หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เตือนภัย คอลเซนเตอร์ปริศนาบอกจะอายัดทุกบัญชี  (อ่าน 10572 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 19 ม.ค. 17, 21:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ที่มาheineken_law

สวัสดีค่ะ ขอแชร์เรื่องที่เกิดขึ้นวันนี้นะคะ
มีคนโทรมาหาค่ะ เป็นคอลเซนเตอร์ บอกว่าธนาคารแห่งประเทศไทยขออายัดบัญชี ทุกบัญชีของหนู
ตอนนั้นงงมากกกก.ไก่ ล้านตัวว
แล้วมีบอกว่าฟังซ้ำกด1 ติดต่อเจ้าหน้าที่กด9
หนูกดฟังซ้ำเยอะมากค่ะ มันก็บอกว่า"ขออายัดบัญชี ทุกบัญชี "
ในใจคิดแบบนี้ก็มีด้วยเหรอ. เลยกด9 ติดต่อเจ้าหน้าที่ เค้าก็ถามติดต่อเรื่องอะไร
หนูก็บอกไปว่าจะอายัดบัญชีหนูเพราะอะไร
เค้าบอกว่า วันที่29 พย 59 หนูได้ใช้บัตรเครดิตซื้อของไป9 หมื่นกว่าบาท
แล้วไม่จ่ายเงิน เลยจะอายัดบัญชี หนูงงหนักมาก (ตอนนั่นยังโง่อยู่ )
หนูบอกไปว่าหนูไม่มีบัตรเครดิตค่ะ ไม่เคยไปซื้อของ ไม่ใช่หนู
เค้าก็บอกว่าหนูอาจถูกปลอมแปลงเอกสาร (ดูเป็นเรื่องใหญ่ซะละ)
เค้าเลยบอกว่าหนูต้องแจ้งความ หนูเลยบอกได้ค่ะเดี๋ยวหนูจะไป
แต่ๆๆๆ เค้าบอกเค้าจะโอนสายให้หนูคุยกับตำรวจที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติเลยตอนนี้
(ในใจคิดมีเหรอ มีบริการรับใช้ประชาชนขนาดนี้เลยเหรอ ไหนๆก็ไหนๆลองคุยกะมันดูเด่ะ!!)
ตำรวจรับสาย บอกยศชื่อ นามสกุล พร้อม คุณมีเรื่องอะไรครับ หนูก็เล่าให้เค้าฟัง
เค้าถามชื่อ วันเดือนปีเกิด หนูก็ตอบไปเพราะ ไม่มีอะไรเสียหาย
เค้าถามมีเงินในบัญชีเท่าไร เคยทำบัตรเครดิตมั้ย "มี7 พัน ไม่เคยทำบัตรเครดิต ฐานะจน"
ตร. ก็เงียบไปบอกจะดำเนินการให้ จะบอกธนาคารว่าอย่าเพิ่งอายัดเงินในบัญชี
และจะตามเรื่องให้ว่าใครปลอมแปลงเอกสารหนู
หนูบอกจะไปแจ้งความเองที่สน. ตร. บอกไม่ต้อง เค้ารับเรื่องไว้แล้ว (ตลกล่ะ)
หนูพยายามคุยไปเรื่อยๆว่าสุดท้ายมันจะจบแบบไหน หนูบอกมันไม่สบายใจต้องไปคุยกับตัวเอง
ทีนี้มันก็วางสายไปเลยค่ะ
ฝากเตือน‼ ทุกๆคนนะค่ะ มิจฉาชีพเยอะมากค่ะหลายรูปแบบ
หนูไม่รู้มันเอาเบอร์ชื่อมาจากไหน หนูไม่รู้เรื่องบัตรเครดิตเป็นยังไง
หนูขายของทางเน็ต ลงรูปบัตรปชช ในการขายของ แต่ก็ปิดเลข13 หลักตลอด
อย่าหลงเชื่อคนพวกนี้นะคะ หนูทำงานขายของเลี้ยงลูก ขายได้บ้างไม่ได้บ้าง
แต่พวกหากินความทุกข์คนอื่น อายหมานะคะ จบค่ะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านนะคะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
ระย้า
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ม.ค. 17, 12:21 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คราวหลังบอกไปว่ามี 14 ล้านกว่า พึ่งขายที่ได้ค่ะ แล้วก้ทำเป็นตัดสาย

คราวนี้พวกมันจะตาลุกแล้วกระหน่ำโทรมา แต่เราไม่รับสิ สนุกกว่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม