หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จะซ่อมดีมั้ยเนี่ย... เล่นผมซะหมดบ้าน  (อ่าน 852 ครั้ง)
Guest
วิกร
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 พ.ย. 11, 13:39 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ปรึกษาเพื่อนๆหน่อยครับ บ้านผมประสบเหตุน้ำท่วมครั้งนี้ เนื่องจากผมไปทำงานต่างจังหวัดกลับมาเก็บของที่บ้านไม่ทันครับ น้ำเลยเล่นเอาข้าวของผมเสียหายหมดเลย ทั้งเฟอร์ ตู้เย็น เครื่องซักผ้า ทีวี ผมไม่รู้ว่าจะซ่อมหรือจะซื้อใหม่ดี ไม่รู้แบบไหนจะคุ้ม

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 12:13 น »

q*078 ซื้อใหมม่สิค่ะพี่ เพราะว่ามันแช่น้ำนาน ๆ มาก ๆ อาจทำให้ระบบบางอย่างของตัวเครื่องใช้ไฟฟ้ามันชำรุดได้นะคะ และถ้าซ่อมมา ทางร้านซ่อม รับประกัน อย่างมาก สุด ก็ 3เดือน หรือไม่ก็ 6เดือน เว้นเสียแต่ ไปที่ศูนย์ซ่อม แต่ถ้าไปศูนย์ซ่อมแล้ว มันซ่อมไม่ได้ เขาก็จะบอก ว่า ซื้อใหม่เถอะนะ ค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
SMTV
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 ธ.ค. 11, 11:34 น »

ผมแนนะว่าลองเชคราคาซ่อมก่อนครับ ถ้าแพงเกินไปก็ซื้อใหม่ดีกว่าครับ

เห็นด้วยกับคำตอบด้านบนครับ ซ่อมนี่ประกันไม่กี่เดือนครับแล้วแต่ที่นะครับ ส่วนถ้าส่งเข้าศูนย์บริษัทเขารับประกันปี 1 แต่ก็แพงอยู่ครับ

ลองเข้าไปเชคราคาพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าได้ครับ
www.smtv.co.th
เผื่อที่นี่ช่วยได้ครับ

Guest
ลิลดา
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 ธ.ค. 11, 14:09 น »

เราซ่อมบ้างส่วนค่ะ ที่เสียหายไม่มาก เพราะจะให้ซื้อใหม่ทั้งหมดคงไม่มีปัญญา แค่ค่าซ่อมก็อวมแล้วค่ะ ยังดีที่พี่สาวใช้บัตร KTC Flexi 0% ผ่อนค่าซ่อมพวก เครื่องใช้ไฟฟ้า เฟอร์นิเจอร์ รถยนต์ได้ ไม่งั้นตายค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 ธ.ค. 11, 19:45 น »

บ้านเราก็แย่เหมือนกันค่ะ ไหนจะต้องซ่อมบ้าน ไหนจะต้องซื้อข้าวของใหม่ เพราะทุกอย่างจมหมดค่ะ ซ่อมคงไม่คุ้ม เมื่อวันศุกร์เพิ่งไปขอสินเชื่อพร้อมใช้เพื่อผู้ประสบภัยน้ำท่วม จาก KTC ดอกเบี้ย 0% ไม่รู้จะได้อนุมัติมั้ย ลุ้นอยู่อ่ะค่ะ

Guest
ตึ่งโป๊ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 30 ธ.ค. 11, 00:14 น »

เราว่าผ่านอยู่แล้วถ้าเครดิตอะนะ แต่นี้เราเองก็ำกำลังดูๆอยู่เกี่ยวกับบริการของ KTC อย่างตัวที่สนใจก็มีอยู่ตอนนี้ก็มี แบ่งเบาภาระให้น้อยลง ซึ่งตัวนี้อ่ะ เหมาะกับคนที่ใช้บัตรเครดิต KTC และ KTC CASH สามารถใช้คะแนนสะสม Forever Rewards มาหักค่าใช้จ่ายในใบแจ้งยอดได้ โดยทุก 500 คะแนน จะได้รับเงินคืนเข้าบัตร 50 บาทโดยไม่จำกัดยอดการแลกด้วยอ่ะ

Guest
ตึ่งโป๊ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 30 ธ.ค. 11, 06:10 น »

อ้อลืมบอกไปอีกอย่างตัวนี้เค้าจะมีถึงแค่วันที่ 29 ก.พ. 55 นี้เท่านั้นนะแล้วก็มีบางบัตรที่ไม่สามารถใช้งานได้กับบริการหรือกิจกรรมนี้ด้วยเช่น

เครดิต KTC-Royal Orchid Plus ทุกประเภท
KTC-ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย
KTC Visa SME Commercial Gold
KTC Visa Corporate Gold
KTC เพื่อหน่วยงานรัฐ

พวกบัตรเหล่านี้แหละทีใช้บริการ กิจกรรมนี้ไม่ได้ ยังไงหากใครต้องการอยากรู้มากกว่าก็ลองเข้าไปดูที่เว็บ

Guest
ตึ่งโป๊ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 30 ธ.ค. 11, 06:31 น »

หรือสำหรับใครที่อยากจะช่วยเหลือผู้ประสบภัยคนอื่นๆก็ สามารถเอาคะแนนสะสมของเราไปช่วยได้เหมือนกันนะโดยช่วยเหลือผ่านสภากาชาดไืทยโดยทุกๆ 500 คะแนน = 50 บาท หรือบริจาคผ่านบัตรเครดิต KTC งานนี้ขอบอกว่า เอาไปหักลดหย่อนภาษีได้ด้วยนะ และยังได้รับคะแนนสะสม Forever Rewards ตามปกติ ด้วย win win ทั้งคู่งานนี้

Guest
แก้มส้ม
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 1 ม.ค. 12, 13:56 น »

แนะนำให้ซื้อใหม่เหมือนกันค่ะ ไม่ทราบว่ามีบัตรเครดิตอะไรอยู่มั้ย
ถ้ามีจะช่วยได้เยอะ เพราะส่วนใหญ่ตามร้านจะโปรโมชั่นผ่อนบัตรเครดิต
ส่วนดอกเบี้ยแล้วแต่โปรบัตร อย่างเคทีซีที่ก็มีผ่อน 0%

Guest
impawa
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 1 ม.ค. 12, 14:00 น »

บริจาคคะแนนแทนเงินสดไปแล้วเหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่เพราะเราอยู่ต่างจังหวัด ได้โอกาสทำบุญก็ดีเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่ประสบภัยนะคะ

Guest
tonyja
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 1 ม.ค. 12, 14:20 น »

อยากทราบรายละเอียดเรื่องผ่อน 0% บัตรเครดิต ktc ครับ มีให้ผ่อนยี่ห้ออะไรบ้าง ปล. ที่บ้านใช้ LG Sony

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 1 ม.ค. 12, 15:24 น »

เครื่องใช้ไฟฟ้าที่ร่วมรายการค่ะ
credit: ktc.co.th

Guest
Mimosa
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 19 ม.ค. 12, 00:53 น »

Your story was really informative, thkans!

Tags:  บ้าน 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม