หน้า: 1 ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 ... 81

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รักทางไกล...ทำยังไงดี  (อ่าน 79180 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1755 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 09:40 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีตอนเช้าค่ะพี่เรจิ พี่จริงใจ พี่นามว่า น้องน้ำแข็งจัง q*021q*021

และเพื่อนๆทฺกคน q*060q*060

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1756 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 09:48 น »

เช้านี้ขอให้มีความสฺขกันทฺกคนนะค่ะ q*021q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1757 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 11:39 น »

สวัสดีตอนเที่ยงๆๆ พี่ๆๆๆ เพื่อนๆๆ น้องๆๆ ทุกคนจ๊ะ

วันนี้วันหยุดหลายๆๆคน ขอให้เที่ยว พักผ่อน มีตฃความสุขมากๆๆคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1758 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 13:21 น »

สวัสดีตอนเที่ยงๆๆ พี่ๆๆๆ เพื่อนๆๆ น้องๆๆ ทุกคนจ๊ะ

วันนี้วันหยุดหลายๆๆคน ขอให้เที่ยว พักผ่อน มีตฃความสุขมากๆๆคะ

q*085q*085q*085

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1759 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 13:22 น »

q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1760 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 13:23 น »

q*003

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1761 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 13:36 น »

ได้ดูเรื่อง รถไฟฟ้ามาหานะเธอ ชอบอยู่ตอนนึงที่โอปอพูดกับนางเอกจังเลยว่า ที่พูดประมาณว่า
"คนเป็นเเฟนกัน ไม่จำเป็นต้องกินข้าวด้วยกัน อยู่ใกล้กันตลอดเวลา แต่เเฟนมีไว้ เพื่อให้รู้ว่า ในโลกนี้ยังมีคนที่เรารักและเขาก็รักเราอยู่"
(จำได้ลางๆ q*023ถ้าไม่ตรงเป้ะก็ขออภัยด้วย หรือใครรู้ช่วยแก้ให้ด้วยนะก้ะ)

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1762 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 14:52 น »

ดีใจจังเลยคะ พี่จริงใจว่างแวะเข้ามา
พี่สบายดีน่ะคะ คิดถึงพี่มากๆๆๆๆเลยคะ

Guest
ที่เดิม
เรทกระทู้
« ตอบ #1763 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 14:53 น »

ตอนนี้ก็คบกับผู้ชายคนนึงอยู่เหมือนกันแต่เขาทำงานอยู่ที่อื่นไม่ค่อยมีเวลาให้
แม้แต่โทรมาเขายังไม่โทร เราต้องโทรหาเขาตลอด บางทีโทรไปก็ไม่รับ บางทีโทรไปก็ปิดเครื่อง
พอเราต่อว่าเขาก็บอกว่าขอโทษ ไม่ค่อยมีเวลาทำงานตลอด เราก็เขาใจว่าทำงานแบบนี้ไม่ค่อยมีเวลาอยู่แล้ว
เราก็ได้แต่ให้กำลังใจเขา
เวลาเราโทรหาเขาก็พูดดีพูดเรื่องงานให้ฟัง ทำไรอยู่ ฯลฯ
ณ ตอนนี้ยังไม่มันใจเลยว่าเขาจิงใจแค่ไหน

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1764 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 14:56 น »

ได้ดูเรื่อง รถไฟฟ้ามาหานะเธอ ชอบอยู่ตอนนึงที่โอปอพูดกับนางเอกจังเลยว่า ที่พูดประมาณว่า
"คนเป็นเเฟนกัน ไม่จำเป็นต้องกินข้าวด้วยกัน อยู่ใกล้กันตลอดเวลา แต่เเฟนมีไว้ เพื่อให้รู้ว่า ในโลกนี้ยังมีคนที่เรารักและเขาก็รักเราอยู่"
(จำได้ลางๆ q*023ถ้าไม่ตรงเป้ะก็ขออภัยด้วย หรือใครรู้ช่วยแก้ให้ด้วยนะก้ะ)

คุณอยากจะบอกเพื่อนๆๆว่า แม้ตัวไกลกัน แต่ใจเหมือนอยู่ใกล้ใช่มั้ยคะ
มันคงเหมาะกับสถานะการณ์ตอนนี้ขอลฉัน ไม่อยากไปดูหรอกคะ กลัวร้องไห้
เฮ้อ อยู่ไกลกันความอดทนก็ยิ่งมีมากตามระยะทาง แต่มันกำลังใกล้หมดแล้วล่ะ
หรือบางทีอาจจะหมดลงแล้วก็ได้คะ
Guest
รักเค้าคนเดียว
เรทกระทู้
« ตอบ #1765 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 15:18 น »

q*014ที่รักบ่ายแล้วเหนื่อยแล้วช่ายมั้ย ส่งยิ้มให้กำลังใจที่รักน้า สู้สู้ q*021

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1766 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 15:21 น »

มีความสุขมากมากเหมือนกันน้า q*021q*021q*021q*021
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1767 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 15:51 น »

มีความสุขมากมากเหมือนกันน้า q*021q*021q*021q*021

คนรักก็อยู่ไกลเหมือนกันใช่มั้ยคะ มันเหนื่อยน่ะ ที่ต้องคิดถึง
คิดถึง เหงา บางครั้งก็เศร้า บางครั้งก็ร้องไห้ คิดหลายเรื่องมั้งคะ
บางทีก็อยากออกมา แต่สุดท้ายความรู้สึกผูกพันที่มีต่อเค้ามันกลับมากขึ้น
ไม่เคยคิดจะมองใคร หรือนอกใจเค้าเลย ถึงจะมีใครๆๆเข้ามา แต่เพราะยังมีเค้า
ยังคิดถึงเค้าเสมอ อยากให้เรายังเหมือนเดิม ให้นานที่สุดคะ

ขอให้ความรักของคุณสุขสมหวังคะ ว่างๆๆก็เล่าเรื่องของคุณให้ฟังบ้างน่ะคะ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1768 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 15:54 น »

ตอนนี้ก็คบกับผู้ชายคนนึงอยู่เหมือนกันแต่เขาทำงานอยู่ที่อื่นไม่ค่อยมีเวลาให้
แม้แต่โทรมาเขายังไม่โทร เราต้องโทรหาเขาตลอด บางทีโทรไปก็ไม่รับ บางทีโทรไปก็ปิดเครื่อง
พอเราต่อว่าเขาก็บอกว่าขอโทษ ไม่ค่อยมีเวลาทำงานตลอด เราก็เขาใจว่าทำงานแบบนี้ไม่ค่อยมีเวลาอยู่แล้ว
เวลาเราโทรหาเขาก็พูดดีพูดเรื่องงานให้ฟัง ทำไรอยู่ ฯลฯ
ณ ตอนนี้ยังไม่มันใจเลยว่าเขาจิงใจแค่ไหน

ความรู้สึกของฉันก็เหมือนกันคะ ทำงานไม่ค่อยมีเวลา กว่าจะได้เจอกันแต่ล่ะครั้ง
บางทีก็ถามตัวเองน่ะคะ เราอดทนเพื่ออะไร ทำไมต้องอดทนเยอะขนาดนี้
เหนื่อยใจมากๆๆเลยคะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้น่ะคะ สู้ๆๆคะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1769 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 16:27 น »

สวัสดีตอนเช้าค่ะพี่เรจิ พี่จริงใจ พี่นามว่า น้องน้ำแข็งจัง q*021q*021

และเพื่อนๆทฺกคน q*060q*060

สวัสดีค่ะ..ทุกท่าน...สุขสันต์วัน..แห่งความสุข q*056q*056
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1770 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 16:37 น »

สู้ สู้ น้า q*014 เชื่อมั่นในกันและกัน เราเค้าก้อต้องทำเพื่อเค้าได้ q*014
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1771 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 16:46 น »

ดีใจจังเลยคะ พี่จริงใจว่างแวะเข้ามา
พี่สบายดีน่ะคะ คิดถึงพี่มากๆๆๆๆเลยคะ

เสร็จงานสิ้นเดือนแล้ว ค่อยโล่งหน่อยแล้ววันจันทร์เตรียมลอยกระทงต่อจ๊า q*021

Guest
โอ้เอ้
เรทกระทู้
« ตอบ #1772 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 17:16 น »

q*042

รักกันต้องเชื่อใจกันเนอะ

คู่กันแล้ว ไม่แคล้วกันหลอก

แต่อารัยจาเกิด ก็ต้องเกิดแหละ
Guest
นู๋จ๋า
เรทกระทู้
« ตอบ #1773 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 18:13 น »

เราก้อเหมือนกัน แฟนอยู่ไกล ทำแต่งาน ส่วนเราก้อเรียน มีเวลาแค่คุยโทรศัพท์กัน เขาก้อไม่ค่อยมีเวลามาหาเรา เราก้ออยากเจอเขานะ แต่เขาก้อต้องทำงานอ่ะ เราก้อน้อยใจเหมือนกัน ว่าทำไมอ่ะ เราก้อเป็นแฟนเขานะ
ทำไมเขาไม่มีเวลาให้เราบ้างล่ะ เราก้อมีความสำคัญกะเขาเหมือนกัน แย่จังค่ะ ทำไงดีคะ q*009q*006
Guest
5555555555
เรทกระทู้
« ตอบ #1774 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 19:16 น »

เราก็ห่างจากแฟนเหมือนกัน เค้าไปทำงานที่ต่างประเทศอ่ะ ความรู้สึกกังวลเหมือนกันค่ะ คิดโน้น นี่ นั้น กลัวเค้ามีคนอื่น

แต่ก็เชื่อใจเค้านะค่ะ เพราะถ้าเค้าเลิกงานปุ๊บเค้าก็จะโทรมา หรือไม่ ก็ ออนเอ็ม คุยกันตลอดดด

สู้ ๆ ค่ะอีกไม่นานเราคงได้เจอกัน

อิอิ

Guest
5555
เรทกระทู้
« ตอบ #1775 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 19:32 น »

เราก็เป็นเราต้งมาเรียนต่อที่กรุงเทพ แต่แฟนอยู่ต่างจังหวัด
แฟนเราอะเจ้าชู้ บางครั้งก็คิดถึงเหมือนเจ้าของกระทู้อ่ะค่ะ
กลังเค้าจะไปมีคนใหม่ คบกันมาตั้ง 6 ปี
ทุกวันนี้ก็คุยโทรศัพท์กัน ส่ง Sms บ้าง แล้วก็คุยกันทางเอ็ม , hi5

พอปิดเทอมก็ไปหาเค้า ไปเที่ยวบ้าง สงกรานเล่นด้วยกันทุกปี
>
ของเจ้าของกระทู้ คนละประเทศ อาจจะติดต่อกันยากหน่อยน่ะค่ะ
เวลามันไม่ตรงกัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1776 เมื่อ: 1 พ.ย. 09, 00:19 น »

ฝันดีทฺกคนเลยนะค่ะ q*008q*008

q*026q*026q*026

Guest
mami
เรทกระทู้
« ตอบ #1777 เมื่อ: 1 พ.ย. 09, 09:44 น »

เพิ่งเข้ามาอ่านค่ะ รักทางไกลเหมือนกันค่ะ นอกจากจะห่างกัน เรายังไม่ใช่ชาติเดียวกันด้วยทำทุกอย่างที่พวกคุณทำมาหมด ทั้งโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต บินไปหากัน ปีๆนึงหมดตังค์หลายแสนบาท รักษาความสัมพันธ์ได้ 3 ปีทุกอย่างก็จบลง เพียงเพราะเค้าไม่รักเราก็เท่านั้น เพื่อนๆ ก็เตือนว่าไม่รอดหรอก แต่เรามั่นใจเต็มเปี่ยมว่าทำไมไม่รอดจะทำให้รอดให้ดู แต่ก็จบลงด้วยน้ำตา เลิกติดต่อกันมา 3 ปีแล้ว แต่ยังรักเค้าอยู่เลย

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1778 เมื่อ: 1 พ.ย. 09, 14:54 น »

q*042พรุ่งนี้วันลอยกระทงไม่ได้อยู่ไกลที่รัก ไม่เปนไรเนอะก้อมีที่รักอยู่ในจัยอยู่แล้วนิ่ คิดถึงที่รักจัง q*042

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1779 เมื่อ: 1 พ.ย. 09, 16:48 น »

q*057ไกลแค่ตัวเองเนอะ ขอบคุณทุกเรื่องราว จนเหตุที่ในวันนี้ฉันนั้นได้เจอ....เธอ (สุดที่รัก) q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1780 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 00:48 น »

สฺขสันต์วันลอยกระทงค่ะ พี่เรจิ พี่นามว่า พี่จริงใจ และเพื่อนๆทฺกคน

มีความสฺขมากๆนะค่ะ q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1781 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 07:58 น »

สวัสดีตอนเช้าค่ะ พี่เรจิ พี่นามว่า พี่จริงใจ

และเพื่อนๆทฺกคน q*021q*060q*021

สฺขสันต์ วันลอยกระทงนะค่ะ

ขอให้มีความสฺขมากๆนะค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1782 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 08:03 น »

q*057ไกลแค่ตัวเองเนอะ ขอบคุณทุกเรื่องราว จนเหตุที่ในวันนี้ฉันนั้นได้เจอ....เธอ (สุดที่รัก) q*057

สวัสดีค่ะ คฺณรักเค้าคนเดียว ยินดีได้รฺ้จักนะค่ะ q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1783 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 08:07 น »

ขอให้เพื่อนๆในบ้านนี้ q*042

มีความสฺขกันทฺกคนค่ะ

รักคนไกลอาจจะเหงาบ้างเวลาทีต้องห่างกัน

แต่ขอให้เพื่อนๆทฺกคนจงสฺ้กับความเหงา

เพื่อรอเวลาที่จะได้พบกับคนที่รักอีกคร้ง q*042
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1784 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 08:10 น »

สฺขสันต์วันลอยกระทงค่ะ พี่เรจิ พี่นามว่า พี่จริงใจ และเพื่อนๆทฺกคน

มีความสฺขมากๆนะค่ะ q*021q*021

มาตั้งแต่เช้าเลยน๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สาวสวย
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1785 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 08:11 น »

สวัสดีตอนเช้าค่ะ พี่เรจิ พี่นามว่า พี่จริงใจ

และเพื่อนๆทฺกคน q*021q*060q*021

สฺขสันต์ วันลอยกระทงนะค่ะ

ขอให้มีความสฺขมากๆนะค่ะ

สุขสันต์วันลอยกระทงจ๊ะ

ขอให้เพื่อนๆๆทุกคนมีแต่ความสุขน่ะคะ
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1786 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 11:32 น »

q*006คิดถึงที่รักมากมาก q*057Happy วันลอยกระทงน่ะจ๊ะ q*057 ดูแลตัวเองด้วยน้า q*021

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1787 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 11:37 น »

สวัสดีค่ะ คฺณรักเค้าคนเดียว ยินดีได้รฺ้จักนะค่ะ q*021q*021

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเหมือนกันค่ะ q*021q*021
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1788 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 11:59 น »

q*060 สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเหมือนกันนะค่ะ q*060
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1789 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 15:59 น »

q*006ที่รักหายไปต้องหลายวัน แต่วันนี้เหนที่รักก่อนกลับบ้านก้ออุ่นใจแล้ว q*006

q*054q*054เซ้งกับระบบของโรงบาลมากเปนอะไรก้อไม่รู้ q*054q*054

q*057q*057q*057q*057คิดถึง q*057q*057q*057q*057

q*039ต้องกลับบ้านแล้วนะ q*039

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1790 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 19:24 น »

สุขสันต์วันลอยกระทง..ขอให้มีความสุขกันทุกท่านนะค่ะ....

ถึงแม้เราจะไกลกันไม่ได้ลอยกระทงด้วยกัน....

แต่เราก็มีข้อความหากัน..สุขสันต์วันลอยกระทง....

ฉันอยากลอยกระทง.... ข้าง เธอ..... q*042

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1791 เมื่อ: 2 พ.ย. 09, 19:32 น »

สุขสันต์วันลอยกระทงจ๊ะ

ขอให้เพื่อนๆๆทุกคนมีแต่ความสุขน่ะคะ

สุขสันต์วันลอยกระทงจ๊ะทุกๆคน q*021

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1792 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 08:28 น »

พอนั่งคิดถึงวันเก่าๆๆทีไร ไม่ว่าจะวันสำคัญวันไหน
ก็ไม่เคยมีเค้าอยู่ใกล้ แล้วเราจะมีเค้าไปทำไม วันที่เราอยากให้เค้าอยู่ใกล้
กลับไม่มีเค้า มีแค่เสียงที่เราเป็นฝ่ายโทรหา เป็นฝ่ายวิ่งตาม
เมื่อคืนเลยนอนร้องไห้ อยู่ดีๆๆน้ำตาก็ไหล มันห้ามไม่ได้จริงๆๆๆ
ร้องไห้แบบนี้มากี่ครั้งแล้ว ไม่อยากเป็นแบบนี้อีกแล้ว มันเหนื่อย ไม่รู้จะฝืนได้นานอีกเท่าไหร่
จะทนเพื่ออะไร คิดถึง ทรมานเหลือเกิน

Guest
เศร้านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1793 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 09:20 น »

พอนั่งคิดถึงวันเก่าๆๆทีไร ไม่ว่าจะวันสำคัญวันไหน
ก็ไม่เคยมีเค้าอยู่ใกล้ แล้วเราจะมีเค้าไปทำไม วันที่เราอยากให้เค้าอยู่ใกล้
กลับไม่มีเค้า มีแค่เสียงที่เราเป็นฝ่ายโทรหา เป็นฝ่ายวิ่งตาม
เมื่อคืนเลยนอนร้องไห้ อยู่ดีๆๆน้ำตาก็ไหล มันห้ามไม่ได้จริงๆๆๆ
ร้องไห้แบบนี้มากี่ครั้งแล้ว ไม่อยากเป็นแบบนี้อีกแล้ว มันเหนื่อย ไม่รู้จะฝืนได้นานอีกเท่าไหร่
จะทนเพื่ออะไร คิดถึง ทรมานเหลือเกิน

เหมือนกันเลยเมื่อคิดได้ว่าควรเลิกทิฐิ เราอุตส่าห์โทรไปขอโทษก่อน..
แต่เขาแค่ sms ตอบมาอีกวันว่าต่างคนต่างทิฐิเหมือนกัน ขออภัยจ๊า..แค่นั้นเอง
แล้วเงียบไปอีกสองวัน รอๆๆๆๆ เมื่อวานก็รอเมื่อไรจะได้เดินทางมาไม๊ จะเจอกันไม๊
แต่ไม่มีโทร ติดต่อไม่ได้ คงยุ่งกับงานจนลืมใครบางคนทางนี้อีกแล้ว
รอวันลอยกระทงที่มีความหมาย การได้อธิฐานคู่กับคนรัก แต่เงียบ..เรานอนร้องไห้ทั้งคืน
เช้านี้ลองโทรไปถามว่าเมื่อวานโทรมาไม๊..กะจะบอกว่าลืมอะไรรึปล่าว แต่เขาตัดบทว่า
โทรมาเพื่อถามแค่นี้น่ะนะ เราเลยจี๊ดดดดดดด ตัดสายเลย แงๆๆๆๆ คนอุตส่าห์เป็นห่วง
คอยดูนะจะต้องทนให้ได้ ร้องไห้แค่วันนี้แล้วจะเข็มแข็ง ไม่ต้องมีใคร ไม่อยากเสียน้ำตาแล้ว
q*001q*005q*009
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1794 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 10:11 น »

เหมือนกันเลยเมื่อคิดได้ว่าควรเลิกทิฐิ เราอุตส่าห์โทรไปขอโทษก่อน..
แต่เขาแค่ sms ตอบมาอีกวันว่าต่างคนต่างทิฐิเหมือนกัน ขออภัยจ๊า..แค่นั้นเอง
แล้วเงียบไปอีกสองวัน รอๆๆๆๆ เมื่อวานก็รอเมื่อไรจะได้เดินทางมาไม๊ จะเจอกันไม๊
แต่ไม่มีโทร ติดต่อไม่ได้ คงยุ่งกับงานจนลืมใครบางคนทางนี้อีกแล้ว
รอวันลอยกระทงที่มีความหมาย การได้อธิฐานคู่กับคนรัก แต่เงียบ..เรานอนร้องไห้ทั้งคืน
เช้านี้ลองโทรไปถามว่าเมื่อวานโทรมาไม๊..กะจะบอกว่าลืมอะไรรึปล่าว แต่เขาตัดบทว่า
โทรมาเพื่อถามแค่นี้น่ะนะ เราเลยจี๊ดดดดดดด ตัดสายเลย แงๆๆๆๆ คนอุตส่าห์เป็นห่วง
คอยดูนะจะต้องทนให้ได้ ร้องไห้แค่วันนี้แล้วจะเข็มแข็ง ไม่ต้องมีใคร ไม่อยากเสียน้ำตาแล้ว
q*001q*005q*009

มันทำยากจัง กับการเอาชนะใจตัวเองเนี่ย จะร้องไห้ทำมันไมกันน๊ะ
ได้ยินเสียงเค้าทีไร น้ำตาพาลจะไหลทุกที พูดไม่ค่อยออก เงียบเพราะกำลังกลั้นน้ำตาอยู่
จะให้ทำยังไงดีล่ะ ร้องไห้ให้เค้าได้ยินเลยดีมั้ย ไม่อยากให้เค้ารู้ว่าเราอ่อนแอ
อ่อนแอให้เค้าเห็นอีกแล้ว น้ำตาไหลอีกแล้วล่ะ กลั้นไม่อยู่จริงๆๆ เราไปล้างหน้าก่อนน่ะ
อ่อนแอจริงๆๆๆ เมื่อไหร่จะเข้มแข็งสักที วันเกิดคำอวยพรก็ไม่มี วันลอยกระทงเค้าอยู่ไหน
วันปีใหม่ก็คงไม่อยู่ วันวาเลนไทม์ก็ไม่เคยมีเค้า วันสงกรานต์ก็ไม่เคยไปเที่ยวด้วยกัน
ทรมานตัวเองทำไม อยากออกมา แล้วเมื่อไหร่จะทำใจได้
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1795 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 11:38 น »

มันทำยากจัง กับการเอาชนะใจตัวเองเนี่ย จะร้องไห้ทำมันไมกันน๊ะ
ได้ยินเสียงเค้าทีไร น้ำตาพาลจะไหลทุกที พูดไม่ค่อยออก เงียบเพราะกำลังกลั้นน้ำตาอยู่
จะให้ทำยังไงดีล่ะ ร้องไห้ให้เค้าได้ยินเลยดีมั้ย ไม่อยากให้เค้ารู้ว่าเราอ่อนแอ
อ่อนแอให้เค้าเห็นอีกแล้ว น้ำตาไหลอีกแล้วล่ะ กลั้นไม่อยู่จริงๆๆ เราไปล้างหน้าก่อนน่ะ
อ่อนแอจริงๆๆๆ เมื่อไหร่จะเข้มแข็งสักที วันเกิดคำอวยพรก็ไม่มี วันลอยกระทงเค้าอยู่ไหน
วันปีใหม่ก็คงไม่อยู่ วันวาเลนไทม์ก็ไม่เคยมีเค้า วันสงกรานต์ก็ไม่เคยไปเที่ยวด้วยกัน
ทรมานตัวเองทำไม อยากออกมา แล้วเมื่อไหร่จะทำใจได้

คิดบวกไว้ค่ะ คนรักของคุณอาจจะต้องอยู่กับครอบครัว หรือติดงาน q*021q*021
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1796 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 12:06 น »

q*044q*044q*044q*044q*044q*044q*044q*044q*044 q

q*043ที่รักอากาศหนาวแล้ว ชอบมั่ก ๆ ได้ขุดเสื้อนาวออกมาใส่แล้ววว q*043

q*083ฝากบอกผ่านสายลมว่า q*083

q*093 ห่วงใยน่ะ น่ะ น่ะ น้า q*093

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1797 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 12:52 น »

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1798 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 12:55 น »

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1799 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 13:00 น »

คิดบวกไว้ค่ะ คนรักของคุณอาจจะต้องอยู่กับครอบครัว หรือติดงาน q*021q*021

ไม่รู้ซิคะ เราต้องการเวลาจากเค้ามั้ง ทั้งๆที่เค้ามีเหลือให้เราเพียงน้อยนิด
คงไม่มีประโยชน์อะไรที่จะเรียกร้อง เพราะรู้อยู่แก่ใจเราดี
ว่าเวลาที่เค้ามีให้มันสั้นนัก

หน้า: 1 ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 ... 81

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม