หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เรื่องออกกำลังกายจ้า  (อ่าน 5349 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 20 มิ.ย. 12, 17:27 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ออกกำลังกายตอนเย็นแล้ว ดูแลเรื่องอาหารการกินกันยังไงบ้างคะ
กินหรือไม่กิน ถ้ากินแล้วกินอะไรกัน
จะลดน้ำหนักอะค่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
uma
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มิ.ย. 12, 10:46 น »

ดื่มน้ำไปชะเยอะหลังออกกาย ทานสลัด หรือน้ำพริกกะผักต้มไม่เอาข้าว ดึกๆหิวก็นมพร่องไขมันสักแก้วแล้วเข้านอน kai2

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นายท่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มิ.ย. 12, 12:06 น »

q*029กินอาหารแมวจ้า... q*033

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มิ.ย. 12, 13:06 น »

น้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาลสิครับ ง่ายดี ถ้าไม่ใส่น้ำตาลจะถูกลง 1บาทด้วยนะ อิอิ

ผลไม้ที่ไม่หวานมาก ทุเรียนงี้ก็ไม่ไหวนะ

แล้วไวตามิ้ลค์โลว์ชูการ์ก็ดีน้ำตาลน้อย สะดวกพกพาใส่กระเป๋าด้วย ผมเห็นแฟนมีติดกระเป๋าทุกวัน

ตอนนี้เห็นมีการตามหาดาวออฟฟิศกันอยู่ด้วย ถ่ายรูปส่งลงลิ้งเขา ร่วมเล่นMVของแสตมป์ด้วยครับ

สาวๆที่ออฟฟิศผมเฮฮากันมาก ถ่ายรูปส่งกันมาเอานม เพราะเขาแจกนมให้คนที่ส่งทุกวัน วันละ1ลัง เพลิดเพลินกันเหลือเกิน

http://www.facebook.com/VitamilkLowSugar

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มิ.ย. 12, 13:18 น »

ไม่ควรงดอาหารเย็น แต่อย่ากินอาหารเย็นหลัง 5 โมงเย็น (ถ้าออกกำลังกายหลัง 5 โมงเย็นก็อย่ากินเกิน 1 ทุ่ม) ควรกินอาหารเย็นประเภทผักสลัดน้ำใส และนอนหัวค่ำ

แต่จริง ๆ แล้วออกำลังกายตอนเช้าจะเวิร์คกว่าตอนเย็นนะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มิ.ย. 12, 13:50 น »

ผมดูรายการออกกำลังกายช่อง3 เขาบอกว่าควรออกกำลังกายช่วงเย็น เพราะเรื่องอุณหภูมิอะไรสักอย่างเนี๊ยล่ะ

อาหารเย็นกินตามปกติ แต่ลดแป้งลงจะดีกว่าครับ

http://www.facebook.com/VitamilkLowSugar

ลิ้งคุณ komkom73 เฟี้ยวมากเลย ตามหาดาวประจำออฟฟิศมาเล่นMVให้แสตมป์ คนส่งได้นมฟรี1ลัง ^^ เดี๋ยวไปหาถ่ายรูปเพื่อนสวยๆส่งบ้างดีกว่า เอานมมากินฟรีๆ1ลัง 555

Guest
คนทำงาน
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มิ.ย. 12, 16:53 น »

โดยปกติแล้ว ออกกำลังกายตอนเย็นจะดีกว่าตอนเช้า เพราะออกกำลังกายตอนเย็นจะทำให้ร่างกายสร้างภูมิต้านทานได้ดีกว่าตอนเช้า

แต่สำหรับผู้ที่กำลังลดน้ำหนัก ควรออกกำลังกายตอนเช้าเพราะจะทำให้ระบบเผาผลาญพลังงานในร่างกายจะทำงานได้มากขึ้นตลอดทั้งวัน

Guest
ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 21 มิ.ย. 12, 21:29 น »

คือแบบนี้ครับ ถ้าไม่เคยออกกำลังกายมาเลย ผมแนะนำว่าให้ทานเหมือนปกติที่เคยทาน แล้วก็ไม่ต้องกังวลคอยไปชั่งน้ำหนักอยู่ตลอด ค่อยๆออกกำลังไปเรื่อยๆ แล้วก็ทานตามปกติ เมื่อร่างกายเข้าที่ก็จะออกได้มากขึ้นนานขึ้นต้องใช้ความตั้งใจแล้วก็อดทนนะครับ เรื่องอาหารไม่ต้องอดเอาไว้คิดหลังสุดเลยครับ ส่วนมากจะใจร้อนกัน อยากลดเร็วๆ ด้วยการอดอาหาร ผิดนะครับ ขอเตือนทุกๆท่านเลย

Guest
ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 21 มิ.ย. 12, 21:35 น »

จะออกเช้า รึออกตอนเย็น ดูความสะดวกของเราเป็นหลักครับ เอาตัวเราเป็นหลัก ขอแค่ความตั้งใจ ออกตอนไหนก็ได้ประโยชน์ทั้งนั้นครับ

Guest
ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 มิ.ย. 12, 21:53 น »

ออกไปเรื่อยๆ ยังไม่ต้องรีบลด รีบอดอาหาร สำคัญอย่าใจร้อน
เพราะส่วนมาก จะบ่นว่าออกกำลังแล้ว อดอาหารแล้วทำไมไม่ลด ทั้งที่เพิ่งออกไม่กี่วัน ตั้งใจนะครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มิ.ย. 12, 00:30 น »

ถ้ามีลูกมีหลาน น้องสาว น้าสาว พวกทำงานออฟฟิศ น่าส่งไปร่วมลุ้นเป็นนางเอกMV ของพี่แสตมป์เขาจริงๆเลย
โอกาสง่ายๆแค่ถ่ายรูปลงเวบ ไม่ต้องไปเดินบิดซ้ายบิดขวา ใส่ชุดว่ายน้ำอะไรให้วุ่นวาย 555

ขอโทษด้วยจ้า ไม่เกี่ยวกับออกกำลังกาย แต่ชอบพี่แสตมป์อะ ^^

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 22 มิ.ย. 12, 00:46 น »

ถ้ามีลูกมีหลาน น้องสาว น้าสาว พวกทำงานออฟฟิศ น่าส่งไปร่วมลุ้นเป็นนางเอกMV ของพี่แสตมป์เขาจริงๆเลย
โอกาสง่ายๆแค่ถ่ายรูปลงเวบ ไม่ต้องไปเดินบิดซ้ายบิดขวา ใส่ชุดว่ายน้ำอะไรให้วุ่นวาย 555

ขอโทษด้วยจ้า ไม่เกี่ยวกับออกกำลังกาย แต่ชอบพี่แสตมป์อะ ^^

Guest
อี๊ด
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 22 มิ.ย. 12, 02:00 น »

เมื่อก่อนออกกำลังกายมาก (ตีแบด) กับพยายามควบคุมอาหาร น้ำหนักกลับขึ้นเอาๆ แต่ตอนนี้ช่างมัน+ทานเยอะ น้ำหนักก็ทรงๆ ไม่ลดไม่เพิ่ม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 22 มิ.ย. 12, 17:15 น »

เมื่อก่อนได้วิ่งทุกวัน พอย้ายบ้านเลยไม่มีที่วิ่ง ต้องมาปั่นจักรยานฟิตเนต
ไม่ค่อยชอบเพราะรู้สึกว่าถ้าจะลดน้ำหนักวิ่งจะได้ผลกว่า อาหารมื้อเย็นก็กินผัก ผลไม้ ไม่กินแป้ง จะกินแป้ง2มื้อคือเช้ากับเที่ยง เย็นงดแป้งเลย
ถ้าหิวระหว่างมื้อก็กินไวตามิ้ลค์โลชูการ์ ช่วยได้เยอะเลย
กิจกรรมหาดาวออฟฟิศมันส์ดีที่ออฟฟิศไม่ค่อยมีคนกล้าส่ง ต้องใช้วิธีแอบถ่ายแอบส่ง 5555

add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 22 มิ.ย. 12, 17:38 น »

ออฟฟิศผมถ่ายรูปสาวส่งไป 4คน คนส่งได้ตำแหน่ง ป๋าดัน Of the Day
วันถัดมาเขามาส่งไวตามิ้ลให้ 1ลัง
เปรมกันทั้งแผนก 55555
ส่วนคุณ 4คนนั้นจะได้เป็นนางเอก MV ช่างมันละ 55
ใครจะถ่ายรูปสาวๆที่ทำงาน ได้ถึงวันที่ 30มิถุนา นะครับ
งานนี้เฮฮาจริง จะถ่ายใครทีมีหนีตลอด 555

add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 23 มิ.ย. 12, 07:01 น »

ออกกำลังกายดีแน่นอนครับ
ถ้าจะลดสำคัญที เอาเข้าเท่าไร เอาออกเท่านั้นครับ
แล้วจะไม่อ้วน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 23 มิ.ย. 12, 07:49 น »

มื้อเย็นหลังออกกำลังกายเรากินผักลวก บีบมะนาวนิดหน่อย ตัดเครื่องออกหมดเหลือมะนาวอย่างเดียว
ส่วนระหว่างมื้อก็ไวตามิ้ลโลว์ชูการ์ เพราะน้ำตาลน้อย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 23 มิ.ย. 12, 12:16 น »

ป๋าดัน Of the Day coco

อยากได้นมฟรี
ต้องหาเหยื่อมาถ่ายรูปส่งบ้างแล้ว
ไวตามิ้ลค์รอก่อนๆ q*013q*013q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 24 มิ.ย. 12, 00:13 น »

เพิ่งจะถ่ายรูปเพื่อนส่งไปร่วมโครงการดาวออฟฟิศของไวตามิ้ลค์ด้วย1คน
แต่ยังไม่เห็นโชว์รูปเลย กำลังรออยู่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 26 มิ.ย. 12, 13:02 น »

ถ้าโพสแล้วรูปยังไม่โชว์ที่หน้าเวบ
น่าจะโพสบอกทางไวตามิ้ลค์หน่อยเขาหน่อยนะครับ
ไม่งั้นเสียดายโอกาสแย่ เพราะงานนี้ร่วมสนุกกันง่ายๆด้วย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 3 ก.ค. 12, 20:01 น »

ไวตามิ้ลค์ดาวออฟฟิศรอบต่อไปนะ

เริ่มโหวตให้คะแนนไวตามิ้ลค์โลว์ชูการ์ดาวออฟฟิศรอบ 50 คนได้ตั้งแต่วันที่ 10 ก.ค. - 31 ส.ค.2555
คะแนนโหวต 40%
จากกรรมการ 60%
อย่าลืมนะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 3 ก.ค. 12, 20:32 น »

โอว ตอนนี้บ้านผมมีกล่องโลว์ชูการ์อยู่ประมาณ 30 กล่องดีที่ไม่ได้เอาไปทิ้ง
รอประกาศผล50คนแล้วจะโหวตให้นะครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 3 ก.ค. 12, 21:08 น »

เฮ้ย มีคนรู้กติกาแล้วนี่ไงๆ
ประกาศผลวันที่ 9
โหวตวันที่ 10
แต่ไม่มีคนรู้เรื่องบิ๊กโหวตอยู่ดี

add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 4 ก.ค. 12, 13:16 น »

เราออกกำลังกาย ก็วิ่งไปเรื่อยๆวิ่งรอบหมู่บ้านอาทิตย์ละ 4 ครั้ง
ครั้งละ 1ชั่วโมง ทุกอย่างโอเค น้ำหนักไม่ขึ้น แล้วดื่มน้ำเปล่าอย่างเดียวเลย

Tags:  ออกกำลังกาย 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม