หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ฝากถึงนายกรัฐมนตรี...อย่าลาออกนะคะ?!  (อ่าน 5973 ครั้ง)
Guest
k542
เรทกระทู้
« เมื่อ: 2 ม.ค. 14, 22:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

จากการที่นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการกปปส.ประกาศ Shut Down กรุงเทพล่าสุดนั้น...

ท่านนายกยิ่งต้องสู้ การตัดสินใจลาออกให้ลืมไปได้เลย จงยืนหยัดที่จะเดินหน้าต่อไป...

เมื่อนายมาร์คกับปชป.มาในคราบของกปปส.ไม่หยุด ท่านก็ไม่ต้องหยุด...

จะตัดไฟหน่วยงานราชการ บ้านนายกและคณะรัฐมนตรี เรียกร้องให้มวลชนออกมาร่วมปิดถนนในกทม.

ให้ถนนในกทม.เป็นถนนประชาชนเดิน แถมยังเปิดให้ตั้งเวทีย่อยได้ทั้งสามแยกสี่แยกทั่วกทม.

มันหมายความว่า กระจายเวทีที่เสี่ยงต่อการก่อเหตุรุนแรงทั่วกรุงเทพ...

เป็นการเปิดไฟเขียวให้ใครก็ได้เข้าร่วมชุมนุมไม่เว้นแม้แต่โจรในคราบคนดี...

นายสุเทพ และปชป.เขาเทหมดอย่างนี้ ก็เพื่อชัยชนะของพวกตนหาใช่เพื่อชาติบ้านเมืองไม่ ท่านนายกก็ยิ่งไม่ควรหวั่นไหว ต้องยืนหยัดที่จะสู้...

ที่แล้วมา พวกเขาคว้าน้ำเหลวก็เพราะนายกยังอยู่ตรงนี้ อยู่ตรงจุดที่ปชป.และพวกไม่มี นั่นก็คือประชาธิปไตย...

ขอเอาใจช่วยนะคะ...สู้ๆ q*054

ขอบคุณค่ะ q*064
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 2 ม.ค. 14, 23:48 น »

q*006 คิมหวังว่า โพสต์นี้คงไม่ทำให้ท่านทั้งหลายเกลียดและไม่ชอบคิมนะคะ...

ด้วยความที่รักและเป็นห่วงพี่น้องชาวไทย และไม่ต้องการเห็นประเทศบอบช้ำมากไปกว่านี้...

คิมจึงไม่สนับสนุนและต่อต้านนายสุเทพ ซึ่งเหตุมาจากการต่อสู้ในนามปชป.ไม่ได้ผล...

คิมไม่เชื่อว่า การต่อสู้ทางการเมืองของกปปส.เมื่อชนะแล้วจะเกิดความมั่นคงขึ้นในระบอบ...หรือนำพาชาติบ้านเมืองไปสู้ความมั่นคงได้...

ด้วยความเครพต่อทุกท่าน...ขอบคุณค่ะ q*064

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 00:19 น »

การเข้าข้างคนทำผิดกฎหมาย บ่งบอกถึงนิสัยส่วนตัวได้เป็นอย่างดี

99.99% หนีออกนอกประเทศ

//ช.ผาสุข
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 00:37 น »

ไม่น่ารักเลยอะครับ คุณ คิม

เมื่อกี้ เราเพิ่งจะคุยกันหยกๆ ว่า "เห็นด้วย" และเห็นตรงกันว่า ควรที่จะปฏิรูปบ้านเมืองให้แล้วเสร็จ...ก่อนการเลือกตั้ง

แก้กฏหมายบางเรื่อง บางข้อ ที่เอื้อต่อการทุจริตคอร์รัปชั่น

แก้กฏหมายบางข้อ ที่เอื้อต่อการ "โกง...การเลือกตั้ง" และบังคับใช้กฏหมายให้จริงจัง กับผู้กระทำผิด

กับกลุ่มผู้สมัคร สส. ที่มีมูลเหตุว่า ตั้งใจ ทุจริตการเลือกตั้ง

แต่ทำไม...คนที่คิดเหมือนกัน แต่ คำตอบ ที่ได้ ไม่เหมือนกัน...???

แค่นี้ก่อนนะครับ...(ถ้าพิมพ์ยาวเกินไป ประเดี๋ยวเพื่อนๆ จะขี้เกียจอ่าน)
q*020

cocococococo
Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 01:28 น »

q*038q*035 โอ๊ยยย...เบื่อออ...ทำไมไม่เข้าใจกันบ้างนะ...

คิมก้าวข้ามทักษิณไปไกลมากแล้วนะ...แต่ท่านทั้งหลายไม่เห็นพากันเดินไปข้างหน้าบ้างเลยยยย...

คุณlumtakongggg...เรามีความเห็นต่างแต่จุดมุ่งหมายเดียวกัน...อย่ามาอำคิมนะ q*034q*035

ไปแล๊ววววว.... q*072
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 07:30 น »

พิมพ์ คห.ต่อว่าคุณคิมและคนเสื้อแดงเล็กน้อย เรื่อง นกกระจอก กับ นกอินทรี ซึ่งต่างกัน postลงมาแล้วอ่านเสร็จ ต้องลบทิ้งรู้สึกสงสาร คุณคิม จริงๆ

เอ้อใจเราไม่แข็งพอ เพราะเธอยังเป็นเด็กน้อยอยู่ ยังไม่เข้าใจคำว่า "ประเทศสยามหรือประเทศไทย" และการเมืองในระบอบประชาธิปไตย ซึ่งไม่ได้ ยึดหลัก "การเลือกตั้ง"ยึดเอาฝ่ายข้างมาก ถูกต้องเสมอไป เพราะฝ่ายข้างมากเป็นคนชั่ว เป็นโจร ใส่สูท เป็นนายทุนสามานย์ บ้านเมืองก็ฉิบหายหมด ปล่อยไม่ได้

ก็จะปล่อยให้เธอเข้าใจไปเองก็ละกัน..คำว่า "ก็ละกัน" เป็นภาษาวัยรุ่น555++

//ช.ผาสุข

Tags:
Guest
K.Don
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 09:01 น »

ไม่รู้จะพูดอะไร
ก็เสียใจครับกับสิ่งที่คุณคิมเจอ
พฤติกรรมและการแสดงออกของพวกเขา
บ่งบอก...ว่า... มีภาระอันหนักหนาที่อยู่บนหลังของพวกเขา
ดูและสังเกตุเอา จะรู้ครับว่า ภาระที่ว่าคืออะไร
ผมขอละไว้...ในฐานที่เข้าใจ
คุณคิมทำดีแล้วครับ q*071q*062q*063

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 09:12 น »

นู๋คิม..จ๋า..!! เรามาตั้งกลุ่มกันดีไหม.??? แล้วเชิญชวนเพื่อนสมาชิกในบอร์ดสนุกเข้าร่วมกันดีกว่า.....!!.....ตั้งชื่อกลุ่มว่า..##
"ขบวนการก้าวข้ามทักษิณ เพื่อหยุดการทำร้ายประเทศไทย"

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 10:09 น »

ผมก็เห็นตรงกับน้องคิม คือไม่ยากให้นายกลาออกเพื่อยอมแพ้การกระทำอันไม่ชอบด้วยกฎหมาย และ ยิ่งผู้นำในการปฏิรูปอย่างนายสุเทพแห่งพรรค ปชป.ด้วยยิ่งไม่มีความใว้วางใจเลย ถึงจะแกล้งลาออกจาก ปชป.มาแล้ว(เพื่อไม่ให้พรรคโดนคดีไปด้วย)แต่สายเลือดของพรรค ปชป. ยังมีอยู่เกินร้อยเพราะพรรค ปชป.อยู่เบื้องหลังการกระทำนี้ ล้านเปอรเซ็นครับ.

ถึงใครจะบอกหรืออ้างเหตุผลอย่างไรว่าไม่เกี่ยวกับพรรค ปชป. ส่วนน้อยที่เชื่อ ส่วนใหญ่เค้าเห็นสันดารพรรคนี้และอ่านทะลุหมดไส้หมดพุงกันเลยครับ.

เพราะอะไรถึงอ่านเกมส์ของ ปชป.ออกน่ะหรือครับ ก็พรรค ปชป.มักจะเล่นนอกกติกาอยู่เสมอๆจนไม่ต้องแปลกใจใครเค้าก็รู้ทันหมดเปลือก.

ถ้าเปลี่ยนหัวเปลี่ยนผู้นำของการปฏิรูปในครั้งนี้เป็นคนที่มีความน่าเชื่อถือซ่ะหน่อย ผมว่าสำเร็จไปตั้งแต่เดือน พย. แล้วละครับ.

นี่เอาโจรเก่ามาไล่โจรใหม่ ผลลับที่ได้ก็ได้โจรแต่เปลี่ยน ก๊ก เปลี่ยนเหล่า เท่านั้น แถมวิธีการที่ไล่ก็ไม่เคยมีชาติไหนเค้าทำกันคือ พยายามให้ ปชช. เดือดร้อนเป็นหลักแม้กระทั่งเด็กก็ไม่เว้น.

แถม..คำพูดคำจาก็เชือถือไม่ได้ตั้งแต่คำแรกจนถึงคำพูดปัจจุบัณแล้วจะเอาตรงไหนมาให้เชื่อ ไม่ว่าอะไรที่มีการพูดก่อนแล้วมาทำที่หลัง มักจะไม่ค่อยมีผลลัพท์ให้เห็นครับ เพราะอย่างไรก็เป็นคำพูดของนักเล่นการเมืองมืออาชีพ อย่าหวังว่าจะทำอย่างที่เค้าพูด. q*038

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 10:28 น »

ดิ้นเป็นคำกริยาครับ ท่านอาวุโส.

คนดิ้นคือคนที่กำลังจะไม่มีที่ไปในวงการทางการเมืองอย่างพรรค ปชป.และนาย เตบเทือก และออกมาต่อสู้แบบโจรข้างถนน การออกมาต่อสู้ทางด้านนอกเช่นนี้นั้นแหละที่เค้าใช้เรียกเรียกว่า...ดิ้น ดิ้น ดิ้น.ครับ. q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 11:58 น »

สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆท่าน
มาเติมกำลังใจให้คุณน้องคิมครับ...เป็นอีกหนึ่งแรงใจให้สู้ๆๆนะครับ
ดงบาทา
Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 15:52 น »

ก่อนอื่นคิมขอกล่าวคำขอบคุณที่ทุกท่านเข้ามาให้กำลังใจ...ขอบคุณมากค่ะ q*057q*054

ช่วงนี้เป็นช่วงวันหยุด ท่านจึงเห็นคิมในบอร์ดบ่อยและทุกวัน...

แทบไม่น่าเชื่อว่า ความเห็นต่างทางการเมืองมีอิทธิพลต่อสภาพจิตมาก...

โดยเฉพาะคนที่ควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ก็เสี่ยงต่อการระเบิดความเป็นตัวตนออกมาสู่สายตาคนอื่น...

คิมเป็นเด็ก ยอมรับว่าชั่วโมงบินต่ำเมื่อเทียบกับพญาอินทรีย์ที่เกิดมานาน...

แต่หากความเห็นต่างทางการเมืองของคิม กลับทำให้ท่านหวั่นไหวได้มาก...

มากจนทำให้แทบคลั่ง ก็ช่วยไม่ได้ ท่านเข้าไม่ถึงในสิ่งที่คิมจะสื่อ...คิมคงทำได้แค่กล่าวคำว่า...ขออภัย... q*064q*078

ขอบคุณมากค่ะ q*064

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 18:39 น »

ก่อนอื่นคิมขอกล่าวคำขอบคุณที่ทุกท่านเข้ามาให้กำลังใจ...ขอบคุณมากค่ะ q*057q*054

ช่วงนี้เป็นช่วงวันหยุด ท่านจึงเห็นคิมในบอร์ดบ่อยและทุกวัน...

แทบไม่น่าเชื่อว่า ความเห็นต่างทางการเมืองมีอิทธิพลต่อสภาพจิตมาก...

โดยเฉพาะคนที่ควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ก็เสี่ยงต่อการระเบิดความเป็นตัวตนออกมาสู่สายตาคนอื่น...

คิมเป็นเด็ก ยอมรับว่าชั่วโมงบินต่ำเมื่อเทียบกับพญาอินทรีย์ที่เกิดมานาน...

แต่หากความเห็นต่างทางการเมืองของคิม กลับทำให้ท่านหวั่นไหวได้มาก...

มากจนทำให้แทบคลั่ง ก็ช่วยไม่ได้ ท่านเข้าไม่ถึงในสิ่งที่คิมจะสื่อ...คิมคงทำได้แค่กล่าวคำว่า...ขออภัย... q*064q*078

ขอบคุณมากค่ะ q*064

q*071q*071q*071q*071q*071q*071q*071q*071q*071q*071q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*062q*078q*078q*078q*078q*078q*078q*078q*077q*077
ฟังเพลงนี้ครับน้องคิม
ดงบาทา

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 3 ม.ค. 14, 23:15 น »

เพลงเพราะมากค่ะคุณdongbata...ฟังเนื้อหากับMVประกอบเหมือนเศร้านะ...

แต่นักร้องเสียงเขาดีจริงๆ...ขอขอบคุณคุณdongbataมาก...คิมเป็นคนชอบฟังเพลงอยู่แล้ว...ถูกใจเลยค่ะ q*062q*064

Tags:
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 4 ม.ค. 14, 17:06 น »

ด้วยความเคารพผู้ดูแลบอร์ด... q*064

ปล่อยความเห็นของคุณที่ใช้ชื่อว่า456ที่โพสต์ในเวลา12.42เถอะนะคะ...

ไม่ว่าเขาจะพูดว่ายังไง คิมรับได้ค่ะ...ขอบคุณค่ะ q*057
Tags:
Guest
ลาออก
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 6 ม.ค. 14, 14:03 น »

ลาออกไปซะ แผ่นดินจะได้เจริญ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Tags:
Guest
ถึงคนที่ไม่เข้าใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 6 ม.ค. 14, 18:40 น »

ประชาชนที่เข้าร่วมเป็นจำนวนวมากเข้าไม่ได้สู้เพื่อพรรคประชาธิปัตย์ แต่เข้าสู้เพื่อประเทศและลูกหลาน

Tags:
Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 7 ม.ค. 14, 22:47 น »

q*069 ไม่น่ากดเข้ามาอ่านเลย เสียเวลาจริงๆ ไปดูฟ้าสีฟ้าดีกว่า q*073

Tags:
Guest
คิดต่าง
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 8 ม.ค. 14, 09:00 น »

...เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้มีแรงสู้นำพาประเทศไปบนเส้นทางที่ถูกต้องนะครับ กฏธรรมดา...มารไม่มีบารมีไม่เกิด...... q*062q*062

Tags:
Guest
ไทยอดทน
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 9 ม.ค. 14, 08:36 น »

ขอร้องช่วยลาออกไปดูแลครอบครัวตัวเองเถอะ ความรู้ความสามารถอะไรก็ไม่มี พูดก็ผิดๆถูกๆ แล้วอย่างนี้จะนำพาประเทศไปได้อย่างไง อย่าดันทุรังเกาะเก้าอี้อยู่เลย ช่วยลาออกไปก่อนที่ประเทศจะล่มจมมากกว่านี้

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม