หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ขี้แพ้ชวนตี ตีตนไปก่อนไข้  (อ่าน 2060 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 18:39 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

การแข่งขันยังไม่เริ่ม ก็ตีโพยตีพายว่า จะมีการโกงเกิดขึ้น

นั่นอาจหมายถึง พวกตัวเองต่างหากที่คิดจะโกง แต่คนอื่นรู้ทัน เลยทำแกล้งออกมาโวยว่าคนอื่นจะโกงมากกว่ามั้ง?? q*020

คือพวกตัวเอง โกงกันจนชิน กินกันเป็นกิจวัตร เลยชอบคิดว่าคนอื่นเขาจะโกงเหมือนพวกตัว

ถ้าการแข่งขันจบ พวกตัวเองชนะ ก็บอกกรรมการยุติธรรม

แต่ถ้าพวกตัวเองแพ้ ก็จะโวยว่ามีการโกง ก็จะเอาพวกนักเลงมาก่อความวุ่นวาย จนถึงขั้นอาจก่อการจราจล อาศัยกฏหมู่อยู่เหนือกฏหมาย!!

คนพวกนี้ไม่มีน้ำใจนักกีฬา!!

แม้แต่แกนนำกลุ่มยังแสดงออกถึงความก้าวร้าว แบบนี้สมควรโดนยุบ!!

V

V

V

V

V

ที่ผมเขียนนี่ หมายถึง ทีมนครปฐม เคยมีการออกมาโวยก่อนการแข่งขันว่า กรรมการจะโกงให้ทีมศรีสะเกษ

แล้วพอมีการแข่งขันจริง ทีมนครปฐมก็ก่อเรื่องจริงๆ q*033q*033

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 18:51 น »

อ๋อ...คุณใหม่ เมืองเอก

ที่ว่ากฏหมู่นั้น คือ ยึดบ้านนรสิงห์ไว้นานกว่า 6 เดือน และปิดล้อมสนามบิน

หนองงูเขียว ด้วยใช่อะป่าว...ฮะฮ่า...!!!!!!!
!
q*033q*032q*031q*039q*039

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 18:52 น »

การแข่งขันยังไม่เริ่ม ก็ตีโพยตีพายว่า จะมีการโกงเกิดขึ้น

นั่นอาจหมายถึง พวกตัวเองต่างหากที่คิดจะโกง แต่คนอื่นรู้ทัน เลยทำแกล้งออกมาโวยว่าคนอื่นจะโกงมากกว่ามั้ง?? q*020

คือพวกตัวเอง โกงกันจนชิน กินกันเป็นกิจวัตร เลยชอบคิดว่าคนอื่นเขาจะโกงเหมือนพวกตัว

ถ้าการแข่งขันจบ พวกตัวเองชนะ ก็บอกกรรมการยุติธรรม

แต่ถ้าพวกตัวเองแพ้ ก็จะโวยว่ามีการโกง ก็จะเอาพวกนักเลงมาก่อความวุ่นวาย จนถึงขั้นอาจก่อการจราจล อาศัยกฏหมู่อยู่เหนือกฏหมาย!!

คนพวกนี้ไม่มีน้ำใจนักกีฬา!!

แม้แต่แกนนำกลุ่มยังแสดงออกถึงความก้าวร้าว แบบนี้สมควรโดนยุบ!!

V

V

V

V

V

ที่ผมเขียนนี่ หมายถึง ทีมนครปฐม เคยมีการออกมาโวยก่อนการแข่งขันว่า กรรมการจะโกงให้ทีมศรีสะเกษ

แล้วพอมีการแข่งขันจริง ทีมนครปฐมก็ก่อเรื่องจริงๆ q*033q*033

อืม... เห็นด้วยครับ

ผมเองก็ไม่ชอบ พวกไม่แมนชกใต้เข็มขัด เบื้องหน้าทำเป็นจัดฉากจับไม้จับมือสู้กันแบบลูกผู้ชาย แต่เบื้องหลังไปจ้างวินมอไชต์ทำไรแบบไม่น่าเชื่อ

ก็พอเข้าใจครับคนมันหมดทางสู้จริงๆ... กระดูกคนละเบอร์ เค้าถึงว่าแก่เพราะเกิดนาน
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 19:04 น »

อ๋อ...คุณใหม่ เมืองเอก

ที่ว่ากฏหมู่นั้น คือ ยึดบ้านนรสิงห์ไว้นานกว่า 6 เดือน และปิดล้อมสนามบิน

หนองงูเขียว ด้วยใช่อะป่าว...ฮะฮ่า...!!!!!!!
!
q*033q*032q*031q*039q*039

คุณนะฮะ ตกข่าว หรือแกล้งไม่รู้ครับ?? เรื่องบ้านที่คุณว่าน่ะ

ไปอ่านข่าวนี้นะครับ http://astv.mobi/A9UbuZh

ส่วนที่คุณบอกปิดสนามบิน ไปอ่านข่าวนี้นะครับว่าใครปิดสนามบินแน่ๆ

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9530000118628

แต่คดีปิดแยกอนุสาวรีย์ เผารถเมล์ หลังปิดสนามบินไม่กี่เดือน ไปถึงไหนแล้ว?? q*073
Tags:
Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 19:22 น »

ความตกลงว่าด้วยบริการเดินอากาศระหว่างรัฐบาลแห่งราชอาณาจักรไทย
และรัฐบาลแห่ง [ชื่อภาคีอีกฝ่าย]

....
ข้อ ๕
ความปลอดภัยการบิน

๑. โดยสอดคล้องกับสิทธิและหน้าที่ของตนตามกฎหมายระหว่างประเทศ ภาคีผู้ทำความตกลงยืนยันอีกครั้งหนึ่งว่า ภาระหน้าที่ของตนซึ่งกันและกันที่จะรักษาความปลอดภัยของการบินพลเรือนจากการ กระทำอันเป็นการแทรกแซงโดยมิชอบด้วยกฎหมายเป็นส่วนหนึ่งของความตกลงนี้ โดยไม่เป็นการจำกัดสิทธิและภาระหน้าที่ของตนภายใต้กฎหมายระหว่างประเทศ ภาคีผู้ทำความตกลงจะต้องกระทำ โดยสอดคล้องกับข้อบัญญัติแห่งอนุสัญญาว่าด้วยความผิดและการกระทำอื่นบาง ประการที่กระทำบนอากาศยาน ลงนามที่กรุงโตเกียว เมื่อวันที่ ๑๔ กันยายน พ.ศ. ๒๕๐๖ อนุสัญญาว่าด้วยการปราบปรามการยึดอากาศยาน โดยมิชอบด้วยกฎหมาย ลงนามที่กรุงเฮก เมื่อวันที่ ๑๖ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๑๓ อนุสัญญาว่าด้วยการปราบปราม การกระทำอันมิชอบด้วยกฎหมายต่อความปลอดภัยของการบินพลเรือน ลงนามที่มอนตริออล เมื่อวันที่ ๒๓ กันยายน พ.ศ. ๒๕๑๔ และพิธีสารเพื่อการปราบปรามการกระทำรุนแรงอันมิชอบด้วยกฎหมาย ณ ท่าอากาศยานที่ให้บริการ การบินพลเรือนระหว่างประเทศ ลงนามที่มอนตริออล เมื่อวันที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๓๑

๒. เมื่อมีการร้องขอ ภาคีผู้ทำความตกลงจะให้ความช่วยเหลือทั้งปวงที่จำเป็นแก่กันและกันเพื่อป้องกัน การกระทำอันเป็นการยึดอากาศยานพลเรือนโดยมิชอบด้วยกฎหมาย และการกระทำอื่นอันมิชอบด้วยกฎหมาย ต่อความปลอดภัยของอากาศยานเช่นว่านั้น คนโดยสารและลูกเรือของอากาศยานนั้น ท่าอากาศยานและ เครื่องอำนวยความสะดวกในการเดินอากาศ และการคุกคามอื่นใดต่อความปลอดภัยของการบินพลเรือน

๓. ในความสัมพันธ์ระหว่างกัน ภาคีผู้ทำความตกลงจะดำเนินการตามข้อบทว่าด้วยการรักษาความปลอดภัย ในการบิน ซึ่งจัดทำโดยองค์การการบินพลเรือนระหว่างประเทศและกำหนดไว้เป็นภาคผนวกของอนุสัญญา ว่าด้วยการบินพลเรือนระหว่างประเทศ เท่าส่วนที่ข้อบทว่าด้วยการรักษาความปลอดภัยเช่นว่านั้น มีผลใช้กับภาคีผู้ทำความตกลง ภาคีผู้ทำความตกลงจะกำหนดให้ผู้ประกอบการอากาศยานในทะเบียนของตน หรือผู้ประกอบการอากาศยานผู้มีถิ่นที่ตั้งทำการแห่งใหญ่ หรือมีภูมิลำเนาอยู่ในอาณาเขตของตน และผู้ประกอบการท่าอากาศยานในอาณาเขตของตน ปฏิบัติตามข้อบทว่าด้วยการรักษาความปลอดภัยเช่นว่านั้น

๔. ภาคีผู้ทำความตกลงแต่ละฝ่ายตกลงว่า ผู้ประกอบการอากาศยานดังกล่าวอาจถูกกำหนดให้ต้องปฏิบัติ ตามข้อบทว่าด้วยการรักษาความปลอดภัยการบินที่ระบุในวรรค ๓ ข้างต้น ซึ่งภาคีผู้ทำความตกลงอีกฝ่ายหนึ่ง กำหนดไว้สำหรับการเข้าไปยัง การออกจาก หรือระหว่างอยู่ในอาณาเขตของภาคีผู้ทำความตกลงอีกฝ่ายหนึ่งนั้น ภาคีผู้ทำความตกลงแต่ละฝ่ายจะให้ความมั่นใจว่า ได้มีการใช้มาตรการที่พอเพียงอย่างมีประสิทธิภาพภายใน อาณาเขตของตน ที่จะป้องกันอากาศยาน และที่จะตรวจตราคนโดยสาร ลูกเรือ สิ่งของถือติดตัว สัมภาระ สินค้า และพัสดุอากาศยาน ก่อนและระหว่างขึ้นเครื่องหรือขนขึ้น ภาคีผู้ทำความตกลงแต่ละฝ่ายจะให้การพิจารณา ด้วยดีต่อคำขอใด ๆ จากภาคีผู้ทำความตกลงอีกฝ่ายหนึ่งสำหรับมาตรการการรักษาความปลอดภัยพิเศษ ที่มีเหตุผลเพื่อรับการคุกคามเฉพาะราย

๕. เมื่อมีอุบัติการหรือการคุกคามว่าจะมีอุบัติการยึดอากาศยานพลเรือนโดยมิชอบด้วยกฎหมายหรือการกระทำอันมิชอบด้วยกฎหมายอื่นใดต่อความปลอดภัยของอากาศยานเช่นว่านั้น คนโดยสารและลูกเรือของอากาศยานนั้น ท่าอากาศยานหรือเครื่องอำนวยความสะดวกในการเดินอากาศเกิดขึ้น ภาคีผู้ทำความตกลงจะช่วยเหลือซึ่งกันและกัน โดยการอำนวยความสะดวกในการสื่อสาร และด้วยมาตรการอันสมควรอื่นใด ซึ่งมุ่งจะหยุดยั้งอุบัติการหรือการคุกคาม เช่นว่านั้นโดยเร็วและอย่างปลอดภัย.

ด้วยเขามีความรับผิดชอบสูงและสำนึกต่อหน้าที่แห่งตน จึงต้องสั่งปิดสนามบินฯทั้งนี้เพื่อความปลอดภัยของผู้โดยสารและเจ้าหน้าที่ทุก ๆ คน ด้วยเขารู้ดีว่าม็อบนั้นเส้นใหญ่ขนาดไหน ..???...!!!!!
q*031q*032q*033q*039q*074q*073

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 19:28 น »

น่าเห็นใจคุณเอกและพวกพ้อง ความพยายามในช่วงหลายปีที่ผ่านมา ดูเหมือนจะไร้ผล ทำดีไม่ขึ้น ตอนนี้ดูเหมือนว่าประตูชนะถูกปิดตายไปแล้ว เอาไว้พยายามกันใหม่นะครับ แป็บๆ ก็ 4 ปีแล้ว อิอิ

Tags:
Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 19:43 น »

คุณ RedL...

เอ..ใครน้าแพ้ถึง 3 ครั้ง 3 หน เที่ยวหน้านี้ก็นับเป็นครั้งที่ 4 แหละ....

มันน่าเห็นจริง ๆ นะคุณ...

เกิดมาเพื่อแพ้..เพราะทำตัวเองทั้งน้าน...ก็ทำงานม่ายเป็นง่ะ...!!!!!!!!!
q*033q*031q*032q*039q*076q*075
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 19:45 น »

ผมสงสารคุณred เหมือนกันครับ ที่ยังเข้าใจผิดๆว่าผมมีพวกพ้อง

ขอบอก ผมไม่มีพวกพ้องครับ ผมไม่เคยยึดติดกับกลุ่มใดทั้งนั้น

แสดงว่าคุณred ไม่ได้ติดตามผมอย่างจริงจัง จึงเดาผิดๆครับ q*073

ผมไม่เคยยึดพวกไหนเป็นพวกครับ ผิดว่าไปตามผิด

คุณredไม่ได้เข้าเว็บหลายวัน

เลยไม่ได้อ่าน กระทู้ของคุณนะฮะ ที่ตั้งเกี่ยวกับไข่ไทยแพง กับ ค่าครองชีพคนไทยสูงที่สุดในโลก กระทู้ที่คุณนะฮะเห็นด้วยกับผมน่ะ q*020

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 19:49 น »

q*020

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 19:53 น »

ส่วนคุณนะฮะ ผมน่ะคาดการณ์อย่างแม่นยำ

ก่อนที่นารีจะเป็นแคนดิเดตอันดับแรกเสียอีก

ไปอ่านกระทู้นี้นะครับ

http://webboard.news.sanook.com/forum/3400659_

ส่วนกลุ่มที่คุณนะฮะเกลียด ถ้าคุณนะฮะไปบล้อคของผม จะเห็นบทความที่ผมวิเคราะหฺความพ่ายแพ้ของกลุ่มคนกลุ่มนั้น ผมเขียนมาเป็นอาทิตย์แล้วครับ q*073

และเหตุการณ์เดือนเมษายน ทั้งปี52 และ53 ผมทำนายไว้ในบทความปีนั้นๆ ว่า กลุ่มคนที่นะฮะเชียร์ที่ออกมาบนท้องถนน จะแพ้ ผมวิเคราะห์เหตุความพ่ยแพ้ และแนะนำวิธีปราบให้เจ้าหน้าที่

ซึ่งทุกอย่างตรงกับที่ผมเขียน และเจ้าหน้าที่ก็ทำตามที่ผมบอกเป๊ะๆ

ผมทำนายเหตุการณ์ไว้ก่อนที่กลุ่มคนที่คุณนะฮะเชียร์นั้นจะแพ้ ซึ่งก็แพ้จริงๆด้วยครับ

Tags:
Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 20:14 น »

คุณใหม่....

นี่คุณยังมองเห็นว่าฝ่ายที่กุมอำนาจโดยมิชอบธรรมเอาชนะผู้เรียกร้องประชาธิปไตยได้อีกหรือ..??

ในความเห็นของผม..ฝ่ายที่กุมอำนาจทังที่มีอาวุธและอยู่ในทำเนียบ ต่างรู้ชะตากรรมของตนเองดีว่า ชีวิตของพวกตนนั้นต่างยืนอยู่บนปากเหวอย่างแท้จริง...

คุณอย่ามองอะไรแค่ผิวเผินซี....

หันไปมองโลกกว้างบ้าง...มองย้อนไปในประวัติศาสตร์บ้าง..ว่ามวลมหาประชาชนเคยแพ้พ่ายที่แห่งใดบ้าง...

โอเค. หากมองดูในห้วงเวลาหนึ่ง..ดูเหมือนจะพ่ายแพ้..แต่การต่อสู้มันหาได้ยุติลงไม่...ตราบใดที่ยังมีความเหลื่อมล้ำ มีการกดขี่ มีการเอารัดเอาเปรียบ สงครามมันหาได้ยุติลงไปได้ไม่...

เกมมันต้องดูยาว ๆ นะคุณ...!!!!!! q*031q*032q*033q*039q*039
Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 20:17 น »

วินาทีนี้ เราขอ(แกล้ง)แพ้สักครั้ง q*099

เราไปตีกันนอกสนามดีไหม(ล้อเล่น...ยิ้มด้วย)

เราขอเป็นผู้แพ้

ชวนตี (ไม่เกี่ยวกับคุณชวนนะ)

กระซิบบอก...อาวุธเราคือไข่ต้ม

จบเกมส์ เก็บไข่กลับบ้านด้วย...เพราะไข่ไทยแพงงงงง

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 20:21 น »

ขอเป็นผู้อ่านก่อน

คอยหาช่องว่าง

q*073q*073

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 20:21 น »

คุณนะฮะ คุณต่างหากที่มองผิวเผิน

พวกคุณน่ะแพ้มาทั้งปี52 53

ถ้าพวกคุณชนะจริง คนที่คุณต่อต้านอยู่ไม่ได้แล้วครับ ต้องไปทันที

แต่ระยะยาว ผมรู้ดีว่า ระยะยาวต้องอีกไม่ต่ำกว่า10ปีครับ ซึ่งยังระบุไม่ได้

สิ่งที่คุณบอกว่ายาว บางทีก็อาจยาวกว่าที่คุณนะฮะคิดครับ

ไม่ใช่อีกไม่กี่วันนี้ คุณจะบอกว่าพวกคุณชนะ นั่นคือชัยชนะจอมปลอมครับ

จำไว้อย่าง ผมน่ะเกลียดแมงสาบครับ เกลียดมาตลอดชีวิตครับ และผมมั่นใจว่าแมงสาบจะแพ้ครับ ผมถึงเขียนบทความวิเคราะห์ไว้แล้ว

ฉะนั้นสิ่งที่ผมมอง จึงชัดเจนกว่าการเอาตัวไปเชียร์ข้างใดข้างหนึ่งครับ q*073

เพราะผมมองอย่างคนนอกมองเข้าไป

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 20:58 น »

ปุ๋ยแพงครับ..ผลไม้ราคาตกครับ..ชาวบ้านเดือดร้อนอยู่ครับ !! อันนี้ใครครับที่แพ้??? q*070q*070
Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 22:14 น »

ปุ๋ยแพงครับ..ผลไม้ราคาตกครับ..ชาวบ้านเดือดร้อนอยู่ครับ !! อันนี้ใครครับที่แพ้??? q*070q*070

ปุ๋ยแพง ผลไม้ราคาตก ชาวบ้านเดือดร้อน

คนไม่แพ้

แต่แมงสาปแพ้...รึเปล่า q*033
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 22:29 น »

คุณนะฮะ ที่คุณให้ผมอ่านหลายข้อเกี่ยวกับการบินนั้น ผมอ่านมาหลายรอบ ทั้งพระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำความผิดบางประการต่ออากาศยาน พ.ศ.2521ก็หลายรอบ ตั้งกระทู้ถกกับหลายคนในหลายกระทู้

เพราะเสรีรัตน์สั่งปิดก่อน ด้วยเหตุนี้จึงไม่มีการขัดขวางการบินเกิดขึ้นจริง

เมื่อไม่มีการขัดขวางการบิน และการทำอันตรายแก่ผู้โดยสาร จึงทำให้ความผิดนั้นเลยไม่เข้าข่ายการก่อการ้ายครับ

แต่ผม ไม่ได้ บอกว่า กลุ่มพวกนั้นไม่ผิดนะครับ ผมเห็นว่าผิด แต่ไม่ถึงคดีก่อการร้าย

แต่คุณนะฮะลองกลับไปดูคดีของชาวบ้านประท้วงสนามบินเสียงดังบ้างนะครับว่าเข้าข่ายก่อการร้ายมั้ย??

เพราะชาวบ้านก็เข้าไปชุมนุมนับพันคนที่อาคารผู้โดยสารเหมือนกัน และมีการจุดโคมลอยรบกวนการบิน??ด้วย

และพวกยึดสนามบินก็มีคำสั่งศาลแพ่งลงโทษแล้วอย่างเช่น

http://thaiinsider.info/news2011/the-news/politics/11921-13522-

ว่าแต่พวกปิดอนุสาวรีย์ล่ะคดีไปถึงไหน?? คดีล้มการประชุม..? ไปถึงไหน?? q*020

ปล. ถ้าบอร์ดไม่ถูกปิด ผมมีกระทู้ที่โชว์หลักฐานและข้อกฏหมายที่เขียนโดยพนักงานการท่าเอง ด้วยซ้ำว่า เข้าข่ายความผืดอะไรแค่ไหน และนายเสรีรัตน์มีอำนาจสั่งปิดจริงหรือไม่ ในระเบียบการท่า แต่ตอนนี้ผมขี้เกียจกลับไปหาข้อมูลเก่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 11, 07:57 น โดย akecity » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 23:08 น »

โพสต์ปุ๊ป หายปั๊ป เลยครับ ผมกำลังจะเปรียบเทียบว่า คนกรุงคิดเห็นอย่างไร หลังจากที่เกิดเหตุการณ์ สดๆ ร้อนๆ ครับ

q*027

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 23:21 น »

q*027 ไม่ได้ ต้องรีบโพสต์

มีความรู้สึกว่า ถ้าช้าไปอีกนิด

เราอดเห็นแน่ๆ

ไปฟังเพลงแล้ว

q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 00:45 น »

โพสต์ปุ๊ป หายปั๊ป เลยครับ ผมกำลังจะเปรียบเทียบว่า คนกรุงคิดเห็นอย่างไร หลังจากที่เกิดเหตุการณ์ สดๆ ร้อนๆ ครับ

q*027

สงสัยต้องโพสแค่นี้ครับ ไปดูเองเถอะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 08:15 น »

อ้าว!!! เฮ้ย??? นี่มันกระทู้การเมืองนี่หว่า....อ้ายบ้าที่ชอบลบหายไปไหนฟะ??? q*073q*073
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 08:37 น »

เอาอย่างนี้ดีกว่าไหม?? ถ้าคนไหนที่คุยว่ามองสองทาง มองสองมุม มอง
รอบๆด้านไม่ได้อ้างอิง หรือคิดจะยืนพิงฝ่ายใด....มองแบบไทย ๆ ที่ใจ
เป็นธรรม มันต้องมองให้ออกมาแบบนี้ ว่านี่คือการเมียง..แบบไทยที่พัฒนา
ไปได้ไม่ถึงศอก....มันถึงมีคำตอบออกมาแบบฟ้ากับเหว ที่พยายามจะยก
กันแต่เรื่องเลว ๆ เอามาประกอบ ว่าอ้ายสิ่งที่ชอบ ไม่ชอบ ของแต่ละฝ่าย
มันมีความหมายว่าอย่างไร?? แต่แท้จริงแล้วไซร้ อะไรเป็นอะไร?? หาก
คนไหน ฝ่ายไหน รู้อินไซด์ของคนการเมืองดี แล้วก็ต้องบอกว่า มันก็เป็น
ประเภท....อีหรอบเดียวกัน ยืนยันว่าแต่ฝ่ายตนเองชอบธรรมด้วยกันทั้งนั้น
ผมถึงบอกว่าซ้ายหัน ขวาหัน...มันก็ไม่มีใครดีหรือวิเศษไปกว่าใคร?? อยู่
ที่ว่าฝ่ายไหนจะหน้าด้าน หน้าทน....พยายามจะสนตะพายคนไทยให้มัน
คลั่ง หรือบ้าได้มากกว่ากัน??....เพราะนั่นคือสิ่งที่นักการเมืองมองว่าความ
ปรองดอง มันต้องมองกันเป็นฝ่ายตรงข้าม มันถึงจะจูนกันติด ติดนิสัยอะนะ
หรืออยากให้คนไทยมันติดเป็นสันดาน....นโยบายปรองดองมันถึงจำต้อง
รอไปอีกนาน....จนเหนียงยาน...นักการเมืองแต่ละฝ่ายก็พอใจ??? มันหา
กินกันง่าย โจมตีกันไปมา ก็ทำมาหารับประทานเลี้ยงท้องเลี้ยงครอบครัวได้

มีแต่พวกคนไทย ที่มองกันไม่ขาด...ก็มักจะวาดลวดลายฟาดฟันต่อกัน
หรือไม่จะก็อวดฉลาด....ว่าสิ่งที่คาดที่คิด มันฮิตฮ๊อทออกมาให้เห็นเป็น
ประเด็น ๆ ไป บอกว่าไหลไปตามจินตนาการของเรา....เอากะมานซิ???

คำตอบชัด ๆ หัดฟังกันให้ดี ๆ สองฝ่ายที่พูดมานี่ บอกได้เลยว่า เลวพอๆกัน
ซ้ายก็ปากอย่างแต่ทำกันอีกอย่าง.....ประเภทปากกล้าแต่ขาสั่นบอกว่าตน
นั้นกำลังดี มีฐานเสียงเชียร์เยอะ....แต่พอผลโพลออกมาเท่านั้น ก็เริ่มดิ้น
พล่านกันให้แล้ว ต้องงัดวิชามารออกมาใช้กันเป็นแถว ตั้งแต่หัวยันหาง ที
แรกก็บอกว่าจะหาเสียงกันอย่างสร้างสรรค์ แต่พอหันมาเห็นโพลหางมันก็
เริ่มโผล่ โล่วิ่งหาวิชามาร...เพื่อเอามาประหัดประหารกัน...นักการเมืองซีก
ไหนก็คงไม่จำเป็นต้องบอกอะนะ???....เพราะเขารักษามาตรฐานหรือเป็น
สันดานเป็นอาชีพ หรือเป็นยีนส์เข้าสายเลือดดีเอ็นเอ ขนาดแท้ไปแล้ว...
สมัยเป็นรัฐบาล ไม่พยายามบอกความในใจ ฉันจูบปากกับเธอทำไม ฉันกอด
คอเพื่อเอาตัวรอดเพื่ออะไร?? ก็ไม่เคยเห็นมันจะมองว่าประชาชนอยู่ในสาย
ตาสักเท่าใดนัก....จะยักย้ายถ่ายเท จะโอนอำนาจ จะกินกันแบบจะจะก็
ไม่เห็นมันจะมากล่าวว่าหรือบอกกัน..มันจำเป็นกันตรงไหนที่จะไปพายเรือ่
ให้โจรมันนั่ง..ก็เห็นมันทั้งสองฝั่งยังยิ้มกันผ่องใส เหมือนผัวเมียเคลือเคลีย
กันปะไร ไม่เห็นมันจะบอกประชาชน จนปัจจุบันมันถึงขีดสุดหรือจุดตกต่ำ
จะดึงดัน หรือดันทุรังไปกันต่อไปไม่ไหว....นิสัยเดิม ๆ หรือหางมันก็เริ่มจะ
โผล่ โชว์วิสัยทัศน์ลักษณะเด่นเฉพาะตัว...เอาดีใส่ตัวยกชั่วให้เพื่อนเหมือน
เดิมไม่มีผิด...คิดได้เท่านี้ ชิ่งหนีถีบหัวส่ง เพิ่งจะมาบอกกับประชาชนว่าอ้าย
สิ่งที่ผมทนทำ มันจำเป็น....อย่างนี้มันต้องคราก และก็..ถุยส์ ใส่ ว่าม๊ะ...
จริงใจ ฉิ ....หาย อ้ายฟ....เอ๊ย....

ดังนั้นถ้าจะชี้ให้เห็นของคนอีกฝั่ง มันก็ต้องทำให้กระจ่างของอีกฟากฝั่งด้วย
มันก็จะช่วยเปิดหู เปิดตาประชาชน....ว่าคนพวกนี้มันเฮงซวยพอ ๆ กัน??

นั่นแหล่ะเขาเรียกว่า มองสองด้านกันจริง ๆ...ไม่สะดิ้งไม่เสแสร้งแล้งน้ำใจ

q*073q*073q*073q*073q*073q*073q*073q*073

จริงไหมท่านผู้ชม....คนที่ชอบการเมือง มองการเมืองเป็นเรื่องชิว ๆๆๆๆ...
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 10:17 น »

แบบนี้ จะมี ถูกทั้งคู่ ไหมครับ หึๆๆ q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 15:26 น »

คิดให้ดีก่อนเลือกนะพี่น้อง ใครทำอะไร สิ่งใดไว้แต่หนหลังก็นำภาพเหตุการณ์เหล่านั้นมาประมวลที่สมอง ก่อนตัดสินใจจะกาลงไป q*069

Tags:
Guest
...............
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 18:04 น »

q*078 ไม่เสียแรงที่ขยันโพส 24 ชั่วโมง นายใหญ่คงให้โบนัสรวยกันไปเลย ถ้าได้กลับมา 555 ( เพื่อเงิน เพื่อเงิน ท่องไว้ ) เงินชื้อได้ทุกอย่าง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 19:41 น »

q*078 ไม่เสียแรงที่ขยันโพส 24 ชั่วโมง นายใหญ่คงให้โบนัสรวยกันไปเลย ถ้าได้กลับมา 555 ( เพื่อเงิน เพื่อเงิน ท่องไว้ ) เงินชื้อได้ทุกอย่าง

เคยทำหรืออย่างไรครับ บอกหน่อยซิมีวิธีไหน ?? จะได้ไปฝึกทำบ้างเพื่อ
จะมีเงินใช้กับเขาบ้าง....ว่าแต่ว่าอยู่และทำให้ข้างไหนอะครับ??? หึ หึ หึ
Tags:
Guest
................
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 21:04 น »

q*033 คุณพันคับ ผมบอกคุณคนเดียวนะคับ(ไม่เคยบอกใคร) วิธืทำก็แค่คุณยอมอดหลับ อดนอน ขยันโพสเข้าไป ผิดถูก ไม่ต้องใส่ใจ คอยแถยกเหตุผลเข้าข้างนายใหญ่ ไม่ต้องรับฟังใคร ฟังนายใหญ่คนเดียว อ้อ แล้วต้องไม่คิดอะไรเองยิ่งจูงง่ายยิ่งดีคอยทำตามแต่คำสั่งก็พอ แค่นี้ก็มาร่วมขบวนการได้แล้วคับ(ถ้าเปิดรับสมัครใหม่จะบอกนะคับ เห็นว่าชุดเก่าคิดค่าตัวแพงมากคับ 55 แต่ค่าตัวอาจจะไม่ได้นะคับเพราะไม่รู้จะได้กลับมาหรือเปล่า) q*039

Tags:
Guest
แมงสาปขี้อิจฉา
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 21:42 น »

q*031 งงอะดิ..โลโก้พรรคเบอร์หนึ่งเพื่อไทย กลายเป็นอักษรยึกยือยึกยือไปซะแระ..แร้วงี้ช่องกากบาทให้คะแนน มิต้องเคลือบมันด้วยหรือ จะได้กาลงคะแนนให้ไม่ติดง่ะ q*032

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 22:23 น »

q*033 คุณพันคับ ผมบอกคุณคนเดียวนะคับ(ไม่เคยบอกใคร) วิธืทำก็แค่คุณยอมอดหลับ อดนอน ขยันโพสเข้าไป ผิดถูก ไม่ต้องใส่ใจ คอยแถยกเหตุผลเข้าข้างนายใหญ่ ไม่ต้องรับฟังใคร ฟังนายใหญ่คนเดียว อ้อ แล้วต้องไม่คิดอะไรเองยิ่งจูงง่ายยิ่งดีคอยทำตามแต่คำสั่งก็พอ แค่นี้ก็มาร่วมขบวนการได้แล้วคับ(ถ้าเปิดรับสมัครใหม่จะบอกนะคับ เห็นว่าชุดเก่าคิดค่าตัวแพงมากคับ 55 แต่ค่าตัวอาจจะไม่ได้นะคับเพราะไม่รู้จะได้กลับมาหรือเปล่า) q*039

แหม ....ต้องขอขอบคุณนะครับ ที่แนะนำและให้ประสบการณ์ที่ผ่านมาเพื่อ
มาเล่าสู่กันฟัง..สงสัยจะร่ำรวยอู้ฟู่เลยนะครับ จนถึงกับไม่ยอมลงทะเบียน
ลงชื่อ ล๊อกอิน....นี่แสดงว่ากลัวจะโดนเรียกเก็บกินภาษีย้อนหลังอะดิ...
ได้มาง่าย ๆ ก็ควรจะจ่ายง่าย ๆ หน่อยซิท่าน....เขามีมัดจำกันหรือเปล่า?? เข้าใจ เข้าถึง...รู้จริงจึงทำอย่างนั้นซะท่า...5555+
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 21 มิ.ย. 11, 09:11 น »

คุณเป็นรัฐบาลคือมาจากไหนก็จากประชาชนเลือกเข้ามา..กฎหมายไทยมาจากไหนก็มาจากคนไทยเปลี่ยนแปลง..และอภิสิทย์ก็มาจากประชาชนพอเป็นรัฐบาลมีประชาชนมาเรียกร้องให้ยุบสภาถ้ายุบไปเรื่องต่างๆมันก็ไม่เกิด..แต่ในเมื่อมีทหารเข้ามาปรามปรามประชาชนคุณณะขณะนั้นเป็นรัฐบาลคุณเป็นผู้มีอำนาจทั้งหมดและมีประชาชนตาย91สพและเวลาหาเสียงคุณต้องเจอสภาพแบบนี้มันย่อมเป็นของทำมะดาของสัตว์โลกและยิ่งคุณยุยงปลุกปั่นให้คนอื่นเกลียดชังกันนี้คือการทำลายประเทศไทยโดยคนเป็นผู้นำ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 21 มิ.ย. 11, 09:44 น »

นี่มันการเมืองนี่หว่าไม่น่าเข้ามาอ่านเลย เครียดโว้ๆๆๆ

Tags:
Guest
aekcountry
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 22 มิ.ย. 11, 13:07 น »

บักเอกเอ้ยปากก็พร่ำบอกว่าตัวเองไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดดูข้อความที่ออกมาแต่ละคำสิใครไม่รู้ก็บ้าไปแล้ว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 22 มิ.ย. 11, 17:01 น »

บักเอกเอ้ยปากก็พร่ำบอกว่าตัวเองไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดดูข้อความที่ออกมาแต่ละคำสิใครไม่รู้ก็บ้าไปแล้ว

ผมไม่เคยบอกว่า ผมไม่ฝักฝ่ายฝ่ายใดครับ

ผมบอกแค่ผมไม่เอาใครเป็นพวกทั้งนั้นครับ

คนละความหมายกัน??

แมงสาบจะแพ้ หรือปูจ๋าจะชนะ ผมก็ไม่สน เพราะผมไม่เอาสัตว์ทั้ง2ชนิดอยู่แล้ว เพราะผมชอบมดX
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 22 มิ.ย. 11, 21:03 น »

สงสัย ปชป.ต้องเปลี่ยนเลขาธิการของพรรค ก็ดันเอาผู้ชายเวลาพูดจีบปากจีบคอมาเป็น มันก็เลยซวยกันทั้งพรรคเลยครับ

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 23 มิ.ย. 11, 03:00 น »

ผมไม่เคยบอกว่า ผมไม่ฝักฝ่ายฝ่ายใดครับ

ผมบอกแค่ผมไม่เอาใครเป็นพวกทั้งนั้นครับ

คนละความหมายกัน??

แมงสาบจะแพ้ หรือปูจ๋าจะชนะ ผมก็ไม่สน เพราะผมไม่เอาสัตว์ทั้ง2ชนิดอยู่แล้ว เพราะผมชอบมดX

q*069q*027
Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 23 มิ.ย. 11, 03:14 น »

ขอโทษ หากเราจะบอกว่า

คำพูดของคุณที่ถ่ายทอดออกมาเป็นตัวอักษร

ล้วนแล้วแต่จำเขามาทั้งนั้น

ทุุกข้อความของคุณ

บ่งบอกถึงคนที่กำลังแพ้อะไรบางอย่าง

เลยต้องงัดเอาคำพูดของคนขี้แพ้ชวนตี

ออกมาแสดง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 23 มิ.ย. 11, 08:58 น »

เมื่อไรประเทศไทยจะหาเสียงด้วยการสร้างสรรและคิดช่วยเหลือคนไทยส่วนมาก..คือช่วยให้คนต้อยโอกาสเทียมคนที่มีโอกาสมากกว่าเพื่อประเทศไทยเจริญไปข้าวหน้าพร้อมกันแต่ผมดูแล้วมีพรรคเดียวเท่านั้นคือเพื่อไทยนอกนั้นพยามปิดกันมากกว่า

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 24 มิ.ย. 11, 17:51 น »

ไม่ชอบทั้งคู่เลย ทั้ง พท แต่ ปชป แต่บังเอิญขยะแขยงคนใส่เสื้อสีแดง เรื่องมันก็เท่านั้น

Tags:
Guest
พระเอกมว๊ากกก
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 25 มิ.ย. 11, 00:25 น »

q*038 มีแมงสาปขี้อิจฉาด้วย q*035

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม