หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: @@คุณว่าจบ.ป.โทจากต่างประเทศ@@จำเป็นต้องฉลาดไหม??  (อ่าน 181 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 15:17 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เห็นมาเยอะ..!!บางคนก็สมองกลวง เอาเนื้อเข้าไปตากเป็นเนื้อแดดเดียวได้เลย..!!..บางครั้งคิดว่าแค่เป็นบุคคลที่มีโอกาสดีกว่าคนอื่นๆทั่วไปแต่แปลกใจทำไมถึงชอบยกตนข่มท่าน...ว่าคนนั้นคนนี้โง่กว่าตนกลับลืมตัวตนว่า..เก่งกว่าเขาหรือไม่................ยิ่งนึกคิดแล้วของขึ้นเดี๋ยวปาดเหนี่ยว..ฟายเอ๊ย!!! q*078q*078

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 15:44 น »

จบปริญญาโทเกียรตินิยมจากมหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ดนี่ไม่น่าจะโง่นะครับ

บุคคลที่จบปริญญาโทจากฮาร์วาร์ดจึงไม่น่าจะมีสมองกลวงด้วยครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
best angel
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 15:58 น »

ฉลาดเป็นบางหน โง่เป็นบางครั้ง
และบางที ก็ฉลาดในเรื่องโง่ๆ และก็บางทีอีกนั่นแหละ โง่ในเรื่องที่คนอื่นๆเขารู้กันหมดแล้ว....ไม่ได้ว่าใคร..ใช้ตัวเองเป็นเกณฑ์

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 16:03 น »

จบปริญญาโทเกียรตินิยมจากมหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ดนี่ไม่น่าจะโง่นะครับ

บุคคลที่จบปริญญาโทจากฮาร์วาร์ดจึงไม่น่าจะมีสมองกลวงด้วยครับ

แต่ส่วนใหญ่จะเห็นแก่ตัวนะ เหมือนอย่างเจ้ามารค์ ....เอ็นเจอรเบิรก์
หากสะกดผิดขออภัย...ที่เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ Facebook อะ...
จะจบจากไหน?? ก็ไม่แตกต่างกันหรอก...จะจบวัดโคกอีแร้ง...
แต่หากยังแสดงวุฒิภาวะกันได้เพียงเยี่ยงนี้....ก็แสดงว่าที่จบมา
มันไม่ได้บ่งบอก...ว่าเป็นคนเก่ง คนดี หรือความเป็นตัวตนสักเท่าใดเลย...
นอกจาก...ประจานตัวเองแบบเต็มตัว....
q*073
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 16:14 น »

คุณมัจฉานุ..ครับ !! .ใครเหรอครับที่จบฮาร์วาร์ด..มั่นใจว่าฉลาดในเรื่องไหนหรืิอครับ!!..ถามให้หน่อยว่าอยากทำไร่ ทำสวนหรือเปล่าครับ!! ทองผาจะรับเข้าทำงานต่ำแหน่งGM...เงินเท่าไหร่ก็เรียกมา แต่ต้องทดลองงานก่อนนะครับ..!! ที่ผ่านมาน้ำป่ายังขังอยู่ในสวนลำไยอยู่เลย!!ไม่รู้จะมีปัญญาจะจัดการได้สักแค่ไหน..!! q*073q*073
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 16:33 น »

แต่นี่คือความจริงที่หนูดี...สารภาพออกจากปากเอง...ก็สุดแล้วแต่
ดุลพินิจท่านผู้อ่าน ว่าจะเลือกเชื่อฝ่ายใดครับ....ตามนี้เลยคำชี้แจง...

http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3508790
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 16:42 น »

เรื่องราวของผู้ที่จบปริญญาโทจากฮาร์วาร์ดและกำลังเป็นประเด็นถกเถียงกันอยู่ในโลกอินเตอร์เน็ตเวลานี้คือผู้หญิงครับ

คุณทองผาถามมา ผมก็ตอบไปว่าเธอไม่น่าจะโง่และไม่น่าจะสมองกลวง ถ้าผมตีความหมายบุคคลที่คุณทองผากล่าวถึงผิดก็ต้องขออภัยด้วยครับ

และผมก็ดีใจที่ประเทศไทยมีนายกฯเป็นผู้หญิงสวยครับ(อันนี้ขอยืมคำเธอมาใช้) q*014

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 16:58 น »

ตอบ##คุณมัจฉานุ..ขอบคุณที่กรุณายกตัวอย่างมาให้นะครับ!!ที่จริงแล้วผมไม่ได้เจาะจงใครว่าจบโทมาแล้วต้องโง่!!..เพียงแต่เข้าใจมาว่า..คนโง่ย่อมคิดแต่เรียงโง่ๆ..(ยืมคำของฟอร์เรน์ท กรั๊ม มานะครับ) แล้วน่าจะสงวนคำว่าโง่เมื่อตนเองฉลาดกว่าแล้ว...น่ะ!! q*078q*078

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 16:58 น »

พี่ทองผา กระทู้นี้ตั้งใจเสียดสีนายกฯเหรอครับ? q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 17:18 น »

พี่ทองผา กระทู้นี้ตั้งใจเสียดสีนายกฯเหรอครับ? q*020
อาจเป็นเพราะผมเป็น..แค่ลูกพ่อค้าธรรมดา เป็นหลานชาวนา มีปู่ย่าทำสวนการศึกษาต่ำด้อยแค่มหาวิทยาลัยในเมืองไทย...จึงไม่ชอบใจที่ได้รับความรู้สึก..ดูถูกดูแคลนก้เท่านั้น เรื่องนี้ นายกไม่เกี่ยวกับอารมณ์ของขึ้นของทองผา....แต่มันตันติดอยู่ที่ว่า เด็กโทจบนอกผู้นั้น..มันเก่งแค่ไหนกัน?? อยากชวนมาวิดนำที่สวนลำไยทองผาซะหน่อยแล้วค่อยเมนท์ว่า..เขาโง่!! q*078q*078
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 17:27 น »

มีจบปริญญาเอกจากต่างประเทศ ด้วยทุนหลวง แล้วยังโง่กลับมาโกงกินชาติบ้านเมืองผู้ให้ทุน ลืมตัวด้วยความโง่แบบส่วนตัว จนในที่สุดก็ไม่มีแผ่นดินจะิอยู่ ก็มีนะ จะบอกให้

q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 18:45 น »

คนที่ทุกท่านกำลังพูดถึงเนี๊ยทานข้าวเหมือนผมรึเปล่าถ้าทานข้าวเหมือนผมๆว่าไม่เก่งไปได้ทุกอย่างทุกเรื่องหรอกครับ และต้องเคยโง่มาก่อนทั้งนั้นให้จบอะไรมาก็เถอะ วันนี้ปีนี้คนที่คุยว่าเก่งมาจากต่างประเทศก็จะโดนคนอื่นจบใหม่มาแทนที่และคุยทับกันไปมาเพราะสังคมเมืองนอกสั่งสอนกันมาแบบ ECO ติดตัวมาทั้งนั้นครับ. q*069

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 23:51 น »

q*038

......................................................................... q*040
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 19 ต.ค. 11, 23:55 น »

q*032

คิมอยู่ระหว่างศึกษาเลยทำได้แค่สังเกตุการณ์ (ยืมคำท่านTongpahหน่อยนะคะ)

q*033q*021

Guest
เก่งแต่ปาก
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 20 ต.ค. 11, 05:03 น »

ประสบการณ์ตรงนะ จา่กเพื่อนร่วมงาน ไม่อยากเชื่่อว่าจบจากนอกน่ะ บื้อและก็บื้อได้อีก กับเรื่องที่ธรรมดามาก ๆ แต่ไม่เข้าใจ เก่งอย่างเดียวคื่อภาษาอังกฤษ นอกจากเหนือจากนั้น บื้อและก็บื้อได้โล่ห์ แต่ลื่นเป็นปลาไหลในเรื่องที่เป็นประโยชน์ของตัวเอง การแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไม่มีทุกอย่างกลายเป็นเรื่องยุ่งยากวุ่นวายไปหมดแม้แต่เรื่องง่าย ๆ โอ้ยเวียนเฮด q*034q*034q*034q*034q*034q*035q*035q*035q*035q*035q*035
อ้อสรุปว่าเก่งแต่ข้อเขียน แต่ไม่เก่งในปฎิบัติ q*038q*038q*038
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 20 ต.ค. 11, 08:51 น »

มีจบปริญญาเอกจากต่างประเทศ ด้วยทุนหลวง แล้วยังโง่กลับมาโกงกินชาติบ้านเมืองผู้ให้ทุน ลืมตัวด้วยความโง่แบบส่วนตัว จนในที่สุดก็ไม่มีแผ่นดินจะิอยู่ ก็มีนะ จะบอกให้

q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062
โยกได้ทุกประเด็น..นะอีแร้ง..!! q*070q*070
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 20 ต.ค. 11, 08:54 น »

คนที่ทุกท่านกำลังพูดถึงเนี๊ยทานข้าวเหมือนผมรึเปล่าถ้าทานข้าวเหมือนผมๆว่าไม่เก่งไปได้ทุกอย่างทุกเรื่องหรอกครับ และต้องเคยโง่มาก่อนทั้งนั้นให้จบอะไรมาก็เถอะ วันนี้ปีนี้คนที่คุยว่าเก่งมาจากต่างประเทศก็จะโดนคนอื่นจบใหม่มาแทนที่และคุยทับกันไปมาเพราะสังคมเมืองนอกสั่งสอนกันมาแบบ ECO ติดตัวมาทั้งนั้นครับ. q*069

น่าจะเป็นเคสเด็กนอกขี้เบ่งบางคนได้ศึกษาบ้างเนอะ!! q*078q*078
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 20 ต.ค. 11, 08:57 น »

q*038

......................................................................... q*040
ความคิดหรือความเครียดยังดำเนินต่อไปโดยเริ่มที่ก้าวแรก..ชิมิ!! q*073q*073
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 20 ต.ค. 11, 14:26 น »

คนเรา..อารมณ์ชั่ววูบมักเกิดขึ้นได้เวลาเราอินกับสิ่งใดสิ่งหนึ่งมากเกินไป
ยิ่งประกอบกับวุฒิภาวะของแต่ละคนที่แตกต่างกัน บางคน IQ สูง แต่ EQ ต่ำ แต่ บางคน IQ ต่ำ แต่ EQ สูง
ดังนั้น จบนอก หรือ จบใน ใครเก่ง ใครโง่ ให้ดูที่ความคิดและการควบคุมอารมณ์ตัวเองได้ดีแค่ไหน หากเด็กคนหนึ่งยอมรับผิดแล้ว....ให้อภัยกันไม่ได้หรือ มันผิดร้ายแรงขนาดนั้นหรือ หรือเพราะว่าน้องเค๊าไปวิจารณ์...ท่านผู้นำเทวดาคนไหน จึงต้องโกรธแค้นกันมากมาย...ระวังคนจะมองว่า ใครกันแน่ที่เด็กกว่ากัน
**ใช้สีน้ำเงินเน้นแบบนี้ คุณลำตะคลองคงอ่านสบายตาขึ้นนะจ๊ะ

Tags:  ต่างประเทศ ป.โท 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม