หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - อยากรู้ว่าช่วงล่างของรีโว่ที่ยกชุดมาใหม่ทั้งหมดดีกว่าวีโก้ไหมครับ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => รถยนต์ => ข้อความที่เริ่มโดย: bojungkung ที่ 23 พ.ย. 15, 13:49 น

อยากรู้ว่าช่วงล่างของรีโว่ที่ยกชุดมาใหม่ทั้งหมดดีกว่าวีโก้ไหมครับ

กระทู้: อยากรู้ว่าช่วงล่างของรีโว่ที่ยกชุดมาใหม่ทั้งหมดดีกว่าวีโก้ไหมครับ
เริ่มกระทู้โดย: bojungkung ที่ 23 พ.ย. 15, 13:49 น
ช่วงล่างรีโว่เป็นยังไงบ้างครับ เทียบกับวีโก้แล้วเป็นยังไงบ้าง เพราะผมขับวีโก้อยู่วางแผนว่าจะเปลี่ยนรถคันใหม่เพราะคันเก่าจะยกให้พ่อไปใช้แล้วครับ แต่ช่วงล่างวีโก้ผมว่ามันแข็งไปหน่อย เคยลดแรงดันลมยางลงแล้ว แต่ก็ยังมีอาการกระโดดอยู่ คนนั่งหลังชอบบ่นว่ามึนหัว ว่าจะไปลองขับรีโว่อยู่ แต่ยังหาเวลาไม่ได้ รบกวนเพื่อนๆ แนะนำด้วยนะครับ

กระทู้: อยากรู้ว่าช่วงล่างของรีโว่ที่ยกชุดมาใหม่ทั้งหมดดีกว่าวีโก้ไหมครับ
เริ่มกระทู้โดย: yammynarakka ที่ 24 พ.ย. 15, 15:03 น
ผมไปลองขับมาสองรอบแล้ว เพราะรอบแรกยังจับความรู้สึกได้ไม่ดีเท่าไร ศูนย์ให้ขับวนรอบในศูนย์เอง รอบสองเลยไปทดลองขับที่บางนาเลย ศูนย์ใหญ่ครับมีทดสอบครบหมด ทั้งทางเรียบ เนิน โค้ง ความรู้สึกช่วงล่างผมนะครับ ผมว่าการซับแรงสะเทือนดีขึ้นกว่าเดิม นุ่มขึ้นกว่าเดิม ความหนืดของโช็คก็ดูจะมีการปรับจากเดิมจากวีโก้ไป แต่การปรับความหนืดที่เพิ่มขึ้นทำให้อาการกระโดดมีเกิดขึ้นบ้างถ้าเจอเนินกระโดด แต่ก็น้อยกว่าวีโก้เยอะครับ และถ้าเทียบกับเรนเจอร์หรือไททัน ผมให้ความรู้สึกพอๆ กัน แฟนผมที่ไปด้วยนั่งด้านหลังบอกว่าไม่มึนหัวครับ แอร์เย็นสบายถูกใจแม่บ้านเลย ทั้งนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวผมนะครับ ยังไงไปทดลองขับดูครับ จะได้รู้ว่าชอบจริงๆ หรือไม่