วนำ้ำตาเกือบไหลอ่ะพูดจิงๆ เราก้อคิดถึงเค้ามากน่ะ คือเพิ่งไปแค่สองเดือนแต่เราก้อคิดถึงมากๆแล้ว ใจนึงก้อกลัวว่าเค้าจะไปเจอใครที่ดีกว่า คือเรากับเค้ายังไม่ถึงขั้นผูกมัดกันขนาดนั้นอ่ะ คือเราก้อตกลงกับเค้าน่ะว่าระหว่างนี้ให้ต่างมีคนอื่นได้ แต่ให้บอกอีกคนนึง เอาจิงๆเถอะ ว่าถ้าเค้ามีจิง เค้าจะบอกเรามั้ย แล้วถ้าเรามีจิง เราจะกล้าบอกเค้ามั้ย กลัวจิงๆ กลัวใจเค้าใจเราว่าสักวันนึงมันจะเปลี่ยนไป ความรู้สึกดีๆที่มีให้กันมันลืมไม่ได้จิงๆ แม้จะเป็นเวลายังไม่นานนัก เราก้อรอเค้าอยู่น่ะ แต่ก้อกลัวว่าการที่เค้าชอบบอกเราให้เราไปมีคนอื่นก้อได้ คือความหมายว่าเค้าไม่อยากให้เรารอ ซึ่งเอาจิงๆน่ะอันนี้เราไม่ได้เข้าข้างตัวเอง ถ้าเราไปมีคนอื่นจิงๆเค้าคงทนไม่ได้เองเหมือนกันแหละ แต่ทำไมต้องทำปากดีด้วย....

ต่างคนมีคนอื่นได้ เราทำใจไม่ได้หรอกน๊ะ แล้วถ้าเค้ารักเราจริง เค้าก็คงทำใจไม่ได้เหมือนกัน
พี่เค้าก็เคยพูดแบบนี้ รู้มั้ยตอนนั้นความรู้สึกในใจมันบอกได้ว่าเหมือนเค้าไม่แคร์กันเลยหรือไง
ไม่เคยคิดถึงความรู้สึกนั้นเลยเหรอ ฉันเลยประชดเค้า บอกกลับไปว่าถ้าพี่มีใหม่ หรือคบใครอื่น
ก็บอกหนูแล้วกัน ทวนคำพูดของเค้าทั้งหมด เหมือนกับที่เค้าบอก เค้านิ่งไม่พูดอะไรต่อ
ฉันเลยบอกว่า ถ้าพี่รู้สึกยังไงตอนที่หนูพูด หนูก็รู้สึกอย่างนั้นเวลาที่พูดเหมือนกันคะ
เฮ้อ อย่าพูดถ้ามันทำร้ายจิตใจตัวเอง รวมทั้งเค้าดีกว่า พูดแต่สิ่งดีๆๆ บอกความรู้สึกไป
บอกว่าคิดถึง เป็นห่วงมากนะ กลับมาเร็วๆๆน๊ะคะ พูดสิ่งที่เราอยากพูด อยากบอกเค้า
เพราะเราอยู่ไกลกัน จะบอกให้เค้าไปมีคนอื่นคงไม่อยากให้เป็นแบบนั้นหรอก จริงมั้ยคะ
ห่างกันไม่ถึงอาทิตย์ ยังรู้สึกว่าเหนื่อยกับการรอคอยเลย แต่ก่อนทำไมรอเป็นปีๆๆถึงรอได้น๊า
ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันคะ ถ้าหากมันมีออะไรมากั้น ความอดทนระหว่างเราสองคน
ใครจะอดทนได้มากกว่ากัน ถ้าเท่ากันและยาวนานรักก็ยังคงอยู่ ผูกพันกันจนไม่อยากพรากจากกัน
แต่ถ้าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งมีความอดทนน้อย สักวันอุปสรรคก็คงพิสูจน์รักที่แท้จริงในใจเราได้คะ
ขอให้คุณมีรักที่สมหวัง รักกันไปนานอย่างใจต้องการคะ เป็นกำลังใจให้คะ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1655 เมื่อ: 9 ต.ค. 09, 12:42 น »

ช่วงนี้งานยุ่งตอนเช้ามากๆๆ เลยไม่ได้แวะเวียนมาที่นี่
พี่ๆๆสาวก็หายเงียบ สงสัยภารกิจยุ่งเหมือนกันมั้งคะ
ช่วงนี้ก็เรื่อยๆๆ ใจก็เอื่อยๆๆ ตามระยะห่างระยะทางมันไกล
ทำไงได้เนอะ ถ้าหากตัดสินใจเด็ดขาดได้ คงไม่มีสภาพแบบนี้หรอกน๊ะ
เหมือนหมดกำลังใจยังไงงั้นยังงั้นแหล่ะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1656 เมื่อ: 10 ต.ค. 09, 09:30 น »

วันเสาร์แล้ว หลายคนอาจจะได้หยุด แต่เราทำงานแต่ก็ไม่ค่อยเหนื่อยเท่าไหร่คะ
พรุ่งนี้ก็ไม่ได้ไปไหน เพราะพี่เค้าไปทำงาน ไม่อยู่ กว่าจะกลับก็อีกหลายอาทิตย์
พึ่งผ่านไปอาทิตย์เดียว เหมือนนานมากๆๆเลยคะ ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะสิ้นสุดสักที
การรอคอยเนี่ยช่างทรมานจริงๆเลยเนอะ จะว่าไปก็ไม่รู้จะบ่นทำไม เฮ้อ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1657 เมื่อ: 10 ต.ค. 09, 13:22 น »

สวัสดียามบ่ายจ๊า มาบอกน้องให้แวะไปรับหัวใจจาก JJ
ที่บ้านกามเทพ ใกล้บ้านป้ายรถเมล์นะจ๊ะ
q*021

Guest
คนที่รอคอย
เรทกระทู้
« ตอบ #1658 เมื่อ: 10 ต.ค. 09, 13:51 น »

อยู่ห่างแฟนเหมือนกันค่ะ

เขาเป็นคนปากแข็ง

แต่ก็ไว้ใจเขาและเชื่อใจเขาค่ะ

เพราะรักเขาแล้ว

ทำไงได้

ได้แต่ไว้ใจซึ่งกันและกัน

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1659 เมื่อ: 10 ต.ค. 09, 15:25 น »

ถ้าความรักมันเหนื่อย ก็ไม่รู้ว่าจะมีไปทำไมกันน๊ะ
อยู่คนเดียว มีเพื่อน มีพี่ มีน้อง คงจะทดแทนได้
แต่แล้วบางทีความรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปสักอย่างน๊ะ
มันขาดหายบางอย่างไป โดยที่เราก็ไม่อาจจะปฏิเสธความรู้สึกนั้น
ใจมันอ้างว้าง เงียบเหงาแปลกๆๆๆ หรือว่ายังมีเหลืออีกที่ที่หนึ่ง
ในใจเรายังมีอะไรบางอย่างที่ยังขาดหาย แล้วอะไรล่ะที่เข้ามาเติมเต็ม
ใช่ใครอีกคนหรือเปล่า ใช่เค้าจริงๆๆเหรอ แล้วเมื่อไหร่ล่ะที่มันจะเต็มสมบูรณ์สักทีล่ะ
ในใจมันร่ำร้อง รอคอยการกลับมาซ้ำแล้วซ้ำเล่า นี่หรือที่เค้าเรียกว่า ความรู้สึกรัก
ตอนนี้เราก็ยังไม่อยากใช้คำว่า คนพิเศษ ถึงแม้จะเป็นพี่เค้าก็ตาม
ความกลัวมั้ง เผื่อใจไว้เจ็บเป็นดีที่สุด ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน เพราะไม่อยากให้
เค้าเป็นคนพิเศษ ใช้คำว่าคนรู้ใจ เพราะคิดว่าสักวันหนึ่ง เราอาจจะต้องเดินคนล่ะทาง
ในใจคิดมาตลอด เคยบอกพี่ๆๆที่นี่ เสมอมาและกลับกลายเป็นว่า ตราบใดที่เราสองคน
ยังไม่ได้วางแผนชัดเจนเรื่องอนาคต เวลาเดินไปเรื่อยๆๆๆ ใจเรายังเหมือนเดิม
แต่ความเป็นไปได้เริ่มลดน้อยลงมันสวนทางกับเวลาที่เรารู้จักกัน เค้าอายุมากขึ้น
เราก็ยิ่งคิดมากขึ้น นี่ซิน๊ะ ที่เค้าเรียกว่าข้อแม้ ข้อแม้ของเหตุผลที่เราจะคบกันต่อ
อืม เริ่มทำใจไปได้สักหน่อยแล้วล่ะคะ ตอนนี้ความรู้สึกเหลือแค่ผูกพัน
ถ้าเค้าไม่อยู่สักเดือน ห่างๆๆกันไป เราคิดว่าทำใจได้น๊ะ และอีกเหตุผลหลายอย่างมั้ง
เจ็บปวดหัวใจ แต่ทำไงได้ถ้าวันนั้น วันที่เราตัดสินใจ กล้ายอมรับความจริงเสียทีคะ
ไม่อยากทรมานตัวเองแบบนี้แล้ว มองเห็นอนาคตเลือนลางเต็มที

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1660 เมื่อ: 10 ต.ค. 09, 15:49 น »

สวัสดียามบ่ายจ๊า มาบอกน้องให้แวะไปรับหัวใจจาก JJ
ที่บ้านกามเทพ ใกล้บ้านป้ายรถเมล์นะจ๊ะ
q*021

ขอบคุณมากน๊ะคะ ไปแวะมาแล้วล่ะคะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1661 เมื่อ: 11 ต.ค. 09, 11:30 น »

ขอบคุณมากน๊ะคะ ไปแวะมาแล้วล่ะคะ

วันอาทิตย์..พักผ่อนกันนะจ๊า q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1662 เมื่อ: 11 ต.ค. 09, 12:32 น »

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่แทนพี่เจ้าของกระทู้ที่ติดภาระกิจอยู่
ไม่ว่างเข้ามาดูแลที่นี่คะ ถ้าคุณอยากเล่าเรื่องราวให้เพื่อนๆๆได้อ่าน
ไม่ว่าจะรอคอยด้วยความสุขหรือไม่ ห่างไกลกันมากน้อยแค่ไหน
ก็ขอให้คุณมีกำลังใจ มีความสุข ราบรื่นในความรักน่ะคะ

อุ้ย!! q*003 เพิ่งเห็นว่ามีคนมาต้อนรับเราด้วย q*021
ขอบคุณมากนะค่ะ ที่ต้อนรับเข้าห้อง
เราไม่ได้เป็นแฟนกะคนทางไกลหรอกค่ะ แต่เเอบชอบเขาอยู่ q*060
มะตอนสมัยเรียน เราเห็นผู้ชายคนหนึ่ง จัดว่าเป็นผู้ชายที่ดูดีคนหนึ่งในมหาลัยเลย สาวๆกรี้ดเขาเต็มไปหมด
แต่ตอนนั้นเราไม่คิดจะชอบเขาหรอกนะ เพราะรู้สึกว่าเขากับเราอยู่กันคนละโลก และเรากับเขาไม่ได้รู้จักกันเลย
พอเรียนจบห่างหายกันไป ไม่คิดไม่ฝันว่าวันหนึ่งเราจะได้มาเจอกับเขา ได้คุยโทรศัพท์กันเพราะ เราทำธุรกิจคล้ายๆกัน กันให้คำปรึกษาเราเป็นอย่างดี อย่างเต็มใจ (แล้วจะไม่ให้แอบชอบได้ไง q*043)
เรารู้จักกะพี่คนนี้มาได้ 2 เดือน แล้ว เคยเจอเขาแค่ครั้งเดียวเอง เราอยู่กันคนละจังหวัดอะ q*009แต่ก็ได้ติดต่อกันทางโทรศัพท์อยู่ตลอด แต่ไม่ได้คุยกันทุกวัน
เราก็ได้แต่เป็นห่วง คิดถึงเขาอยู่ห่างๆแบบนี้ q*054q*054
และคิดว่าความรักของเราคงเป็นดังใจได้ยาก q*055แง้แง
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1663 เมื่อ: 12 ต.ค. 09, 08:47 น »

อุ้ย!! q*003 เพิ่งเห็นว่ามีคนมาต้อนรับเราด้วย q*021
ขอบคุณมากนะค่ะ ที่ต้อนรับเข้าห้อง
เราไม่ได้เป็นแฟนกะคนทางไกลหรอกค่ะ แต่เเอบชอบเขาอยู่ q*060
มะตอนสมัยเรียน เราเห็นผู้ชายคนหนึ่ง จัดว่าเป็นผู้ชายที่ดูดีคนหนึ่งในมหาลัยเลย สาวๆกรี้ดเขาเต็มไปหมด
แต่ตอนนั้นเราไม่คิดจะชอบเขาหรอกนะ เพราะรู้สึกว่าเขากับเราอยู่กันคนละโลก และเรากับเขาไม่ได้รู้จักกันเลย
พอเรียนจบห่างหายกันไป ไม่คิดไม่ฝันว่าวันหนึ่งเราจะได้มาเจอกับเขา ได้คุยโทรศัพท์กันเพราะ เราทำธุรกิจคล้ายๆกัน กันให้คำปรึกษาเราเป็นอย่างดี อย่างเต็มใจ (แล้วจะไม่ให้แอบชอบได้ไง q*043)
เรารู้จักกะพี่คนนี้มาได้ 2 เดือน แล้ว เคยเจอเขาแค่ครั้งเดียวเอง เราอยู่กันคนละจังหวัดอะ q*009แต่ก็ได้ติดต่อกันทางโทรศัพท์อยู่ตลอด แต่ไม่ได้คุยกันทุกวัน
เราก็ได้แต่เป็นห่วง คิดถึงเขาอยู่ห่างๆแบบนี้ q*054q*054
และคิดว่าความรักของเราคงเป็นดังใจได้ยาก q*055แง้แง

ยินดีต้อนรับมากๆๆจ๊ะ อ้อเราชอบทานไอศรีมมากน๊ะ ทำขายนานยังล่ะ
ถ้าไปเที่ยวแถวนั้นจะได้แวะไปอุดหนุน ส่วนเรื่องความรักของคุณ
แอบรักเค้า ทรมานมากกว่าคอยคนรักอย่างหลายๆๆคนในนี้เสียอีก
เพราะไม่รู้ว่ามันจะเป็นจริงได้หรือเปล่าไงล่ะค๊ะ ถ้าอยากจะให้สมหวัง
ก็ต้องแสดงออกให้เค้ารับรู้ มันอาจจะดีก็ได้น๊ะ แต่ก็อย่างว่าแหล่ะ
เราเป็นผู้หญิงมันแสดงออกมากไปก็ไม่งาม คุณว่าจริงมั้ยคะ
เอาเป็นว่าถ้าเรามีความสุขที่ได้รักเค้า(แค่ไกลๆๆ)ก็ทำไปเถอะคะ
แต่ถ้าเราเป็นทุกข์ ที่ทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้ น่าจะมีอะไรทดแทนได้
หาอะไรทำอย่างอื่นซิ อยู่กับเพื่อนๆๆๆ เล่นกีฬา ดูหนัง สนุกกับงานที่ทำก็น่าจะโอเคน๊ะ
บอกคุณได้ แต่ฉันก็ทำไม่ได้มากเท่าไหร่หรอกคะ5555 เวลาพี่เค้าไม่ทำงานไม่อยู่
เนี่ย อารมณ์หงุดหงิด เศร้า เหงา มีครบรสเลยล่ะคะ แต่ก็ต้องอยู่ให้ได้ ทำให้ได้
ตอนพี่เค้าไปทำงาน อย่างน้อยก็เข้ามาที่นี่ก็เพื่อนๆพี่ๆๆๆ คอยให้กำลังใจอยู่คะ
ขอเป็นกำลังใจให้น๊ะคะ ให้เจอรักแท้เร็วๆๆคะ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1664 เมื่อ: 12 ต.ค. 09, 10:35 น »

จะให้ทำยังไง จะทำยังไง ให้หายคิดถึง
มันทรมานจริงๆๆๆ เฮ้อ

หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... 81

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม