หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... 81

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รักทางไกล...ทำยังไงดี  (อ่าน 79180 ครั้ง)
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1800 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 13:01 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แต่อยากถามน๊ะ ว่าทำเพื่ออะไร
เพราะวันนี้ คำตอบก็ไม่รู้ว่าคืออะไร

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ที่เดิม
เรทกระทู้
« ตอบ #1801 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 13:12 น »

สวัสดีค่ะ พี่นามว่า,พี่เคร้านะ และพี่รักเค้าคนเดียว เท่าที่อ่านมาข้อความท้ายๆของพี่ ที่น้องได้อ่านมันช่างตรง
กับน้องมากเลยน่ะค่ะ ทั้งที่พึ่งคบกันหลังๆตั้งแต่เขาทำงานเกี่ยวกับข่าวเขาก็นานๆๆๆโทรหาน้องที
น้องอยากจะลองไม่โทรหาเขาบ้างอยากรู้ว่าเขาจะโทรหาน้องมัย น้องก็ไม่อยากคาดหวังอะไรให้มากมายหรอกค่ะ
เพราะถ้าหวังมากไปก็จะเสียใจไปเปล่า
แต่ก็ขอให้พี่ๆแข็มแข็งนะค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1802 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 14:38 น »

สวัสดีค่ะ พี่นามว่า,พี่เคร้านะ และพี่รักเค้าคนเดียว เท่าที่อ่านมาข้อความท้ายๆของพี่ ที่น้องได้อ่านมันช่างตรง
กับน้องมากเลยน่ะค่ะ ทั้งที่พึ่งคบกันหลังๆตั้งแต่เขาทำงานเกี่ยวกับข่าวเขาก็นานๆๆๆโทรหาน้องที
น้องอยากจะลองไม่โทรหาเขาบ้างอยากรู้ว่าเขาจะโทรหาน้องมัย น้องก็ไม่อยากคาดหวังอะไรให้มากมายหรอกค่ะ
เพราะถ้าหวังมากไปก็จะเสียใจไปเปล่า
แต่ก็ขอให้พี่ๆแข็มแข็งนะค่ะ

สวัสดีจ๊ะน้อง ที่เดิม ผู้หญิงเรามันก็อ่อนแออย่างนี้แหล่ะ จิตใจมันเปราะบาง
คิดถึงมาก ก็สับสน คิดไปต่างๆๆนานา เฮ้อๆๆๆๆๆ
เราก็เข้มแข็งให้มากๆๆน่ะ อาจจะเป็นเพราะช่วงนี้บรรยากาศมันแปลกๆๆ
เริ่มหนาวแล้ว ทำให้พี่นึกถึงวันเก่าๆๆ ที่อยู่ห่างไกลกัน ไม่มีโอกาสได้เจอกัน
ได้แต่รอคอยอย่างคนมีความหวัง ช่วงปีใหม่สามปีที่แล้วเค้าบอกว่าจะกลับมา
พี่ดีใจมากๆๆๆ แต่รู้มั้ย พอถึงวันที่รอคอย เค้ากลับบอกว่าต้องรอไปถึงวันสงกรานต์
ยังกลับไม่ได้ เท่านั้นแหล่ะ ทุกอย่างมันเหมือนหายไปตรงหน้าเรา
แล้ววันรับปริญญา เค้าก็มาไม่ได้ ไม่รู้ว่าข้ออ้างหรือเปล่า วันสำคัญครั้งหนึ่งของเรา
เค้ายังไม่ลางานมาเลย แม้แต่เสียงที่แสดงความยินดีก็ไม่มี ตอนเย็นกินเลี้ยงกัน
พี่เลยโทรไป เสียงของเพื่อนๆๆเค้าดังก้องมา เค้าเมาดื่มเหล้ากับเพื่อนอยู่
ความรู้สึกตอนนั้น อธิบายไม่ถูกเลยล่ะ น้ำตาก็ไหล กลั้นไม่อยู่อีกแล้ว เลยรีบขอตัว
เช็ดน้ำตา เดินไปหาครอบครัว เพื่อนๆๆนั่งทานอาหารกันอยู่ เศร้าใจลึกๆๆ ฝืนยิ้มอีกตามเคย
กว่าที่เค้าจะกลับมาไทย ก็หลังสงกรานต์ แต่กว่าจะมีเวลาว่างเจอกัน ก็ทำแต่งานๆๆๆ
หลายเดือนหลังจากนั้น เค้าถึงยอมมาเจอ มันเป็นสิ่งเรียกร้องจากพี่เอง ไม่ใช่เค้า
ถึงตอนนี้ใครอดทนมากกว่ากัน ยังไงก็ยังเป็นพี่อยู่ดี ที่ต้องอดทนกับเรื่องงานของเค้า
เวลาที่เค้าไม่มีให้พี่ เวลาที่พี่เรียกร้องมาตลอด แต่เค้าไม่มีให้
Guest
เศร้านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1803 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 14:54 น »

เสียงโทรศัพท์ดังแล้ว..อย่างที่คิดไว้..เขาโทรมาแล้ว..แต่เราร้องไห้ยังไม่หยุด ไม่รับดีกว่า
ไม่อยากร้องไห้ให้ได้ยิน เหนื่อยใจกับตัวเองมากๆๆๆๆๆ ไม่อยากทะเลาะด้วย
ไม่อยากฟังเหตุผล เบื่อที่ต้องฟัง เบื่อที่ต้องรอคอย ถ้าจบแบบนี้ดีไม๊ คงจบแล้วจริงๆ
q*001
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1804 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 15:05 น »

เสียงโทรศัพท์ดังแล้ว..อย่างที่คิดไว้..เขาโทรมาแล้ว..แต่เราร้องไห้ยังไม่หยุด ไม่รับดีกว่า
ไม่อยากร้องไห้ให้ได้ยิน เหนื่อยใจกับตัวเองมากๆๆๆๆๆ ไม่อยากทะเลาะด้วย
ไม่อยากฟังเหตุผล เบื่อที่ต้องฟัง เบื่อที่ต้องรอคอย ถ้าจบแบบนี้ดีไม๊ คงจบแล้วจริงๆ
q*001

ไม่คิดว่าจะมีเสียงข้อความเข้าตอนนี้ คงเป็นของเครือข่ายที่ใช้
แต่ไม่ใช่ เป็นข้อความที่เค้าส่งมาให้ ไม่ได้รับข้อความจากเค้ามานานแค่ไหนแล้วน๊ะ
บอกว่า คิดถึงนะที่รัก ทำงานเหนื่อยไหม ข้อความสั้นๆๆๆ แต่ในใจเรากลับเฉยชา
มันคงด้านชาจริงๆๆๆแล้วมั้ง มันเกิดจากอะไรกันน๊ะ
Guest
เศร้านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1805 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 15:30 น »

ไม่คิดว่าจะมีเสียงข้อความเข้าตอนนี้ คงเป็นของเครือข่ายที่ใช้
แต่ไม่ใช่ เป็นข้อความที่เค้าส่งมาให้ ไม่ได้รับข้อความจากเค้ามานานแค่ไหนแล้วน๊ะ
บอกว่า คิดถึงนะที่รัก ทำงานเหนื่อยไหม ข้อความสั้นๆๆๆ แต่ในใจเรากลับเฉยชา
มันคงด้านชาจริงๆๆๆแล้วมั้ง มันเกิดจากอะไรกันน๊ะ

ถ้าใจเฉยชาได้จริงๆ ไม่ต้องรู้สึกอะไรก็คงดี เฮ้อ...ปวดตาไปหมดแล้ว ตาบวมปล่ะเนี่ยะ ยังห่วงสวยอ่ะ
เด๋วเย็นมีงานล่ะ เลิกฟูมฟายรีบประคบตาก่อน เรื่องความสวยต้องมาก่อน ร้องไห้แล้วซาบายจายแล่ว
บะบายเพื่อนๆ ยัยต๊องส์ขอตัวนอนพักก่อนนะ อิอิ ป่านนี้คงมีครายบางคนกังวลจายอ่ะ สะจาย
q*097q*097
Guest
ที่เดิม
เรทกระทู้
« ตอบ #1806 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 16:17 น »

สวัสดีจ๊ะน้อง ที่เดิม ผู้หญิงเรามันก็อ่อนแออย่างนี้แหล่ะ จิตใจมันเปราะบาง
คิดถึงมาก ก็สับสน คิดไปต่างๆๆนานา เฮ้อๆๆๆๆๆ
เราก็เข้มแข็งให้มากๆๆน่ะ อาจจะเป็นเพราะช่วงนี้บรรยากาศมันแปลกๆๆ
เริ่มหนาวแล้ว ทำให้พี่นึกถึงวันเก่าๆๆ ที่อยู่ห่างไกลกัน ไม่มีโอกาสได้เจอกัน
ได้แต่รอคอยอย่างคนมีความหวัง ช่วงปีใหม่สามปีที่แล้วเค้าบอกว่าจะกลับมา
พี่ดีใจมากๆๆๆ แต่รู้มั้ย พอถึงวันที่รอคอย เค้ากลับบอกว่าต้องรอไปถึงวันสงกรานต์
ยังกลับไม่ได้ เท่านั้นแหล่ะ ทุกอย่างมันเหมือนหายไปตรงหน้าเรา
แล้ววันรับปริญญา เค้าก็มาไม่ได้ ไม่รู้ว่าข้ออ้างหรือเปล่า วันสำคัญครั้งหนึ่งของเรา
เค้ายังไม่ลางานมาเลย แม้แต่เสียงที่แสดงความยินดีก็ไม่มี ตอนเย็นกินเลี้ยงกัน
พี่เลยโทรไป เสียงของเพื่อนๆๆเค้าดังก้องมา เค้าเมาดื่มเหล้ากับเพื่อนอยู่
ความรู้สึกตอนนั้น อธิบายไม่ถูกเลยล่ะ น้ำตาก็ไหล กลั้นไม่อยู่อีกแล้ว เลยรีบขอตัว
เช็ดน้ำตา เดินไปหาครอบครัว เพื่อนๆๆนั่งทานอาหารกันอยู่ เศร้าใจลึกๆๆ ฝืนยิ้มอีกตามเคย
กว่าที่เค้าจะกลับมาไทย ก็หลังสงกรานต์ แต่กว่าจะมีเวลาว่างเจอกัน ก็ทำแต่งานๆๆๆ
หลายเดือนหลังจากนั้น เค้าถึงยอมมาเจอ มันเป็นสิ่งเรียกร้องจากพี่เอง ไม่ใช่เค้า
ถึงตอนนี้ใครอดทนมากกว่ากัน ยังไงก็ยังเป็นพี่อยู่ดี ที่ต้องอดทนกับเรื่องงานของเค้า
เวลาที่เค้าไม่มีให้พี่ เวลาที่พี่เรียกร้องมาตลอด แต่เค้าไม่มีให้

น้องคิดว่าอย่างน้อยเขาก็ยังคิดถึงพี่เสมอเพราะพี่ทั้งสองห่างไกลมากอยู่ไกลกันคนละประเทศเลยแข็มแข็งไว้ค่ะสักวัน
พี่และเขาก็จะมีความสุขนะค่ะ
และอีกอย่างน้องก็ได้รู้ว่าม่ได้มีแต่น้องคนเดียวที่เป็นแบบนี้ความรู้สึกของน้องจะคล้ายกันกับพี่นามว่าเกือบทั้งหมดเลยก็ว่าได้
บางครั้งเขาก็เหมือนมีโลกส่วนตัวสูงมากนะค่ะเขาก็เคยบอกว่าโทรศัพท์เขาไม่ชอบที่จะคุยเขาบอกว่ามันเกินวัยที่คุยกับแบบเป็นแฟนแล้วต่างคนต่างก็โตแล้ว เขาบอกว่าต่อไปนี้พี่จะไห้เวลาน้องมากขึ้นการบริหารเวลามันง่ายจะตายถ้าเปรียบเทียบเวลาแค่นี้ที่เขาจะต้องให้น้องกับการที่เขาจะต้องเสียน้องไป แต่ที่ผ่านมามันก็มีค่าเท่าเดิมจิงๆ ตอนนี้น้องก็จะรับปริญญาแล้วน้องบอกเขานะเขาก็บอกว่าเขาจะมาแต่ก็ไม่รู้ว่าพอถึงวันจิงๆเขาจะมามั้ย ถ้าเขาไม่มาน้องจะฟังคำพูดของเขาว่าเขาจะพูดว่ายังงัย......... q*005 เหมือนจะเข็มแข็งแต่ไม่เลย
Guest
เศร้านะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1807 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 16:44 น »

เพิ่งเห็นว่ามีข้อความเหมือนกัน "ลมแรงมากๆ พัดจนตัวจะปลิว" เฮ้อ..เฉไฉเก่งเจงๆ
แต่เราโทรกลับไป..ก็ไม่ยอมรับโทรรับ ผลัดกันงอนเหมือนเดิม เฮ้อ..เซ็งเจงๆๆ
สงสัยเวลาไม่ตรงกันอีกล่ะ ..นี่ก็เปนปัญหาเหมือนกัน เฮ้อ...
q*025
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1808 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 17:13 น »

น้องคิดว่าอย่างน้อยเขาก็ยังคิดถึงพี่เสมอเพราะพี่ทั้งสองห่างไกลมากอยู่ไกลกันคนละประเทศเลยแข็มแข็งไว้ค่ะสักวัน
พี่และเขาก็จะมีความสุขนะค่ะ
และอีกอย่างน้องก็ได้รู้ว่าม่ได้มีแต่น้องคนเดียวที่เป็นแบบนี้ความรู้สึกของน้องจะคล้ายกันกับพี่นามว่าเกือบทั้งหมดเลยก็ว่าได้
บางครั้งเขาก็เหมือนมีโลกส่วนตัวสูงมากนะค่ะเขาก็เคยบอกว่าโทรศัพท์เขาไม่ชอบที่จะคุยเขาบอกว่ามันเกินวัยที่คุยกับแบบเป็นแฟนแล้วต่างคนต่างก็โตแล้ว เขาบอกว่าต่อไปนี้พี่จะไห้เวลาน้องมากขึ้นการบริหารเวลามันง่ายจะตายถ้าเปรียบเทียบเวลาแค่นี้ที่เขาจะต้องให้น้องกับการที่เขาจะต้องเสียน้องไป แต่ที่ผ่านมามันก็มีค่าเท่าเดิมจิงๆ ตอนนี้น้องก็จะรับปริญญาแล้วน้องบอกเขานะเขาก็บอกว่าเขาจะมาแต่ก็ไม่รู้ว่าพอถึงวันจิงๆเขาจะมามั้ย ถ้าเขาไม่มาน้องจะฟังคำพูดของเขาว่าเขาจะพูดว่ายังงัย......... q*005 เหมือนจะเข็มแข็งแต่ไม่เลย

พี่เป็นกำลังใจให้น้องน๊ะ เข้มแข็ง สู้ๆๆๆๆๆ
เย็นนี้อาจจะคุยกันยาวหน่อย หวังว่าเราคงกลับมาเหมือนเดิมอีกครั้ง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1809 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 18:26 น »

แต่อยากถามน๊ะ ว่าทำเพื่ออะไร
เพราะวันนี้ คำตอบก็ไม่รู้ว่าคืออะไร

เย็นนี้น้องนามว่าคงได้คุยแล้วนะจ๊ะ
คืนนี้นอนหลับฝันดี จุ๊บๆจ๊ะ
q*085q*085

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1810 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 18:30 น »

เรจิสบายดีปล่าว ฝนตกและหนาวแล้วดูแลสุขภาพนะจ๊ะ คิดถึงจ๊า q*085q*085

Guest
รักเค้าคนเดียว
เรทกระทู้
« ตอบ #1811 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 18:47 น »

ไม่รู้ซิคะ เราต้องการเวลาจากเค้ามั้ง ทั้งๆที่เค้ามีเหลือให้เราเพียงน้อยนิด
คงไม่มีประโยชน์อะไรที่จะเรียกร้อง เพราะรู้อยู่แก่ใจเราดี
ว่าเวลาที่เค้ามีให้มันสั้นนัก

เราก้อต้องการเวลาจากเค้าเหมือนกัน แต่ยิ่งต้องการมากเท่าก้อยิ่งรู้สึกไม่ดี

สุดท้ายก้องอนเองแล้วก้อหายเอง คิดแค่ว่าอะไรที่เค้าทำให้คือสิ่งที่ดีที่สุดแล้ว

q*014q*014q*014q*014
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1812 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 18:53 น »

q*061 ที่รักคืนนี้อากาศหนาวแล้ว q*057 คิดถึงที่รักน่ะ q*057 คิดถึงมากด้วย q*083

Guest
oayjaja
เรทกระทู้
« ตอบ #1813 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 20:01 น »

อยากบอกว่าดีใจจังที่ยังมีคนที่อยู่ในสถานะแบบเราอยู่ แฟนเราไปทำงานที่เมืองนอกเหมือนกัน ก่อนที่เขาจะไปปากเราก็บอกว่าไปเหอะไปเก็บเงินให้เยอะ จนเขาถามเราว่าทำไมถึงไม่ห่วงเราเลย(เธอไม่รู้หรอกว่าฉันน้ำตามันตกในตั้งแต่เธอมีความคิดที่จะไปทำงานแ้ล้วแต่ฉันต้องทำเป็นเก่งเพื่อเธอจะได้ไม่ต้องเป็นห่วงอะไร)พอถึงวันที่เธอจะบิน ต่อหน้าเธอฉันก็ไม่ร้องแต่พอเธอหันหลังเท่านั้นแหละน้ำตามันมาจากไหนไม่รู้มากมาย เราอยู่ทางนี้เราเหงามากๆๆ ทั้งรักและคิดถึงทุกนาที เราจะโทรหากันวันหนึ่ง2หน เพราะเวลาไม่ตรงกัน เวลาคุยกันดีใจมากๆที่ได้ยินเสียงไม่อยากจะวางสายเลยอยากหยุดเวลาไว้เท่านี้ เราอยากให้ทุกคนเวลาคุยกับแฟนแล้วก่อนจะวางสายให้มีคำว่ารักมากนะ หรือไม่ก็คิดถึงนะ เราจะได้เหมือนเราไม่เคยห่างไกลกันเลยพูดให้สม่ำเสมอจนกลายเป็นสิ่งที่พูดกันประจำ เราพยายามทำทุกอย่างทั้งsms mail แต่ส่วนใหญ่จะคุยกันทางโทรศัพท์เยอะกว่า คุณๆทุกท่านลองหาซื้อซิมที่โทรออกต่างประเทศถูกๆซิ มันถูกจริงๆนะแล้วคุณจะรู้ว่าอุปสรรคความห่างไกลกันมันไม่เหนือบ่ากว่าแรงเราเลย ขอให้ทุกคนเข้มแข็งนะเราอยู่ทางนี้จงเป็นหลักและกำลังใจให้กับเขาเพื่อที่เวลาเราห่างไกลกันแบบนี้เราจะได้รู้ค่าของความรักของเราทั้งสองมากขึ้นค่ะ

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1814 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 08:16 น »

สวัสดีตอนเช้าทุกๆๆ คนคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1815 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 08:24 น »

เอาความรัก และความคิดถึงมาฝาก เพื่อนๆบ้านนี้ค่ะ

คฺณพี่ เรจิ เจ้าของบ้านหายไปนานแล้วนะค่ะ

หวังว่าคงสบายดีนะค่ะ q*054q*054

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1816 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 08:32 น »

q*060 สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักเหมือนกันนะค่ะ q*060

ยินดีที่ได้รฺ้จักค่ะ เรียกเราว่า เจเจ ก้อได้ค่ะ

เคยรักคนไกล เหมือนกัน แต่ตอนนี้เลิกกันแล้วค่ะ q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1817 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 08:36 น »

ยินดีที่ได้รฺ้จักค่ะ คฺณ ที่เดิม เศร้านะ oayjaja ด้วยนะค่ะ

วันนี้ขอให้มีความสฺขค่ะ q*054q*054

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1818 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 08:40 น »

มาตั้งแต่เช้าเลยน๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สาวสวย

พี่นามว่า สบายดีป่าวค่ะ ไม่แวะ ไปทักทายกันเลย ที่บ้านกามเทพ คิดถึงนะค่ะ q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1819 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 08:45 น »

เช้านี้ขอให้เพื่อนๆทฺกคน q*060q*060

มีความสฺขกันทฺกคนนะค่ะ สฺ้ๆต่อไปค่ะ

ท้อได้แต่ห้ามถอย.....

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1820 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 09:29 น »

เย็นนี้น้องนามว่าคงได้คุยแล้วนะจ๊ะ
คืนนี้นอนหลับฝันดี จุ๊บๆจ๊ะ
q*085q*085

คุยกันแล้วคะ หนูสบายดี พี่สาวล่ะคะ เป็นยังไงบ้าง
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1821 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 09:32 น »

เราก้อต้องการเวลาจากเค้าเหมือนกัน แต่ยิ่งต้องการมากเท่าก้อยิ่งรู้สึกไม่ดี

สุดท้ายก้องอนเองแล้วก้อหายเอง คิดแค่ว่าอะไรที่เค้าทำให้คือสิ่งที่ดีที่สุดแล้ว

q*014q*014q*014q*014

ใช่คะ เราต้องการเวลาจากเค้า แต่เค้าให้ไม่ได้ คิดแล้วน้อยใจ
เราผิดเองที่ตัดสินใจเลือกเค้า ยอมรับเค้าได้ แต่ตอนนี้เวลามันเปลี่ยน
ความคิดของเรามันก็เปลี่ยน แปลกดีน๊ะ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1822 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 09:35 น »

พี่นามว่า สบายดีป่าวค่ะ ไม่แวะ ไปทักทายกันเลย ที่บ้านกามเทพ คิดถึงนะค่ะ q*021q*021

พี่ก็สบายดีจ๊ะ แต่อย่างว่าคนที่คิดมาก คิดไปเรื่อยเปื่อย
มันก็เลยไม่อยากทำอะไร แค่เข้ามาบ่นๆๆๆที่นี่
แปลกดีน่ะคนเรา บ่นอยู่คนเดียวก็ได้ เหมือนคนบ้าเข้าไปทุกวันแล้ว

เดี๋ยวพี่แวะไปบ้านเราน๊ะ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1823 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 09:36 น »

ความคิดถึงมันทรมานจังเลย

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1824 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 10:53 น »

ความคิดถึงมันทรมานก้อจริง

คุณคิดถึงมากก้อเท่ากับคุณรักคนรักมาก

อย่าเพิ่งท้อสิค่ะ

q*060q*060q*060q*060

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1825 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 11:52 น »

ความคิดถึงมันทรมานก้อจริง

คุณคิดถึงมากก้อเท่ากับคุณรักคนรักมาก

อย่าเพิ่งท้อสิค่ะ

q*060q*060q*060q*060

บางครั้งก็สับสนน่ะคะ ว่าเรารู้สึกอย่างนั้นจริงหรือเปล่า หรือแค่ผูกพันกันเท่านั้น
เมื่อคืนกว่าฉันจะเอ่ยปากคุยได้แต่ล่ะคำ ต้องกลั้นน้ำตา ฝืนน้ำเสียง อย่าให้เค้ารู้ว่ากำลังน้อยใจอยู่
มันคงเป็นช่วงเวลาที่เราคิดวนเวียน วกวนกลับไปกลับมา แล้วก็มาหยุดอยู่ที่เดิม
เรื่องเค้า คิดว่าเราเรียนรู้กันจากสามปีอาจจะเหมือนแค่คนรู้จักกันยังไม่ถึงปี
เพราะเราสองคนไม่ได้ใช้เวลาร่วมกันบ่อยๆๆ กว่าจะได้เจอกัน อุปสรรคก็ทำให้เราแคล้วคลาดกันตลอด
จนมาถึงวันนี้ เมื่อคืนนี้ก็เป็นอีกครั้งที่เราต้องคุยกันเรื่องเดิมๆๆๆ ซ้ำอีกแล้ว
แต่เค้าช่างใจเย็น บอกว่าให้เวลาฉันทบทวน ให้เวลาได้คิดอีกครั้ง
อืม แล้วต้องใช้เวลานานเท่าไหร่น๊ะ ที่จะคิดเรื่องนี้ แล้วยอมรับได้
มันติดอยู่ตรงไหนกันน๊ะ เรื่องงาน เรื่องเวลา เรื่องระยะทางที่ดูเหมือนเค้าไม่เคยอยู่ใกล้ๆๆเราเลย
แล้วเราจะยอมรับสิ่งนี้ได้จริงเหรอ หรือว่าเราแค่เหงา เราเป็นคนขี้เหงาน๊ะ
เค้าไปทำงาน อยู่ที่ทำงานของเค้า อยู่ที่บ้านของเค้า แต่ทำไมเวลาที่ให้เรากลับน้อยจัง
มันเศร้าใจน่ะ อยากทำให้ได้ตลอดไป เข้มแข็งได้จริงๆๆ
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1826 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 11:59 น »

q*006จากความคิดถึงมากเปนรักมาก q*006

q*057จากฉันรักคุณเปนเรารักกัน q*057

q*044q*054แค่หวังว่าจากรักทางไกล เปนรักทางใกล้ q*054q*044

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1827 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 13:17 น »

คุยกันแล้วคะ หนูสบายดี พี่สาวล่ะคะ เป็นยังไงบ้าง

สวัสดีจ๊า นามว่า รายงานอากาศวันนี้ถึงจะเย็นแต่อุ่นกว่าเมื่อวานเพราะไม่มีฝนแล้ว
พี่สบายดีจ๊ะ อากาศเย็นสบาย อากาศบ้านเราถึงหนาวแต่ชุ่มชื้นสบายตัว
ไม่แห้งแล้ง ไม่มีลมหอบทรายเหมือนตอนไปเที่ยวมา
ชอบหน้าหนาว เดี๋ยวต้องรื้อเสื้อสีม่วงสวยๆมาใส่ล่ะ
q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1828 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 13:20 น »

เช้านี้ขอให้เพื่อนๆทฺกคน q*060q*060

มีความสฺขกันทฺกคนนะค่ะ สฺ้ๆต่อไปค่ะ

ท้อได้แต่ห้ามถอย.....

เจเจ ไม่สบายอยู่ไม่ใช่เหรอจ๊ะ พักผ่อน รักษาสุขภาพด้วยน๊า q*054

Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1829 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 13:26 น »

q*006จากความคิดถึงมากเปนรักมาก q*006

q*057จากฉันรักคุณเปนเรารักกัน q*057

q*044q*054แค่หวังว่าจากรักทางไกล เปนรักทางใกล้ q*054q*044

มันก็แค่หวังคะ ความหวังที่ต้องรอคอย อีกยาวนาน
ปีหน้าอาจจะหาเวลาเรียนต่อ เผื่อจะได้ลืมๆๆมันไปบ้างคะ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1830 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 13:32 น »

สวัสดีจ๊า นามว่า รายงานอากาศวันนี้ถึงจะเย็นแต่อุ่นกว่าเมื่อวานเพราะไม่มีฝนแล้ว
พี่สบายดีจ๊ะ อากาศเย็นสบาย อากาศบ้านเราถึงหนาวแต่ชุ่มชื้นสบายตัว
ไม่แห้งแล้ง ไม่มีลมหอบทรายเหมือนตอนไปเที่ยวมา
ชอบหน้าหนาว เดี๋ยวต้องรื้อเสื้อสีม่วงสวยๆมาใส่ล่ะ
q*021

พี่ข๋า หนูคิดถึงพี่จัง คิดถึงพี่เรจิแล้วก็น้องเซนน่าด้วยคะ
ไม่รู้ตอนนี้เค้าสองคนทำอะไรกันอยู่น๊า
ถ้าหนูได้มีโอกาสไปหาพี่สาวที่โคราช หนูแวะไปเจอพี่ได้มั้ยคะ
อยากหาคนเลี้ยงข้าวคะ (อันนี้ล้อเล่นน๊ะค๊ะ)
แค่อยากเจอพี่สาว อยากให้เป็นพี่สาวจริงๆๆอีกคนได้มั้ยเนี่ยคะ
อากาศหนาวพี่ก็รักษาสุขภาพน่ะคะ
Guest
นามว่า
เรทกระทู้
« ตอบ #1831 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 13:33 น »

ดูซิคะ วันนี้ยังไม่ได้คุยกันเลยคะ
เมื่อกี้โทรไปก็ไม่รับสาย เฮ้อ

Guest
ที่เดิม
เรทกระทู้
« ตอบ #1832 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 16:05 น »

สวัสดียามบายน่ะค่ะทุกๆคน
วันนี้ตอนเช้าอาจจะมีหมอก อากาศเย็น
แต่ตอนนี้อากาศได้สดชื่นแจ่มใส มีแสงแดด
มันก็เปรียบเสมือนกับชีวิตของคนเรา
ที่มีมืดก็ต้องมีสว่าง
ก็ขอให้ทุกคนสู้ๆๆ เข็มแข็งเข้าไว้แล้วทุกสิ่งทุกอย่างก็จะดีค่ะ
q*021

Guest
ที่เดิม
เรทกระทู้
« ตอบ #1833 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 16:17 น »

ดูซิคะ วันนี้ยังไม่ได้คุยกันเลยคะ
เมื่อกี้โทรไปก็ไม่รับสาย เฮ้อ
พี่เขาอาจจะยังไม่ว่างมั่งค่ะ เดียวพี่เขาก็คงจะโทรกลับมา
อย่าท้อใจไปเลยค่ะ ทุกสิ่งทุกอย่างยอมมีอุปสรรค
คิดดีทำดีเข้าไว้ค่ะแล้วสิ่งที่ดีๆก็ตามมาเอง
ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ q*021
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1834 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 18:10 น »

วันนี้หน้าคนรักของที่รักเปนแบบนี้ q*015 แต่ตอนนี้หายแล้วเพราะว่ามีที่รักอยู่ตรงนี้ q*014

q*057ที่รักเหนื่อยมั้ยวันนี้ q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1835 เมื่อ: 4 พ.ย. 09, 20:25 น »

พี่ข๋า หนูคิดถึงพี่จัง คิดถึงพี่เรจิแล้วก็น้องเซนน่าด้วยคะ
ไม่รู้ตอนนี้เค้าสองคนทำอะไรกันอยู่น๊า
ถ้าหนูได้มีโอกาสไปหาพี่สาวที่โคราช หนูแวะไปเจอพี่ได้มั้ยคะ
อยากหาคนเลี้ยงข้าวคะ (อันนี้ล้อเล่นน๊ะค๊ะ)
แค่อยากเจอพี่สาว อยากให้เป็นพี่สาวจริงๆๆอีกคนได้มั้ยเนี่ยคะ
อากาศหนาวพี่ก็รักษาสุขภาพน่ะคะ

คิดถึงจริงๆน๊า ทั้งเรจิและน้องเซนน่าด้วย อากาศเย็นแล้วดูแลสุขภาพด้วยนะ
แล้วนามว่า ถ้ามาเมื่อไรโทรบอกพี่ก่อนนะจ๊ะ ดีใจที่ให้เป็นพี่สาวจริงๆ
คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ หลับฝันดีทุกๆคน จุ๊บๆ
q*085q*085q*085

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1836 เมื่อ: 5 พ.ย. 09, 08:37 น »

สวัสดีเช้าวัน พฦหัสบดีค่ะ q*060q*060

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1837 เมื่อ: 5 พ.ย. 09, 08:43 น »

พี่ก็สบายดีจ๊ะ แต่อย่างว่าคนที่คิดมาก คิดไปเรื่อยเปื่อย
มันก็เลยไม่อยากทำอะไร แค่เข้ามาบ่นๆๆๆที่นี่
แปลกดีน่ะคนเรา บ่นอยู่คนเดียวก็ได้ เหมือนคนบ้าเข้าไปทุกวันแล้ว

เดี๋ยวพี่แวะไปบ้านเราน๊ะ

ไม่ได้บ่นค่ะ แค่ระบายความในใจ

ระบายออกมาแล้วมันก็รฺ้สึกดีขึ้นค่ะ

มีเพื่อนอยฺ่ตรงนี้เป็นเพื่อนที่รับฟังเสมอ q*060q*060

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1838 เมื่อ: 5 พ.ย. 09, 08:47 น »

ขอแค่คิดถึง..... q*063

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1839 เมื่อ: 5 พ.ย. 09, 08:51 น »

เจเจ ไม่สบายอยู่ไม่ใช่เหรอจ๊ะ พักผ่อน รักษาสุขภาพด้วยน๊า q*054

หวัดหายสบายดีแล้วค่ะ

ขอบคฺณค่ะพี่จริงใจ q*060q*060

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1840 เมื่อ: 5 พ.ย. 09, 08:55 น »

สวัสดียามบายน่ะค่ะทุกๆคน
วันนี้ตอนเช้าอาจจะมีหมอก อากาศเย็น
แต่ตอนนี้อากาศได้สดชื่นแจ่มใส มีแสงแดด
มันก็เปรียบเสมือนกับชีวิตของคนเรา
ที่มีมืดก็ต้องมีสว่าง
ก็ขอให้ทุกคนสู้ๆๆ เข็มแข็งเข้าไว้แล้วทุกสิ่งทุกอย่างก็จะดีค่ะ
q*021

สวัสดีค่ะ คฺณที่เดิม

อากาศเริ่มเย็นลงแล้ว

รักษาสฺขภาพด้วยนะค่ะ q*063q*063

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1841 เมื่อ: 5 พ.ย. 09, 11:18 น »

มันก็แค่หวังคะ ความหวังที่ต้องรอคอย อีกยาวนาน
ปีหน้าอาจจะหาเวลาเรียนต่อ เผื่อจะได้ลืมๆๆมันไปบ้างคะ

สวัสดี ก่อนเที่ยงน่ะคะ

การที่เราอย่ห่างคนรักทำให้เราคิดมากได้เสมอแหละค่ะ ไม่ใช่แค่คุณคนเดียวหรอก

ในวันที่เราห่างกันแต่เรามีเค้าอยู่ในใจอยู่กับเราทุกวัน ไม่วาจะห่างกันแค่ไหน

ต้องตัดอาการน้อยใจออกค่ะเพราะเราเคยน้อยใจแล้วไม่ดีเลย

เปนกำลังใจให้กันดีกว่า

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1842 เมื่อ: 5 พ.ย. 09, 13:18 น »

q*054วันนี้ยังไม่ได้ส่งเพลงให้ที่รักเลย q*054

ฝากเพลงนี้ให้ที่รักน่ะจ๊ะ

q*057อะไรอยู่ในรอยยิ้มมันสดใส อะไรอยู่ในความหวานมันจับใจ
และในวันดีๆนั้นมีอะไร

หวานละมุนละไมอยู่ในทุกตอน หวานทุกความรู้สึกไม่มีวันจางหายไป
และให้หัวใจเก็บความหวานให้มันอยู่นานๆไว้

หวานละมุนละไมจากใจถึงใจ เหมือนเป็นดังไออุ่นที่ลงไปหากัน
จะอยู่ใกล้ไกลให้ความหวานนั้นพูดแทนหัวใจ

ในวันที่มองดูฟ้านั้นสดใส ในวันที่มีหยาดฝนนั้นเป็นสาย
ไม่เคยมีวันใดที่ใจจะเหงา

และให้หัวใจเก็บความหวานทุกเรื่องราวของคุณ q*057

Guest
นู่นี่
เรทกระทู้
« ตอบ #1843 เมื่อ: 5 พ.ย. 09, 14:53 น »

อย่างแรกเลยนะค่ะ คือต้องทำใจให้ได้ก่อนแน่นอนช่วงแรกๆอาจจะคิดถึงเขามากหน่อย แต่เราต้องเชื่อใจและไว้ใจซึ่งกันและกัน อาจจะฟังดูเหมือนง่ายแต่ก็ไม่ง่ายสักเท่าไหร่ แต่ขอให้เชื่อเถอะว่าวันและเวลาจะทำให้เราดีขึ้นมาเอง และที่สำคัญเราอย่าไปคาดหวังอะไรมากจนเกินไป ถ้าคิดถึงก็โทรหา คือทำอย่างที่ใจอยากทำ ทำโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน อย่างเช่น เราคิดถึงเขาอยากโทรหา เราก็โทร แต่อย่าได้คาดหวังว่าเขาจะโทรมาหาเรา เพราะคนเราคิดอะไรไม่เหมือนกัน และก็แสดงออกไม่เหมือนกัน อีกอย่างเวลาเรากับเขาอาจจะไม่ตรงกัน เพราะฉะนั้นทางที่ดีคือ ทำวันนี้ให้ดีที่สุดค่ะ อย่าหวังมาก หวังมากก็เสียใจมากคิดมากไปเอง เวลาจะเป็นคำตอบของทุกสิ่งทุกอย่างด้วยตัวมันเอง q*021

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #1844 เมื่อ: 5 พ.ย. 09, 18:36 น »

q*014วันนี้ตอนเย็นมีที่รักอยู่ใกล้ๆด้วย q*006

q*071 ใกล้แค่นี้ก้อยังดี q*071

q*057ได้อ่าน บทความ ความรัก ความจริงใจ ความประทับใจ ความผูกพัน q*057

อ่าแล้วคิดถึงที่รักเลย q*021

รักน่ะ q*056q*056

หน้า: 1 ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... 81

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม