หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ผู้ชายมีลูกแล้วยังมีโอกาสหรือไมผมทำดีหรือยังช้วยอ่านชีวิตผมให้จบก่อนตอบ  (อ่าน 649 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ก.ย. 11, 13:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมเป็นผู้ชายคนหนึ่ง ผมไม่รู่ว่าเหตุการครั้งนี้ ผมจะผิด หรือเห็นแก่ตัวหรือเปล่า
ผมจะเหล่าเรื่องชีวิตที่ทรมานให้ฟัง
ผมมี (ลูก) ก่อนแต่ง่าน ผมอายุ ยังน้อย สวนผู้หญิง อายุ มากกว่าผม3ปี
เหตุการที่เกิดขึ่น ตั้งแต่ผมครบกับภรรยาของผมมาผมเชื่อมันในตัวเขามาตลอด
ใครจะว่าภรรยาผมเป็นยังไงผมไม่สนตังแต่ผมอยู่กับภรรยามามีแต่คนผูดถึงเรื่องไม่ดีของภรรยาผมแต่ผมก๋ไม่สนเพราะว่าผมคิดว่าลูกของผมต้องมีอนาคตที่ดีผมรักลูกมาก
แต่ว่าภรรยาผมเคยทำผิดมาหลายครั้งทำให้ผมเจ็บมาหลายหน
ผมให้โอกาศทุกครั้ง(ทำไมผมต้องให้โอกาศและอาภัย)เพราะภรรยาผมอ่างลูก
ภรรยาผมว่าแดกดันทำเหมือนเก่งรวมทั้งพูดว่าท้ามืงเลิกกับกรูกรูจะให้คนไปเก็บมืง
แต่ผมไม่เคยกลัวไม่เคยกลัวเลยสักนิดเดียวที่ผมอยู่ต่อเพราะผมรักลูกผมผมยอมไม่ใช้โทรศัพยอมไม่ออกจากบ้านยอมไม่มีเพื่อนยอมที่จะไม่คุยกับใครยอมที่จะไม่มองหน้าผู้หญิงที่ไหนเพราะว่าผมจะโดนแฟนผมวีนแตกตลอดแล้วชอบบอกว่ามืงเลิกกับกรูไปเลยปะผมเลยยอมที่ผมยอมเพราะ (ผมรักลูกของผม)แต่ว่าเวลาพ่านไปอะไรอะไรที่เป็นความจริงมันก็เกิดขึ่นเรื่องที่ผมไม่อยากให้มันเกิดขึ่นจริงก็ได้ทำให้ผมหดหูท่อแท้กับชีวิตมากที่สุดเพราะว่ามีคนเคยบอกผมหลายคนว่าแฟนผมเป็นยังไงไม่ดียังไงมันกายเป็นเรื่องจริงทุกคำที่คนอื่นพูดจนผมรับอะไรไม่ได้เลยเหมือนชีวิตทั้งชีวิตได้ตายไปแล้วจนเมื่อลูกผมอายุ1ขวบกับ7เดือนตอนนั้นทำให้ผมไม่อยากพูดอยากคุยอยากทำไรอีกเลยแฟนผมมาด่าผมมืงมีคนอื่นแล้วอะดิทำไมมืงไม่รักลูกมืงหรอผมเงียบจนมันทนไม่ได้มันปาของกะจัดกะจายแต่ผมเชยเพราะทำไมรู้ไมครับ(มันเป็นเรื่องธรรมดาของผมไปแล้ว)เพราะว่ามันทำแบบนี้ปะจำเวลามันโมโหแล้วมันก็พูดออกมาคำนึงว่ามืงมีคนอื่นในหัวใจมืงก็บอกเดียวกุจะไปท้าไม่มีมืงก็พูดออกมา(ผมเลยบอกว่าผมมีแล้วคนที่ืผมรักแล้วรักมากมากจนยอมตายได้)แต่มันไม่ยอมไปมันเสียใจมันร้องไห้แล้วมันบอกว่ามันไม่มีที่ไปมันจะขออยู่ต่อเหตุผลง่ายๆมันไม่มีอะไรดีเลยเหมือนมาหลอกเพื่อเอาความสบายแถมยังบังคับจิตใจแล้วก็อ่างลูกขึ่นมาทุกครั้งจนนะวนนี้ผมจะสรุปให้ฟังว่าผมต้องทรมายังไงทำไมผมจึงเลิกกับมัน
ความทรมารที่ผมได้รับ
1.มันมาหลอกผมว่ามันเรียนจุฬาคณะนิติเวร
2.มันหลอกผมว่ามันเป็นเนื้องอกในสมองท้าเครียดอาทตายได้ฃ
3.มันพูดทำให้ผมสงสารมันเพื่อให้ผมไม่ไปจากมัน
4.มันหลอกผมว่าสามารถหาเงินเพื่อจะสร้างอนาคตได้
5.มันทำชื่อเสียงร้านทองบ้านผมพังเพราะมันเอาทองปลอมไปจำนำร้านที่รู้จักกันแล้วสนิทกับเราของผมแล้วมันเอาชื่อร้านของผมเป็นการจำนำ
(อันนี้ผมมารู้ที่หลังตอนที่ร้านเพื่อนแม่มาบอกว่าลูกสไภรเอาทองปลอมมาจำนำ)
แต่ผมยังให้อภัย
6.ขอนี้เป็นขอที่ผมทรมารมากมันสั้งผมมันบังคับผมมันทำเหนือมผมอยู่ใต้อำนาทมันที่ผมยอมมันเอา(ลูกมาอ่าง)
(ข้อนี้ทำให้ผมตัดสิ้นใจว่าผมขอไปจากมัน)
7.มันชอบพูดถึงคนที่ผมแอบรักแล้วก็ชอบขี่รถพาผมพ่านไปที่ตรงที่คนที่ผมแอบรักอยู่ทั้งๆที่ผมตัดสิ้นใจจะลืมจนมาถึงวันสุดท้ายที่ผมลืมไม่ลงบอกบวกกับการที่มันด่าว่าบังคับให้ผมพูดว่ามีใครในใจ.....
(ผมโดนมันทรมารมาเป็นเวลา4ปี)
(ผมโดนฝังทั้งเป็นเป็นเวลา4ปี)
(ผมโดนคนอื่นหัวเราะเป็นเวลา4ปี)
(ผมเป็นคนโง่มาเป็นเวลา4ปี)
สรุปแล้วมันหลอกผมมันโกหกผมเพื่อให้มันสบายมันไม่อยากลำบาก
แต่ตอนนี้มันรู้ว่าผมเลิกกับมันจริงมันกับมาขอร้องมันบอกมันไม่มีที่ไปให้มันอยู่ได้ไมผมบอกมันว่าไปซะชีวิตนี้กรูทรมารมากเกิดพอ
(ผมยืนข้อเสนอให้มัน)เอาลุกให้กรูเลี้ยงแล้วมืงไปหรือมืงจะเอาลูกไปเลี้ยงแต่มืงต้องไปแล้วผมก็บอกว่ามืงอยากได้อะไรมืงเอาไปด้วยแล้วอย่ามาให้เห็นอีก
ผมทำแบบนี้เพราะว่าใจผมไม่เคยมีมันในหัวใจมีแต่ความสงสารกับอนาคตลูก
แต่มันของตกลงกับผมมันขออยู่แค่1ปีกับอีก5เดือนเพื่อนให้ลูกได้เข้าอนุบาลแล้วมันจะหางานทำผมก็เลยยอมเพราะว่า(ลูก)แต่มันจะทำให้ผมเกรียดลูก เพราะว่า(มันเอาลูกมาทำเป็นเครื่องมือให้ผมเจ็บและทรมาร)
แต่ความที่ว่าลูกจะต้องมีอนาคตผมเลยยอมให้มันอยู่เพื่อได้กินเงินบ้านผมไป1ปีกับอีก5เดือนเพื่อให้มันสร้างตัวมันเองและหางาน(เพราะว่ามันไม่มีอะไรเลยมันโกหกทุกอย่าว่ามี)......
ผมเลยอยากรู้ว่าตอนนี้ิผมอยากจะทำอะไรๆดีๆให้คนที่ผมรักมากถึงกับยอมตายได้คุณคิดว่าผมจะมีโอกาศที่กับไปคุยกับคนที่ผมรักมากหรือไมผมไม่รู้ว่าการตัดสินใจทิ้งในครั้งนี้ผมเห็นแก่ตัวหรือว่าผมทำดีที่สุดแล้ว
ช้วยบอกผมที (ผมทำผิดหรือถูก)
ความทรมารมันมากกว่านี้แต่ผมคงบอกได้ไม่หมดที่ผมมีบอกกันในวันนี้เพื่อจะให้ผู้หญิงทุกคนได้รู้ว่า (ผุ้ชายที่เคยมีลูกมาแล้วก็มีหัวใจเป็นเหมือนกัน)
ผมอยากรู้ว่าผมยังมีโอกาศที่จะพิสูจตัวเองหรือไม
คนมีลูกแล้วไม่มีสิทธิ์มีรักแท้ใหม่งั้นหรือ???

คนเคยมีลูก คนเคยแต่งงาน คนเคยมีแฟน??

ทุกคนมีอดีตทั้งนั้น มีทั้งดีบ้างไม่ดีบ้าง

ผมจะกลับไปเปลี่ยนตัวเองใหม่เปลี่ยนรุกใหม่ตอนนี้ผมอ้วนผมจะทำให้ตัวเ้องผอมและมีอนาคตที่ดี (เพื่อผมจะกับไปเสี่ยงกับความรักของผม)
ท้าคนที่ผมรักมากเขารับไม่ได้ผมก็จะขอไม่มีใครตลอดชีวิต
เพราะผมรัก ผู้หญิงคนที่ภรรยาหลอกผมให้พากจากคนที่ผมรักไป
(เหตุการที่ผมไปจากคนที่ผมรักมากหมดหัวใจแล้วไม่ขอมีใครอีก)
ผมกับเธอสนิทกันมากจนใครหลายคนอิทฉาผมแต่มาในวันนึงมีคนมาพูดกับคนที่ผมรักมากว่าทำไม ไอA (นามสมมุสชื่อผม) มันมีอะไรดี ถึงได้สนิิทกับมัน
มันมีเงินซื้อของให้เธออะสิเธอถึงอยุ่กับมันแล้วคนที่ผมแอบรักมากก็โมโหผมหาว่าผมไปพูดว่า(ฉันเกาะเธอกิน)อะไรปะมานนี้นะผมเลยไปหาละอธิบายให้ฟังเขาไม่ฟังเขาวีนแตกเพราะว่าผมเป็นคนสนิทที่สุดไงละเลยวีนแตกไร้ผมไปไม่อยากเห็นหน้าผมผมเลยท้อแท้ตอนนี้่ทำให้หัวใจผมไม่เหลืออะไรเลยมันเลยเปิดช้องโว่ให้ผู้หญิงคนที่เป็นแม่ของลูกมีช้องเจอะเข้ามาแล้วมาหลอกผมให้เชื่อว่าจะลืมได้
แต่เวลานั้นเองพ่านมาได้แค่เดือนกว่าๆผู้หญิงคนที่ผมรักมากที่สุดก็รู้ความจริงว่าผมไม่ได้ทำอะไรเขาก็อยากให้ผมไปหาแต่ผมทำไม่ได้เพราะว่าภรรยาผมอ่างว่าเขาเป็นเนื้องอกในสมองท้าผมกับไปเขาอาทจะชอกตายนี้แหละคือเหตุผล
พอรู้ตัวอีกทีก๋มีลูกแต่ทำไมผู้หญิงคนที่ผมแอบรักจึงโกรธผมผมไม่เข้าใจ.....
(ตอนนี้ผมจะกลับไปหาเขาได้หรือไม ผมจะเสี่ยงกับหัวใจดู)
ฉันมีใจดวงเดียว
ก็เพื่อรักเธอคนเดียวอย่างสุดหัวใจ
ทำไงเธอก็ไม่รักฉันเลย ไม่มีทางรักฉันได้เลย
เมื่อใจก็รู้ ฉันนั้นมันไม่คู่ควร
ปล.คนที่่อยากมีโอกาศ และมีชีวิตใหม่
ผม นาย ........... นามสกิล..........
ความทรมารอยากจะระบายให้ผู้
หญิงทั้วโลกได้รู้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 7 ก.ย. 11, 13:43 น »

้ช้วยด้วยครับช้วยบอกผมที่ยังมีโอกาศไมครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
oi
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 8 ก.ย. 11, 09:52 น »

อ่านแล้ว งง ช่วยพิมพ์ภาษาไทยให้ถูกอ่านง่ายๆ
และย่อ แบบได้ใจความค่ะ
อยากตอบ q*069

Guest
กรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ก.ย. 11, 15:50 น »

ตอบ ใช่คุนเหนเเก่ตัว ลูกไงก็ลูกทิ้งได้ไง ส่วนแฟนที่โกหกนะ ถ้าให้โอกาสเเล้วไม่ดีขึ้นปล่อยเทอไป(แต่ยังไงเขาก็เปนแม่ลูก) ไหนบอกรักลูกห่วงอนาคตลูกล่ะ เเต่ฟังดูลึกๆห่วงแฟนเก่าตั
วเองมากกว่า นี่เเหล่ะผู้ชาย

Guest
มี
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 11, 00:14 น »

ถามจริง เรียนจบชั้นอะไรมา อ่านไม่ออก สรุปไม่ได้ อ้ายคนใจดำ
Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ก.ย. 11, 18:05 น »

เห็นใจนะ
แต่ถ้าคุณคิดดีแล้วคุณก็ทำไปเถอะ
ชีวิตครอบครัวก็เป็นอย่างนี้ในเมื่ออยู่กันไม่ได้ ไม่ได้รักกันแล้วก็ไม่รู้ว่าจะอยู่ต่อไปเพื่ออะไร
ถึงแม้ว่าฉันยังไม่มีครอบครัวแต่ก็เจอกับตัวเองที่พ่อแม่แยกทางกัน
สงสารก็แต่เด็ก ลูกของคุณที่เกิดมาต้องเจอกับครอบครัวที่แตกแยก
ถึงแม้ว่าลูกจะจะอยู่กับใคร พ่อหรือแม่ ก็ไม่มีความสุขเท่ากับการที่อยู่กับพ่อแม่ของเราหรอก
ฉันรู้ความรู้สึกนั้นดี เฮ้อพูดไป น้ำตาจะไหล
คนเราถ้าจะมีอะไรกันถ้ายังไม่พร้อมทำไมไม่ป้องกัน
เอาแต่ความสนุกไม่คิดถึงอนาคตวันข้างหน้า
พอมาเป็นอย่างนี้ถึงจะรู้ว่าสิ่งที่ทำไปวันนั้นมันผิด
คิดก่อนที่จะทำไม่ได้รึงัย
จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลัง
ไม่ได้ซ้ำเติมคุณหรอกนะ
แต่อยากให้คุณคิดให้ดีก่อนที่จะมีรักครั้งใหม่ พยายามศึกษาให้ดีก่อนที่จะตัดสินใจอยู่ด้วยกัน
สงสารลูกคุณบ้าง
เพราะการเกิดมาแล้วพ่อแม่แยกทางกันนะมันเจ็บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รู้บ้างมั๊ย q*069

Guest
moonoy5555
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ก.ย. 11, 13:35 น »

คุณจะโทษคนอื่นคุณลองนึกย้อนถึงตัวคุณเองก่อนว่าเหตุใดคุณถึงไปมีอะไรกับคนอื่นแทนที่คุณจะซื่อสัตย์กับคนที่คุณรัก แต่เมื่อคุณคิดว่าคุณทำดีที่สุดแล้ว คุณก้อควรเริ่มต้นชีวิตใหม่ ซึ่งคุณบอกว่าคุณจะรักผู้หญิงคนนั้นคนเดียวแต่คุณลืมผู้หญิงอีกคนไปหรือเปล่า ผู้หญิงคนนั้นเขารักคุณเท่าชีวิตของเธอ หรืออาจจะมากกว่าชีวิตของเธอเลยก้อได้ นั้นคือแม่ของคุณเอง จำเอาไว้ทุกคนมีสิทธิ์พลาดกันไม่ได้ไม่ว่ารวยหรือจน แต่มันอยู่ที่ว่าคุณจะเลือกเดินทางไปทางไหนมากกว่า สุดท้ายฉันก้อขอให้คุณมีความสุขกับสิ่งที่คุณเลือกไม่ว่าสิ่งนั้นมันจะดีหรือว่าไม่ดี

Guest
wanwalee
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 13 ก.ย. 11, 10:19 น »

อ่นเข้าใจยากจัง

Guest
my eye
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 21 ก.ย. 11, 20:28 น »

q*038q*038q*038q*077บ้านรวยแต่ทำไมไม่มีความรู้ สงสัยนะ

Tags:  ชีวิต ผู้ชาย 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม