Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ชุมชนสนุก! > ชุมชนไทยเมท > แม่หม้าย หาเพื่อน หาคนรู้ใจ
ผู้ดูแล: StaffThaimate
หน้า: 1
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน แม่หม้าย หาเพื่อน หาคนรู้ใจ   (อ่าน 35011 ครั้ง)
add

แม่หม้าย หาเพื่อน หาคนรู้ใจ

ผู้ตั้งกระทู้: 16 มิ.ย. 13, 11:19 น
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

สวัสดีอีกครั้งค่ะ หลังจากที่โพสไปไม่ค่อยประสบความสำเร็จสักเท่าไหร่ เลยมาลองอีกสักครั้ง อยากมีเพื่อนค่ะ ความคาดหวังไม่ได้สูง แต่ทุกอย่างย่อมลองดูได้ไม่เสื่อมเสีย เหงาๆนะคะ อยากมีคนช่วยเหลือดูแลปรึกษาในเรื่องต่างๆ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคนนะคะ  q*014

กิจกรรมน่าสนใจจาก สนุกเว็บบอร์ด

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
Re : แม่หม้าย หาเพื่อน หาคนรู้ใจ
        ความคิดเห็นที่ #1: 16 มิ.ย. 13, 16:19 น

add
Re : แม่หม้าย หาเพื่อน หาคนรู้ใจ
        ความคิดเห็นที่ #2: 16 มิ.ย. 13, 20:02 น

add
        ความคิดเห็นที่ #3: 17 มิ.ย. 13, 03:49 น

.....บ้านอยู่ที่ไหนล่ะน้อง จขกท...?

เผื่อพี่หาบไข่ปิ้งผ่านไปแถวนั้น จะได้เข้าไปทัก....ยังไงพี่ก็ขอฝากรูปมาให้น้องพิจารณาก่อนนะ พี่มันจน ....ถึงพี่จะไม่เจียมก็เถอะ พี่ก็จริงใจนะ...คุยกันได้ครับ เหมาหมดหาบพี่ก็จะลดให้...ราคาอ่ะ....

มันขายยากน้องเอ้ยสมัยนี้...ไข่ปิ้ง บางวันแทบขายไม่ได้เลย ฟองนึงก็ 3-4 บาทเข้าไปแล้ว...

ไงล่ะ....มันเป็นสินค้าฟุ่มเฟือยน่ะน้อง...คนไม่มีกะตังค์จริง ๆ หาซื้อไม่ได้นะเออ...เวลาซื้อทีก็โน่นครับ...กว่าจะหาพี่เจอ ก็ต้องตระเวณสามบ้านแปดบ้าน...เพราะพี่มัวแต่วิ่งหนีเทศกิจอยู่...

...คนจนคนรวยนี่ไม่เหมือนกันนะน้อง จขกท...อย่างคนจนหนิ ไม่ค่อยเจียมตัวเท่าไหร่...บรรดาคนรวย ๆ หนิ เค๊าเจียมตัวนะ อะไรก็กิน ๆ เข้าไปเหอะ ไม่เรื่องมาก...คนจนชั่งเลือกครับ...โชคดีที่พี่เกิดมาจน ส่วนคนรวย ๆ ออกจะโชคร้ายอยู่สักหน่อย...

อย่างเช่นการทานอาหารเป็นต้น...คนรวย ๆ เค๊าเข้าร้านไหนก็ได้ เค๊าไม่เลือกไม่บ่น....อะไรก็ทานได้ในเมนู

แต่คนจนหนิ ...เอาล่ะเลือกแล้ว บ่นแล้ว สรรหาของกินไปทั่ว สนองความต้องการของตน...บ่นอยู่นั่น..." วันนี้ ตูจะกินอะไรดีน๊อ..." อย่างนี้เป็นต้น

...พี่ก็แนะนำตัวเท่านี้นะน้อง จขกท....ยังไงก็เก็บพี่ไปพิจารณาด้วยก็แล้วกัน...ส่วนภาพพี่ น้องจะพรินต์ออกมาไปแปะไว้ที่ไหนก็แล้วแต่น้องนะ....กันผีก็ไม่มีใครว่า...

เอาล่ะ...ถ้าพี่ไม่ได้อยู่ในสายตา หรือน้อง จขกท ไม่กล้าลดตัวลงมา...

q*00....ชะอุ่ย...พูดผิด...ไม่กล้าเอื้อมอะไรอย่างนี้ พี่ก็ไม่ว่าครับ...พี่มันจน...แต่ยังไงพี่ก็ขออวยพรให้น้องได้เจอคนที่จริงใจ...ปลอดภัยจากคนลวงมิจฉาชีพทั้งหลายนะน้องนะ

ส่วนตัวพี่....เดี๋ยวพี่ต้องรีบไปขโมยไหทองคำ ...ที่บ้านยายสายก่อน...

add
        ความคิดเห็นที่ #4: 17 มิ.ย. 13, 14:04 น

q*006 ผู้ชายในนี้ น่ารักทุกคนแบบนี้หรือเปล่าคะ 555555555555 น่ารักจิงๆจ้า ว่างๆมาคุยกันนะคะ

add
        ความคิดเห็นที่ #5: 18 มิ.ย. 13, 11:24 น

บังเอิ๊นนน..ผ่านมาเห็นกระทู้นี้อีกครั้ง
  เมื่อ 15 ปีก่อนก็คิดเหมือนคุณเจ้าของกระทู้นี่แหละค่ะ พอได้โสด(รอบสอง) แม้จะมีงานทำก็เหงาๆ แต่ในใจคิดว่าจะมีมองๆหาใครสักคนมาเป็นเพือ่นคู่คิด...แต่...แต่ ความเข็ดขยาดมนุษย์ผู้ชายก็ยังมี ตั้งเกณฑ์ ตั้งสเป็ก คัดกรองอย่างดี..เหอะๆ ลิมคิดไป ว่าผู้ชายดีๆที่เราต้องการมันไม่เหลือแล้ว ..เจ้าของเดิมเขาไม่ปล่อยมาลอยนวลหรอก..จริงมะ?
  ณ วันนี้ ต้องขอบคุณเทวดาประจำตัว 55555 (ที่ทำให้เราไม่เลือกใคร) ก็แค่อยากบอกคุณน้องเจ้าของกระทู้ค่ะ  อย่ารีบๆๆๆ อยู่กับตัวเองให้นานๆหน่อย คุณคว้างงูพ้นคอแล้ว อย่าไปเผลอคว้าเอาพญานาคมาพันอีก..(ดูนานๆให้แน่ใจค่อยใกล้ชิด)
  อยู่ไปนานๆ คุณน้องอาจจะพบสัจจะธรรมว่า..การไม่มีคู่เป็นลาภอันประเสริฐ.. q*073

ส่วนจะมีเพื่อน หรือมีกิ๊ก ก็เป็นสิทธิส่วนบุคคล ..กรรมใดใครก่อคนนั้นย่อมรับผล

Guest
Visitor

ความคิดเห็นที่ #6: 18 มิ.ย. 13, 17:25 น

อย่ามองว่าข้าพเจ้าเข้ามาวุ่นวายด้วยเลย
แต่เห็นคุณน้ำแข็งแห้งเข้ามากั้นเชื่อกขวาง

กับบุคคลอื่นที่เขาหรือเธอ ยังแสวงหาความสมบูรณ์
ของคำว่า คู่ มากกว่า เดี่ยว คุณน้ำแข็งแห้ง
ก็ดูจะฝักฝ่ายธรรมะ น่าจะอวยพรมากกว่าท้วงติง

ฤา คุณจะมี อคติ4 อีกทั้งยังมองฝ่ายชายเป็นผู้ทำให้
ชิวิตใครๆที่ต้องการพบ คู่แล้วไม่แคล้วกัน ปล่อย
ให้ใครๆดำเนินชีวิตกันไปเองเถอะ ไม่เห็นด้วยก็
เพียงให้กำลังใจกัน มิใช่เข้ามาว่า ทุกคนย่อมมีชีวิตเป็นไปแบบตนเอง

อย่าที่ข้าพเจ้าเอ่ยไว้ อย่าหาว่ามาวุ่นวายเลย
เพียงเห็นใจ เจ้าของกระทู้แทนในฐานะเป็นคนเข้ามาอ่านพบ

"ขอให้ทุกคนพบความสงบ" ผู้มาเยือน"

add
        ความคิดเห็นที่ #7: 18 มิ.ย. 13, 18:24 น

กระทู้เดี๋ยวนี้นานๆผมเข้ามายอมรับว่าเดี๋ยวนี้ไม่สนุกเหมือนแต่ก่อน
เมื่อก่อนออกแนวสนุกสนาน--จนเกือบติดเวลาเข้ามาจะต้องแวะเข้ามาอ่าน
แล้วจู่ๆก็ต่างคนต่างหายหน้ากันไป แต่เมื่อแวะเข้ามาอาจไม่ได้ตั้งกระทู้
หรือต่อกระทู่ใดๆของใครๆ ก็พอจะจดจำเพื่อนๆสมาชิกที่ยังคงเข้ามา
ในนี้เป็นประจำ ดูเหมือนคุณ VISITOR จากเรียกคุณ snowdry ผิดไป
ที่ถูก ต้องเรียกคุณ หิมะแห้ง ครับ  q*014 เธอเป็นขาประจำที่บอร์ดนี้
มานานแล้วครับ ส่วนใหญ่เป็นเรื่องราวทางธรรมะ ขัดเกลาจิตใจกันครับ

add
        ความคิดเห็นที่ #8: 19 มิ.ย. 13, 00:22 น

บังเอิ๊นนน..ผ่านมาเห็นกระทู้นี้อีกครั้ง
  เมื่อ 15 ปีก่อนก็คิดเหมือนคุณเจ้าของกระทู้นี่แหละค่ะ พอได้โสด(รอบสอง) แม้จะมีงานทำก็เหงาๆ แต่ในใจคิดว่าจะมีมองๆหาใครสักคนมาเป็นเพือ่นคู่คิด...แต่...แต่ ความเข็ดขยาดมนุษย์ผู้ชายก็ยังมี ตั้งเกณฑ์ ตั้งสเป็ก คัดกรองอย่างดี..เหอะๆ ลิมคิดไป ว่าผู้ชายดีๆที่เราต้องการมันไม่เหลือแล้ว ..เจ้าของเดิมเขาไม่ปล่อยมาลอยนวลหรอก..จริงมะ?
  ณ วันนี้ ต้องขอบคุณเทวดาประจำตัว 55555 (ที่ทำให้เราไม่เลือกใคร) ก็แค่อยากบอกคุณน้องเจ้าของกระทู้ค่ะ  อย่ารีบๆๆๆ อยู่กับตัวเองให้นานๆหน่อย คุณคว้างงูพ้นคอแล้ว อย่าไปเผลอคว้าเอาพญานาคมาพันอีก..(ดูนานๆให้แน่ใจค่อยใกล้ชิด)
  อยู่ไปนานๆ คุณน้องอาจจะพบสัจจะธรรมว่า..การไม่มีคู่เป็นลาภอันประเสริฐ.. q*073

ส่วนจะมีเพื่อน หรือมีกิ๊ก ก็เป็นสิทธิส่วนบุคคล ..กรรมใดใครก่อคนนั้นย่อมรับผล

พี่จ๋า หนูโสดมาได้แค่ครั้งเดียวเองค่ะ กำลังหาเพื่อนเผื่อจะเจอครั้งที่2 พี่ยังดีนะคะ โสดมาสองครั้งแล้ว เวลาที่ผ่านมาก็12ปีพอดีแล้วค่ะ ก็ขอบคุณสำหรับความหวังดีที่เข้ามาแวะเวียนทั้ง2กระทู้นะคะ แต่ต่างคนต่างจิตต่างใจค่ะพี่ อย่างน้อยหนูก็ยังเชื่อว่าผู้ชายดีๆก็มีอยู่ค่ะ เพียงแต่เราเองยังไม่เจอก็เท่านั้น การค้นหาของหนูก็เพียงแต่เป็นการค้นห้าที่ธรรมดาตามโลกออนไลน์ แต่เราเองก็สามารถคัดสรรสิ่งที่ดี ที่ใช่สำหรับตัวเองได้นี่คะ คนเรา หากปิดมากไปก็ไม่ดี เปิดมากไปก็ไม่งามค่ะ ของแบบพอสมควรดีที่สุด ประสบการณืของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ บางคนเจ็บมามาก บางคนเจ็บมาน้อย มันคือ สัจจะธรรมไงคะพี่ อันนี้คงไม่ต้องบอก พี่คงทราบดี กรรมคือการกระทำ ใช่ไหมคะ หนูแค่อยากมีเพื่อน เพื่อนที่เป้นคู่คิด หรือปรึกษาได้ คุยได้ หาใช่เพื่อน บนเตียง หรือ การมีสัมพันธ์ในระยะสั้นๆค่ะ เพราะฉะนั้น คงไม่มีงู หรือ พญานาคมาพันคอ อย่างที่พี่บอกมาแน่นอนค่ะ รักตัว ก็ต้อง ระวัีงตัวค่ะ สร้างสรรให้โลกสวย ด้วยธรรมชาติของคนดีกว่าค่ะ เวรทำ กรรมแต่ง ทำอย่างไรได้อย่างนั้นจริงอย่างที่พี่พูดค่ะ และหนูก็คิดว่า หนูคิดดีอย่างไร ก็ต้องได้ดีอย่างนั้นค่ะ ขอบคุณพี่นะคะ ที่ติดตามกระทู้หนูมาตลอด มีความสุขและธรรมมะคุ้มครองจิตใจค่ะ

add
        ความคิดเห็นที่ #9: 19 มิ.ย. 13, 00:26 น

อย่ามองว่าข้าพเจ้าเข้ามาวุ่นวายด้วยเลย
แต่เห็นคุณน้ำแข็งแห้งเข้ามากั้นเชื่อกขวาง

กับบุคคลอื่นที่เขาหรือเธอ ยังแสวงหาความสมบูรณ์
ของคำว่า คู่ มากกว่า เดี่ยว คุณน้ำแข็งแห้ง
ก็ดูจะฝักฝ่ายธรรมะ น่าจะอวยพรมากกว่าท้วงติง

ฤา คุณจะมี อคติ4 อีกทั้งยังมองฝ่ายชายเป็นผู้ทำให้
ชิวิตใครๆที่ต้องการพบ คู่แล้วไม่แคล้วกัน ปล่อย
ให้ใครๆดำเนินชีวิตกันไปเองเถอะ ไม่เห็นด้วยก็
เพียงให้กำลังใจกัน มิใช่เข้ามาว่า ทุกคนย่อมมีชีวิตเป็นไปแบบตนเอง

อย่าที่ข้าพเจ้าเอ่ยไว้ อย่าหาว่ามาวุ่นวายเลย
เพียงเห็นใจ เจ้าของกระทู้แทนในฐานะเป็นคนเข้ามาอ่านพบ

"ขอให้ทุกคนพบความสงบ" ผู้มาเยือน"

สวัสดีค่ะคุณผู้มาเยือน ว่างๆแวะมาเยือนกันบ่อยๆนะคะ มาพูดมาคุยกันตามประสาบ้างค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะจ๊ะ  q*062

add
        ความคิดเห็นที่ #10: 19 มิ.ย. 13, 00:30 น

.....บ้านอยู่ที่ไหนล่ะน้อง จขกท...?

เผื่อพี่หาบไข่ปิ้งผ่านไปแถวนั้น จะได้เข้าไปทัก....ยังไงพี่ก็ขอฝากรูปมาให้น้องพิจารณาก่อนนะ พี่มันจน ....ถึงพี่จะไม่เจียมก็เถอะ พี่ก็จริงใจนะ...คุยกันได้ครับ เหมาหมดหาบพี่ก็จะลดให้...ราคาอ่ะ....

มันขายยากน้องเอ้ยสมัยนี้...ไข่ปิ้ง บางวันแทบขายไม่ได้เลย ฟองนึงก็ 3-4 บาทเข้าไปแล้ว...

ไงล่ะ....มันเป็นสินค้าฟุ่มเฟือยน่ะน้อง...คนไม่มีกะตังค์จริง ๆ หาซื้อไม่ได้นะเออ...เวลาซื้อทีก็โน่นครับ...กว่าจะหาพี่เจอ ก็ต้องตระเวณสามบ้านแปดบ้าน...เพราะพี่มัวแต่วิ่งหนีเทศกิจอยู่...

...คนจนคนรวยนี่ไม่เหมือนกันนะน้อง จขกท...อย่างคนจนหนิ ไม่ค่อยเจียมตัวเท่าไหร่...บรรดาคนรวย ๆ หนิ เค๊าเจียมตัวนะ อะไรก็กิน ๆ เข้าไปเหอะ ไม่เรื่องมาก...คนจนชั่งเลือกครับ...โชคดีที่พี่เกิดมาจน ส่วนคนรวย ๆ ออกจะโชคร้ายอยู่สักหน่อย...

อย่างเช่นการทานอาหารเป็นต้น...คนรวย ๆ เค๊าเข้าร้านไหนก็ได้ เค๊าไม่เลือกไม่บ่น....อะไรก็ทานได้ในเมนู

แต่คนจนหนิ ...เอาล่ะเลือกแล้ว บ่นแล้ว สรรหาของกินไปทั่ว สนองความต้องการของตน...บ่นอยู่นั่น..." วันนี้ ตูจะกินอะไรดีน๊อ..." อย่างนี้เป็นต้น

...พี่ก็แนะนำตัวเท่านี้นะน้อง จขกท....ยังไงก็เก็บพี่ไปพิจารณาด้วยก็แล้วกัน...ส่วนภาพพี่ น้องจะพรินต์ออกมาไปแปะไว้ที่ไหนก็แล้วแต่น้องนะ....กันผีก็ไม่มีใครว่า...

เอาล่ะ...ถ้าพี่ไม่ได้อยู่ในสายตา หรือน้อง จขกท ไม่กล้าลดตัวลงมา...

q*00....ชะอุ่ย...พูดผิด...ไม่กล้าเอื้อมอะไรอย่างนี้ พี่ก็ไม่ว่าครับ...พี่มันจน...แต่ยังไงพี่ก็ขออวยพรให้น้องได้เจอคนที่จริงใจ...ปลอดภัยจากคนลวงมิจฉาชีพทั้งหลายนะน้องนะ

ส่วนตัวพี่....เดี๋ยวพี่ต้องรีบไปขโมยไหทองคำ ...ที่บ้านยายสายก่อน...

q*012 ต๊ะเอ๋ พี่ขายไข่ปิ้งอยู่ที่ไหนคะ จะไปซื้อทานค่ะ ว่าแต่ว่า พี่ใส่สูทเหมือนในรูปที่แนบมาป่าวคะ หล่อจิงๆเบย 5555555555 ขอใช้ภาษาวัยรุ่นนิดนึงนะจ๊ะ ยินดีที่รู้จักจ้า พี่ไข่ปิ้ง  q*021

add
        ความคิดเห็นที่ #11: 19 มิ.ย. 13, 00:35 น

กระทู้เดี๋ยวนี้นานๆผมเข้ามายอมรับว่าเดี๋ยวนี้ไม่สนุกเหมือนแต่ก่อน
เมื่อก่อนออกแนวสนุกสนาน--จนเกือบติดเวลาเข้ามาจะต้องแวะเข้ามาอ่าน
แล้วจู่ๆก็ต่างคนต่างหายหน้ากันไป แต่เมื่อแวะเข้ามาอาจไม่ได้ตั้งกระทู้
หรือต่อกระทู่ใดๆของใครๆ ก็พอจะจดจำเพื่อนๆสมาชิกที่ยังคงเข้ามา
ในนี้เป็นประจำ ดูเหมือนคุณ VISITOR จากเรียกคุณ snowdry ผิดไป
ที่ถูก ต้องเรียกคุณ หิมะแห้ง ครับ  q*014 เธอเป็นขาประจำที่บอร์ดนี้
มานานแล้วครับ ส่วนใหญ่เป็นเรื่องราวทางธรรมะ ขัดเกลาจิตใจกันครับ

q*014 สวัสดีจ้า เพื่อนใหม่ ไม่ต้องคิดมากค่ะ กระทู้เป็นแบบนี้แหละค่ะ เพิ่งเล่นเหมือนกัน แต่อ่านมาก่อนหน้านี้ค่อนข้างเยอะค่ะ ว่างๆเข้ามาตั้งบ้างนะคะ จะแวะเวียนไปดู มาคุยกันๆนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ มาเป็นเพื่อนกันนะคะ  q*021

add
        ความคิดเห็นที่ #12: 19 มิ.ย. 13, 02:50 น

ฮึ... q*032..... ใครเรียก.....จ๊ะ...เอ๋..... q*002.... q*00

มาแล้วจ้า....แหม....นึกว่าใครเรียก พอดีพี่หาบไข่ไปขายแถวชายแดนน่ะครับน้อง ...พวกว้าแดงออเดอร์มา...สองหาบว่างั้น ...ส่งสินค้าออกนอกอย่างพี่ ทรมานน้องเอ้ย...กว่าจะหยอดได้ทีละฟอง ๆ นะน้องนะ...ขืนหยอดทีเดียวหลายฟอง เอาแล้ว...ภาษีบานครับ ...

...นี่ก็มีออเดอร์มาอีกน้อง...จากชาวโรฮิงญา...กะเหรี่ยง ดู ๆ ไปเหมือนการค้าไข่ปิ้งของพี่จะมีแต่ต่างชาติมาสั่งเน๊อะ....ยังมีอีกนะ แต่พี่ปฏิเสธ ....ให้พี่หาบไปส่งสามชายแดนภาคใต้...จะบ้าเหรอ...เน๊อะ...!

ดูน้องก็มีเพื่อน ๆ ให้ความสนใจเยอะเน๊อะ...พี่มันคนต่ำต้อยน้อยวาสนา...พี่ขอแอบ ๆ ดูน้องอาบน้ำ...ชะอุ้ย...โทษอ่ะจ่ะ...พี่พูดผิด...

พี่ขอดูน้องอา...โทษทีนะจ๊ะ....พี่เอาใหม่... q*069

พี่ขอแอบดูน้องห่าง ๆ ...อ่ะจ่ะ...ถ้าน้องยังเห็นคุณค่าอันน้อยนิดของพี่อยู่ละก็...ขอให้ชำเลืองมองพี่ด้วยหางตาบ้าง...ก็จะเป็นบุญหัวของพี่ขนาด... q*020

...มารอบนี้ พี่เอาเน๊คไท้พี่มาโชว์ด้วยนะจ๊ะน้อง พี่มีตั้งสองร้อยเส้นแหนะ...ฮิฮิ...

ส่วนรูปที่พี่ส่งมา...ให้ขอเช่นเคยอ่ะจ่ะ...น้องจะพริ้นท์เอาไปแปะกันผี พี่ก็ไม่ว่า...ว่าง ๆ ก็แวะมาอุดหนุนพี่หน่อยนะจ๊ะ...ถ้าน้องกลัวว่าจะเจอพี่ ก็ให้มอไซค์รับจ้างมารับไข่ก็ได้จ่ะ...พี่เข้าใจ ตอนนี้พี่ขายอยู่ที่....ซอยหมู่บ้านเมืองเอก ทางเข้ามหาวิทยาลัยรังสิตอ่ะจ่ะ...แหะ ๆ 

( ไหน ๆ ก็เอารูปคุุณพี่คนขายมาเล่น ขออนุญาตตอบแทนด้วยการบอกตำแหน่งที่ขายก็แล้วกันครับ เผื่อคุณ จขกท อยากอุดหนุน แหะ ๆ )

เอาหล่ะ...พี่ขออนุญาตน้อง จขกท กลับบ้านก่อนนะจ๊ะ...บ้านพี่อยู่ใกล้วัดอ่ะจ่ะ...กลับดึ ๆ ดื่น ๆ เดี๋ยวผีหลอกเอา.... q*079

พี่พูดได้ไม่เยอะหรอกจ่ะ...เดี๋ยวพระมาโปรด..... q*020.... q*006

add
        ความคิดเห็นที่ #13: 19 มิ.ย. 13, 09:51 น

q*013 เห็นรูปพี่แล้วหนูมีความสุขจริงๆค่ะ น่ารักมากมาย อยากให้โลกสวยงามแบบนี้ ทุกคนดีและมีความสุข ว่าแต่ว่า เน็กไท้พี่มันเยอะไปไหมอ่ะคะ หนูว่าเรามาช่วยกันขายไข่ปิ้ง แถมเน็กไท้กันดีกว่าไหมคะ ป.ล หนูเปิดมาเห็นพี่ปุ๊ปหัวเราะแทบตกเก้าอี้ 5555 ดีค่ะ ชีวิตดีมีเพื่อนดี มีความสุขค่ะ  q*081

add
        ความคิดเห็นที่ #14: 20 มิ.ย. 13, 09:25 น

.

Guest
เมีย2ลูก4

ความคิดเห็นที่ #15: 25 มิ.ย. 13, 18:05 น

ปร฿กษาผมได้นะครับ  ประสบการณ์ก็มากพอสมควร q*076

Guest
ผ่านมา

ความคิดเห็นที่ #16: 29 มิ.ย. 13, 14:22 น

q*013 q*013 q*013 q*013  สนุกจริ๊งจริ้ง กิกิกิ

add
        ความคิดเห็นที่ #17: 2 ก.ค. 13, 19:55 น

q*071 q*071 เท่าที่หนูอ่านๆ นะ พวกที่บอกว่าปลง หนูเองก็ไม่เห็นเขาจะปลงได้นะ อย่างหนูนี่ บอกเลยว่ายังมีกิเลสอยู่ บอกตรงๆมันเป็นเรื่องปุถุชนคนธรรมดาว่าไม๊อ่ะ เรื่องศีลเรื่องธรรมเรามีอยู่ในใจแน่นอน สิ่งเล่านี้ไม่จำเป้นต้องแสดงออก ธรรมมะ อยู่ที่ใจ วาจา และการกระทำ หนุไม่คิดว่า การพี่เราจะเที่ยวพร่ำสอนใครต่อใครนั้นจะเป็นไปด้วยดี เพราะคนเรานั้นต่างจิต และใจ บางทีส่วนลึกของคนที่พร่ำสอนนั้นๆ อาจจะมีอะไรที่เป็นจุดดำอยู่ เลยแสดงออกมาตามนั้น การที่จะห้ามใจมิให้ใครต่อใครมีคู่หรือหาคู่น้น มิควรจะกระทำ คนเรา กำใครกำมัน เฮ๊ยยยย กรรมใคร กรรมมันค่ะ หนูเองมีศีล มีธรรมอยู่พอควร และไม่ได้แสดงให้ใครทราบมากนัก เพราะทุกสิ่งอย่าง เรารู้ ด้วยตัวเราเอง หากแสดงมากไป เกรงทางบ้านเขาจะให้ไปบวช หรือหาว่าเราบ้า เข้าขั้นไปแล้ว ทั้งนี้ทั้งนั้น ความรักเป้นสิ่งดีและสวยงามหากเรารักเป็น หากแต่ว่า มันไม่มีอะไรที่ราบรื่นเสมอไป อย่าบอกว่าอยู่คนเดียวดีแล้ว อย่าได้มั่นใจอย่างนั้น เพราะเราไม่ได้อยู่คนเดียวในโลก อย่าไปคิดแบบคนที่คิดแต่เรื่องบนเตียง หากคนอยู่ในศีลในธรรม จะไม่คิดข้ามข่ายกรอบของความเป็นจริงไป อย่างนั้นเป็นการแสดงออกมาเลยว่า คุณ ไม่ได้ปลงจริงๆอย่างที่ว่า อ๊ะ อ๊ะ รายยาวไปเหมือนกัน แต่ยืนยันว่ายังอยากมี แควนๆเหนียวแน่น น่ากอดอยู่ดีค่ะ  q*080 q*080 q*080 q*080 q*080

add
        ความคิดเห็นที่ #18: 22 ก.ค. 13, 18:15 น

ทำทุกวันให้เป็นแต่วันที่มีความสุข แล้วชีวิตจะมีแต่ความสุข

..............เจริญพร

add
        ความคิดเห็นที่ #19: 22 ก.ค. 13, 19:02 น

q*016 q*016 q*016 สาธุ ญาติโยมผู้บรรลุแล้ว ขอให้มีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป หากกระไรแล้วข้าพเจ้าจะตาไปติดๆนะจ๊ะ q*033

Guest
BadBoyZ

ความคิดเห็นที่ #20: 31 ส.ค. 13, 11:48 น

หวัดดีครับ
อยากรู้จักครับ เมล์มาได้น่ะครับ ส่วนเบอร์ให้ทางเมลน่ะครับ

Guest
พงษ์ชัย กิติวัฒนศักดิ์

ความคิดเห็นที่ #21: 4 ก.ย. 13, 22:09 น

หาเพื่อนคุย

Guest
น้องเบลค่ะ

ความคิดเห็นที่ #22: 28 ต.ค. 13, 01:40 น

มาหาเพื่อนค่ะ เป็นม่ายลูก1ค่ะ อายุ27ค่ะ บางทีการอยู่กับลูก2คนมันเหงานะค่ะ อยากมีเพื่อนคุยด้วยเท่านั้นค่ะแต่คนเราบางทีไม่เคยผ่านการหย่าร้างมาก่อนนี่ก็ไม่เข้าใจเรานะอีกอย่างมีลูกที่ต้องดูแลด้วยคงไม่ไปกัดเกลือกินกะใครอ่ะ หากมีคนรักความเป็นอยู่มันต้องดีขึ้นไม่ใช่มาไถผู้หญิงกิน มาหาเพื่อนคุยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 13, 01:48 น โดย dangerlife »
Guest
Madbiggizz

ความคิดเห็นที่ #23: 22 พ.ย. 13, 23:41 น

หืม.. พอดีเลยอ่ะคับ อยากกับสาวใหญ่ สาวแก่ แม่หม้ายพอดีเลย ท่านยังสนใจหรือมองหาอยุ่ คับ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ย. 13, 23:46 น โดย dangerlife »
Guest
คั่วกลิ้ง

ความคิดเห็นที่ #24: 14 ม.ค. 14, 08:33 น

สวีดัดคับ

Guest
เซียมกุ่ย

ความคิดเห็นที่ #25: 23 พ.ค. 14, 13:37 น

ฝากตัว

Guest
p.s

ความคิดเห็นที่ #26: 1 มิ.ย. 14, 17:53 น

ธรรม.ธรรมโมประสบการณ์ดี

Guest
ก้องคับ

ความคิดเห็นที่ #27: 20 ก.ค. 14, 08:21 น

อยากได้เป็นแฟนคับคุนกับผมหน่อย

Guest
นาย

ความคิดเห็นที่ #28: 7 ม.ค. 15, 21:16 น

ชอบครับ

Guest
Ake Maleeehounna

ความคิดเห็นที่ #29: 30 ก.ค. 15, 00:21 น

ยินดีที่จะได้รู้จักครับ

Guest
ใหญ่

ความคิดเห็นที่ #30: 7 ต.ค. 15, 10:18 น

q*006 ผู้ชายในนี้ น่ารักทุกคนแบบนี้หรือเปล่าคะ 555555555555 น่ารักจิงๆจ้า ว่างๆมาคุยกันนะคะ

Guest
เกมส์

ความคิดเห็นที่ #31: 25 ธ.ค. 19, 00:45 น

Guest
คณิตศร

ความคิดเห็นที่ #32: 21 ม.ค. 20, 19:36 น

อยากรู้จักสาวแก่แม่หม้าย

Tags:  หาคนรู้ใจ แม่หม้าย หาเพื่อน 

หน้า: 1
ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้