หน้า : 1 2 3  พิมพ์หน้านี้ - ใครไม่ชอบ K-OTIC กับ KAMIKAZA บ้าง

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => แนะนำ-ติชม และแจ้งข้อผิดพลาดเกี่ยวกับสนุก! เพลง (Music) => ข้อความที่เริ่มโดย: ใครไม่ชอบ K-OTIC ที่ 4 พ.ค. 10, 15:21 น

ใครไม่ชอบ K-OTIC กับ KAMIKAZA บ้าง

เริ่มกระทู้โดย: ใครไม่ชอบ K-OTIC ที่ 4 พ.ค. 10, 15:21 น
ใครที่ไม่ชอบ/เกลียด TOMO POPPY K-OTIC]
บ้าง เข้ามาเม้นให้หน่อยนะค๊ะ ว่าไม่ชอบเพราะอะไร
สำหรับคนที่ชอบ หรือ ปลื้มมมากก หรือถ้าไม่พอใจก็กรุณาอย่ามาสร้างความวุ่นวาย
หรือ ไม่ก็ X ออกได้เลยค๊ะ!!!!!

เริ่มกระทู้โดย: ชั้ลรักบี้ ริท ที่ 6 พ.ค. 10, 14:39 น
เกียดมากคร่ะ เหตุผล ก็ ใจสั่งมาให้บอก

เริ่มกระทู้โดย: เกลียดพวกดอก ที่ 7 พ.ค. 10, 01:55 น
เกลียดเพราะขี้แสดงมากกก

หยิ่งงง

เริ่มกระทู้โดย: 156 ที่ 7 พ.ค. 10, 12:08 น
 q*056ไม่แต่ยิ่งชอบมาก q*057

เริ่มกระทู้โดย: noonvipelf ที่ 8 พ.ค. 10, 17:59 น
เกลียดเพราะไม่มีเหตุผล

แต่รู้ว่าเกลียดมันทั้งวง

เริ่มกระทู้โดย: แฟนคลับ ที่ 9 พ.ค. 10, 10:12 น
ไม่ค่ะชอบมากกกกกกก
ชอบพี่ป๊อปปี้มากมายที่สุด q*057

เริ่มกระทู้โดย: fffffff ที่ 10 พ.ค. 10, 22:02 น
::: ศิลปินไทย ถ้าร้องเพลงแนวนี้ไม่ชอบ
เพราะฟังไม่รุ้เรื่อง
เพราะ มันร้องภาษาไทย วิบัติ
นั่งเงี่ยงหู ฟังดีๆ ยังง้ายยัง
ก้อฟังไม่ออกว่ามันพูดคำว่ารัย 555++

ก้อเรยยยยยยยยย

ชอบเกาหลีอ่ะ ก้อฟังไม่รู้เรื่องหรอกนะ
แต่เพราะฟังแร้วมัน ไม่ต้องไปกังวล ว่า มันจะร้อง
เพี้ยน ยังงัย  และเพลง เค้าก้อดีกว่ามากกกกกก

ถ้าเอาจริงๆ  เรา ชอบ คาราบาว 5555555++ q*016 q*013 q*012

เริ่มกระทู้โดย: แค่แฟนคลับคนหนึ่ง ที่ 11 พ.ค. 10, 12:03 น
อื้ม......

เราไม่ได้เข้ามาว่าหรือด่านะขอรับ ^^

แก้ข่าวได้เลยว่า....

K-OTic  ไม่หยิ่งเลยสักคน ทุกๆคนเป็นกันเองมากๆ (ออกแนวจะสติไม่ค่อยเต็มกันด้วยซ้ำ)

โดยเฉพาะไอ้พ่อบ้านเขื่อน เห็นแฟนคลับ ก็แทบจะพุ่งไปdกอดอยู่แล้ว -  -

- สำหรับเคโอติค เคโอติคจะขอจับมือ ขอกอดแฟนคลับ

และมีอีกหลายๆอย่างเลยนะขอรับ

ถ้าพวกเค้าไม่มีดีจริงๆ คนอย่างเราคงไม่รักได้ขนาดนี้หรอก ^^

เริ่มกระทู้โดย: แฟนน้าอ่าง ที่ 11 พ.ค. 10, 14:28 น
เกลียดที่สุด เพราะขี้เก๊ก ! และหยิ่งมาก ๆ
ยิ่งเคนตะอะไรนั่นคิดว่าหล่อหรอ ! เราว่าน้ะน้าอ่าง เถิดเถิง ยังดูดีกว่าอีก
555 5.
ชอบคาราบาวมากกว่าย้ะ..,,, เพลงของคาราบาวยังดูดีกว่าอีก
 q*013

เริ่มกระทู้โดย: แฟนครับน้าอ่าง ที่ 11 พ.ค. 10, 14:33 น
เกลียดมันมาก ๆ ไอ้วงนี้
ฟังคาราบาวยังดีกว่าอีก

เริ่มกระทู้โดย: แฟนคลับ k-otic ที่ 13 พ.ค. 10, 12:02 น
เพลงไม่เพราะก็อย่ามาฟังดิว่ะ  ว่าเค้าเสียๆหายๆมึงกับเค้ามันคนละชั้นกันเว่ย q*012 q*012 q*012 q*012 q*012 q*012 q*013 q*013 q*013 q*013

เริ่มกระทู้โดย: AonLoveGD ที่ 18 พ.ค. 10, 19:27 น
คุณ MIINI คะ

ดิฉันก็ อยากเปลี่ยนอยู่ค่ะ ถ้้าฉันเรียนจบ ฉันจะทำงาน เกี่ยวกับเกาหลี
งานดี เงินดี จะได้ส่ง ให้พ่อ แม่ ญาติๆ

*มาด่า กันแบบนี้ เรื่องหนังแผ่นดิน ถ้า ฆ่าคุณทิ้ง ไปสักคน แผ่นดินคงจะเบากว่าเดิมมากเลยนะค่ะ
ความคิดคนเรามันค่อนข้าง ต่างกันนะคะ เปิดใจบ้างเถอะค่ะ ถ้าไม่ชอบ ก็ อย่าเดือดร้อน
เราไม่ทิ้ง วัฒนธรรม ไทย หรอกค่ะ เพราะ มันเป็นแผ่นดินบ้านเกิด ถึงจะแกล้ง จำไม่ได้ยังไง
มันก็อยู่ ในจิต ใต้สำนึก นั้นแหละค่ะ ^^
 q*014

เริ่มกระทู้โดย: เกลียดกันทำไม:( ที่ 23 พ.ค. 10, 19:55 น
ไม่ได้ชอบ แต่ไม่ได้เกลียดค่ะ เฉยๆมากกว่า
เค้าไม่ได้มาสร้างความเดือดร้อนให้เรานี่ ทำไมจะต้องไปเกลียดเค้าด้วยอ่ะคะ  q*023??????????
เกลียดคนอื่นแล้วทำให้มีความสุขหรอคะ q*003?????????????????
แล้วเราก็ได้ข่าวว่าในวงนี้มีคนเกาหลี,ญี่ปุ่นหรือลูกครึ่งอยู่ด้วย
เราก็รู้สึกภูมิใจนะคะ ขนาดคนชาติอื่นเค้ายังมาอยู่ไทย พยายามเรียนรู้ภาษาไทย วัฒนธรรมแบบไทยๆ
คุณว่ามันไม่ดีตรงไหนอ่ะคะ? q*032

เริ่มกระทู้โดย: fcK ที่ 23 พ.ค. 10, 20:08 น
อ้างถึง
เกลียดที่สุด เพราะขี้เก๊ก ! และหยิ่งมาก ๆ
ยิ่งเคนตะอะไรนั่นคิดว่าหล่อหรอ ! เราว่าน้ะน้าอ่าง เถิดเถิง ยังดูดีกว่าอีก
555 5.
ชอบคาราบาวมากกว่าย้ะ..,,, เพลงของคาราบาวยังดูดีกว่าอีก

คุณรู้ได้ไงว่าพี่ๆเค้าหยิ่ง  q*011
ทุกครั้งที่ผมเจอพี่ๆเค้าเทคแคร์แฟนคลับดีมากนะครับ
โดยเฉพาะพี่เคนตะกับพี่เขื่อน เฟรนลี่ นิสัยดีมากๆเลย
แล้วคนหน้าตาไม่ดีแต่เค้าทำอาชีพสุจริต มันผิดหรอครับ???
คาราบาวผมก็ฟังนะครับ ผมฝังได้หมด ไม่อคติ
เพลงไหนผมไม่ชอบก็ไม่ฟัง แต่ก็ไม่ได้พาลเกลียดนักร้องไปด้วย
นักร้องเค้าไม่ได้มาทำอะไรให้เราซะหน่อย จะไปเกลียดเค้ากันทำไมครับ q*032

เริ่มกระทู้โดย: snw. ที่ 26 พ.ค. 10, 21:14 น
เกลียด k-otic มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ดังแล้วยังจะหยิ่ง

แล้วแฟนคลับมัน ก็มี แต่อีพวก เกรียนๆ อ้ะ หยี้

สมองไม่มีหรือไง ไปก๊อปเกาหลี เค้าอ่ะ   q*051

เริ่มกระทู้โดย: secretofzephyr ที่ 31 พ.ค. 10, 20:25 น
เราคนไทยเหมือนกันเนอะ   ความคิดแตกต่างได้ เรามีสิทธิและเสรีภาพ ความเสมอภาคเท่าเทียมกัน  ระบอบประชาธิปไตยบัญญัติไว้ อิอิ   จำไว้นะคะ  คนไทย  แตกต่าง  แต่ไม่ แตกแยก...   

เริ่มกระทู้โดย: GU ที่ 7 มิ.ย. 10, 12:02 น
อ่างดูดีกว่าก้อไปเปนเมียอ่างดิ 555+

เริ่มกระทู้โดย: LOVEK-OTIC ที่ 7 มิ.ย. 10, 12:06 น
 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057LOVE K-OTIC     q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057

เริ่มกระทู้โดย: TTTM ที่ 4 ก.ค. 10, 22:15 น
พี่เค้านิสัยดีน๊ะค๊ะ
ไม่ชอบใครก้อเก็บไว้ในใจเถอะค๊ะ
คนเราก้อชอบไม่เหมือนกันนิค๊ะ
พี่ชอบคาราบาว
น้องชอบk-otic
เห็นมั๊ยล่ะ...คนละแบบเลย
ถ้าแฟนคลบับหรือพวกพี่เค้ามาอ่าน
พี่เค้าก้อเสียใจน๊ะค๊ะ
หรือถ้าคาราบาวโดนแบบพวกkamikazeบ้าง
พี่คิดว่าเค้าจะรู้สึกยังไงบ้างล่ะค่ะ
พี่เค้าก้อต้องเสียใจอยู่แล้วล่ะ
ตัวเองอุตส่าห์ทำงานมาเต็มที่มาโดนคนอื่นด่าแบบนี้ใครมันจะไปมีกำลังใจทำงานล่ะค่ะ
พี่ไม่ใช่พวกเค้าพี่จะรู้เหรอค๊ะว่าสาเหตุอะรัยทำให้พี่เค้าหยิ่ง
อย่ามาตัดสินเองจากความรู้สึกของตัวเองน๊ะค๊ะ
พี่คิดว่าน้องพูดถูกรึปล่าวค๊ะ^_^!

เริ่มกระทู้โดย: >0< ที่ 11 ก.ค. 10, 13:22 น
เพลงเพราะนะ k-otic อ่ะ
แต่ไม่ชอบคนร้อง! เวลาดูmvแล้วแม่งเก๊กกันทั้งวง
โดยเฉพา คุณป๊อปกับคุณเขื่อนเนี่ยโครตเกลียด
นึกว่าแม่งหล่อเหรอว่ะ
งั้นๆแหละ! สู้ดาวโงเรียนชั้ลไม่ได้เลยความสามารถครบ!

เริ่มกระทู้โดย: F C K-otic ที่ 11 ก.ค. 10, 15:53 น
แน้มามกที่กล้าว่า ไม่ชอบแล้วเกี่ยว
อารายด้วยไม่ชอบก้ออย่า
มาว่าเสียๆหายๆแบบนี้ดิ
ทามมาย k-otic หล่อกว่า แฟนคุงหรอ q*013 q*033 q*005 q*020

เริ่มกระทู้โดย: TTTM ที่ 16 ก.ค. 10, 23:52 น
เห็นด้วยกับ คุณ FC K-oticเลยค๊ะ
ถ้าอิจฉาพี่เค้า
ก้อช่วยไปไกลๆด้วยน๊ะค๊ะ
พี่เค้าไม่ได้ไปทำอะรัยให้ซ่ะหน่อย
จะว่าพี่เค้าทัมมัยล่ะค่ะ
แล้วถ้าดาวโรงเรียนของคุณดีนักล่ะก้อ...
ก้อไปชื่นชมเค้าสิค๊ะ
มีเวลามาเกลียดk-oticด้วยเหรอค๊ะ
ไม่ชอบก้ออย่ามาสนสิค๊ะ
ใครง้อให้สนล่ะค่ะ ^_^!

เริ่มกระทู้โดย: พัดแด่ ที่ 19 ก.ค. 10, 11:40 น
เค้าไปทำอไรให้คุณๆถึงต้องไปด่าเค้าอะ เค้าดังแร้วคุณจะตายรึไงกัน q*012

เริ่มกระทู้โดย: ynhju ที่ 25 ส.ค. 10, 16:33 น
รากk-ofic q*056 q*056 q*056 q*056 q*056 q*056 q*056 q*042 q*042 q*042 q*042 q*042 q*042 q*042

เริ่มกระทู้โดย: แต๋ม ที่ 5 ก.ย. 10, 01:53 น
พี่เคโอติกเขาได้ไปทําอะไรให้เราค่ะเราเราต้องด่าพี่เขาพี่เขาก็เสียใจเป็นนะค่ะเราไม่ชอบก็เก็บไว้ในใจเราค่ะพี่เขาไม่ใด้ไปทําอะไรให้เราพี่เขาก็ทําเต็มที่มาโดนคนอื่นด่าแบบนี้ใครจะไปมีกําลังใจทํางานล่ะค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: บร้า ที่ 15 ต.ค. 10, 18:56 น
เกรียนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน เคโอทิค

เริ่มกระทู้โดย: golr ที่ 5 พ.ย. 10, 11:01 น
ตัวผมเองอ่ะบอกตรงๆๆเลยว่าไม่ค่อยชอบน่ะ k- .... tic ไรเนี่ย
เวลาพวกเขาเต้นน่ะ อย่าให้พูดเลยตลกสุดยอด ร้องเพลงน่ะไม่รู้ว่า แสดงสดอ่ะใช้เสียงจริง อ่ะป่าว
เต้นแบบว่าไม่ได้พร้อมเพรียงกันเลย ผมไม่ได้ไม่ชอบแนวเพลงแบบนี้หรอกน่ะคับ
เพราะส่วนมากผมดูหมดทุกแนวแต่เจอแนวนี้ไปเครียดเลย เต้นไม่แข็งอ่ะ
ค่ายเพลงในไทยไม่ค่อยเข้มงวดเลย คงจะซ่อมมาน้อย ผมดูงานasia song fastivalอ่ะที่พี่ท่านเขาไปแสดงอ่ะ
แต่ล่ะประเทศน่ะออกมาแสดงแบบเหนือชั้นเลย เจอคุณพี่วงk...นี้ออกไปเครียดเลย
มันเต้นออกเนวเด็ก5ขวบไปเต้นแล้งเต้นกาบนเวทีมากกว่า
ไม่เชื่อลองไปหาดูน่ะในyoutubeอ่ะ ตลกสุดๆๆๆๆๆ
แต่ต้องบอกเลยน่ะว่ามาตรฐานไอดอลของไทยกะเกาหลีเนี่ยต่างกันมาก
ผมดูน่ะgirls generation กว่าจะออกอัลบัมกันได้ก็ฝึกกันมา7-8ปีอ่ะ ของไทยไม่ไหว
ไอ้พวกแฟนคลับก็ตามกระแสหลับหูหลับตากรี๊ดกันเข้าไปรักกันเข้าไป
ถ้าคุณรักเข้าคุณรักเพราะอะไร ..ท่าเต้นหรอ ..เสียงร้องหรอ..?
ถ้าพวกคุณแฟนคลับทั้งหลายรักเขาที่ตรงนี้ถ้าคุณเห็น 2pm หรือsnsd คุณต้องโค-ตะ-ระ รักแน่ๆๆๆๆ
เพราะผมดูน่ะ 2วงนี้สุดยอดสุดแร้วในแนววงแบบเต้นๆๆแบบเนี่ยอ่ะน่ะ หรือคนอื่นอาจจะชอบวงอื่นก็อย่าว่ากันน่ะ
แค่ยกตัวอย่างเฉยๆๆครับ แต่ที่ยกตัวอย่าง2วงนี้เพราะระยะเวลาการซ่อมของพวกเขาทำให้เขาเต้นได้สุดยอดมาก
ที่ผมดูอ่ะไม่ได้ดูในเอ็มวีน่ะ แต่ผมมักจะเปิดดูการแสดงสด แบบlive เลย ผมชอบมากพวกเขามีความพร้อมเพรียงที่สุดยอด
สุดท้ายนี้คงรู้น่ะว่าทำไมผมถึงไม่ชอบ k.....tic........? 5555555

ถ้าไม่พอใจก็ขอโทดด้วย5555
อีกอย่างน่ะถ้าไม่เชื่อหรือไม่พอใจที่ผมบอกอ่ะดูเอาเองว่าของเกาหลีเขาเก่งจิง
แต่เกาหลีก็เรียนแบบเขามาอีกทีน่ะ แต่ก็ยังเก่งอ่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=Bp8ff-_Crag  อันนี้สุดยอดที่สุด555555ชอบส่วนตัวอย่างแรง vs อันนี้จะหาวงไหนไปเทียบอ่ะยากมากเลยคือไร้เทียมทานอ่ะและอันนี้เป็นเพลงชุดแรกๆๆเลยน่ะตอนนี้ก็ฝีมือโครตรเจ๋งกว่าเดิมอีก snsdอ่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=71cT6DO763Y วงนี้มีคนไทยเราด้วยน่ะครับ vs http://www.youtube.com/watch?v=YFTi1qHdhRo เทียบกันดูน่ะ 555
2pm VS k-....? ====?
สุดท้ายและท้ายที่สุดน่ะผมอยากให้คนไทยเราผลิตศิลปินที่มีคุณภาพแบบคุณภาพเลยอ่ะไม่ใช่แบบพอเต้นได้นิดหน่อยหน้าตาดีก็เอามาออกอัลบัม
ผมว่าน่ะอีกอย่างนึงอย่าไปจับพวกที่แบบเรียนเต้นมาจากที่แพงๆๆบ้านรวยอะไรทำนองนี้อ่ะมาทำเลยเพาะเห็นท่าทางแร้วหมันใส้คือโทดทีน่ะแบบว่าเขาเก็กได้ใจมากๆๆเลย สู้ไปจับเอาพวกที่รวมกลุ่มกันฝึกเต้นตามที่ต่างๆๆดีกว่าดีกว่าน่ะ เพราะพวกเขาเหล่านั้นเก่งจิงๆๆๆผมบอกเลยน่ะว่าพวกเขาเก่งมากเคยดูในโทรทัศน์ที่เขาเอามาออกน่ะสุดยอดระดับเทพทั้งนั้น เอามาฝึกร้องอีกหน่อยน่ะเก่งเลย ส่วนหน้าตาไม่ได้สำคัญหรอกดูทางเกาหลีดิ นักร้องนักเต้นของเขาไม่ใช่ว่าจะหน้าตาดีกันทุกคนหรอกน่ะแต่เขายังดังได้เพราะอะไรล่ะนั่นก็เพราะฝีมือขั้นเทพของเขา
เอาล่ะที่ผมกล่าวมาทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวถ้าทำให้ใครไม่พอใจอันนี้ผมต้องบอกเลยน่ะว่า ขอโทดจิงๆๆๆครับ
ถ้าจะโกรธหรือจะเกลียดผมก็ไปลงที่คนตั้งกระทู้น่ะ เพราะถ้าไม่มีกระทู้นี้ผมก็ไม่ต้องเหนื่อยแสดงความคิดเห็นหรอกเข้าใจน่ะครับผม
ขอโทษอีกทีแบบจริงๆๆๆๆจังๆๆๆเลย

เริ่มกระทู้โดย: เเดดดดด ที่ 5 พ.ย. 10, 11:23 น
ตัวผมเองอ่ะบอกตรงๆๆเลยว่าไม่ค่อยชอบน่ะ k- .... tic ไรเนี่ย
เวลาพวกเขาเต้นน่ะ อย่าให้พูดเลยตลกสุดยอด ร้องเพลงน่ะไม่รู้ว่า แสดงสดอ่ะใช้เสียงจริง อ่ะป่าว
เต้นแบบว่าไม่ได้พร้อมเพรียงกันเลย ผมไม่ได้ไม่ชอบแนวเพลงแบบนี้หรอกน่ะคับ
เพราะส่วนมากผมดูหมดทุกแนวแต่เจอแนวนี้ไปเครียดเลย เต้นไม่แข็งอ่ะ
ค่ายเพลงในไทยไม่ค่อยเข้มงวดเลย คงจะซ่อมมาน้อย ผมดูงานasia song fastivalอ่ะที่พี่ท่านเขาไปแสดงอ่ะ
แต่ล่ะประเทศน่ะออกมาแสดงแบบเหนือชั้นเลย เจอคุณพี่วงk...นี้ออกไปเครียดเลย
มันเต้นออกเนวเด็ก5ขวบไปเต้นแล้งเต้นกาบนเวทีมากกว่า
ไม่เชื่อลองไปหาดูน่ะในyoutubeอ่ะ ตลกสุดๆๆๆๆๆ
แต่ต้องบอกเลยน่ะว่ามาตรฐานไอดอลของไทยกะเกาหลีเนี่ยต่างกันมาก
ผมดูน่ะgirls generation กว่าจะออกอัลบัมกันได้ก็ฝึกกันมา7-8ปีอ่ะ ของไทยไม่ไหว
ไอ้พวกแฟนคลับก็ตามกระแสหลับหูหลับตากรี๊ดกันเข้าไปรักกันเข้าไป
ถ้าคุณรักเข้าคุณรักเพราะอะไร ..ท่าเต้นหรอ ..เสียงร้องหรอ..?
ถ้าพวกคุณแฟนคลับทั้งหลายรักเขาที่ตรงนี้ถ้าคุณเห็น 2pm หรือsnsd คุณต้องโค-ตะ-ระ รักแน่ๆๆๆๆ
เพราะผมดูน่ะ 2วงนี้สุดยอดสุดแร้วในแนววงแบบเต้นๆๆแบบเนี่ยอ่ะน่ะ หรือคนอื่นอาจจะชอบวงอื่นก็อย่าว่ากันน่ะ
แค่ยกตัวอย่างเฉยๆๆครับ แต่ที่ยกตัวอย่าง2วงนี้เพราะระยะเวลาการซ่อมของพวกเขาทำให้เขาเต้นได้สุดยอดมาก
ที่ผมดูอ่ะไม่ได้ดูในเอ็มวีน่ะ แต่ผมมักจะเปิดดูการแสดงสด แบบlive เลย ผมชอบมากพวกเขามีความพร้อมเพรียงที่สุดยอด
สุดท้ายนี้คงรู้น่ะว่าทำไมผมถึงไม่ชอบ k.....tic........? 5555555

ถ้าไม่พอใจก็ขอโทดด้วย5555
อีกอย่างน่ะถ้าไม่เชื่อหรือไม่พอใจที่ผมบอกอ่ะดูเอาเองว่าของเกาหลีเขาเก่งจิง
แต่เกาหลีก็เรียนแบบเขามาอีกทีน่ะ แต่ก็ยังเก่งอ่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=Bp8ff-_Crag  อันนี้สุดยอดที่สุด555555ชอบส่วนตัวอย่างแรง vs อันนี้จะหาวงไหนไปเทียบอ่ะยากมากเลยคือไร้เทียมทานอ่ะและอันนี้เป็นเพลงชุดแรกๆๆเลยน่ะตอนนี้ก็ฝีมือโครตรเจ๋งกว่าเดิมอีก snsdอ่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=71cT6DO763Y วงนี้มีคนไทยเราด้วยน่ะครับ vs http://www.youtube.com/watch?v=YFTi1qHdhRo เทียบกันดูน่ะ 555
2pm VS k-....? ====?
สุดท้ายและท้ายที่สุดน่ะผมอยากให้คนไทยเราผลิตศิลปินที่มีคุณภาพแบบคุณภาพเลยอ่ะไม่ใช่แบบพอเต้นได้นิดหน่อยหน้าตาดีก็เอามาออกอัลบัม
ผมว่าน่ะอีกอย่างนึงอย่าไปจับพวกที่แบบเรียนเต้นมาจากที่แพงๆๆบ้านรวยอะไรทำนองนี้อ่ะมาทำเลยเพาะเห็นท่าทางแร้วหมันใส้คือโทดทีน่ะแบบว่าเขาเก็กได้ใจมากๆๆเลย สู้ไปจับเอาพวกที่รวมกลุ่มกันฝึกเต้นตามที่ต่างๆๆดีกว่าดีกว่าน่ะ เพราะพวกเขาเหล่านั้นเก่งจิงๆๆๆผมบอกเลยน่ะว่าพวกเขาเก่งมากเคยดูในโทรทัศน์ที่เขาเอามาออกน่ะสุดยอดระดับเทพทั้งนั้น เอามาฝึกร้องอีกหน่อยน่ะเก่งเลย ส่วนหน้าตาไม่ได้สำคัญหรอกดูทางเกาหลีดิ นักร้องนักเต้นของเขาไม่ใช่ว่าจะหน้าตาดีกันทุกคนหรอกน่ะแต่เขายังดังได้เพราะอะไรล่ะนั่นก็เพราะฝีมือขั้นเทพของเขา
เอาล่ะที่ผมกล่าวมาทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวถ้าทำให้ใครไม่พอใจอันนี้ผมต้องบอกเลยน่ะว่า ขอโทดจิงๆๆๆครับ
ถ้าจะโกรธหรือจะเกลียดผมก็ไปลงที่คนตั้งกระทู้น่ะ เพราะถ้าไม่มีกระทู้นี้ผมก็ไม่ต้องเหนื่อยแสดงความคิดเห็นหรอกเข้าใจน่ะครับผม
ขอโทษอีกทีแบบจริงๆๆๆๆจังๆๆๆเลย

เริ่มกระทู้โดย: เกลียดเคโอติก ที่ 14 ธ.ค. 10, 18:18 น
พวกคุณรู้ได้ไงว่าพวกเขาไม่หยิ่งคุณลองเจอพวกเขาตัวต่อตัวสิ
เราเจอมาแล้ว มากกว่าเลวอีก q*011

เริ่มกระทู้โดย: อริสรา ที่ 1 ม.ค. 11, 16:37 น
ขอพูดแบบละเอียดหน่อยนะคะ
คือความคิดของคนเราไม่เหมือนกันใช่ไหมคะ
เราเคยชอบนักร้องเกาหลีเหมือนกับFCเกาหลีทั่วๆไป
แต่พอดีมีปัญหานิดหน่อย
เลยหันมาชอบคนไทยบ้างน่ะค่ะ
ตอนนี้ก็ชอบขนมจีนอ่ะค่ะ

คือ เข้าเรื่องเลยแล้วกันนะคะ
FCนักร้องทุกๆประเทศอาจจะคิดว่า
ไทยเราก๊อปปี้ใช่ไหมคะ??
จะว่าไปมันก็ใช่บ้างไม่ใช่บ้างค่ะ
คือ คนไทยเราเนี่ย
รับวัฒนธรรมของต่างประเทศมา
บางทีคนไทยก็มีความผิดผลาดมาก
ไม่ได้เข้าข้างแม้แต่อย่างใดนะคะ

ถ้าเราไม่รับวัฒนธรรมจากต่างชาติ
พวกคุณจะมีเสื้อผ้าแฟชั่นสวยๆใส่ไหม
พวกคุณจะได้เห็นคนไทยพูดได้หลายภาษาไหม
เราเชื่อว่า ทุกคนไม่อยากเห็นสภาพโบราณๆหรอกนะคะ
ตอนนี้ไทยเราก้าวหน้ากว่าสมัยก่อนสงครามโลกครั้งที่สองมาก
ถ้าเกิดว่าค่ายเพลงทุกค่ายร้องเพลงไปรำไทยไป
คุณจะคิดยังไงคะ
เช่น
ถ้า k-otic เค้าร้องเพลงเหงาปากไปด้วย
เล่นโขน + แสดงลีลาร่ายรำ
คุณจะยังอยากให้มันเป็นเช่นนี้หรือไม่

kamikaze เลียนแบบแต่พวกเขามีความตั้งใจ
มุ่งมั่น อยากให้ผลงานออกมาดี
พวกเขาเต้นท่าทีเกาหลี+อื่นๆ เต้นมาก่อน

แต่พวกเขาเต้นไม่เหมือน
ก็ไม่สำคัญ
มันอยู่ทีใจ ว่าเราจะยอมรับมันได้หรือไม่

หากพวกคุณคนไทย
ไม่ว่าจะรักเกาหลี
รักญี่ปุ่น
รักนักร้องไทยด้วยกันเอง
หรือรักประเทศไหน
ก็ขอให้พวกคุณเข้าใจที่พูดด้วยค่ะ

โปรดพิจารณาอีกทีนะคะ
ขอร้องนะคะ
พวกคุณไม่เห็นด้วยไม่เป็นไร
แต่เราเชื่อมั่นเลยว่า
พวกคุณจะได้อ่านและลองทบทวนค่ะ

ไม่ได้ให้ชอบนะคะ
ขอแค่ความร่วมมือที่จะวางใจกันได้น่ะค่ะ
ไม่ว่าเราจะเหมือนหรือไม่เหมือน
เราก้อควรจะปล่อยวางมันดีที่สุดค่ะ

เพิ่มอีกนิดนะคะ
ท่าเต้นพี่ๆเค้าไม่ได้คิดเอง
เค้าเรียนเต้นมา
เนื้อเพลงไม่ได้แต่งเองทั้งหมด
โทษพี่ๆเค้าได้ไงคะ ช่วยนำไปคิดอีกทีนะคะ q*015

เริ่มกระทู้โดย: อริสรา ที่ 1 ม.ค. 11, 16:39 น
เกลียดทั้งวงเลย อ่ะ

ไม่มีความคิดรึไง

ท่าเต้นก้ copy เกาหลีเข้ามาหน้าดานเกิ้น

ขอพูดแบบละเอียดหน่อยนะคะ
คือความคิดของคนเราไม่เหมือนกันใช่ไหมคะ
เราเคยชอบนักร้องเกาหลีเหมือนกับFCเกาหลีทั่วๆไป
แต่พอดีมีปัญหานิดหน่อย
เลยหันมาชอบคนไทยบ้างน่ะค่ะ
ตอนนี้ก็ชอบขนมจีนอ่ะค่ะ

คือ เข้าเรื่องเลยแล้วกันนะคะ
FCนักร้องทุกๆประเทศอาจจะคิดว่า
ไทยเราก๊อปปี้ใช่ไหมคะ??
จะว่าไปมันก็ใช่บ้างไม่ใช่บ้างค่ะ
คือ คนไทยเราเนี่ย
รับวัฒนธรรมของต่างประเทศมา
บางทีคนไทยก็มีความผิดผลาดมาก
ไม่ได้เข้าข้างแม้แต่อย่างใดนะคะ

ถ้าเราไม่รับวัฒนธรรมจากต่างชาติ
พวกคุณจะมีเสื้อผ้าแฟชั่นสวยๆใส่ไหม
พวกคุณจะได้เห็นคนไทยพูดได้หลายภาษาไหม
เราเชื่อว่า ทุกคนไม่อยากเห็นสภาพโบราณๆหรอกนะคะ
ตอนนี้ไทยเราก้าวหน้ากว่าสมัยก่อนสงครามโลกครั้งที่สองมาก
ถ้าเกิดว่าค่ายเพลงทุกค่ายร้องเพลงไปรำไทยไป
คุณจะคิดยังไงคะ
เช่น
ถ้า k-otic เค้าร้องเพลงเหงาปากไปด้วย
เล่นโขน + แสดงลีลาร่ายรำ
คุณจะยังอยากให้มันเป็นเช่นนี้หรือไม่

kamikaze เลียนแบบแต่พวกเขามีความตั้งใจ
มุ่งมั่น อยากให้ผลงานออกมาดี
พวกเขาเต้นท่าทีเกาหลี+อื่นๆ เต้นมาก่อน

แต่พวกเขาเต้นไม่เหมือน
ก็ไม่สำคัญ
มันอยู่ทีใจ ว่าเราจะยอมรับมันได้หรือไม่

หากพวกคุณคนไทย
ไม่ว่าจะรักเกาหลี
รักญี่ปุ่น
รักนักร้องไทยด้วยกันเอง
หรือรักประเทศไหน
ก็ขอให้พวกคุณเข้าใจที่พูดด้วยค่ะ

โปรดพิจารณาอีกทีนะคะ
ขอร้องนะคะ
พวกคุณไม่เห็นด้วยไม่เป็นไร
แต่เราเชื่อมั่นเลยว่า
พวกคุณจะได้อ่านและลองทบทวนค่ะ

ไม่ได้ให้ชอบนะคะ
ขอแค่ความร่วมมือที่จะวางใจกันได้น่ะค่ะ
ไม่ว่าเราจะเหมือนหรือไม่เหมือน
เราก้อควรจะปล่อยวางมันดีที่สุดค่ะ

เพิ่มอีกนิดนะคะ
ท่าเต้นพี่ๆเค้าไม่ได้คิดเอง
เค้าเรียนเต้นมา
เนื้อเพลงไม่ได้แต่งเองทั้งหมด
โทษพี่ๆเค้าได้ไงคะ ช่วยนำไปคิดอีกทีนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: LUV K-OTIC ที่ 12 มี.ค. 11, 15:34 น
มาว่าได้ไง พี่เค้าออกจะหล่อ
น่ารัก เก๊กก้อจริง แต่ว่าชอบอ่ะ
มีปัญหาหรือไงกัน ถ้ามีละก้อมาเคลียร์กันได้เลย q*013

เริ่มกระทู้โดย: 555+ ที่ 13 มี.ค. 11, 09:58 น
ไปว่าเขาแรงเกินไปเขาก้ออยากให้ผลงานออกมาดีก่อนจะว่าเขาคิดให้ดีก่อนสิ
เขาจะเต้นอะไรก้อของเขาไม่ต้องไปว่าเขา

เริ่มกระทู้โดย: lovekamikaze ที่ 14 มี.ค. 11, 17:24 น
ไม่เห็นต้องว่ากันเลยนี่
คุณรู้ได้ยังไงว่ามันอับอาย
พวกพี่ๆเค้าทำชื่อเสียงในเรามากกว่า

ถ้าไม่ชอบอย่าด่าเลยนะคะ
ขอร้อง....เพราะถ้ายิ่งด่า พี่ก
จะโดนด่ากลับเหมือนกัน ไม่ใช่โรคจิต
เก็บมันไว้ในใจบ้าง อะไรบ้างก็ได้ คนเรามันชอบไม่เหมือนกัน
คงเข้าใจนะคะ.....เรารักkotic

เริ่มกระทู้โดย: ไม่ใช่แฟนคลับ ที่ 17 มี.ค. 11, 07:27 น
 q*009ไปว่าพวกพี่เค้าทำไม

เริ่มกระทู้โดย: ที่ 18 มี.ค. 11, 21:11 น
ไม่ชอบพี่เขามทำไม 
พวกเขาทำครอบครัวพวกคุณแตกแยกรือไง
ไม่ชอบเขาไม่เปนไร เพราะพี่ๆเขาไม่ได้ขอข้าวพวกคุณกิงนิ
ถูกไหม
  ไม่ชอบก็เก็บไว้ข้างในจัยนะ
บอกด้วยความหวังดี

เริ่มกระทู้โดย: ไม่บอกนาม ที่ 21 มี.ค. 11, 13:55 น
เกลียดที้งวง เลยอ่ะ ร้องเพลงก็ไม่เพราะ ฟังก็ไม่เห็นจะรู้เรื่องเลยอ่ะ

เป็นนักร้องได้ไงว่ะเนี๊ย ร้องเพลงห่วยแตกมากก

เริ่มกระทู้โดย: ฟิวส์(คนรักทโมะ) ที่ 5 เม.ย. 11, 20:14 น
เรารักโทโมะ กะ จองเบ  เพราะใจมั่นสั่งหั้ยรักอ่ะ......อือ..........................ใครไม่ชอบไม่ว่ากัน.....................แต่ในใจของเรา........ก็รักk-otic............จนวันตายเลย  เคยเจอโทโมะเเล้ว หล่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกขอเบร์ไว้ด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

เริ่มกระทู้โดย: Love k-otic ที่ 8 เม.ย. 11, 13:00 น
K-otic เก๊ก หรอ ?? ไม่นะ น่ารักจะตาย
เป็นกันเองสุดๆ

ไม่หยิ่ง ด้วย
เรื่องร้องเพลง ไปคอนเสิร์ตที่ไหน รู้สึกว่า
เริ่มร้องสดแล้ว นะคะ

เพราะด้วย เหอะๆ

ท่าเต้น เลียนแบเกาหลีหรอ ?? อืม? ท่าเต้น มันก็มี Step เหมือนๆกันแหละค่ะ
เยอะแยะไป จริงมะ? อิอิ

รัก k-otic ที่สุดค่ะ สู้ๆ 55
อย่าไปฟังพวกแอนตี้เลย อคติเยอะ ก็งี้แหละ พาลไปเรื่อย 555

Love K-otic Forever ^^
[/size]

เริ่มกระทู้โดย: รัก k-otic ที่ 13 เม.ย. 11, 03:46 น
พี่เขาไม่เห็นจะหยิ่งตรงไหรเลยออกจะน่ารัก พี่เขาไปทำอะไรให้อ่ะค่ะถึงต้องมาว่าพี่เค้า พี่เค้าตั้งใจทำผลงานให้ออกมาดี
ถ้าไม่ชอบก็อย่ามาพี่เค้าสิค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: kamikazeหอย ที่ 13 เม.ย. 11, 10:57 น
ห่า รู้ ได้ ไง ว่า เค้า นิสัย ดี เอ่ง ไป เป็น เเมง ดา ติด ตูต เค้า หรอ ว่ะ ห่ะ

เริ่มกระทู้โดย: phobia ที่ 13 เม.ย. 11, 19:45 น
ไม่อยากบอกความจริง เดี๋ยวก็มาแถกันสีข้างถลอก- -*
แต่เอาเถอะ อยากรู้ไหมว่าทำไมถึงไม่ชอบ

-เสียง  ยังไม่เข้าขั้นจะเป็นนักร้องได้ ร้องเพลงเป็น กับ ร้องเพลงเพราะมันต่างกันนะครับ**ข้อนี้สำคัญเพราะเค้าเป็นนักร้องนะครับ ไม่ใช่นักเต้น หรือ ดารา q*004

-เต้น   เฉยๆ แต่ผมมั่นใจว่าผมเต้นดีกว่า :)

-ใช้เส้น แหงล่ะ บ้านรวย รร.นานาชาติซะ *ไม่ได้อิจฉาด้วยนะ เพราะผมอยู่อย่างพอเพียง :)

-หน้าตา ผมว่างั้นๆ คนอื่นอาจจะมองว่าดีแต่ผมเคยเห็นคนที่หล่อกว่าน่ะนะ มันเลยงั้นๆ

-หยิ่ง   กับคนอื่นผมไม่รู้ แต่ที่ผมเจอ หยิ่งจริง!

***ถ้าเป็นนักร้องจริง กรุณาใช้เสียงด้วยครับ ไม่ใช่หน้าตาและท่าเต้น***

ไม่ได้ขอให้เชื่อ ถ้าตาไม่บอดก็น่าจะรู้กันนะครับ
ใช้ภาษาสุภาพและไม่วิบัติ อย่าให้ชาติไทยเจริญลงไปมากกว่านี้เลยครับ

เริ่มกระทู้โดย: รักเดดอติก ที่ 21 เม.ย. 11, 13:28 น
ชอบมากเคโอติกใครไม่ชอบก็ช่างเเต่ให้รู้เอาไว้ว่ารักมากๆรักที่สุดในหัวใจ q*021

เริ่มกระทู้โดย: piiczz ที่ 23 เม.ย. 11, 19:28 น
เรายอมรับเลยนะค่ะว่าเป็นแฟนคลับของสมาชิกคนนึงในวงเคโอติด ก็พี่เขาน่ารักดีอ่ะค่ะ

แล้วที่ว่าร้องเพลงไม่ค่อยชัด ก็แหม ลูกครึ่งสองคน เกาหลีแท้หนึ่งคน ไทยแท้สองคน จะให้มันชัดเหมือนคนไทยร้องทั้งวงมันก็ไม่ได้จริงๆไหมค่ะ บางทีหนูฟังเพลงของคนวงที่คนไทยแท้ทั้งวงร้อง ยังชัดไม่สู้เคโอติดเลยนะค่ะ

และที่ว่าพี่ๆเขาไปก๊อบมา เรารู้ได้ไงล่ะค่ะว่าพี่ๆเขาก๊อบจริงๆ ถ้าอย่างนั้นเอาเอ็มวีมาเปรียบเทียบให้ดูหน่ยสิค่ะว่าก๊อบตรงไหน

แล้วที่ว่าพี่ๆเขาต่างๆนาๆ ที่ว่าเกลียดเพราะหยิ่งบ้าง เกลียดเพราะใจสั่งมาบ้าง ขี้เก๊กบ้าง หนูว่าพี่เขาไม่ได้หยิ่งนะค่ะ

เขาอาจจะแค่เหนื่อย แล้วพี่ๆไปเจอเขาตอนนั้น พี่ๆเขาทั้งเรียนทั้งร้องเพลงมันก็ต้องเหนื่อยมากเป็นธรรมดานี่ค่ะ

อีกอย่างเขาก็นำชื่อเสียงมาให้ไทยโดยอ่ะ ประกวดไรซักอย่างนี่แหละจำไม่ได้  แหะๆ ที่พี่เขาไปใส่หน้ากากลิงบนเวทีน่ะค่ะ

เขานำชื่อเสียงมาให้ประเทศมันถูกแล้วหรอค่ะที่ไปว่าพี่ๆเขาแบบนี้ หนูว่าใจจริงพี่ๆเขาก็อยากจะทำตัวให้เป็นที่รักขิงทุกๆคนนั่นแหละค่ะ แต่มันทำไม่ได้นี่นา จะเกลียดจะอะไรก็เก็บไว้ในใจดีกว่า ไม่ใช่มาพูดแบบนี้ คิดหน่อยสิค่ะถ้าพี่เขามาอ่านเจอแล้วเขาจะเสียใจมากแค่ไหน  ถึงพี่เขาจะบอกแฟนคลับมาที่พี่ๆด่าๆๆๆๆพี่เขามาเนี้ยพี่เขารับได้แล้วจะเอาไปปรับปรุงเพื่อให้คนที่ไม่ชอบมาชอบเขา  แต่ว่าในใจก็คงต้องเสียใจอยู่แล้วอ่ะค่ะ

เพราะฉะนั้น หยุด ด่า หยุดว่าพี่ๆเขาเถอะค่ะ เงียบๆไว้ เป็นกำลังใจไห้พี่ๆนะค่ะ สุ้ๆ :))

เริ่มกระทู้โดย: FC K-OTIC ที่ 24 เม.ย. 11, 15:57 น
ขอโทษนะ
แต่ที่จะบอกว่าk-otic copyคนอื่นมา
มันแล้วไงหรอ เพราะพวกพี่เขาก็มาดัดแปลง
ไม่ได้copyมาหมดสักหน่อย  แล้วที่ว่าพี่เขาหยิ่ง
เคยเจอตัวจริงรึยังคะ แล้วที่บอกว่าพี่เขาร้องเพลงไม่เพราะ
พี่เขาก็ไม่ได้ให้พวกคุณฟังนิ แต่งให้แฟนคลับเขาฟัง
ไม่ชอบก็อย่าฟัง