หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ****************อยากดัง ******************  (อ่าน 1267 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 28 พ.ย. 11, 21:28 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

การอภิปรายในสภาฯทุกครั้ง เมื่อประธานอนุญาต ให้ผ้อภิปราย ทำการอภิปราย มองเห็นด้านหลังเก้าอี้ว่างโล่งไม่มีคนนั่ง พอ สส.ลุกขึ้นอภิปรายเท่านั้นแหละ เห็นมี สส.คนอื่นๆรีบวิ่งเข้ามานั่ง ทำหน้าแหลมๆ เพื่อจะได้ออกทีวี อยากดังกันจัง เป้นอย่างนี้มานานแล้ว

บางคนก็พยายามที่จะทำเป็นคนเด่นในสภาฯ ดูจนน่าเกลียด น่ารำคาญมากมาย

ทำไมคนไทย(ส่วนมาก)ถึง อยากดัง

ดังแล้วอยู่ยากจะตายชัก นั่งยองๆกินข้าวข้างถนนก็ไม่ได้ นั่งรถเมล์ก็โดนด่า ได้ตังค์ไม่คุ้มค่า

//ช.ผาสุข(คนบ้านนอกคอกนา)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 11, 21:45 น »

http://charyen.com/jukebox/play.php?id=30015
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พ.ย. 11, 21:56 น »

http://vimeo.com/7452514^
^
^

คลิคให้เป็นแถบสีน้ำงิน แล้วคลิคขวา คลิคอีกครั้งที่แถบ กลับไปที่แวบนี้ ฟังเพลงได้เลยครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พ.ย. 11, 23:16 น »

ปกติวันหยุด ผมจะไม่ค่อยว่างนะ
เพราะว่าต้องไปเดินแฟชั่น......

แฟชั่น ไอแลนด์ 555

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 01:54 น »

คิมก็เห็นเหมือนที่คุณmanjumboเห็นค่ะ q*021

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 01:58 น »

ปกติวันหยุด ผมจะไม่ค่อยว่างนะ
เพราะว่าต้องไปเดินแฟชั่น......

แฟชั่น ไอแลนด์ 555

คริ คริ q*020q*020

หัวเราะไว้ก่อน...จริงแล้ว ไม่เข้าใจค่ะคุณkainuy q*035
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 04:06 น »

เป็นมุกตาหลกครับ คุณคิม
คำว่าเดินแฟชั่น หมายถึงเดินแบบครับ
ประมาณว่าเป็นนายแบบ
แต่จริงๆ ไม่ได้ไปเดินแบบ
แต่ไปเดินห้างสรรพสินค้า ที่ชื่อว่า ไฟชั่นไอแลนด์ ที่ถนนรามอินทรา ครับ
(เพราะใกล้บ้านๆ....

รับมุกทันไหมครับ.....5555
(เมื่อก่อนผมมีมุกเยอะนะครับ...
แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีแล้ว เพราะว่า....
เพราะว่าทะยอยผ่าออกหมดแล้วครับ 555555
(อันนี้ก็มุกนะครับ อย่าคิดลึกๆ....5555

อ้อ....ลืมใส่วงเล็บปิด วานใส่ให้ด้วยนะครับ....55

(ท่านแมน....ตามมุกวัยรุ่นทันไหมครับ 555
(ลืมอะไรก็ลืมได้ แต่เวลาไปเดินห้าง....อย่าลืมรูดซิปนะครับ
โดยเฉพาะคนเก่ๆ บางคน 55 จะหลงๆ ลืมๆ .....เป็นห่วงๆ ครับ 55
ทานแบรนเนอร์ฯ ครับ....ช่วยได้ๆ 555
แต่ลืมรูดซิบก็ดีนะครับ เป็นการสร้างอารมณ์ขันให้กับผู้คน
ได้กุศลแรงครับ 55555555

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 04:24 น »

ต้องขอโทษคุณนะคะที่ไม่ได้เห็นว่าคุณมาตอบกระทู้

คือคิมยุ่งๆเรื่องรายงานอยู่...

ว่าแต่เวลาที่คุณไปเดินแบบ(เดินห้าง) มีตากล้องคอยติดตามด้วยหรือเปล่าคะ

แบบว่า เหมือนกับคนดังทั่วๆไปอ่ะค่ะ q*073

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 04:37 น »

เพลงนี้มอบให้ท่านแมน....นะครับ
เอาไว้ไปจีบสาว.....ข้างบ้าน.....555
แต่งเมื่อไหร่ อย่าลืมร่อนการ์ดมาซักใบนะครับ...555

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 04:59 น »

เป็นมุกตาหลกครับ คุณคิม
คำว่าเดินแฟชั่น หมายถึงเดินแบบครับ
ประมาณว่าเป็นนายแบบ
แต่จริงๆ ไม่ได้ไปเดินแบบ
แต่ไปเดินห้างสรรพสินค้า ที่ชื่อว่า ไฟชั่นไอแลนด์ ที่ถนนรามอินทรา ครับ
(เพราะใกล้บ้านๆ....

รับมุกทันไหมครับ.....5555
(เมื่อก่อนผมมีมุกเยอะนะครับ...
แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีแล้ว เพราะว่า....
เพราะว่าทะยอยผ่าออกหมดแล้วครับ 555555
(อันนี้ก็มุกนะครับ อย่าคิดลึกๆ....5555

อ้อ....ลืมใส่วงเล็บปิด วานใส่ให้ด้วยนะครับ....55

(ท่านแมน....ตามมุกวัยรุ่นทันไหมครับ 555
(ลืมอะไรก็ลืมได้ แต่เวลาไปเดินห้าง....อย่าลืมรูดซิปนะครับ
โดยเฉพาะคนเก่ๆ บางคน 55 จะหลงๆ ลืมๆ .....เป็นห่วงๆ ครับ 55
ทานแบรนเนอร์ฯ ครับ....ช่วยได้ๆ 555
แต่ลืมรูดซิบก็ดีนะครับ เป็นการสร้างอารมณ์ขันให้กับผู้คน
ได้กุศลแรงครับ 55555555

โอ๊ะ...(มุก)แตกเลย คิมรับไม่ทัน คริ คริ

มุกเยอะๆอย่างนี้ เก็บไว้ตรงไหนเหรอคะ ถึงต้องผ่าออก...เก็บซ่อนอย่างดี สงสัยกลัวโดนโจรกรรม ชัวร์??

โอ๊ะ...ลืมใส่วงเล็บปิดให้ โทษทีค่ะ

q*021q*021q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 05:00 น »

ทำรายงานเกี่ยวกับไรครับ เป็นความไม่ลับไหมครับ

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 05:06 น »

ทำรายงานเกี่ยวกับไรครับ เป็นความไม่ลับไหมครับ

เป็นความลับที่เปิดเผยได้ค่ะคุณkainuy เพียงแต่บอกไม่ได้

ต้องส่งให้ทันพรุ่งนี้... q*078
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 10:16 น »

คุณไข่นุ้ยครับ ลูกเมียของผมอยู่ประเทศอังกฤษ ครับ

ก็คิดจะแต่งใหม่อยู่เหมือนกัน อายุปูนนี้ยังมีไฟลุกโพรนอยู่นะ แตะปี๊บพังไปหลายใบแล้ว

ผมเคยอ่าน ในต่วยตตูน เรื่อง "ยืนพื้น" อ้า ยหนุ่ม ท้าพนัน กับ ตาแก่รุ่นลุง เรื่องอย่างว่า ต้องสัญญาด้วยลูกผู้ชายว่าต้องพูดความจริง ก็ตกลง การพนันขันต่อก้เริ่มขึ้น

ตอนเช้ามืด ฝ่ายลุง ถามอ้า ยหนุ่มว่า เมื่อคืน กี่ครั้ง เจ้าหนุ่มบอกว่า 6 ลุง
ฝ่ายเจ้าหนุ่ม ถามลุงว่า เมื่อคืนกี่ครั้ง ลุงบอกว่า 1 (ยืนพื้น)
คืนที่สอง ลุง ถาม หนุ่มเหมือนเคย เจ้าหนุ่มตอบว่า 5 ลุงลุงก็ตอบว่า 1 ยืนพื้น
คืนที่สาม ลุงถามเหมือนเดิม หนุ่ม บอกว่า 4 ส่วนลุง 1 ยืนพื้น
คืนที่สี่ หนุ่มบอกว่า 3 ลุงบอกว่า 1 ยืนพื้น
คืนที่5 หนุ่มบอกด้วยความละห้อยว่าแค่ 2 ลุงบอกว่า 1 ยืนพื้น
คืนที่6 หนุ่มบอกลุงด้วยตาปรือๆ เหมือนจะสิ้นลมแค่ 1 ลุงบอกว่า 1 ยืนพื้น
คืนที่7 หนุ่มตาเริ่มเหลือง บอกว่า เมื่อคืน ไม่ไหวลุง ไม่มีสักที ส่วนลุงบอกเด็กรุ่นหลานว่า ลุงเหมือนเดิม 1 ที ยืนพื้น 555555

ลุงประกาศชัยชนะด้วย 1 ยืนพื้น (ยืนพื้นหมายถึงทำติดต่อกันไม่ได้ขาด)

แคว็กๆๆๆๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 15:15 น »

คำว่า "ยืนพื้น" ดังมาจนถึงวันนี้
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 15:21 น »

มีคำอีกหลายคำ ดัง มาถึงวันนี้เช่น

ดังระเบิดเถิดเทิง
หน่อมแน้ม
เชย
เดทสมอเร่
ตายหยังเขียด
แบบว่า
ชิว ชิว (ชิลชิล)
ฯลฯ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 29 พ.ย. 11, 15:46 น »

ครั้งหนึ่ง เกือบติดคุก

หลังจากลาออกจากราชการครั้งแรกเพื่อการศึกษาต่อ โชคดีได้เมียซะก่อน ก็ออกหางานทำ เป็นมือกล้อง(มือ2)ถ่ายภาพยนตร์ ชื่อจักรกฤษณ์ภาพยนตร์ อยู่ในซอยถวัลย์ศักดิ์ ถนนประดิพัทดิ์ สะพานควาย เมื่อปลายปี 2512

มีดาราหน้าใหม่ ทั้งชาย หญิง เด็ก คนแก่ ไปสมัครมืดฟ้ามัวดิน เจ้าของชื่อ เนรมิต และ คุณนายสายฯ สมัยนั้น ใช้กล้อง 16 มม.ทางบริษัทเขาเก็บค่า เทสท์หน้ากล้อง กับดาราหน้าใหม่คนละ 1 พันบาท บริษัทมีรายได้วันละหลายหมื่น รับเงินไปหลายล้านบาท แต่ไม่ยอมจ่ายเงินเดือนพนักงาน เพราะแท้จริงคือนักเล่นการพนันตัวยง ....

ในที่สุดตำรวจจับ เจ้าของบริษัท เข้าห้องขัง โชคดีวันที่ตำรวจไปจับผมไม่อยู่ ตอนหลังไปเยี่ยมพี่สายฯที่ สน.บางซื่อ หวิดเข้าห้องขังไปด้วย แฟนผมเป็นพยาบาลยืนยันว่า ผมก็เป็นพนักงานคนหนึ่ง ไปทวงเงินเดือน 3 เดือน ตร.จึงปล่อยตัว

คนอยากดัง อยากเป็นดารา อยากออก ทีวี มากมาย เเละเป็นเหยื่อของพวกมิจฉาชีพ น่าสงสารคนบ้านนอกมาหางานทำที่กรุงเทพ คงคิดว่างานแสดง มีรายได้ดี แต่จริงๆ โอกาส "ดัง" เป็นเรื่องยากมาก นอกจากเสียเงินแล้ว ยังต้องเสียตั วด้วย น่าสงสาร

//ช.ผาสุข(คนบ้านนอกคอกนา)

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม