หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ระวัง! มุกใหม่แบงค์ปลอม  (อ่าน 38008 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 29 พ.ค. 12, 18:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

วันก่อนไปกินข้าวกับเพื่อนที่ร้านเล็ก ๆ ริมถนนใน จ.ปราจีนบุรี ไปกินกัน 5 คน กินเสร็จก็สั่งเก็บเงิน ยอมรวม 280 บาท เพื่อนผมจ่ายแบงค์ 1,000 บาทให้ไป แม่ค้าก็รับไปแล้วเดินไปจะทอนเงิน สักพักเดินกลับมาโวยวายว่า แบงค์ 1,000 บาท ที่จ่ายให้ไปนั้น เป็น "แบงค์ปลอม" แม่ค้าตะโกนว่าโต๊ะผมเสียงดังมาก แล้ววางแบงค์ปลอม 1,000 บาท ลงบนโต๊ะ ตอนนั้นคนในร้านมีอยู่ 3 - 4 โต๊ะ ก็เริ่มมอง ๆ มาที่โต๊ะผม

เพื่อนผมเพิ่งจะกดเงินมาจากตู้เอทีเอ็ม เป็นแบงก์ใหม่หมด เลขในแบงค์ก็เรียงกัน แต่ใบที่แม่ค้าเอามาวางคืนให้เป็นแบงค์เก่า ก็เลยเถียงกันไปเถียงกันมา แม่ค้าก็ยังไม่ยอม เพื่อนผมมันจึงแกล้งบอกว่า จำเลขในแบงค์ได้ แม่ค้าก็ไม่ยอม

พอดีมีสายตรวจมาซื้อของที่ร้านข้าง ๆ ก็เลยเดินไปเรียกตำรวจมา บอกให้ช่วยค้นตัวแม่ค้า ดูว่า มีแบงค์ 1,000 บาท ใบอื่นหรือไม่ แม่ค้าไม่ยอมให้ค้นตัว แต่เดินไปหยิบทอนมาให้ 800 บาท ( ทอนเกิน ) แล้วบอกตำรวจว่า ไม่มีอะไร (ไม่ยอมโวยวาย)

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงนะครับ อยากจะเตือนทุกคนให้ระมัดระวังมุกใหม่นี้ด้วย จ่ายแบงค์ 1,000 บาทจริง แต่ถูกหาว่าเป็นแบงค์ปลอม ทางที่ดีก่อนจ่ายแบงค์ 1,000 บาท ควรจำหมายเลขในแบงค์ไว้บ้างนะครับ เพื่อความปลอดภัย

จากคุณ: ข้าวสวย ร้อน ร้อน
เขียนเมื่อ: 29 พ.ค. 55 09:08:39
ที่มา http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q12160435/Q12160435.html

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
จำไว้นะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 09:40 น »

ชอบคุณค้าจะจำไว้ .งมันเป็นไปได้จริง..คนเราสมัยนี้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อ๊อฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 09:43 น »

อ้าว.. ทำไมไม่เอาเรื่องฉ้อโกงล่ะครับ ควรแจ้งความจับไปเลย ไม่น่ายอม อย่างนี้คนอื่นก็ตกเป็นเหยื่อล่ะสิ แม่ค้าเจตนาใช้แบงค์ปลมข่มขู่โดนหลายข้อหาเลย คุณควรเอาเรื่องนะครับ เป็นผมไม่ยอมให้จิ้งจอกสังคมมาทำแบบนี้

Guest
Tommy
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 09:48 น »

Thanks
Guest
คนปราจีน
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 09:48 น »

ชื่อร้านอะไรครับผมจะได้ระวัง

Guest
Bikini
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 10:05 น »

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆครับ!!! เป็นผม แม่ค้าโดนดีแน่

Guest
zap
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 10:07 น »

เป็นไปได้ แต่ถ้าแม่ค้ามันทำจริงผมไม่ยอมครับ ไปเจอกันที่โรงพัก

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 10:09 น »

ขอบคุณครับ จะได้ระวังกันมากขึ้นในการใช้เงิน แต่ถ้าเป็นผมนะ จะกะทะตบหน้าอีแม่ค้านี้สักฉาด เพื่อความสะใจ q*062

Guest
เฒ่าฮาร์ด
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 10:18 น »

q*073q*073
อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลครับ
ต้องให้เจอดี ซะบ้าง
คงนึกว่า ฉลาดกว่าคนอื่นมั้ง
อย่างนี้ ต้องให้ไปจบที่โรงพักครับ
จะได้เป็นเยี่ยงอย่างครับ
q*062q*062

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 10:45 น »

แม่ค้า สาระเลว
Guest
dddd
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 10:49 น »

แล้วทำไมไม่ถ่ายรูปร้านค้า+แม่ค้ามาประจานลง เน็ตล่ะ จะได้เป็นตัวอย่าง ไม่ต้องให้มันไปทำกับคนอื่นได้อีก (หมดวิธีหากินกันไปเลย) q*031q*031q*031q*031q*031

Guest
ขอออกความเห็น
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 10:55 น »

เป็นผมไม่มีทางยอมเด็ดขาด เพราะจะโดนไปถึงคนอื่นด้วย เอาให้หลาบจำ เพราะตั้งใจโกงคนชั่วๆแบนี้ ไม่น่าให้อยู่ได้ดีในสังคม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 11:00 น »

ขอบคุณครับที่ช่วยเตือนสติ

Guest
เช้าตรวจ (สายตรวจ)
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 11:03 น »

กรุณาแจ้งมาเลยว่าแม่ค้าแถวไหน ร้านขายอะไร

เพื่อประโยชน์ของผู้อ่านทุกคน q*029

add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 11:07 น »

บอกชื่อร้านด้วยจิ่ พวกเราจะได้ไปเผาร้านมานให้ไหม้ คนแบบนี้อย่าเก็บไว้ในสังคมเราเลย

Guest
นายควาย
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 11:22 น »

q*077
เราเห็นด้วยกับข้อเขียนกระทู้อันนี้อย่างมากเลย q*071 เราก็คิดมานานแล้วเวลาไปซื้อของพยายามจำหมายเลขแบ็งค์ไว้สามตัวหลัง กลัวจะโดนแบบนี้เหมือนกัน เพราะเงินไม่ใช่น้อย แล้วติดคุกต่างหากกว่าจะรู้เรื่อง ขอให้ทุกฅนระวัง ฅนเรารู้หน้า ไม่รู้ใจ อันตรายเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา แต่ตอนนี้เวลาไปเบิกเงินที่แบงค์ก็จะขอแบงค์ ห้าร้อย กับ แบ้งร้อยไว้ใช้มากๆๆ แบงค์พันจะไม่ค่อยชอบกลัวอย่างว่า คุณเรามันเงินน้อยก็ห่วงเป็นธรรมดา coco

Guest
รัตนาไชโย
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 11:49 น »

ดีจริง

Guest
คนปราจีนบุรี
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 12:18 น »

เห็นเพื่อนเล่าให้ฟังอยู่เหมือนกัน อยู่แถวชายน้ำ แต่ไม่รู้ร้านอะไร

Guest
jpk
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 12:53 น »

ข่าวนี้นานมากแล้ว ประมาณ 3-4 ปีได้แล้วมั้งคะ คงไม่มีแล้วมั้ง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 13:37 น »

ข่าวนี้นานมากแล้ว ประมาณ 3-4 ปีได้แล้วมั้งคะ คงไม่มีแล้วมั้ง

จะกี่ปีก็ไม่สำคัญค่ะ ถ้าคนพวกนี้มันยังมีชีวิตอยู่มันก็สามารถทำเรื่องเลวๆได้ตลอดแหละค่ะ
Guest
ดีที่่เตือน
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 14:26 น »

โพสข่าวนี้มันนานมาแล้ว แต่มาเขียนใหม่หรือเปล่า เนื้อหาเหมือนเดิมเป๊ะ อยากจะเตือนก็ต้องระบุข้อมูลให้มากกว่านี้ ไม่ใช่ก็อปเนื้อหามาหมด แล้วมาลงวันที่ใหม่ เตือนกันน่ะดีแล้ว แต่ควรให้ละเอียดและไม่ซ้ำกับของเก่า

Guest
uderground man
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 14:38 น »

q*069q*069
เสียชื่อคนปราจีนเลย

คนเราก็ทำกันได้แนะ เพราะความโลภแท้ ๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 14:54 น »

พวกเราต้องระวังตัวไว้ด้วยนะครับ อย่างที่เจ้าของกระทู้พูด

add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 15:07 น »

kai2q*065 ขอบคุณค่าที่ช่วยเตือนสติ มันเรื่องใกล้ตัวจริง เศรษฐกิจแบบนี้อะไรก็โกงกันได้(หลงคอ)

Guest
Piyanat.sr
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 15:27 น »

เป็นผมบอกแม่ค้าทอนแค่ 300 พอ อีก 500 ที่เหลือคือค่าปรับ ข้อหาทำร้ายร่างกาย เผลอตบไปฉาดนึง 5555555

add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 15:29 น »

ดีแล้วที่เตือน ขอบคุณจขกท. ต่อไปจะได้ระวัง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 15:48 น »

q*027การให้อภัยเป็นสิ่งที่ดี แต่ไม่ไช่ทุกเรื่อง งานนี้มองได้ 2 อย่างคือแม่ค้าหวังเงินเรา กับ แม่ค้าจำคนไม่ได้เลยมาโวยวายเรา q*027

Guest
โดนเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 16:01 น »

เราก็โดน แต่ไม่ใช่ที่ ปราจีน นะ เราไปเติม น้ำมัน ที่ปั๊ม แห่งหนึ่ง เรา บอก คนเติมว่า น้อง ๆ เติมเต็ม ถัง เด็กเติม เสร็จ บอกว่า 840 บาท เราส่ง แบงค์ 1000 บาทไปให้นะ มัน ก็ ทำที หันไปคุย กะคนอื่น อยู่ ไม่ยอม ถอนตัง ยังไม่พอ มันบอกให้เราไปซะทีมีคน มาต่อ แถวรอเติมน้ำมันอยู่ด้วย แฟน เราบอกว่า รอ ตังถอน เด็ก เติมน้ำมัน มัน บอกว่า ถอนให้แล้ว ทาง เรา กะ แฟน เลย บอกว่า ยังไม่ด้ถอน เถียง อยู่เป็น 20 นาที่ มันทำมึน ว่าถอนแล้ว คุณเรา ก็ ด่วน ไปทำธุระ ต่อ แต่ ด้วยความไม่ยอม เราเลยลงจากรถ ให้แฟน ขับ ไปจอดที่พักรถ แล้ว ก็เลย เถียงกันว่า ทาง เด็ก ปั๊ม ยังไม่ถอน มัน ตะคอก เสียงดัง ใหญ่เลย พอดี เรานึก ได้ว่า ที่ปั๊มน่าจะมีกล้องวงจรปิด เราเลยบอกให้มัน ไปเรียกผู้จัดการมาเปิดให้ดู เด็กปั๊ม มองเราตาเขียวเลย แล้ว หยิบตังถอนให้เรา ในใจเราคิดว่า มันทำแบบนี้ มา กี่คน แล้วเนีย............. เรี้องจริง ล้วน ๆ

Guest
can
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 16:31 น »

เออ...จริงแฮะ....ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล....

Guest
zole
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 20:51 น »

ขอบคุณสำหรับเรื่องเตือนใจ แม้จะเป็นเหล้าเก่าในขวดใหม่ แต่หลายคนยังไม่เคยผ่านตา พอดีช่วงนี้มีเรื่องแบ๊งค์ปลอมระบาด จขกท อาจจะเปิดกระทู้มาเพื่อเตือนทุกคน ขอบคุณมากช่างเป็นกุศลดีแท้ ขอให้มีสุขสวัสดีเทอญ

Guest
ท่านยม
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 21:03 น »

เราจะจดจำเรื่องของท่านไว้เป็นเครื่องเตือนใจ q*062

Guest
ทรายดำ
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 21:54 น »

จับคนร้ายได้แล้วปล่อยสงสัยคงใช้กฎหมายปลองดอง

Guest
เตือนใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 21:54 น »

ขอบคุณที่นำมาโพสต์ให้ความรู้เพิ่งเจอนี่แหละ...จะได้จำไว้ไม่เสียค่าโง่ให้ใคร

Guest
คนผ่านทาง
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 31 พ.ค. 12, 01:28 น »

เราก็โดน แต่ไม่ใช่ที่ ปราจีน นะ เราไปเติม น้ำมัน ที่ปั๊ม แห่งหนึ่ง เรา บอก คนเติมว่า น้อง ๆ เติมเต็ม ถัง เด็กเติม เสร็จ บอกว่า 840 บาท เราส่ง แบงค์ 1000 บาทไปให้นะ มัน ก็ ทำที หันไปคุย กะคนอื่น อยู่ ไม่ยอม ถอนตัง ยังไม่พอ มันบอกให้เราไปซะทีมีคน มาต่อ แถวรอเติมน้ำมันอยู่ด้วย แฟน เราบอกว่า รอ ตังถอน เด็ก เติมน้ำมัน มัน บอกว่า ถอนให้แล้ว ทาง เรา กะ แฟน เลย บอกว่า ยังไม่ด้ถอน เถียง อยู่เป็น 20 นาที่ มันทำมึน ว่าถอนแล้ว คุณเรา ก็ ด่วน ไปทำธุระ ต่อ แต่ ด้วยความไม่ยอม เราเลยลงจากรถ ให้แฟน ขับ ไปจอดที่พักรถ แล้ว ก็เลย เถียงกันว่า ทาง เด็ก ปั๊ม ยังไม่ถอน มัน ตะคอก เสียงดัง ใหญ่เลย พอดี เรานึก ได้ว่า ที่ปั๊มน่าจะมีกล้องวงจรปิด เราเลยบอกให้มัน ไปเรียกผู้จัดการมาเปิดให้ดู เด็กปั๊ม มองเราตาเขียวเลย แล้ว หยิบตังถอนให้เรา ในใจเราคิดว่า มันทำแบบนี้ มา กี่คน แล้วเนีย............. เรี้องจริง ล้วน ๆ

คุณครับ เรื่องที่คุณเล่ามาก็เป็นอุทาหรณ์ไว้ได้ระมัดระวังกัน แต่ขอติงการใช้ภาษาของคุณหน่อยนะครับ คุณจะถอนอะไรกันนักหนา ผมเจ็บไปหมอแล้วเนี่ยะ......ฮาาาา ถอนล้วนๆเชียวนะคุณอ่ะ
Guest
จากเบี่ยงกระสุนนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 31 พ.ค. 12, 03:35 น »

เอ้ย เราเอง เบี่ยงกระสุน อันนี้มาแนวจิงจังนะ

ไม่ใช่ว่าร้านอาหารอย่างเดียวนะ ระวังพวกปั้มน้ำมันด้วย พวกเด็กปั้มน่ะ เติมน้ำมันบางทีให้แบ้งพัน เดี๋ยวมันจะเปลี่ยนแบงค์ แล้วมาบอกว่าแบ้งค์ปลอมนะ มาเตือน ควรจะจำเลข 4ตัวท้ายไว้ด้วยละกัน เผื่อจะเกิดเรื่อง เท่านี้นะครับ

ถ้ามีปัญหาก็ เบี่ยงกระสุนซัดหน้าไหม้เลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 31 พ.ค. 12, 08:06 น »

ผมนี่โดนกับตัวเต็มๆเลย..ผมเดินทางมาจากเพชรบุรีแวะไปเติมน้ำมันที่ปั๊ม ปตท.ตรงกม.43 ตรงข้ามวัดเกตุมวดี (สมุทรสาคร) ผมเติมน้ำมันรถไปห้าร้อยบาท ผมยื่นแบงค์พันให้ (ซึ่งแบงค์ใบนี้ผมจำได้แม่นว่ามีปากกาเมจิกเขียนเลข 45ไว้ที่มุมแบงค์ด้านขวามือ ซึ่งผมคิดว่าจะเอาแบงค์นี้เติมน้ำมันอยู่แล้ว)เขาทั้งมองทั้งส่อง อยู่สักพักหนึ่ง แล้วให้หัวหน้าเขาที่เก็บเงินเดินมาพูดกับผมว่าพี่เงินปลอม ผมถามกลับว่าคิดว่าจริงหรือคิดว่าปลอม เขาก็พูดเสียงดังเลย..ว่าเนี่ยเงินปลอม พนักงานอีกคนก็เดินเข้ามาและอีกหลายๆคนก็มองหน้ามาทางผม ผมเปิดประตูรถออกมาบอกขอดูเงินหน่อยเขาก็เอาแบงคอีกใบที่ไม่ใช่แบงค์ที่ผมยื่นให้...มาให้ผมดู ผมถามว่าแล้วเลข45 ที่มุมแบงค์ไปไหนล่ะ เขาบอกไม่มี ผมเลยเดินไปที่รถไปหยิบปืน (BB GUN) มายื่นจ่อหน้าเขาแล้วบอกว่าไปห้องผู้จัดการด้วยกัน เขาบอกว่าเดี๋ยวขอค้นดูใหม่เผื่อจะเจอเงินพี่...ผมบอกไปค้นที่ห้องผู้จัดการดีกว่า พอจะเดินไปที่ จิ๊ฟฟี่มาร์ท เขาก็บอกว่าพี่ผมขอโทษเห็นเงินพี่แล้ว ด้วยความโมโหผมเลยตบหน้ามันไปหนึ่งที ผมบอกว่าเดี๋ยววันหลังจะพาไปนั่งรถเล่นทะเลด้วยกัน ผมเรียกคุณเด็กที่เติมน้ำมันผมออกมา ผมตบอีกหนึ่งตัว คนที่มาเติมน้ำมันมองดผมหมด ผมบอกว่าคนชั่วต้องโดนอย่างนี้...จำไว้ ผมบอกว่าเอาเงินแบงค์พันนั้นมา..มันยื่นให้ผม..ผมบอกว่าทำชั่วไว้เยอะจ่ายค่าน้ำมันให้ด้วยล่ะกัน...ผมเลยค่อยๆขับรถออกไปจากปั๊ม..ฝากเพื่อนๆด้วยนะครับ ปั๊มนี้เด็ก สถุนจริงๆ

Guest
หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 31 พ.ค. 12, 08:52 น »

ระวังนะค่ะ พวกนี้อีกอย่าง
เราจ่ายแบงพันไปเดินไปแล้วเดินกลับมาบอกไม่มีทอน
เอาแบงปลอมกลับมาให้เรา

add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 31 พ.ค. 12, 10:09 น »

ผมนี่ ซวยกว่า..ตอนเช้าไปเบิกตังค์ซ้อซื้อของ10,000 บาท.พอไปซื้อจริงปรากฏว่ามี 9,000 บาท.. โทรมาบอกซ้อ เขาก้อโวยวายผมว่าหาว่าผมไม่นับ ทีหลังไม่รับผิดชอบนะ ซ้อไม่เคยจ่ายเงินใครขาด....เราก้อไปเบิกเพิ่ม และแสดงความบริสุทธิ์ ซ้อคนอย่างผมไม่เอาหรอกครับ พันเดียว...และรู้สึกโกรธเหมือนกันที่หาว่าเราไม่ยอมนับ....พอกลางวันนั่งทบทวนเหตุการเพลินๆๆตกใจ ใจหายแว็ป....อ๋อ ..ตอนออกจากห้องซ้อเจอเพื่อนเราติดค่าหวยเขาไว้เลยควักจ่ายเขาไป พันหนึ่ง..ไม่ได้เอาตังค์ในกระเป๋าเรานี่หว่า......แล้ว ตูจะบอกซ้อยังงัยดีหว่า....เลยตามเลยวะ....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 3 มิ.ย. 12, 09:40 น »

เราไม่เจอแบ้งปอม แต่เจอพนักงาน ธนาคาร ขี้โกง ระวัง!นะ เราเอาเงินฝากหมื่นห้าพันบาท แต่เค้าใส่เข้าบัญชี หนึ่งหมื่นสามพัน เราคุยโทรศัพย์ด้วยตอนฝาก แต่เราดูเค้าทำงานตลอด เสร็จแล้วเราดูสมุดฝาก วดป/ยอดเข้า/สรุป ยอดเข้าไม่ตรง เราถามกลับเมื่อกี้คุณนับเงินไหม เค้าบอกนับเท่าไรเราถามกลับ เค้า 15,OOO-แต่ยอดเข้าไม่ถึง เค้าทำเฉยๆๆๆๆไม่ขอโทษสักคำแค่พูดว่า(อ๋อคงคีย์ผิดนะ)แล้วเอาสมุดเราไปอัฟใหม่ เราเจอแถวเตาปูนพนักงานเป็นผู้หญิง ขอบอกเสียความรู้สึกสุดๆๆๆๆ

Guest
โดนด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 5 มิ.ย. 12, 16:13 น »

q*078แฟนเราให้เด็กเอาเงินเฃ้าธนาคาร พนักงานบอกไม่ครบขาด2000 ชักหลายหน เลยรอบหลังให้เด็กที่เอาเงินไปเข้านับก่อน เหมือนเดิมบอกไม่ครบ2000ลูกน้องเราเลยบอกผู้จัดการก็เลยค้นโต๊ะ สรุปพนักงานบอกเงินมันดุ้ง ม่ายตั้งใจ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 5 มิ.ย. 12, 18:13 น »

น่าฉงฉาน q*072แต่โชคดี q*062

Tags:  แบงค์ปลอม 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม