หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แชร์ประสบการณ์รักษาโรคกรดไหลย้อนด้วยตัวเอง  (อ่าน 186 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 30 มี.ค. 20, 17:24 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่ะทุกๆคน วันนี้เราจะมาบอกเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับการเป็นกรดไหลย้อน
ให้ทุกคนได้อ่านกันค่ะ ก่อนอื่นเลย เราจะบอกว่า เราเป็นกรดไหลย้อนบ่อยมาก
อาจจะเพราะเราทำงานออฟฟิศ แล้วทำให้กินข้าวไม่ตรงเวลา
กินเยอะมากๆ เพราะจะได้มีแรงทำงาน (เกี่ยวมั้ย ?)
กว่าจะเลิกงานกลับถึงบ้านก็ดึก กินข้าวเสร็จก็นอนจ้า จึงเป็นสาเหตุมั้งล่ะคะ 555
พอเราเป็นบ่อยๆ เราลองกินยารักษามาหลายตัว ที่ช่วยบรรเทาอาการกรดไหลย้อนมันก็ไม่ได้ผล
แต่แล้วเหมือนสวรรค์มีตาเราคิดว่าเราเจอยาที่มันได้ผลกับเรามากที่สุดจ้า

นี่เลยจ้า Algycon (อัลไกคอน)
ยารักษาลดกรดไหลย้อน ช่วยลดอาการแสบร้อนกลางอกได้ดีมากๆ

เราซื้อยกกล่องมาเลยเพราะถูกกว่า Algycon 1 กล่อง จะมี 7 แผง (84เม็ด)
เพราะแฟนเราก็เป็นเหมือนกัน T0T
โดยวิธีใช้คือกินหลังอาหาร หรือ สามารถเคี้ยวได้เลยเวลามีอาการ ครั้งละ 1-2 เม็ด

พอเราได้ใช้เจ้าตัวนี้ เราบอกได้เลยว่า อาการที่แสบร้อนกลางอกของเรา
หายเร็วกว่าที่เราใช้ตัวอื่นมากๆ ซึ่งเราคิดว่ามันดีมากๆๆๆๆๆๆ
วิธีใช้ก็ง่าย ได้ผลไวอีก ตอนแรกนึกว่าคิดไปเองคนเดียว
พอไปถามแฟนนางก็บอกว่ามันออกฤทธิ์เร็วดี
ใครเป็นกรดไหลย้อนควรไปลองหาซื้อมาใช้กันนะคะ
แล้วจะไม่ผิดหวังแต่เชื่อเราเถอะค่ะ มันได้ผลสมราคามันจริงๆ
วันนี้ก็ขอตัวลาไปก่อนนะคะ แล้วเจอกันใหม่ค่ะ บ๊ายบายยยจ้า
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 31 มี.ค. 20, 16:05 น »

ผมเคยกินอัลไกคอนตัวนี้เลยครับ บอกเลยว่า อาการกรดไหลย้อนของผมดีขึ้นเร็วมาก ตอนนี้ซื้อติดบ้านไว้ตลอดเลย ควรเป็นยาสามัญประจำบ้านเลยจ้า q*071

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 31 มี.ค. 20, 16:07 น »

เราเป็นกรดไหลย้อนบ่อยมาก ขอบคุณที่มารีวิวนะคะ ไว้จะไปหาซื้อมาลองดูบ้างซะแล้ว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มี.ค. 20, 16:15 น »

เราชอบ Algycon มันดีตรงที่เป็นเม็ด พกไปไหนสะบายเลย อาการก็ดีขึ้นด้วย แนะนำทุกคนไปซื้อมานะ ไม่รู้ว่ามีขายที่ไหนบ้าง แต่แถวบ้านเรามีขายน้อยมาก ปล.อยู่ต่างจังหวัดค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มี.ค. 20, 16:25 น »

ขอบคุณจขกท. ที่มารีวิวนะคะ ยังไม่เคยลอง ได้แต่อ่านรีวิว กระทู้นี้เป็นอีกกระทู้ที่ทำให้เราต้องตัดสินใจไปซื้อมาลอง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 31 มี.ค. 20, 18:39 น »

หูยยยย เราคิดว่าตัวนี้มันดีมากๆ เป็นเม็ดเคี้ยวพกง่ายดีถ้าเทียบกับยาแบบน้ำแล้วน่าจะดีกว่า แนะนำจ้าทุกโคนนนนนน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม