หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - อยากได้โน้ตบุคเล่นเกมราคาไม่แพง ใครแนะนำผมได้มั่ง??

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => คอมพิวเตอร์ => ข้อความที่เริ่มโดย: axedaggerbattle ที่ 13 ก.ย. 16, 12:44 น

อยากได้โน้ตบุคเล่นเกมราคาไม่แพง ใครแนะนำผมได้มั่ง??

กระทู้: อยากได้โน้ตบุคเล่นเกมราคาไม่แพง ใครแนะนำผมได้มั่ง??
เริ่มกระทู้โดย: axedaggerbattle ที่ 13 ก.ย. 16, 12:44 น
ตอนนี้มีโน้ตบุครุ่นไหนเล่นเกมแรงๆ ได้บ้างครับ ผมอยากเล่นเกม Paragon เห็นภาพมันสวยดี คิดว่าน่าจะใช้เครื่องแรงๆ แน่ เลยอยากรู้คับว่าถ้ามีงบประมาณ 25000 จะมีโน้ตบุคเครื่องไหนที่เล่นเกมนี้ได้

กระทู้: อยากได้โน้ตบุคเล่นเกมราคาไม่แพง ใครแนะนำผมได้มั่ง??
เริ่มกระทู้โดย: golfzer ที่ 14 ก.ย. 16, 22:14 น
HP Gaming 15 ลดเหลือประมาณสองหมื่นต้นๆครับ
สเปคนี่จัดเต็มเลย เรียกได้ว่าคุ้มครับ
i7-6700HQ + GTX 950M + Ram4GB
เพิ่มแรมไปอีกก็แจ่มแล้ว ส่วนหน้าจอก็ได้ IPS Full HD ด้วย

เริ่มกระทู้โดย: kokoregent ที่ 15 ก.ย. 16, 12:30 น
แนะนำสเปคสูงหน่อยเวลาเล่นจะได้ไม่หน่วง
HP OMEN  สเปคแรง + ตัวเครื่องเบางเบา + Onsite
https://notebookspec.com/notebook/7138-HP-OMEN-15-ax001TX.html

เริ่มกระทู้โดย: nologotime ที่ 28 ก.ย. 16, 20:20 น
งบ 25000 ผมแนะนำตัวนี้เลยครับ HP Pavilion Gaming 15-ak041TX
ตอนนี้ที่ผมเห็นเขาลดราคาอยู่ครับ เหลือ 2หมื่นต้นๆ งบที่เหลือเอามาเพิ่ม ssd หรือ ram เข้าไปเครื่องแรงขึ้นเยอะครับ ส่วนสเปกก็เล่นเกมสเปกหนักปรับกลางได้สบายๆ ครับ