Sanook.commenu

ดูดวง ดวงความรัก ทํานายฝัน เซียมซี กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี เกมทายใจ เรื่องผี พระเครื่อง ดูทีวี ฟังเพลง ฟังหวยออนไลน์

Sanook! Horoscope

เมนู

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อีกหนึ่งวิธีของการเเก้กรรม เกี่ยวกับการการทำแท้ง ชักนำ ตกเลือดเองไม่ตั้งใจ  (อ่าน 15320 ครั้ง)
Guest
julyจ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 13:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ดิฉันเป็นคนนึงที่เชื่อเรื่องนี้และคิดว่าตัวเองก็คงได้รับกรรม ผลจากการกระทำอย่างนี้มาแล้วเป็นเวลานานพอสมควรจนไม่รู้ว่าขณะนี้กรรมนั้นได้เลือนหายไปบางหรือยัง คราวแรกก็พยายามทำทุกวิถีทางและครุ่นคิดมาตลอดจนมาพบวิธีทางสว่างด้วยตัวเอง ว่ากรรมใดที่เราเคยก่อไว้แล้วตั้งแต่ในอดีตถึงปัจจุบันทั้งตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์หรือทั้งๆที่รู้แล้วยังทำ จริงๆแล้วมันไม่มีพิธีใดเลยที่แก้ไขหรอกค่ะเพราะมันเป็นผลจากการกระทำของเราเองเหมือนเวลาที่ผ่านไปแล้วย้อนกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้น่ะค่ะ

แต่วิธีแก้ของดิฉันคือหมั่นทำใจให้สงบ หมั่นทำบุญให้แก่เด็กที่แท้งและทำบุญให้ทั่วถึงกันทุกระดับไม่ว่าจะเป็นเจ้ากรรมนายเวร วิญญาณเร่ร่อน ศัตรูหมู่มาร และเทวดาที่ปกปักรักษาทั่วทุกแห่งหน ทำบุญให้กับคนที่ยังไม่ตายแต่เขาเดือดร้อนหรือพิการ หรือทำบุญกับสัตว์ที่หิวโหยไม่มีเจ้าของฯลฯ ทุกอย่างล้วนแต่เป็นบุญที่เรากระทำได้ทั้งนั้นค่ะ

ประการต่อมาคือให้ใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีความสุข สงบ ไม่นึกถึงเรื่องที่เคยพลาด เรื่องไม่ดีที่เคยผ่านเข้ามาในชีวิต โดยหัดให้อภัยและให้โอกาสตัวเอง ไม่เฝ้าโทษตัวเองอยู่ร่ำไปจนเกิดความกลัวและความเครียดและความกลัวล้มเหลวในชีวิต เพราะสิ่งเหล่านี้แหละที่เป็นจุดอ่อนจึงทำให้เราทำอะไรด้วยความหวาดระแวงและไม่เป็นผลสำเร็จค่ะ

กรรมที่ตามมาก็มีส่วนส่งผลค่ะ กรรมนั้นมีอยู่จริงส่งผลทำให้เราทำอะไรติดขัด หากินไม่ขึ้นและมีผลต่อการดำรงชีวิตของเราจริงๆค่ะ อันนี้เล่าจากประสบการณ์ตรงที่ตัวดิฉันเองได้ประสบมาแล้ว

การได้ทำบุญบางครั้งไม่ได้หมายถึงการนำเงินหรือปัจจัยต่างๆไปถวายหรือแจกจ่ายมากๆ กรรมถึงจะหายไปค่ะ การมีจิตใจที่สงบ ไม่ฟุ้งซ่าน ไม่โกรธเกลียด เคียดแค้นชิงชัง หมั่นทำสมาธิและภาวนาให้ทุกชีวิต มีเมตตาต่อเด็ก,คนชรา,ผู้ที่ด้อยกว่า ,การดูแลไม่ทอดทิ้งผู้มีพระคุณ อย่างนี้ก็ถือเป็นบุญอย่างนึงที่ดีมากและส่งผลให้เราดีขึ้นค่ะ(ไม่ได้เห็นผลแบบทันตาแต่จะค่อยๆเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นค่ะ)เมื่อเวลาผ่านไปเราจะเห็นผลด้วยตนเอง

แต่ยอมรับว่าค่อนข้างทำยากค่ะ แต่ถ้าหมั่นตั้งใจฝึกทำจริงๆจะเกิดเป็นความเคยชิน เมื่อมีสิ่งใดมากระทบก็จะหายไปได้อย่างรวดเร็ว บางครั้งช่วงของการปฎิบัติก็จะเหมือนมีอะไรมาขวางในความรู้สึกทำให้เราฟุ้งซ่าน ทำอะไรเหมือนมีใครมาปัดหรือคอยขัดไม่ให้ทำสำเร็จน่ะค่ะ เป็นอย่างนั้นจริงๆ แต่สมาธิที่แน่วแน่และการสละเวลาเพื่อทำสมาธิ ปฎิบัติธรรมจะส่งผลให้คุณดีขึ้นได้แน่นอนค่ะ โดยไม่ต้องใช้เงินเลยซักบาทเดียว

และสุดท้ายให้ตั้งใจปฎิบัติต่อไปเรื่อยๆค่ะ ถึงแม้ว่าอาจเห็นผลช้าบ้างหรือรู้สึกว่าชีวิตดีขึ้นมาบ้างแล้ว อย่าได้หยุดปฎิบัติและให้สัญญากับตัวเองว่าจะไม่กลับไปทำสิ่งที่ไม่ดีอีก เพราะเวลาที่เหลืออยู่ของคุณจะได้สั่งสมความดีเอาไว้ภายหน้า เพราะวันสุดท้ายก่อนตาย ก่อนที่คุณจะละสังขารและลมหายใจสุดท้ายนั้นกรรมดีหรือชั่วจะติดตัวคุณไปค่ะ และส่งผลแก่การเกิดดับของคุณในภพหน้าด้วย หากจิตใจใสสว่าง สงบก่อนสิ้นลมหายใจวิญญาณจะไปสู่ที่ดีค่ะ

โปรดจำไว้ว่าสิ่งที่ผ่านมา สิ่งที่เลวร้ายต้องทำใจให้ลืมและเก็บไว้เป็นอุทาหรณ์สอนใจ สอนลูกหลานในอนาคตได้ค่ะ ประสบการณ์เลวร้ายไม่ใช่สิ่งเลวร้ายเสมอไป แต่มันเป็นสิ่งที่จะทำให้เราไม่ทำพลาดซ้ำอีก และหัดให้อภัยตัวเองอยู่เสมอค่ะ อย่าลืมว่าในโลกนี้ไม่มีใครดีไปหมดร้อยเปอร์เซ็นต์ ทุกคนมีกรรมเป็นที่พึ่ง ใครทำสิ่งใดก็ได้สิ่งนั้นเหมือนกับเวลาเราเลือกทานอาหารเข้าไป ถ้าเลือกอาหารที่ดีมีประโยชน์ก็ส่งผลดีให้กับร่างกายได้อยู่ต่อไปอย่างมีสุขภาพดี หากเลือกอาหารไม่ดีก็เป็นผลเสียเป็นพิษแก่ร่างกายทำให้เกิดโรคต่างๆได้ เรียกว่าเลือกทานยังงัยก็ได้อย่างนั้นค่ะ

แนะนำเท่าที่พอมีเวลานะคะ เพื่อเป็นธรรมทานค่ะ เมื่อรู้ก็จงแบ่งปันชี้แนะทางสว่างให้ผู้อื่นด้วยก็ถือเป็นบุญอย่างหนึ่งค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เพื่ออนาคต ไม่ใช่อดีต
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 18:09 น »

ไม่ได้ลบหลู่เช่นกัน แต่ศึกษากันให้ดี กรรมชั่วไม่สามารถลบล้างได้ด้วยการทำกรรมดี
เป็นความคิดของเราเท่านั้น ที่คิดเอาเองว่า เอาน่าก็ทำดีคืนให้แล้วคงดีขึ้น
ถ้าลบล้างกันได้ ฆ่าคนตายคงไม่เป็นไร เป็นโจรคงไม่เป็นไร พรากลูกเมียผู้อื่นคงไม่เป็นไร
พระพุธเจ้าไม่ได้สนให้เรามองในอดีตที่ทำไปแล้ว แต่สอนให้เราทำอนาคตทำกำลังจะเกิด
ให้ดีที่สุด ไม่ต้องดีเลิศแต่ดีที่สุดที่เราทำได้ กรรมที่ทำไปแล้วก็จำไว้เป็นบทเรียน
เพราะเราไม่สามารถย้อนเวลากลับไปแก้ไขอะไรได้ หมั่นทำดีทุกวันเพื่ออนาคต ไม่ใช่อดีต

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
มีมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 18:13 น »

หากต้องการจะดูใช้โทรปรึกษาเท่านั้นหรือว่าจะต้องนัดพบกันค่ะ ตอบกลับที่เมลล์ก็ได้ค่ะ

chenisach323***

add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 20:10 น »

วิบากกรรมและกรรมดี ลบล้างกันไม่ได้ แต่เราหนีได้
ถ้าวิบากกรรมของเราวิ่งเข้าหาในอัตราความเร็ว 60 กม./ชั่วโมง
เราต้องสร้างกรรมดีให้มีอัตราความเร็ว 80 - 90 - 100 -120 .....กม./ชั่วโมง ขึ้นไป
วิ่งหนีให้มากที่สุด เราจะหลุดพ้นก็ต่อเมื่อเรา บรรลุธรรม เข้าสู่กระแสนิพพาน
ทำแท้งจะโดยตั้งใจ..หรือไม่ได้ตั้งใจ...ก็ส่งผลอุปสรรคขัดขวางชีวิตแน่ๆ
จากวิธีข้างต้นแล้ว ผู้ที่สร้างกรรม..ควรไปสวดมนต์นั่งสมาธิต่อหน้าพระประธานในโบสถ์ วิหาร
อย่างน้อย 3-7 วัน เพื่อเป็นการปฏิบัติภาวนา ส่งกระแสบุญผ่านองค์พระประธานถึงเบื้องบน
อธิษฐานอาศัยอำนาจ คุณพระรัตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บันดาลบุญกุศลที่ได้ปฏิบัติภาวนา
ขอให้เด็กเปลี่ยนภพจากวิญญาณเร่รอนเป็นกุมาร กุมารี เขาจะได้รับสะสมบุญจนกว่าจะไปเกิดใหม่
หรือเปลี่ยนไปสู่ภพภูมิที่สูงขึ้น

Guest
เห็น
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 20:37 น »

เชื่อเรื่องกรรมค่ะ..หลัง ๆ มาฝันเห็นเรื่องราว..บางอย่าง..
ที่ตอบเราว่าทำไม..ชีวิตปัจจุบันถึงเป็นแบบนี้..
แตเรื่องทำแท้ง....ไม่เคยทำแท้ง.....
แต่ทำไมหมอดู 5 คน ทักว่าทำแท้ง...
และโดนผลกระทบคล้าย ๆ กรรมจากการทำแท้ง...
บางทีสิ่งที่หมอดูเห็นอาจเป็น เรื่องในภพชาติอื่น หรือเปล่า..

Guest
เอกครับ...
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 21:56 น »

ไม่ทราบว่าเป็นอะไรเหมือนกันตั้งแต่ผ่านวันเกิดมา รู้สึกหงุดหงิด ทำอะไรก็ติดขัด พยายามทำสมาธิก็ยังไม่ได้ผล ช่วยแนะนำวิธีหน่อยค่ะ q*001q*001q*015q*015

การนั่งสมาธิต้องทำจิตใจให้สงบนะครับ เเล้วเวลาคุณนั่งสมาธิคุณก็คิดอะไรต่ออะไรไปเรื่อยเลยใช่หรือเปล่าครับ ลงกำหนดจิตเข้าพุทธออกโธไปเรื่อยๆ จะดีขึ้นครับ (อันนี้เบื้องต้นเลยครับ)
Guest
เอกครับ...
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 21:59 น »

อยากรู้ว่าจริงแค่ไหนค่ะ

เพราะกลัวโดนหลอกโอนเงินมากกว่าค่ะ

มีอะไรพอยืนยันได้มั่งค่ะว่าจะไม่โดนโกง....

ผมจะไปหลอกคุณเรื่องอะไรครับ การโอนเงิน ก็ต้องผ่านทางผมอยู่เเล้ว คือต้องโทรมาสอบถามเลขบัญชีที่ผม เบอร์โทรผม ราคาหลักแสน คงไม่ต้องมาโกหก กับเงินไม่กี่ร้อย ไม่รวยครับ ผมไม่ทำ
Guest
เอกครับ...
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 22:11 น »

คุณ ฟฟฟ + คุณ bunya

คุณ ฟฟฟ การทำเลว ถามว่าทำไมพระพุทธเจ้าถึงต้องอภัยให้องค์คุลีมารครับ http://www.dharma-gateway.com/monk/great_monk/pra-ong-kulee-marn.htm ลองไปอ่านดูนะครับ หวังว่าคงจะเข้าใจ

คุณ bunya ผมไม่ว่างพอที่จะโปรโมทตัวเองครับ

Guest
เอกครับ...
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 22:55 น »

ดิฉันเป็นคนนึงที่เชื่อเรื่องนี้และคิดว่าตัวเองก็คงได้รับกรรม ผลจากการกระทำอย่างนี้มาแล้วเป็นเวลานานพอสมควรจนไม่รู้ว่าขณะนี้กรรมนั้นได้เลือนหายไปบางหรือยัง คราวแรกก็พยายามทำทุกวิถีทางและครุ่นคิดมาตลอดจนมาพบวิธีทางสว่างด้วยตัวเอง ว่ากรรมใดที่เราเคยก่อไว้แล้วตั้งแต่ในอดีตถึงปัจจุบันทั้งตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์หรือทั้งๆที่รู้แล้วยังทำ จริงๆแล้วมันไม่มีพิธีใดเลยที่แก้ไขหรอกค่ะเพราะมันเป็นผลจากการกระทำของเราเองเหมือนเวลาที่ผ่านไปแล้วย้อนกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้น่ะค่ะ

แต่วิธีแก้ของดิฉันคือหมั่นทำใจให้สงบ หมั่นทำบุญให้แก่เด็กที่แท้งและทำบุญให้ทั่วถึงกันทุกระดับไม่ว่าจะเป็นเจ้ากรรมนายเวร วิญญาณเร่ร่อน ศัตรูหมู่มาร และเทวดาที่ปกปักรักษาทั่วทุกแห่งหน ทำบุญให้กับคนที่ยังไม่ตายแต่เขาเดือดร้อนหรือพิการ หรือทำบุญกับสัตว์ที่หิวโหยไม่มีเจ้าของฯลฯ ทุกอย่างล้วนแต่เป็นบุญที่เรากระทำได้ทั้งนั้นค่ะ

ประการต่อมาคือให้ใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีความสุข สงบ ไม่นึกถึงเรื่องที่เคยพลาด เรื่องไม่ดีที่เคยผ่านเข้ามาในชีวิต โดยหัดให้อภัยและให้โอกาสตัวเอง ไม่เฝ้าโทษตัวเองอยู่ร่ำไปจนเกิดความกลัวและความเครียดและความกลัวล้มเหลวในชีวิต เพราะสิ่งเหล่านี้แหละที่เป็นจุดอ่อนจึงทำให้เราทำอะไรด้วยความหวาดระแวงและไม่เป็นผลสำเร็จค่ะ

กรรมที่ตามมาก็มีส่วนส่งผลค่ะ กรรมนั้นมีอยู่จริงส่งผลทำให้เราทำอะไรติดขัด หากินไม่ขึ้นและมีผลต่อการดำรงชีวิตของเราจริงๆค่ะ อันนี้เล่าจากประสบการณ์ตรงที่ตัวดิฉันเองได้ประสบมาแล้ว

การได้ทำบุญบางครั้งไม่ได้หมายถึงการนำเงินหรือปัจจัยต่างๆไปถวายหรือแจกจ่ายมากๆ กรรมถึงจะหายไปค่ะ การมีจิตใจที่สงบ ไม่ฟุ้งซ่าน ไม่โกรธเกลียด เคียดแค้นชิงชัง หมั่นทำสมาธิและภาวนาให้ทุกชีวิต มีเมตตาต่อเด็ก,คนชรา,ผู้ที่ด้อยกว่า ,การดูแลไม่ทอดทิ้งผู้มีพระคุณ อย่างนี้ก็ถือเป็นบุญอย่างนึงที่ดีมากและส่งผลให้เราดีขึ้นค่ะ(ไม่ได้เห็นผลแบบทันตาแต่จะค่อยๆเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นค่ะ)เมื่อเวลาผ่านไปเราจะเห็นผลด้วยตนเอง

แต่ยอมรับว่าค่อนข้างทำยากค่ะ แต่ถ้าหมั่นตั้งใจฝึกทำจริงๆจะเกิดเป็นความเคยชิน เมื่อมีสิ่งใดมากระทบก็จะหายไปได้อย่างรวดเร็ว บางครั้งช่วงของการปฎิบัติก็จะเหมือนมีอะไรมาขวางในความรู้สึกทำให้เราฟุ้งซ่าน ทำอะไรเหมือนมีใครมาปัดหรือคอยขัดไม่ให้ทำสำเร็จน่ะค่ะ เป็นอย่างนั้นจริงๆ แต่สมาธิที่แน่วแน่และการสละเวลาเพื่อทำสมาธิ ปฎิบัติธรรมจะส่งผลให้คุณดีขึ้นได้แน่นอนค่ะ โดยไม่ต้องใช้เงินเลยซักบาทเดียว

และสุดท้ายให้ตั้งใจปฎิบัติต่อไปเรื่อยๆค่ะ ถึงแม้ว่าอาจเห็นผลช้าบ้างหรือรู้สึกว่าชีวิตดีขึ้นมาบ้างแล้ว อย่าได้หยุดปฎิบัติและให้สัญญากับตัวเองว่าจะไม่กลับไปทำสิ่งที่ไม่ดีอีก เพราะเวลาที่เหลืออยู่ของคุณจะได้สั่งสมความดีเอาไว้ภายหน้า เพราะวันสุดท้ายก่อนตาย ก่อนที่คุณจะละสังขารและลมหายใจสุดท้ายนั้นกรรมดีหรือชั่วจะติดตัวคุณไปค่ะ และส่งผลแก่การเกิดดับของคุณในภพหน้าด้วย หากจิตใจใสสว่าง สงบก่อนสิ้นลมหายใจวิญญาณจะไปสู่ที่ดีค่ะ

โปรดจำไว้ว่าสิ่งที่ผ่านมา สิ่งที่เลวร้ายต้องทำใจให้ลืมและเก็บไว้เป็นอุทาหรณ์สอนใจ สอนลูกหลานในอนาคตได้ค่ะ ประสบการณ์เลวร้ายไม่ใช่สิ่งเลวร้ายเสมอไป แต่มันเป็นสิ่งที่จะทำให้เราไม่ทำพลาดซ้ำอีก และหัดให้อภัยตัวเองอยู่เสมอค่ะ อย่าลืมว่าในโลกนี้ไม่มีใครดีไปหมดร้อยเปอร์เซ็นต์ ทุกคนมีกรรมเป็นที่พึ่ง ใครทำสิ่งใดก็ได้สิ่งนั้นเหมือนกับเวลาเราเลือกทานอาหารเข้าไป ถ้าเลือกอาหารที่ดีมีประโยชน์ก็ส่งผลดีให้กับร่างกายได้อยู่ต่อไปอย่างมีสุขภาพดี หากเลือกอาหารไม่ดีก็เป็นผลเสียเป็นพิษแก่ร่างกายทำให้เกิดโรคต่างๆได้ เรียกว่าเลือกทานยังงัยก็ได้อย่างนั้นค่ะ

แนะนำเท่าที่พอมีเวลานะคะ เพื่อเป็นธรรมทานค่ะ เมื่อรู้ก็จงแบ่งปันชี้แนะทางสว่างให้ผู้อื่นด้วยก็ถือเป็นบุญอย่างหนึ่งค่ะ

เคยตั้งชื่อบุตรที่คุณได้ทำร้ายเขาเเล้วหรือยังครับ เขียนจดหมาย ไม่จ่าหน้าซองก็ไม่ถึงนะครับ
ส่วนบุญที่คุณทำ คุณทำดีเเล้วครับ หมั่นอุทิศบุญกุศลให้พวกเขาโดยตรงนะครับ วิญญาณไม่สามารถทำบุญเองได้นะครับ เพื่อให้เค้าได้กลับไปสู่ภพภูมิที่ถูกต้อง คงต้องหมั่นทำบุญนะครับ พระปรางไหนก็ช่วยคุณไม่ได้เพราะคุณเป็นคนที่ทำร้ายเขาก่อนนะครับ
Guest
เอกครับ...
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 23:02 น »

ไม่ได้ลบหลู่เช่นกัน แต่ศึกษากันให้ดี กรรมชั่วไม่สามารถลบล้างได้ด้วยการทำกรรมดี
เป็นความคิดของเราเท่านั้น ที่คิดเอาเองว่า เอาน่าก็ทำดีคืนให้แล้วคงดีขึ้น
ถ้าลบล้างกันได้ ฆ่าคนตายคงไม่เป็นไร เป็นโจรคงไม่เป็นไร พรากลูกเมียผู้อื่นคงไม่เป็นไร
พระพุธเจ้าไม่ได้สนให้เรามองในอดีตที่ทำไปแล้ว แต่สอนให้เราทำอนาคตทำกำลังจะเกิด
ให้ดีที่สุด ไม่ต้องดีเลิศแต่ดีที่สุดที่เราทำได้ กรรมที่ทำไปแล้วก็จำไว้เป็นบทเรียน
เพราะเราไม่สามารถย้อนเวลากลับไปแก้ไขอะไรได้ หมั่นทำดีทุกวันเพื่ออนาคต ไม่ใช่อดีต

ใช่ครับ เวลาไม่สามารถย้อนกลับไปได้ มีแต่จะเดินหน้า แต่เมื่อคุณติดขัด ไม่มีทางออก หรือเเม้นแต่คนใกล้ตัวก็ออกห่าง นั่นผมคิดว่าคงเป็นวิบากกรรม คงจะพูดให้เชื่อไม่ได้ เเต่ถ้าแก้เเล้วดีขึ้น หรือไม่เเย่ไปกว่าเดิม ก็ทำมันไปเถอะครับ เพราะถือว่า เราได้ทำดีที่สุดเเล้ว คงไม่มีใครทราบหรอกครับ ว่าใครทำอะไรกับใครเขาไว้ นอกจากเราจะรู้ตัวเราเองครับ ส่วนวิธีแก้กรรมของผม ก็เป็นตามเเนวพุทธนะครับ ไม่ได้ให้ไปทำอะไรที่ไม่ดีเลย สบายใจได้เยครับ ผมไม่ใช่พ่อมด หรือ หมอผี ไม่มีอาคมครับ q*014
Guest
เอกครับ...
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 10 ก.ย. 10, 23:04 น »

เชื่อเรื่องกรรมค่ะ..หลัง ๆ มาฝันเห็นเรื่องราว..บางอย่าง..
ที่ตอบเราว่าทำไม..ชีวิตปัจจุบันถึงเป็นแบบนี้..
แตเรื่องทำแท้ง....ไม่เคยทำแท้ง.....
แต่ทำไมหมอดู 5 คน ทักว่าทำแท้ง...
และโดนผลกระทบคล้าย ๆ กรรมจากการทำแท้ง...
บางทีสิ่งที่หมอดูเห็นอาจเป็น เรื่องในภพชาติอื่น หรือเปล่า..

ที่บ้านเลี้ยงกุมารทองหรือเปล่าครับ หรืออาจจะติดตามมาจากหลายภพชาติก็เป็นได้นะครับ ..
Guest
อาจารย์คนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 11 ก.ย. 10, 02:50 น »

ไปทำบุญบวชชีพราหมณ์ ก็ได้ เรื่องแก้กรรมบางครั้งมันยากนะ ถ้าอยากจะส่งวิญญาณเด็กไปเกิด มันไม่ยาก แต่กรรมที่ทำไว้มันยังส่งผล เรื่องช่วยคนบางครั้งคนเราทุกวันนี้หาเช้ากินค่ำ จะเก็บเงิน 399 (อีกบาทเดียว 400) มันหนักไปนะคุณเอก ในการที่คุณทำการช่วยเหลือคนเราก็ขออนุโมทนาด้วย แต่ผมถามว่าคุณแก้ได้จริงๆเหรอ มันยากนะ ที่จะแก้กรรมให้คนอื่น เราก็ชอบช่วยคน ช่วยแนะนำคน ค่าครูเราก็เก็บ แต่เราเก็บเพียง 12 บาท ของคุณมันหนักไป แล้วมันก็แก้กรรมกันไม่ได้ทุกคนหรอก อยากมากก็ผ่อนหนักเป็นเบา กรรมนะเป็นสิ่งที่เขากำหนดมาแล้ว แต่ปัจจุบันเป็นการสร้างใหม่ ลดกรรมได้เล็กน้อย ในโลกนี้ไม่มีใครหนีกรรมได้หรอก แม้แต่พระพุทธเจ้า แล้วประสาอะไรที่คุณจะไปแก้กรรมให้คนอื่น แต่เราไม่ว่าคุณไม่สามารถนะ เพียงแต่พยายามลงความเป็นจริงหน่อย อย่าหว่านมากไปเช่นจากที่คุณเขียน ผมเป็นคนตอบให้

ผลกรรมของผู้ที่ได้ไปทำแท้ง ..

1. ครอบครัวแตกเเยก หรือ อยู่ด้วยกันอย่างไม่มีความสุข

ตอบ บางครั้งคนเราก็แตกแยกกันได้เพราะความไม่เข้าใจกัน ไม่ยอมปรับตัวเข้าหากัน สาเหตุคงไม่ได้เกิดจากวิญญาณเด็กหรอก วิญญาณเหล่านี้ไม่สามารถหรอก

2. ชีวิตตกต่ำ ทำมาหากินไม่ขึ้น

ตอบ อันนี้ก็ไม่ใช่ มันเป็นเพราะชาติก่อนคุณทำบุญด้วยอะไร ทำแบบไหนต่างหาก ก็คุณไม่ได้สะสมบุญไว้เสวยในชาตินี้ต่างหาก แต่ก็นะ อะไรจะไปสู้มานะของตน ไม่ท้อ ไม่ถอย ใจสู้ อดทน ประหยัด รอจังหวะชีวิต สักวันก็มีโอกาสสบายได้เหมือนกัน

3. เงินทองมีมากแค่ไหนก็เก็บเอาไว้ไม่อยู่ ต้องเสียไป ถึงแม้ว่าไม่น่าจะเสียก็ตาม

ตอบ มันเป็นกรรมเก่า รวมถึงปัญหาสังคมโดยส่วนรวม ทุกวันนี้ คนมันตุ๋นกันบ่อยๆ เยอะแยะสรรพัดยอดโกง ต่อให้รวยก็จนได้ ถ้าโลภมากเกินไป

4. บริวาร สร้างแต่ปัญหา เอาเรื่องเดือดร้อนเข้ามาให้

ตอบ เรื่องนี้ปกติของสังคมไทยแล้วคุณ บริวารก็คือผู้ที่รับจ้างเรา ถ้าคุณไม่อยากให้เดือดร้อนก็ทำเองสิ ทุกวันคนเรามันเห็นแก่ตัว ทั้งนั้นแหละ

ที่คุณเขียนมา ผมไม่เห็นว่ามันจะเกี่ยวกับการทำแท้งเลยนะ แต่เองละยังไงถ้าคุณอยากจะช่วยเหลือมนุษย์ด้วยกันละก็ ลดราคาค่าบริการน้อยๆหน่อย ทำมาหากินกับสิ่งเหล่านี้ ถ้าทำผิดแล้ว ครูท่านจะเล่นงานเอานะ ผมฝากเตือนครับ

Guest
เอกครับ...
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 11 ก.ย. 10, 11:12 น »

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ ผมไม่ได้แก้กรรมให้ใครนะครับ ผลแนะนำในเรื่องของการแก้กรรมว่า ถ้าในปัจจุบันชาติ คุณทำแท้งมา ก็ให้คุณแก้อย่างถูกวิธี ไม่ใช่ว่า ไปทำโน้นทำนี่ ถวายพระปรางโน้นปรางนี้ ผมถามจริงๆ เถอะ ว่ามันจะทดแทนกับชีวิตๆ นึงได้หรือเปล่า

เรื่องค่าครู ของผมน่ะ 399.- บาท ท่านอื่น 500 อาจารย์บางท่านมีโฆษณา 500-2500.- ทำไมไม่ไปว่าท่านเหล่านั้นด้วยล่ะครับ ??????? 399.- นี่ดูดวง + พร้อมเเนะนำวิธีแก้กรรมที่เหมาะสม ไม่ใช่ผมไปแก้ให้ใครนะครับ 555+

ส่วนคนที่เดือดร้อน ถ้าเป็นลูกค้าเก่าๆ ของผม จะรู้ดีว่า ผมน่ะดูให้ฟรี แถมบางท่าน ผมดูดวงให้ฟรี ยังช่วยเหลือ เรื่องเตียงผู้ป่วย บางท่านไม่มีเงินซื้อนมให้ลูก ผมยังช่วยเหลือเรื่องเงินเลย บางท่านตั้งท้อง จะทำร้ายตัวเอง ผมยังช่วยทำให้เขาคิดได้เลยครับ

ถือโอกาสโฆษณา

ท่านใดมีเตียงผู้ป่วยที่ไม่ได้ใช้เเล้ว อยากจะบริจาค ติดต่อผมได้โทรตรงเลยครับ เพื่อนำไปบริจาคให้กับผู้ป่วยที่ยากไร้ครับ

ขอบคุณทุกกระทู้ที่เเสดงความคิดเห็นครับ ...

Guest
ขอตอบแทน
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 11 ก.ย. 10, 11:57 น »

ไปทำบุญบวชชีพราหมณ์ ก็ได้ เรื่องแก้กรรมบางครั้งมันยากนะ ถ้าอยากจะส่งวิญญาณเด็กไปเกิด มันไม่ยาก แต่กรรมที่ทำไว้มันยังส่งผล เรื่องช่วยคนบางครั้งคนเราทุกวันนี้หาเช้ากินค่ำ จะเก็บเงิน 399 (อีกบาทเดียว 400) มันหนักไปนะคุณเอก ในการที่คุณทำการช่วยเหลือคนเราก็ขออนุโมทนาด้วย แต่ผมถามว่าคุณแก้ได้จริงๆเหรอ มันยากนะ ที่จะแก้กรรมให้คนอื่น เราก็ชอบช่วยคน ช่วยแนะนำคน ค่าครูเราก็เก็บ แต่เราเก็บเพียง 12 บาท ของคุณมันหนักไป แล้วมันก็แก้กรรมกันไม่ได้ทุกคนหรอก อยากมากก็ผ่อนหนักเป็นเบา กรรมนะเป็นสิ่งที่เขากำหนดมาแล้ว แต่ปัจจุบันเป็นการสร้างใหม่ ลดกรรมได้เล็กน้อย ในโลกนี้ไม่มีใครหนีกรรมได้หรอก แม้แต่พระพุทธเจ้า แล้วประสาอะไรที่คุณจะไปแก้กรรมให้คนอื่น แต่เราไม่ว่าคุณไม่สามารถนะ เพียงแต่พยายามลงความเป็นจริงหน่อย อย่าหว่านมากไปเช่นจากที่คุณเขียน ผมเป็นคนตอบให้

ผลกรรมของผู้ที่ได้ไปทำแท้ง ..

1. ครอบครัวแตกเเยก หรือ อยู่ด้วยกันอย่างไม่มีความสุข

ตอบ บางครั้งคนเราก็แตกแยกกันได้เพราะความไม่เข้าใจกัน ไม่ยอมปรับตัวเข้าหากัน สาเหตุคงไม่ได้เกิดจากวิญญาณเด็กหรอก วิญญาณเหล่านี้ไม่สามารถหรอก

2. ชีวิตตกต่ำ ทำมาหากินไม่ขึ้น

ตอบ อันนี้ก็ไม่ใช่ มันเป็นเพราะชาติก่อนคุณทำบุญด้วยอะไร ทำแบบไหนต่างหาก ก็คุณไม่ได้สะสมบุญไว้เสวยในชาตินี้ต่างหาก แต่ก็นะ อะไรจะไปสู้มานะของตน ไม่ท้อ ไม่ถอย ใจสู้ อดทน ประหยัด รอจังหวะชีวิต สักวันก็มีโอกาสสบายได้เหมือนกัน

3. เงินทองมีมากแค่ไหนก็เก็บเอาไว้ไม่อยู่ ต้องเสียไป ถึงแม้ว่าไม่น่าจะเสียก็ตาม

ตอบ มันเป็นกรรมเก่า รวมถึงปัญหาสังคมโดยส่วนรวม ทุกวันนี้ คนมันตุ๋นกันบ่อยๆ เยอะแยะสรรพัดยอดโกง ต่อให้รวยก็จนได้ ถ้าโลภมากเกินไป

4. บริวาร สร้างแต่ปัญหา เอาเรื่องเดือดร้อนเข้ามาให้

ตอบ เรื่องนี้ปกติของสังคมไทยแล้วคุณ บริวารก็คือผู้ที่รับจ้างเรา ถ้าคุณไม่อยากให้เดือดร้อนก็ทำเองสิ ทุกวันคนเรามันเห็นแก่ตัว ทั้งนั้นแหละ

ที่คุณเขียนมา ผมไม่เห็นว่ามันจะเกี่ยวกับการทำแท้งเลยนะ แต่เองละยังไงถ้าคุณอยากจะช่วยเหลือมนุษย์ด้วยกันละก็ ลดราคาค่าบริการน้อยๆหน่อย ทำมาหากินกับสิ่งเหล่านี้ ถ้าทำผิดแล้ว ครูท่านจะเล่นงานเอานะ ผมฝากเตือนครับ

ไม่ทราบว่าที่คุณเขียนมาทั้งหมดนี้ต้องการอะไร ดิฉันก็เป็นลูกค้าของคุณเอกคนนึงเหมือนกันค่ะ การแก้กรรมไม่สามารถจะแก้ไขหรือแก้ได้ไม่หมดมันก็ยังดีกว่าไม่ได้ทำอะไรไม่ใช่หรือคะ.
Guest
เด็กชล
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 11 ก.ย. 10, 13:53 น »

คุณเอกเขาเป็นเพียงผู้แนะนำให้คุณ ส่วนเรื่องการที่คุณจะเชื่อหรือไม่เชื่อ คุณควรคิดเอง และไม่ควรดูถูกเขา ถ้าคุณไม่เชื่อใจเขา และไม่แน่ใจว่าเขาหวังดีกับคุณหรือเปล่า กรูณาอย่าโทรไปรบกวนเขา เพื่อให้เขาได้ใช้เวลาที่เป็นประโยชน์นี้ไปช่วยเหลือคนอื่นที่เขาเดือดร้อนจริง ๆ นะคะ q*041

Guest
น้องปิ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 12 ก.ย. 10, 14:23 น »

q*054q*021

Guest
พิมลรัตน์
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 13 ก.ย. 10, 13:20 น »

เเนะนำดีมากเลยค่ะ ดูมาเเล้ว ตอนนี้รู้สึกว่าตัวเองกำลังจะแย่ในเรื่อง สิ่งที่ตัวเองได้ทำมา บอกตรงๆ ว่าจิตตก เพราะฝันถึงเด็กทุกๆ คืน เลยได้โทรหาคุณเอก ได้ฟังคุณเอกเเนะนำแล้วก็สบายใจมากขึ้น อ่านในกระทู้นี้เเล้วก็เหมือนเป็นวิทยาทาน ให้กับคนที่อยากแก้เรื่องในอดีตค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

Guest
รัตติภัทร
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 13 ก.ย. 10, 21:50 น »

คุยด้วยเเล้วสบายใจมากเลยค่ะ เเนะนำดี ไม่ว่าจะเป็นวิธีคิด หรือวิธีปฎิบัติ ขอบคุณมาดเลยค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 14 ก.ย. 10, 12:16 น »

คุณเอกให้คำแนะนำดีมาก ทำให้เราสบายใจขึ้นเยอะเลย เมื่อเรามีปัญหาเราก็จะโทรปรึกษาคุณเอกตลอด ก็ดีนะ เพราะหมอดูบางคนที่เราเคยดูมา ถ้าจะโทรไปปรึกษาอีก ก็ต้องเสียเงินทุกครั้งเลย แต่ของคุณเอกไม่ต้องเสียเงินอีกอ่ะ สามารถโทรคุยได้เลย เป็นหมอดูอีกท่านนึงที่เราขอแนะนำ...

Guest
เบื่อ....
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 14 ก.ย. 10, 12:20 น »

เคยมีประสบการณ์แบบนี้มั้ย คุณถูกเสมอ แต่ฉันผิดตลอด ต่อให้คุณไม่ได้ทำอะไรผิดก็ตาม ถ้าเป็นคุณ คุณจะทำยังไง ไปต่อ หรือจบมันไปซะให้รู้แล้วรู้รอด ฉานเบื่อเหลือเกิน.....แบบน่ะ เซ็งน่ะ

Guest
น้อง หยก
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 15 ก.ย. 10, 12:47 น »

แม่นดีค่ะ ดูมาแล้วค่ะ คุยได้ทุกเรื่องจริงๆ จากที่แย่ๆ ทำให้รู้สึกดีมาก หายจิตตกเลยค่ะ ขอบคุณอาจารย์จริง
Guest
อาจารย์คนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 15 ก.ย. 10, 23:24 น »

ไม่ทราบว่าที่คุณเขียนมาทั้งหมดนี้ต้องการอะไร ดิฉันก็เป็นลูกค้าของคุณเอกคนนึงเหมือนกันค่ะ การแก้กรรมไม่สามารถจะแก้ไขหรือแก้ได้ไม่หมดมันก็ยังดีกว่าไม่ได้ทำอะไรไม่ใช่หรือคะ.

ที่เขียนมาทั้งหมด ไม่ได้ต้องการอะไร เขียนไปก็ไม่ได้เงิน แต่ว่าเตือนสติของคนอื่นๆที่เข้ามาอ่าน ที่นี้บอร์ดสาธารณะ ใครจะเขียนก็ได้ ถ้าไม่ได้ไปด่าใคร แต่ที่เขียน เพราะว่า เรื่องพวกนี้มันหนีหลักพุทธศาสนา ไม่ใช่วิถีพุทธแท้ แต่ก็เอาละคนบางคนมีปัญหาก็ไม่รู้จะทำอย่างไร ก็หวังเอาแค่ช่วยได้บ้างไม่ได้บ้าง ถ้าคุณคิดช่วยเหลือเขาจริงๆ กุศลจะช่วยอาจารย์คุณเอง ไม่ต้องกลัวเขาอดตายหลอก แต่ถ้าอาจารย์คุณคิดหลอกชาวบ้าน ผมบอกได้เลย มีคนคอยจดบันทึกกรรมที่เขาสร้างไว้แน่นอน ไม่ต้องอื่นไกล ตัวคุณนั้นแหละ ก็ต้องโดนบันทึกกรรมเช่นกัน หนียังไงก็ไม่รอด แต่อาจารย์คุณทำดีช่วยคนอื่นจริง ผมก็อนุโมทนาบุญด้วย ก็แค่นี้แหละ(ไม่ต้องตอบกลับแล้วนะ ผมไม่กลับมาอ่าน ยังมีงานที่ต้องช่วยเหลือศาสนาอีกเยอะ เสียเวลามาเสวนากับว่าพวกร้อนตัว)
Guest
55555
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 16 ก.ย. 10, 10:02 น »

ที่เขียนมาทั้งหมด ไม่ได้ต้องการอะไร เขียนไปก็ไม่ได้เงิน แต่ว่าเตือนสติของคนอื่นๆที่เข้ามาอ่าน ที่นี้บอร์ดสาธารณะ ใครจะเขียนก็ได้ ถ้าไม่ได้ไปด่าใคร แต่ที่เขียน เพราะว่า เรื่องพวกนี้มันหนีหลักพุทธศาสนา ไม่ใช่วิถีพุทธแท้ แต่ก็เอาละคนบางคนมีปัญหาก็ไม่รู้จะทำอย่างไร ก็หวังเอาแค่ช่วยได้บ้างไม่ได้บ้าง ถ้าคุณคิดช่วยเหลือเขาจริงๆ กุศลจะช่วยอาจารย์คุณเอง ไม่ต้องกลัวเขาอดตายหลอก แต่ถ้าอาจารย์คุณคิดหลอกชาวบ้าน ผมบอกได้เลย มีคนคอยจดบันทึกกรรมที่เขาสร้างไว้แน่นอน ไม่ต้องอื่นไกล ตัวคุณนั้นแหละ ก็ต้องโดนบันทึกกรรมเช่นกัน หนียังไงก็ไม่รอด แต่อาจารย์คุณทำดีช่วยคนอื่นจริง ผมก็อนุโมทนาบุญด้วย ก็แค่นี้แหละ(ไม่ต้องตอบกลับแล้วนะ ผมไม่กลับมาอ่าน ยังมีงานที่ต้องช่วยเหลือศาสนาอีกเยอะ เสียเวลามาเสวนากับว่าพวกร้อนตัว)

เพ้อเจ้อจริงๆ ทำไมไม่เอ่ยชื่อตัวเองเลยล่ะ จะได้รู้กันไปเลยว่าท่านไหน มาสาดโคลนใส่กันอยู่ได้ แต่จริงๆ เเล้วเราว่านะ อาจารย์เอกไม่ได้ไปทำอะไรให้ใครเค้าซักหน่อย ขึ้นอยู่กับพวกเราๆ มากกว่า ว่าใครอยากดูกับใคร ตลกจัง
Guest
ขอตอบแทน
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 16 ก.ย. 10, 14:16 น »

ดีแล้วละค่ะที่ไม่ได้ต้องการอะไร.ดิฉันก็คิดว่าถ้าคนทำดีก็ต้องได้ดี คนทำชั่วหรือคิดหลอกคนอื่นก็ต้องได้รับผลกรรมที่ทำไว้ ใครทำอะไรไว้ก็ต้องรู้อยู่แก่ใจใช่มั้ยค่ะ.(ไม่ต้องตอบกลับแล้วนะค่ะ ไม่ค่อยว่างเหมือนกันมีงานต้องทำ ไม่มีเวลามาเสวนากับพวกที่ไม่ได้ต้องการอะไร เพราะเป็นบอร์ดสาธารณะ )
Guest
แวน
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 16 ก.ย. 10, 17:05 น »

อยากทราบเหมือนกันค่ะ เรื่องการแก้กรรม ตัวเองเป็นคนที่มีปัญหาเรื่องความรักมาตลอด คือว่าอยู่กับสามีมาจะสิบปี แล้วค่ะก่อนหน้านี้ประมาณ 2 ปี ได้ทราบว่าจริงๆแล้วเค้ามีภรรยาแล้วก้อลูกชาย 1 คนแล้วค่ะ เรื่องก็เหมือนในหนังในละครที่เราคุ้นๆกันแหละค่ะ พอเราจับได้เค้าก็บอกว่าจะเลิกกับภรรยา ไม่ได้อยู่กันเพราะรัก แต่ที่อยู่ก็เพื่อลูก แต่ตอนที่เค้าเริ่มคบเราแรกๆ เค้าก็ยังไม่มีลูกค้านะค่ะ (อันนี้ที่ทราบเพราะ เราลองคำนวณอายุลูกเค้ากับจำนวนปีที่เราคบกันนะค่ะ) ตอนนี้เค้าก็ยังไม่ได้มาอยู่กับดิฉันอย่างเป็นเรื่องเป็นราวนะคะ แบบไปไปมามา สภาพก็เป็นเมียน้อยนั่นแหละแต่เราก็ไม่เข้าใจทำไมเราเลิกกับเค้าไม่ได้ รู้นะค่ะว่าถ้าเลิกได้เราเองจะมีความสบายใจมากขึ้น แต่ก็ทำไม่ได้เชื่อคำโกหกเค้าตลอดเลย ทุกวันนี้ทุกข์ใจมากเลยค่ะต้องรอทุกวันว่าอาทิตย์นี้เค้าจะมาหามั้ย แย่มากเลยค่ะ อยากปรึกษา อ.เอกเหมือนกันค่ะว่าจะแก้ไขยังไงดี ถ้ามันเป้นกรรม จะมีวิธีแก้ไขยังไงค่ะ ที่จะช่วยให้เราตัดใจได้บ้าง อยากให้ อ.เอก ช่วยตอบทีค่ะ

Guest
ผิง
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 22 ก.ย. 10, 07:39 น »

แม่นดีนะ เราว่ากระทู้พี่เค้าไม่เหมือนใครดี ลองโทรไปคุยด้วยก็สบายใจมาก เลยดูดวงกับพี่เค้า เราว่า คนที่มีปัญหาติดขัดสะดุด แก้กับพี่เค้าดีขึ้นมากจริงๆ ต่ะ
Guest
น้องปุ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 22 ก.ย. 10, 15:44 น »

ขอบคุณนะค่ะ ที่เเนะนำในเรื่องของการแก้กรรมเพิ่มเติมให้ค่ะ เป็นคนขี้สงสัย เลยทำให้คุณเอกคุยนานเลย

Guest
โดยรวม
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 23 ก.ย. 10, 10:10 น »

ดูมาเเล้วนะค่ะ โดยรวม 90 เปอร์เซ็นต์ ค่อนข้างเยอะมากๆ แก้มาเเล้วดีขึ้น จากธุรกิจที่ไม่ดี ตอนนี้ดีขึ้นมากเเล้ว จากบุคลกรที่ทำงานอยู่ด้วยกัน ตอนเเรกเข้ากันไม่ได้เลย พอทำตามที่คุณเอกเเนะนำดีขึ้นจริงๆ ยืยันว่า ไม่เสียใจ ที่ได้ดูดวงกับท่านนี้เลยค่ะ q*014

Guest
ปิ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 23 ก.ย. 10, 22:56 น »

ความรักดีขึ้มาก เห็นได้ชัด ต้องขอบคุณ คุณเอกค่ะ ที่เเนนำ

Guest
ฟาง
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 2 ต.ค. 10, 09:35 น »

แม่นมกเลยนะค่ะ ทักเรื่องว่าเคยไปทำแท้งมา ทักว่า ไปเปลี่ยนชื่อจริงมา ก็จริง ทำมาทุกอย่างจริงๆ ค่ะ แล้วเด้ดที่สุดนะค่ะ ทักว่า เเฟนนอกใจ ไม่กี่วันเจอจะๆ เลยค่ะ อขอบคุณอาจารย์เอกนะค่ะ
Guest
นัน
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 13 ต.ค. 10, 09:28 น »

ช่วยได้มากเลยนะค่ะ เเนะนำดีด้วย อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ ขอให้มีลูกค้าเยอะๆ นะค่ะ จะได้มีคนเห็นทางสว่างเยอะๆ นะค่ะ

Guest
แพรวพรรณ
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 13 ต.ค. 10, 21:19 น »

ขอบคุณคุณเอกนะคะ ที่เเนะนำ เล่นเอาซะอึ้งเลยค่ะ "ลูกคุณเป็นมารเหรอครับ" โดนใจสุดๆ

Guest
วันดี
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 19 พ.ย. 10, 14:29 น »

แม่นมากเลยค่ะ เเนนำเรื่องการแก้กรรมอย่างเห็นผลจริงๆ ชีวิตดีขึ้นค่ะ
Guest
เล่าสู่กันฟัง
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 29 พ.ย. 10, 14:12 น »

สวัสดีค่ะ อาจารย์เอก
หนูอยากเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับหนู .... ตอนนี้หนูอายุ 20 กว่าๆ ถามว่าหนูว่าเล่าทำไม หนูอยากให้ทุกคนเก็บเป็นอุทาหรณ์ค่ะ พูดตรงๆเลยนะ หนูเคยไปทำแท้งมาค่ะ (เถื่อนด้วย) ทรมานมาก เหมือนตายทั้งเป็น อายุครรภ์ก็ประมาณ 2 เดือนได้มั้ง ทำไมหนูถึงไปทำนะเหรอ หนูบอกได้คำเดียวหนูยังไม่พร้อมและอีกอย่างที่บ้านไม่มีใครรู้ หนูไม่กล้าบอกหนูกลัว ส่วนถามถึงแฟนหนูนะเหรอ เค้าไม่ให้หนูไปทำหรอก แต่หนูบอกหนูมีเหตุผลเก็บเด็กคนนี้ไว้ไม่ได้(หนูรู้ตอนสนุกเค้าไม่ได้มาสนุกด้วยแต่พอเกิดเรื่องกลับทำร้ายเค้าทั้งๆที่เค้าไม่รู้เรื่องอะไรด้วยเลย) หนูคิดเสมอการทำแท้งนั้นปาปมากๆๆ แต่หนูไม่มีทางเลือก ถามว่าเด็กเค้าผิดเหรอที่หนูไปทำร้ายเค้า เด็กไม่ผิดแต่ตัวหนูผิดเองตั้งแต่แรกหนูไปทำมาประมาณปีกว่าๆแล้ว ถามว่าคุ้มไม่กับการที่หนูสูญเสียเค้าไม่หรอก เพราะตัวหนูเองไม่มีอะไรดีขึ้นเลย ทางการเงิน การงาน ทุกๆอย่างอ่ะ ตอนแรกๆที่ไปทำ ยังไม่มีอาการอะไรหรอก แต่พอสักประมาณ อาทิตย์นึงเท่านั้นแหละ เหมือนอยากตาย เพราะไม่อยากทรมาน คิดดูสิหนูน้ำหนักลด ผอมซีด ไม่มีเรี่ยวแรงแม้กระทั่งการเดินไปไหนมาไหน กินไม่ได้ทรมานเหลือเกิน ต้องกินน้ำเกลือ,ยาบำรุงเลือด เพราะหนูเสียเลือดเยอะ หนูบอกได้คำเดียวอย่าไปทำร้ายเค้าเลย เค้าไม่ผิด หนูไปวัดทำบุญก็อุทิศส่วนกุศลให้เค้านะ หนูรู้ว่าการทำแท้งต่อไปภายภาคหน้าจะมีลูกอยาก บางทีหนูก็คิดถึงเค้านะ คิดถึงทั้งที่ไม่เคยเห็นหน้าตาเค้ามาก่อนเลย แต่ยังงัยก็คิดถึง
การทำแท้งไม่ดีนะค่ะ ก่อนทำคิดดีๆๆ เราไม่สามารถแก้ไขอะไรได้อีกถ้าเราตัดสินใจทำไปแล้ว

Guest
เล่าสู่กันฟัง
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 29 พ.ย. 10, 14:25 น »

สวัสดีค่ะ อาจารย์เอก
หนูจะเล่าประการณ์จากการทำแท้งค่ะ จะได้เป็นอุทาหรณ์สำหรับทุกคนค่ะ
ตอนนี้หนูอายุ 20 กว่าๆ ค่ะ หนูเคยไปแท้งมาค่ะ (เถื่อนด้วย) ทรมานมาก เหมือนตายทั้งเป็น อยากบอกทุกๆคนค่ะ ก่อนไปทำคิดดีๆๆ ในเมื่อตัดสินใจอะไรแล้วเราไม่สามารถกลับมาแก้ไขได้นะค่ะ เหมือนอย่างตอนนี้ที่หนูกำลังเจอ .................
อย่าไปทำร้ายเค้าเลยเค้าไม่ผิดหรอก เรื่องของเรื่องมันเกิดจากคน 2 คน ไม่เกี่ยวกับเค้า ฉะนั้นอย่าไปทำร้ายเค้าเลย

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม