หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: นี่หรือ!! ราคาข้าวไข่เจียวยุคนี้  (อ่าน 108034 ครั้ง)
Guest
จะบ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 28 ก.ค. 12, 20:46 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด
 
แล้วใครใช้ให้ไปซื้อ ข่าวไข่เจียวกินหละ อยากกินทำกินเองที่บ้านนู้น บางทีก็แปลกดีนะ ไปร้านตามสั่ง สั่งข้าวไข่เจียว 30 บาท แต่ถ้าสั่งข้าวกระเพราะ+ไข่เจียว 40 บาท ถ้าแยกสั่งข้าว จานละ 10 บาท
คิดแบบง่าย แต่ โง่ เพราะคิดแต่ตัวเอง ไม่คิดถึงความกำไรที่เขาค้ากำไรเกินควร แล้วคนที่จำเป็นต่อการดำรงชีวิตละ...อย่าเปรียบเทียบตัวเองเป็นหลัก..
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นายควาย
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 28 ก.ค. 12, 20:50 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
q*077
เราว่าทุกฅนมีมันสมอง ที่คิดแยกแยะได้น๊ะ ไม่ใช่ต้องไปกินร้านที่มันแพง ร้านที่ขายถูกมีมากมาย ทำไมต้องไปกินไอติมร้าน "เซนเวนเซน" ด้วยเล่า อยากกินก็กินที่ใส่โคลนอันละ 13 บาทบางทีก็ลดเหลือ 9 บาท ก็กินได้เหมือนกัน กินแบบธรรมดา เอาห้องเย็นก็ตามห้าง บิ๊กซี โลตัส ราคาก็พอกินได้เลือกที่มันพอกินได้ ไข่ตอนนี้ก็ถูกราคาใบใหญ่ก็ 3 บาทกว่าเท่านั้นเอง ตอนก่อนบ่นว่ามะนาวแพงลูกละ 10 บาท เดี๋ยวนี้เป็นไง ขายเป็นกองละ 10 บาท ไม่เห็นมีใครบ่นอีกเลยมีมากจะยัดตูดตาย ฅนๆๆๆๆๆๆแปลว่ามั่วๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีอะไรพอดีในโลกนี้หลอกน๊ะ มีถูกใจ กับ ไม่ถูกใจ q*027q*026
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
สวยไม่สร่าง
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 28 ก.ค. 12, 21:25 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ซื้ออยู่ ร้านอาหารตามสั่ง ตลาด ยูดี อุดร ไข่เจียววิญญาณหมูสับ จานละ 60 บาท

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 28 ก.ค. 12, 21:37 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ถ้าอยากได้ไข่ถูก ก็ไปซื้อกับนายก.ถนอม กิตติขจร ดิ เบอร์0 แผงละ 1บาทเอง = 30 ฟอง (ย้อนเวลาไปซื้อนะ)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 28 ก.ค. 12, 21:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ซื้ออยู่ ร้านอาหารตามสั่ง ตลาด ยูดี อุดร ไข่เจียววิญญาณหมูสับ จานละ 60 บาท
จ.อุดร มีร้านนี้ร้านเดียวเหรอคุณน้อง โครตฉลาดซื้อเลยอ่ะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 28 ก.ค. 12, 21:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ถ้าเรื่องมากทำไม ไม่ทำกินเอง ถูกๆๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 28 ก.ค. 12, 22:07 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ต้องกินกับน้ำปลาสิครับ ประหยัดดี

ไปทำงานก็พกขวดน้ำปลาไปด้วย ข้าวก็ห่อไป
ไปซื้อเค้ากิน แล้วมาบ่นว่าแพง โง่หรือเปล่า q*071

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
สวยไม่สร่าง
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 28 ก.ค. 12, 22:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

คุณ jockool19

ก็เห็นเป็นร้านอาหารตามสั่งธรรมดาน่ะค่ะ ก็เลยอยากกินไข่เจียวหมูสับ เลยไปสั่ง ไม่คิดว่าราคาจะขนาดนี้ ไม่รู้ว่าโง่รึเปล่า แต่ฉลาดพอที่จะไม่โพสถามว่ามีร้านเดียวเหรอ ก็รู้ทั้งรู้ว่ามันมีหลายร้าน ยังจะถามอีก โครตฉลาดเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ฟาย
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 28 ก.ค. 12, 23:52 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

นรกพวกนี้มันอยู่ไ้ด้อีกไม่นาน ทนๆเอาหน่อย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
iydgtv
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 29 ก.ค. 12, 00:02 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ช่ายเพื่อให้ป้าปูได้เปนนายกต่อไป ข้าวไข่เจียวจานละ200 เราก้อทนได้

ปล.ปกติเราไม่กินหรอกข้าวไข่เจียว เรากินหญ้าสดน่ะ วิตามินเยอะ ถ้าหาไม่ได้หญ้าแห้งก้อได้พอแทนกันได้ หรือยังไม่มีเราก้อพร้อมกินประชาติ้บตัยแทนได้ q*073
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ขอความกรุณาไปแถที่อื่น
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 29 ก.ค. 12, 00:11 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
อย่าบ่ย กาแฟแก้วละ 200 กินกันไม่บ่น

คุณพวกที่กินกาแฟแก้วละ 200 คงไม่กินข้าวไข่เจียวร้านอาหารตามสั่งมั้ง กรุณาอย่ามาแถแถวนี้ คนบ่นของแพงก็คือคนเดือดร้อนจริงๆ คือคนที่กินประทังชีวิต ไม่ใช่พวกกินเอาเท่ห์
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
JobbieBeTh
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 29 ก.ค. 12, 00:50 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ราคาไข่ไก่ที่เบลเยี่ยม 10 ใบ 38 บาท q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
สันดาน
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 29 ก.ค. 12, 01:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ช่ายเพื่อให้ป้าปูได้เปนนายกต่อไป ข้าวไข่เจียวจานละ200 เราก้อทนได้

ปล.ปกติเราไม่กินหรอกข้าวไข่เจียว เรากินหญ้าสดน่ะ วิตามินเยอะ ถ้าหาไม่ได้หญ้าแห้งก้อได้พอแทนกันได้ หรือยังไม่มีเราก้อพร้อมกินประชาติ้บตัยแทนได้ q*073

คงไม่ต้องบอกนะว่าสีไหนที่มีความคิดสถุลแบบนี้ คิดว่าตัวเองฉลาดและเป็นคนดี คนอื่นชั่วหมด. ว่างๆดูเงาหัวตัวเองบ้างนะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
จำทน
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 29 ก.ค. 12, 06:29 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ข้าวไข่เจียว พัทยา ข้าว+ไข่เจียว+ต้นหอม 25 บาท q*072

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 16:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ผมเห็นด้วยกับบางความคิดเห็นนะครับ ของแพง ค่าเงินบาทแข็งขึ้น
ค่าครองชีพก็ขึ้นแล้ว ถ้าขาย 25 ต่างชาติมากินข้าวบ้านเราคงกินทิ้งกินข้วงน่าดู แต่ถ้า 35 เค้าคงคิดบ้างหละว่าของมันแพงอย่ากินทิ้งขว้าง

แต่ที่ผมแปลกใจสุดๆคือ กับข้าวเท่าไหว้ผี แต่ข้าวสวยเท่าภูเขา ... อึก กก จุกข้าวครับ q*078

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Benzz
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 11 ก.ย. 12, 08:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

อ่านแต่ละความเห็น ฮามาก คลายเครียดได้ดีจริงๆ q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
akiminogogo
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 17 ก.ย. 12, 09:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

q*027 ไข่เจียวดราม่า!!!

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
บ่นทำไร
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 3 ต.ค. 12, 12:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

มากินร้านผม ข้าวไข่เจืยว ใส่ไข่ 2 ฟอง 20 บาท ข้าวไข่เจียวหมูสับ 25 บาท กระเพรา หมู-ไก่ 30 เนื้อ-หมูกรอบ- กุ้ง-ปลาหมึก 35 เพิ่มไข่ดาวหรือไข่เจียว 7 บาท คะน้าโลละ 70-80 สั่งมาก็ราคาเดิมไม่ได้ขึ้นราคา ยิ่งน้ำท่วมผักแพง ก็ต้องขายเพราะเป็นอาชีพ ถ้าคิดว่าแพง ไปซื้อมาทำกินเอง อุปกรณ์การทำอาหาร ซื้อเครื่องปรุง ทุกอย่างมาทำกินเองเลยครับ ให้เงินคุณ 100 บาท ซื้อมาทำกินเองให้ได้นะครับ แค่ค่ารถก็หมดแล้ว q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
จันทร์กระพ้อ
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 22 พ.ย. 12, 17:25 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ปัญหาคือพวกเราหวังพึ่งรัฐบาลมากเกินไป พอไม่ได้ก็ผิดหวัง...หมายถึงทุกๆรัฐบาลที่เข้ามาบริหารประเทศ...ถ้าเราพยายามพึ่งตัวเองก่อน ลดความเห็นแก่ตัวของตัวเองลงบ้าง ไม่อยากรวยจนเกินไป สังคมอาจจะมีความเปลี่นแปลงไม่มากก็น้อย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
มี
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 12 ธ.ค. 12, 07:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แถว เพชรเกษม 69 ข้าวไข่เจียวหมูสับ 30 แพงมาก q*069

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
อู๊ด บางบ่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 30 มี.ค. 13, 12:30 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ออกรถป้ายแดง บ่นเรื่องน้ำมัน
เอาไปติดแก๊สNGV/LPGบ่นเรื่องรอคิวยาว/บ่นเรื่องขึ้นราคา
ซื้อมือถือ Touch/Pad ออนไลน์FB ทั้งวันทั้งคือ เพื่อบอกชาวบ้านว่ากำลังจะกินอะไร กำลังจะไปไหน กำลังจะนอน (ซื้อกันได้ผ่อนกันได้)
เดินถือกาแฟสดกินแก้วละ 50(เป็นอย่างน้อย) กินกันได้

ไข่เจียวขึ้นราคานิดหน่อยเดือดร้อน แสดงว่ากลับมาบ้านนั่งกินไข่เจียวกันแต่อย่างอื่นหรูหร่าฟู่ฟ่า


โดนใจเป็นที่สุด
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไร้สติ
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 20 เม.ย. 13, 19:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

พ่อค้า แม่ค้ามีค่าใช้จ่ายก็ต้องขึ้นราคาสินค้า ก็เข้าใจ
ผู้บริโภคก็มีค่าใช้จ่ายเหมือนกัน ก็เลือกซื้อเลือกบริโภคสินค้าที่คิดว่าคุ้มราคาสมฐานะเอาแล้วกัน อันไหนที่คิดว่าแพงเกินก็.....ผ่านนนนนนนน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
kriss
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 29 เม.ย. 13, 01:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

พูดถึงข้าวใข่เจียว ครั้งนึงกลับบ้านที่โคราชขณะที่กำลังเดินผ่านร้านเซเว่น มีเด็กอายุประมาณ 5-6 ขวบ ยกมือไหว้แต่ไม่พูดอะไรยื่นตังค์ให้สิบบาท เด็กมองหน้านิดนึงยื่นเงินคืนให้ แล้วบอกว่าหนูอยากกินข้าวกับใข่เจียว บอกเด็กว่าเก็บเงินไว้กินขนมเดี๋ยวซื้อมาให้ พอยื่นข้าวใข่เจียวแถมน้ำดื่มและข้าวเหนียวไก่ทอดอีกหนึ่งชุด เด็กบอกแม่เก็บขยะขายหนูมีน้องอีกสองคน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
88
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 14 มิ.ย. 13, 18:04 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ข้าวไข่เจียวหมูสับ จานละ 30 บาท ครับ ม.สุธาวี บางพลี สมุทรปราการ q*027q*039

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
จริงจัง
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 18 มิ.ย. 13, 10:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ดิฉันอยากเห็นคนที่ออกความเห็น แสดงตัวไปเลย ว่าอยู่ย่านไหน ราคาเท่าไหร่กันบ้าง เพื่อให้ทุกคนที่เข้ามาอ่าน ได้ทราบราคาที่ขายในย่านนั้นๆ ว่าราคาประมาณเท่าไหร่ ย่านไหนขายแพงเวอร์ จะได้แจ้งหน่วยงานแก้ไขกันต่อไป มาออกความเห็นอย่างสร้างสรรค์กันดีกว่า จะเอาเรื่องการเมืองดีไหมคะ เลิกด่ากันเถอะ เพราะเบื่อการเมืองมาก ไม่อยากเลือกพรรคไหนเลย ไม่อยากมีนายกไม่มีสมองและนายกสร้างภาพของทั้งสองพรรคนั่นแหละค่ะ ยังไงประชาชนอย่างเรา ก็ดิ้นรนเอาตัวรอดกันเองอยู่ดีใครจะมาช่วย

คุณ คห. 32 แม่ค้าไม่ได้ขายของราคาเท่ากันหมดค่ะ ดิฉํนไม่ค่อยได้ซื้อข้่าวแกงพวกไข่พะโล้เท่าไหร่ แต่ขอแจ้งราคาแกงแถวบ้าน (สามแยกไฟฉาย จรัญสนิทวงศ์) สมัยก่อน ร้านที่ขายถุงละ 15 บาท ตอนนี้ก็ 25 บาท ไม่ค่อยอร่อยและเครื่องก็ไม่ค่อยมีอะไร มีแต่มะเขือเปราะ หน่อไม้ เกี่ยมฉ่าย มะเขือยาว ไข่พะโล้ 2ใบเล็กๆเต้าหู้1ชิ้นหมูสามชั้น2ชิ้นประมาณนี้ แต่ร้านที่มีหมูหมากาไก่บ้างถุงละ 30-35 แล้วค่ะ ส่วนตลาดท่าพระ แกงยังถุงละ 25-35 อยู่ แต่ก็ไม่เน้นเครื่อง เน้นน้ำค่ะกินคนเดียวถ้ากินเก่งหน่อยก็คงไม่พอกินค่ะ

ดิฉันจะซื้อของสดมาทำเองค่ะ สมัย3-4ก่อนถ้าจำไม่ผิดดิฉันจ่ายตลาดเฉลี่ยต่อวันไม่เกิน 200 บาท เดี๋ยวนี้เฉลี่ยต่อวัน 400 ไม่อยู่แล้วนะคะ ล่าสุดจ่ายตลาดไป 600 บาท ตกใจมากค่ะ เพราะยังชินกับปริมาณเดิมๆ และการจ่ายเดิมๆ ไม่น่าถึง400บาทด้วยซ้ำ ปลาทูสวยหน่อย2ตัวเข่งละ50บาทสมัยก่อน35 ดิฉันอยู่ย่านพรานนก ตลาดขายส่ง แต่ไม่ได้ซื้อที่ตลาดพรานนกนะคะ แต่ราคาก็ไม่ได้ต่างกันมาก ขอบอกว่าราคารวมๆกัน ขึ้นมาเท่าตัวหรือมากกว่า ไข่ไก่สด สมัยก่อน3บาท สมัยนี้ 4.40 บาท(นี่ร้านถูกสุด) เดี๋ยวนี้ต้องลดมากินไข่เบอร์ 2 ค่ะ เพราะที่บ้านมีเด็กเล็ก 2 คน และคนท้องอีก1 กินไข่ทุกวัน วันละอย่างต่ำ 6-8ฟอง บางทีก็มากกว่านี้

รัฐบาลนี้ ช่วงก่อนก็ว่าน้ำท่วม แล้วก็ต่อด้วยฝนแล้งทำให้ผักแพง ตอนนี้น้ำก็ไม่ท่วม แถมฝนตก ก็ยังแพงอยู่ เพราะอะไรคะ ไข่แพงบอกว่าร้อน ไก่ไม่ออกไข่ ฟาร์มไก่ เลี้ยงกะดินตากแดดกันหรือคะ เขาไม่มีหลังคา ไม่ระบายความร้อนกันหรือไงคะ เคยไปฟาร์มไก่กันมั่งหรือป่าว

คุณที่บอกว่า ราคาอาหารเฉลี่ยขึ้นปีละ 1 บาท คุณรับได้ แต่ดิฉันทำกับข้าวกินเอง ดิฉันรับไม่ได้ค่ะ เพราะมันแพงขึ้นมากมายขนาดนี้ช่วง 2 ปีหลังน้ำท่วมมานี่เอง เพราะก่อนหน้านี้แพงเพราะฝนแล้ง แต่พอฝนตก ราคาก็ปรับมาเป็นปกติ ประเทศเราเป็นเมืองเกษตรกรรมไม่ใช่หรือคะ ไม่ได้นำเขาผักปลานะคะ กรุณาปรับความคิดใหม่ด้วย อ้อ อีกอย่างดิฉันไม่ได้ซื้อกินทุกอย่าง กระเพราะ โหระพา ใบมะกรูด ดิฉันปลูกในกระถางกินเองด้วยนะคะ ไม่ใช่คนฟุ่มเฟือย ราคาขนาดนี้ต้องดิ้นรนช่วยครอบครัวตัวเอง นี่แทบจะเลี้ยงไก่ที่ระเบียงตึกแถวกินไข่แล้วค่ะ

ดิฉันไม่สนใจการเมืองหรอก ใครจะเป็นไม่เห็นดีกว่าใครเลย จะด่ากันไปทำไม ด่าไปแล้วทุกคนรวยขึ้นไหม ประเทศเราเจริญขึ้นขนาดเป็นมหาอำนาจเลยไหม?? แบ่งฝ่ายทำให้เรามีกินมีใช้กันมากขึ้นไหม ไม่เลย ตรงกันข้าม ยิ่งเป็นแบบนี้ ประเทศยิ่งถอยหลัง ปกติประเทศจะเดินหน้าตามเศรษฐกิจโลกอยู่แล้ว ไม่ใช่ความสามารถของรัฐบาลไหนๆเลย ถ้าไม่มีรัฐบาลมาบริหารประเทศมาคอยโกงกินแบบนี้ อาจจะดีกว่านี้ก็ได้ เพราะประชาชนอย่างเราๆ ทำมาหากินเก่งกว่ารัฐบาลเสียอีก แถมไม่โกงด้วย อย่างน้อยก็รู้จักละอาย ในขณะที่รัฐบาลทุกชุดทุกสมัย ไม่เคยมีคำนี้ในสมองเลย ถามหน่อย ด่ากันไปมา มีอะไรดีขึ้น ใครก็ได้ตอบหน่อยค่ะ

ขอความเห็นทั้งสองฝ่ายเลยนะคะ เผื่อดิฉันจะกลับใจเลือกข้างพวกคุณบ้าง บอกตรงๆ ว่า เบื่อและรำคาญพวกที่มาด่ากัน ด่ากันไปด่ากันมา ถามหน่อยรัฐบาลก่อนกับรัฐบาลนี้ บริหารประเทศได้ห่วยต่างกันตรงไหน กู้แข่งกัน อ้อ .. ต่างกันนิดนึง นายกฯเก่า พูดฝรั่งได้ นายกคนนี้พูดฝรั่งไม่ได้ แต่ที่เห็นเหมือนกัน ก็เป็นหุ่นเชิดเหมือนกันนั่นแหละค่ะ บอกหน่อย ต่างกันตรงไหนคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เด็กดอง
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 30 ก.ค. 13, 04:17 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
กาแฟไม่ใช่ของยังชีพครับ มันจะแพง ก็ไม่เป็นไร ทุกคนไม่กินก็ไม่เป็นไร

แต่ อาหารจำเป็นอย่าง พวก ข้าว ไข่ น้ำตาล พวกนี้ถือว่าเป็นของยังชีพครับ เพราะมีความจำเป็น

ช่วยเรียงระบบคิดของคุณด้วย

สงสารคนจนๆที่อยู่ตจว. บ้าง คนจนเค้าไม่มีปัญกินกาแฟแก้วละ 200 หรอก ที่เจ้าของกระทู้พูดถึง ก็คง เป็นห่วงคนยากคนจน ผมเชื่อว่าเจ้าของกระทุ้ก็มีปัญญาซื้อ กาแฟแก้ว 200 ผมก็มีปัญญาซื้อ ส่วน.. กาแฟถือเป็นสินค้าฟุ่มเฟือครับ อย่าเอาตรรกะ ประเภท จับแพะชนแกะ ไม่ได้หรอกครับ ต้องมองอะไรกว้างๆ

คนจนทอดกินเองคับ ไม่เกิน 10 บาท
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
cdef
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 1 ส.ค. 13, 12:29 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ใจเย็นๆ แก๊สกำลังปล่อยขึ้นละ ไฟฟ้าตามเลยติดๆ ประปา กับรถเมล์ รอต่อคิว เฮ้อ..... เงินเดือนเท่าเดิม q*035

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
k.นัท
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 14 ก.ย. 13, 23:04 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ข้าวไข่พะโล้ ที่ร้านข้าวแกงบ้านสวนวังน้อง ชามละ 35 บาท ผมตะลึงเลยครับ


เหมือนกัน หงายเงิบเลย
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เอ๋อ
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 5 ต.ค. 13, 10:06 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เพื่อความประหนัดอละอร่อยมั่นใจในความสะอาด อย่าอาย ทำเองที่บ้าน เวลาไปไหนห่อไปกินเลย ทำมาแล้ว ไม่สนไม่อายใครมองเพราะรู้ว่าเขามองเพราะอยากกินด้วย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

 
ตอบ
ชื่อ:
 
แชร์ไป Facebook ด้วย
กระทู้:
ไอค่อนข้อความ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

 
 

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
 
:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
         
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม