หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ปกติแล้ว พวกนางแบบ พวกช่างผมมืออาชีพ เค้ามีวิธีดูแลคนที่ต้องทำผมบ่อยๆ อย่างไร

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => สุขภาพ-ความงาม => ข้อความที่เริ่มโดย: ploylalitas ที่ 19 พ.ค. 22, 19:26 น

ปกติแล้ว พวกนางแบบ พวกช่างผมมืออาชีพ เค้ามีวิธีดูแลคนที่ต้องทำผมบ่อยๆ อย่างไร

กระทู้: ปกติแล้ว พวกนางแบบ พวกช่างผมมืออาชีพ เค้ามีวิธีดูแลคนที่ต้องทำผมบ่อยๆ อย่างไร
เริ่มกระทู้โดย: ploylalitas ที่ 19 พ.ค. 22, 19:26 น
พวกดารานางแบบที่แต่ละวัน แต่ละสัปดาห์ต้องทำผม ต้องเสี่ยงที่ผมจะต้องเจอกับสารพัดสเปรย์ เค้าบำรุงฟื้นฟูผมกันอย่างไรเนาะ อยากให้ผมแห้งเสีย แตกปลาย ที่พังๆ กลับมาสวยงามแบบคนอื่นเค้าบ้าง ? อะไรที่ว่าดี ลองมาหมดแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ผลเท่าที่ควร ต้องทำอย่างไรหนอ

กระทู้: ปกติแล้ว พวกนางแบบ พวกช่างผมมืออาชีพ เค้ามีวิธีดูแลคนที่ต้องทำผมบ่อยๆ อย่างไร
เริ่มกระทู้โดย: joysudarut ที่ 20 พ.ค. 22, 21:43 น
เค้าก็ไปทำผมกับร้านที่พรีเมี่ยมๆ ใช้ของดีๆ อ่อนโยนกับเส้นผมค่ะ พอทำสีผมเสร็จเค้าก็จะทำทรีทเมนต์บำรุงผมให้ เพื่อป้องกันปัญหาผมแห้งเสียที่จะตาม

เริ่มกระทู้โดย: b_panida ที่ 24 พ.ค. 22, 19:15 น
อยู่ที่ผลิตภัณฑ์บำรุงผมเลยจ้า ถ้าใช้ของดี ต่อให้ทำสีผมบ่อยแค่ไหน ผมก็ไม่เสีย ส่วนตัวเราก็ทำสีผมบ่อยนะ แต่เราก็บำรุงด้วยตัวนี้ Joji Keratin Treatment Mask บอกเลยว่าใช้ดีมาก ราคาไม่แพงด้วย

เริ่มกระทู้โดย: wiang_ping ที่ 4 มิ.ย. 22, 13:35 น
ก็ทำตามที่ท่านอื่นๆและนำเลยจ้า แต่เราแนะนำให้ทานพวกอาหารเสริมบำรุงผมด้วย จะช่วยให้เส้นผมฟื้นตัวได้เร็วขั้น

เริ่มกระทู้โดย: build_buildz ที่ 8 มิ.ย. 22, 12:12 น
ส่วนตัวเราแนะนำทรีทเม้นท์โจจิ เพราะเหมาะกับคนที่ต้องการฟื้นฟูบำรุงหลังผมทำสี แถมยังช่วยดูดซับสารเคมีตกค้างให้ด้วย เราใช้มาสักพักแล้ว บอกเลยว่าได้ผลดีมาก

เริ่มกระทู้โดย: thidarat_meya ที่ 14 มิ.ย. 22, 12:39 น
เค้าใช้ของแพงจ้า อย่างเราๆครีมนวดผม ทรีทเม้นท์บำรุงผมก็โอเคแล้ว ใช้แล้วได้ผลเหมือนกัน