หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อ้น ศรีพรรณ เล่าเหตุระทึก เมื่อมือถือ เอ อนันต์ หายที่ญี่ปุ่น  (อ่าน 1367 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 16 ม.ค. 18, 21:36 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ที่มาohnsri1000

@ohnsri1000 โทรศัพท์ลุงหาย หลังจากลั้ลลา กำลังกลับโรงแรม จับรถไฟได้ก็ขึ้นเลย นั่งไปซักพัก ผิดขบวน ขึ้นขบวนใหม่ถูกขบวนละ แต่มือถือลุงเอหาย คุณพระ

นึกสิ นึก นึก หายที่ขบวนที่ขึ้นผิด หรือ ร้านเตี๋ยว พูดซิ รีบโทร.หาพี่เอ๊ะ (ผู้ที่ดูแลเราอย่างดี ทุกครั้งที่มาญี่ปุ่น) ให้ลองโทร.ไปถามร้านเตี๋ยว แต่ก็ แว้บขึ้นมาว่า ลุงยังใช้มือถือเปิดแผนที่จนถึงsubway เอาล่ะ หล่นขบวนที่นั่งผิดนั้นแน่แน่

ไปกันที่ออฟฟิศ สถานีปลายทาง โดยการประสาน พูดภาษาญี่ปุ่นโดยพี่เอ๊ะอีก555555 อธิบายเรื่องราว จนได้ความว่า มีคนเก็บได้ คิดเข้าข้างตัวเองว่าของเราแน่555555 จับรถไฟ กลับไปที่สถานีที่จากมา

คุณคะ ไม่หายค่ะ ของหายที่ญี่ปุ่น โอกาสเจอสูงจริงดังเรื่องเล่าขานขอบคุณพี่เอ๊ะ และ ซูอิกิซัง ที่ช่วยประสานนะคะ ขอบคุณ คุณที่เก็บได้แล้วนำไปมอบเจ้าหน้าที่ค่ะ ขอบคุณเจ้าหน้าที่ ที่ไม่มองบน และพร้อมช่วยเหลือค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม