หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สบู่ก้อนทางเลือกสำหรับผิว บอกลาผิวแห้งฝืด แล้วมาสวัสดีผิวสวยจาก สบู่กวนเย็นกัน  (อ่าน 9 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 23 พ.ย. 18, 01:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่ะ สาวๆ
ปายเชื่อว่า สาวๆทุกคนชื่นชอบ
ในเรื่องของการเลือกใช้สิ่งที่ดีต่อผิวพรรณตัวเองค่ะ
ในส่วนของวันนี้ ปายเลือกหยิบ สบู่ก้อนทางเลือกสำหรับผิว มาแนะนำเพื่อนๆ ซึ่งปายรู้สึกว่า ใช้แล้วชอบค่ะ

อันเนื่องมาจาก ปายเป็นคนผิวคล้ำ
มีปัญหาสุขภาพผิว ทั้งกลิ่นตัว รอยสิวที่หลัง และคราบไคลต่างๆเราเลยพยายามตามหาผลิตภัณฑ์ที่จะดูแลผิวให้คืนกลับมา
และเริ่มตั้งแต่การเลือก "สบู่" ค่ะ

ผลิตภัณฑ์สบู่วันนี้ จะเป็นของ แบรนด์ "โอมาริ" ค่ะ

ซึ่งปายจะขออนุญาตแนะนำข้อมูลของ สบู่กวนเย็น กันคร่าวๆค่ะ
สบู่แบบกวนเย็น หรือ Cold Process
สบู่แบบนี้ ใช้เวลาบ่มสบู่ที่ค่อนข้างนาน
เป็นสบู่ที่ปล่อยให้เกิดปฏิกิริยาทางเคมีอย่างช้าๆ
ไม่อาศัยความร้อน จึงทำให้สารสกัดที่เลือกใส่ลงไป
ไม่ถูกความร้อนลดประสิทธิภาพ

ระหว่างการเกิดสบู่นั้น ภายในสบู่
จะมีกลีเซอรีตามธรรมชาติเกิดขึ้นภายในเนื้อสบู่ด้วย
และผู้ผลิตสามารถเติมสารสกัด หรือสมุนไพรลงไปได้
โดยที่ยังคงและเก็บกักประสิทธิภาพของสมุนไพรนั้นๆได้อีก
เนื่องจากกระบวนการผลิตที่ไม่ผ่านความร้อน

เห็นผลลัพธ์จากสารสกัดได้ดีกว่าสบู่ทั่วไป
และสามารถทำให้ค่า pH อยู่ที่ประมาณ 8

เป็นจุดกึ่งกลางระหว่าง สบู่กลีเซอรีนทั่วไป กับ สบู่เหลวเลยล่ะค่ะ
"ทั้งผิวจะไม่แห้งตึงจนเกินไป มีความชุ่มชื้นเล็กน้อย แต่ไม่เหนียวเหนอะ"

เรื่องการผลัดเซลล์ผิว ขจัดขี้ไคล : แบรนด์โอมาริทำออกมาได้ดีจริงๆค่ะ
จะเห็นได้ว่า ขี้ไคลออกมาในปริมาณที่เหมาะสม
และ สามารถขจัดรอยด้านดำ ตามหัวเข่า-ข้อศอก ได้ดีมากๆค่ะ

การล้างออก : หลังอาบเสร็จ รู้สึกสะอาดมากๆค่ะ
คือไม่มีความลื่นตกค้างอยู่เลย จุดนี้สบู่โอมาริทำได้ดีจริงๆค่ะ ประทับใจมากๆเลย

เรื่องการฝืดหรือตึงผิว : แทบไม่มีเลยค่ะ
ใช้แล้วแตกต่างจากสบู่ก้อนทั่วไปมาก

ซึ่งปกติที่ปายใช้สบู่ก้อนทั่วไป จะตึงๆฝืดๆผิวเล็กน้อยค่ะ
แต่หลังจากใช้โอมาริ พบว่า มีความสามารถใกล้เคียงกับสบู่เหลวมากๆเลยค่ะ

ความรู้สึกส่วนตัวหลังการใช้เป็นประจำอย่างต่อเนื่อง (9/10)

รู้สึกประทับใจอย่างมากค่ะ
ถึงแม้ว่า ราคาจะค่อนข้างสูง เมื่อเทียบกับสบู่ก้อนกลีเซอรีนทั่วไป
และหาซื้อค่อนข้างยาก เนื่องจากต้องสั่งซื้อทางออนไลน์อย่างเดียว

แต่เมื่อใช้แล้วรู้สึกถึงความคุ้มค่า เพราะเราสามารถใช้ได้หมดก้อนค่ะ
และกลิ่นก็หอมมม ไม่จางลง หอมเหมือนครั้งแรกที่ซื้อมาเลยล่ะค่ะ

ในส่วนของเรื่องการเห็นผลต่างๆ เช่น คราบไคล ลดกลิ่นตัว ลดสิวที่หลัง
ในจุดนี้ อาจจะต้องใช้เวลานิดนึง อาจจะซัก 1-2 สัปดาห์ขึ้นไปค่ะ
(โดยทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลด้วยค่ะ)

เป็นอย่างไรบ้างคะ สบู่ที่ปายนำมาฝากสาวๆ
หวังว่าจะช่วยเป็นตัวเลือกให้สุขภาพผิวของสาวๆนะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:  สบู่ ดูแลผิวพรรณ ความรู้สบู่ สบู่ก้อน สบู่กวนเย็น โอมาริ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม